Shin kare zai iya cin mangoro?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Nuwamba 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

DA mangoro mutane da yawa suna ɗaukarsa a matsayin ɗayan mafi kyawun 'ya'yan itacen duka. Ko ba komai an ci shi guntu -guntu, jelly, alewa, ko kuma an sha shi a matsayin ruwan 'ya'yan itace. Kuna son raba manga tare da abokin ku mai fushi? Don haka kuna buƙatar sanin idan kare zai iya cin mangoro.

Ana ba da shawarar wasu 'ya'yan itatuwa ga karnuka, saboda suna kawo iri -iri a cikin abincin da fa'idodin abinci mai yawa, don haka a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna gayyatar ku don gano ko mangoro yana ɗaya daga cikinsu. Za a iya ba da hannun riga? Ci gaba da karatu!

Shin kare zai iya cin 'ya'yan itace?

Wataƙila za ku ɗauki bushewar abinci a matsayin mafi kyawun abinci ga karnuka. Gaskiya ne yana ba da duk abubuwan gina jiki da suke buƙata. Duk da haka, abincin karen na iya bambanta idan kun ba shi, lokaci -lokaci kuma ta hanyar sarrafawa, nau'ikan abinci iri -iri da yake so kuma suna ba shi fa'idodin abinci mai yawa.


Misali shine 'ya'yan itatuwa da kayan marmari da aka ba da shawarar ga karnuka. Waɗannan abincin suna ba da bitamin, ma'adanai, fiber kuma zaɓi ne mai kyau don ba da kare ku mai daɗi da ƙoshin lafiya.

Kare baya buƙatar cin 'ya'yan itace masu yawa,' yan guda biyu sau biyu a mako sun fi wadata, saboda suna da yawa. arziki a sugars. Kyakkyawan zaɓi shine a ba su azaman bambancin ladan da kuke yawan bayarwa ga dabbobi a kan kari. A ƙarshe, za ku iya ba mangoro kare?

Shin karnuka na iya cin mangoro?

Haka ne, kare zai iya cin mangoro! Wannan ba yana nufin cewa zaku iya ba da wannan 'ya'yan itace yau da kullun ba, duk da haka, yana iya zama mara tsoro lokacin da kare ke sha'awar shi, har ma ya haɗa shi a cikin abincin azaman ladan lokaci -lokaci.


Yanzu da kare zai iya cin kore mangoro? A wannan yanayin, amsar ita ce a'a, karnuka kawai su cinye mangwaro cikakke. Me ya sa? Mangoron koren yana da acidic sosai, wani lokacin ma yana da ɗaci kuma nama baya da daɗi, amma yana da ƙarfi da ɗan ƙarfi. Don haka, ba shi da daɗi kuma yana iya barin karen ku da ciwon ciki, mai yiwuwa yana haifar da farawar zawo.

Kare na iya cin mangoro: fa'idodi

Yanzu da kuka san wane kare zai iya cin mangoro, kuna buƙatar sanin menene fa'idar wannan 'ya'yan itacen mai daɗi, watau ƙimar abinci na mangoro, da kuma yadda jikin karen ku zai iya cin gajiyar sa.

Waɗannan su ne kaddarori da fa'idodin mangoro ga karnuka:

  • Yana bada fiber: Fiber yana da matukar mahimmanci don daidaita aikin tsarin narkewar abinci, don haka mangoro yana da kyau ga kare ku idan yana fama da maƙarƙashiya;
  • Ya ƙunshi antioxidants: Antioxidants Suna Kare Karenku daga Cuta:
  • Yana da arziki a cikin bitamin C: wannan bitamin yana ƙarfafa garkuwar jiki don haka karenku zai kasance a shirye don yaƙar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta daban -daban;
  • Yana samar da folic acid: yana son samar da jajayen ƙwayoyin jini;
  • Ya ƙunshi Vitamin A: Wannan bitamin yana da amfani ga kasusuwa, gani da tsarin garkuwar jiki;
  • Samar da ruwa: Yana taimaka wa karen ku da ruwa sosai, musamman a lokacin bazara.

Hakanan duba menene fa'idar kankana ga karnuka a cikin labarinmu "Shin kare zai iya cin kankana?".


Kare na iya cin mangoro: yawa

Kun riga kun san cewa karnuka na iya cin mangoro, kun san fa'idar wannan 'ya'yan itace ga karnuka, don haka lokaci ya yi da za a san yadda ake ba da su. Ba da mangoro kare yana da sauqi. Fara da tuna cewa hannun riga dole ne ya balaga, ba kore. Kamar sauran 'ya'yan itatuwa da yawa, dole ne ku cire fata ko fata har ma da dutse. Mafi kyawun zaɓi shine a yanka mangwaro cikin guda kuma a ba wa karen ku wasu.

Cubes na mangoro zaɓi ne mai kyau don bambanta lada da kuke bayar da kare ku. A cikin ranakun zafi ko maraice na tafiya, sanya su cikin firiji ko firiji na awanni kaɗan sannan ku ba wa karen ku, za su taimaka masa ya huce. DA manufa rabo yana da cubes 2 zuwa 3 ga ƙananan ƙwayayen ƙwaya, har zuwa cubes 4 na matsakaicin nau'in kuma tsakanin cubes 5 zuwa 6 na manyan iri.

Duk da fa'idodin, mangoro yana ɗauke da sukari, don haka ba bu mai kyau a ba mangoron karen ku sau da yawa. Tsakanin 1 da 2 sau a mako ya isa.

Shin kare zai iya cin bawon mangoro? Ba shi da kyau kamar yadda mangwaro yake da ƙarfi kuma yana iya haifar da matsalolin narkewar abinci. Hakanan, karnuka ba za su iya cin iri na mangoro ba saboda nau'in mangoro yana da girma kuma yana da ƙarfi, don haka karenku yana cikin haɗarin shaƙewa ko shaƙe shi. Don wannan dalili, bai kamata ku bar shi ya tauna mangoro ba tare da kulawar ku ba.

Kare ya haɗiye iri mangoro: me za a yi

Wasu karnuka na iya zama mafi ɓarna, kuma idan kuna da tiyo a gida, za su iya hadiye mangoro baki ɗaya, gami da rami. Me za a yi a waɗannan lokuta? Yana da mahimmanci je wurin likitan dabbobi nan da nan, ko da dunƙule ya yi nasarar ratsa makogwaro ba tare da shaƙe karenku ba, saboda akwai yiwuwar ta makale a cikin hanji.

Idan ba a cire dunƙule ba, kare zai sami matsaloli a cikin kwanaki masu zuwa, kamar amai, gudawa, rashin ci da canjin hali. Idan kuna zargin karenku ya haɗiye tsaba mangoro, ya kamata ku je wurin likitan dabbobi cikin gaggawa.

Hakanan duba bidiyon mu na YouTube game da 'ya'yan itacen 8 don karnuka, fa'idodin su da allurar da aka ba da shawarar: