Wadatacce
- Karen ciyarwa
- Yadda ake sa kare ya ci abincin kare
- Abin da za a haɗa a cikin abincin kare don ci
- Yadda za a tausasa ƙugin kare na
- Yadda ake narka abincin kare
- Kare na yana cin ƙasa da da - me ya sa kuma me za a yi?
ko da yake akwai daban -daban za optionsu .ukan don ciyar da karenmu, gaskiyar ita ce kibble, pellets ko pellets, ita ce hanya mafi gama gari, mai yiwuwa saboda ita ce mafi sauƙi kuma mafi arha zaɓi. Amma ba duk karnuka ke karɓar irin wannan abincin da kyau ba, musamman idan sun saba da wani abincin.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, za mu bayar dabaru kan yadda ake sa kare ya ci abincin kare, ko kare ne mai lafiya ko mara lafiya, kwikwiyo ko tsofaffi masu bukata ta musamman. karatu mai kyau
Karen ciyarwa
Akwai zaɓuɓɓuka daban -daban don ciyar da kare da kyau. Baya ga sanannen abincin, ana tallata su kayayyakin rigar, mashahuran gwangwani ko jakunkuna na pestiscos, kodayake masu kulawa da yawa suna ajiye su don lokuta na musamman ko murmurewar dabbar.
Kwanan nan, wasu zaɓuɓɓuka sun fito kamar abinci mai bushewa, wanda kawai ake buƙatar ƙarawa da ruwa, ko abinci kamar BARF, wanda ya haɗa da ƙirƙirar takamaiman menu don kare. Hakanan, komawa zuwa abincin gida na gida zaɓi ne mai inganci, duk lokacin da muke da jagora daga ƙwararre na abinci mai gina jiki don tabbatar da daidaiton sa. In ba haka ba, ƙarancin abinci mai gina jiki na iya tasowa, kamar yadda muka yi bayani a cikin wannan labarin akan abincin kare: nau'ikan da fa'idodi. A takaice dai, abincin gida ba ɗaya bane da ba da ragowar abubuwan mu ga kare.
A cikin wannan labarin, za mu mai da hankali kan abubuwan rabon abinci. Idan muka zaɓi wannan abincin daga farko ko kuma muna so mu daidaita karen wanda har zuwa lokacin ya bi wani nau'in abinci, waɗannan dabaru ne don kare ya ci abinci.
Yadda ake sa kare ya ci abincin kare
Idan muka zaɓi ciyarwa, abin da za mu fara yi shine neman ingantaccen abinci. Zaɓi wani zaɓi wanda ya dace da yanayin kwikwiyo, alal misali, ga ƙanƙara, ga tsofaffi, ga manya, da sauransu. Timeauki lokaci don karanta alamun sinadaran. Na farko, tunda muna fuskantar mai cin nama-omnivore, dole ne nama, mafi bushewar ruwa, don tabbatar da cewa tana kula da kaso bayan aiwatar da shirye -shiryen ciyarwar, saboda sabon nama zai rasa ruwa, wanda zai rage kashi na ƙarshe.
Bayan zaɓar rabon abinci, ku girmama sashin shawarar masana'anta don nauyin kare ku. Idan ya rage nauyi, ƙara sashi da aka nuna akan fakitin. A akasin wannan, idan kuka yi kitse, ku rage har sai kun sami adadin da ya dace da shi, kamar yadda buƙatunsa kuma ke shafar wasu abubuwan, kamar motsa jiki. Dole ne a tuna cewa idan mun wuce adadin, wataƙila karen ba zai ci komai ba, yana nuna mana yana cin abinci mara kyau, alhali a gaskiya muna ba da abinci da yawa. Sabili da haka, girmama yawa.
kwikwiyo za su ci sau da yawa a ranaSabili da haka, yakamata a raba rabon abinci cikin abubuwan da ake buƙata. Karnukan manya kuma na iya cin abinci sau da yawa ko sau ɗaya kawai. Kodayake akwai yuwuwar rabon abinci kyauta, raba shi, wato miƙa shi a cikin mai ciyarwa da cire shi cikin mintuna kaɗan sau ɗaya ko fiye a rana na iya gujewa rikice -rikicen albarkatu kuma muna iya amfani da shi azaman kayan aikin ilimi, misali, nemi a zauna kafin cin abinci. Hakanan yana taimaka mana sarrafa lokacin da kuka fi jin yunwa ko ƙasa da haka, yana ba ku damar koyar da azuzuwan biyayya tare da lada masu cin abinci lokacin da kuka san ba ku cikin ku. I mana abincin yana da ɗan danshi, saboda haka ruwa, ba tare da wata shakka ba, koyaushe cikin kwanciyar hankali, tsabta da sabo, yana da mahimmanci.
Karnuka dabbobi ne na ɗabi'a, don haka yana da amfani a gare su koyaushe su ciyar da su lokaci guda ko kusa. kiyaye tsari shine farkon dabaru don samun ku ci ƙwallon ku. Amma ga wasu karnuka ba zai wadatar ba. A ƙasa, mun ci gaba da ƙarin ra'ayoyi kan yadda ake sa kare ya ci abincin kare
Abin da za a haɗa a cikin abincin kare don ci
Abu na farko da galibi muke tunanin lokacin da karen baya son cin abincin karen shine abin da za a haɗa a cikin abincin kare don ci. Kuma gaskiyar ita ce ana ba da shawarar cewa a daidaita da sabon abincin sannu a hankali. Canje -canjen kwatsam a cikin abinci yawanci yana haifar da rikicewar narkewar abinci, musamman saɓo ko ɗorawa.
Don haka, don gujewa matsaloli, muna iya hasashen za mu raba kwanon rufi zuwa sassa huɗu kuma mu fara da uku na tsohon abincin da ɗayan sabon. A cikin 'yan kwanaki zai zama biyu daga cikin sabo, cikin ɗan lokaci ya fi uku, har sai mun canza menu gaba ɗaya. idan abin da muke bayarwa shine abinci na halitta, dole ne kuma mu yi wannan daidaitawa sannu a hankali, amma yana da kyau kada a haɗa nau'ikan abinci guda biyu, tunda ba a narkar da su iri ɗaya.
Wannan dabarar don sa kare ya ci sara zai yi aiki idan muna da ƙarfi. A takaice dai, za a sami karnuka da za su ƙi cin abincin kuma za su riƙe ɓangaren da suka karɓa daga abincin da ya gabata. Kada ku yi kuskuren ba da ƙarin don tausayi. Babu wani kare mai lafiya da zai daina cin abinci don yunwa. Manne da ƙa'idodin da aka kafa kuma zai saba da shi. Tabbas, idan kare ba shi da lafiya, ba za ku iya barin sa ba tare da cin abinci ba. A wannan yanayin, likitan dabbobi zai gaya muku yadda ake ciyar da shi gwargwadon halin da yake ciki.
Yadda za a tausasa ƙugin kare na
Hakanan rabon zai iya zama gauraye da ruwa don yin laushi. Wata dabara ce kan yadda za a sa karen ya ci kibble, kamar yadda wasu dabbobin gida suka fi karbuwa mafi kyau. Al’amarin da ya saba shine na ‘yan kwikwiyo yayin yaye. Da farko, da alama za su iya cin abincin da kyau idan daidaituwarsa ta yi laushi. Cin abinci mai taushi shima yana da sauƙi ga karnuka masu matsalar baki ko wani yanayin.
Don haka idan kuna son sanin abin da za ku haɗa cikin abincin kare don ku ci, ku san hakan eh, ana iya ƙara ruwa a cikin abincin kare. Saka cikin ruwan sanyi ko ruwan ɗumi, ba zafi ba. Wani zabin shine a jiƙa abincin tare da miya, kamar kaza ko kifi, amma dole ne ya ƙunshi gishiri ko wani kayan abinci banda yanki na nama kuma, a zaɓi, ya haɗa da shinkafa ko dankali. Za mu yi amfani da ruwa ne kawai na waɗannan abubuwan da aka dafa, wanda har ma za mu iya daskarewa. Minutesan mintuna kaɗan kafin lokaci ya yi da za mu ƙara abin da zai isa ya rufe rabon, fiye ko lessasa, gwargwadon yanayin da muke nema. Kwallaye za su sha ruwan sannan za mu iya ba su ga kare ta hanyar murkushe su ko kuma yadda suke.
Idan muka taso da kwiyakwiyi da madarar wucin gadi za mu iya tausasa rabon abinci da shi ko kuma mu yi shi da ruwa kawai. Kafin yin amfani da broth, yana da kyau a tuntuɓi likitan dabbobi idan kare yana da matsalolin kiwon lafiya kuma yana bin abinci na musamman. Idan tunanin mu shine kare yana cin abinci mai wuya, kawai sai mun saba da shi kaɗan kaɗan.
Yadda ake narka abincin kare
A ƙarshe, duk da cewa ba ta yawaita ba, wata dabara ta yadda za a sa karen ya ci kibble shi ne niƙa shi. Yana da wani zaɓi yawanci barin ga convalescent karnuka, kamar yadda ta damar a miƙa shi da sirinji. Dole ne mu tausasa rabon da ruwan ɗumi ko broth, idan likitan ya ba mu shawara. Don haka maimakon miƙa shi kai tsaye ko murƙushe shi da cokali mai yatsa, bari mu bi ta injin murƙushewa ko mahaɗa don mu sami manna.
Za mu iya ƙara ƙarin ruwa don cimma abin da ake so. Da yake shi ne manna, ana iya cinsa ta hanyar lasar shi ko kuma za mu iya taimakawa ta hanyar shigar da ƙaramin abu a cikin bakin tare da sirinji daga gefe, a cikin sarari bayan abin da aka kama. Yana da albarkatun tattalin arziki fiye da gwangwani ga karnuka waɗanda ke buƙatar takamaiman abinci, saboda dalilai na kiwon lafiya, amma yanayin sa yana da wahalar ci.
Kare na yana cin ƙasa da da - me ya sa kuma me za a yi?
Kamar yadda kuke gani, akwai dabaru daban -daban kan yadda ake samun karen ya ci kibble, wanda galibi yana aiki cikin 'yan kwanaki idan duk dangi sun bi ƙa'idodi kuma babu wanda ke ciyar da shi wasu abincin da zai iya hana ci. Da zarar karen yana cin abinci a al'ada kuma muna ba shi adadin da mai ƙera ya ba da shawarar kuma ba wani abu ba, kuma kun lura cewa ya bar abinci a cikin mai ba da abinci, wannan alama ce da dole likitan dabbobi ya tantance ta.. Rashin cin abinci yana bayan cututtukan da yawa.
Amma ka tabbata yana cin abinci kaɗan. Misali, idan kwikwiyo ya riga ya girma, yakamata a daidaita adadin zuwa girman sa. Idan kare ya ci abincin mu, zai ci abinci kaɗan ko, lokacin da saboda wasu dalilai, ya rage motsa jiki, shima zai buƙaci abinci kaɗan. A wannan yanayin, ba ku cin abinci kaɗan, amma abin da kuke buƙata kawai ku bar abin da ya wuce.
Hakanan kuna iya buƙatar ƙarancin gram a kowace rana idan kun canza zuwa ingantaccen abinci mai inganci. Don haka yakamata koyaushe kula da jagororin gudanarwa wanda mai ƙera ya bayar kuma ku bi su. Kula da yanayin jikin ku don ganin ko kuna raguwa ko yin nauyi kuma ku auna shi lokaci -lokaci. Idan kun bi duk shawarwarin kuma har yanzu bai ci abinci ba, duba likitan dabbobi.
Yanzu da kuka san yadda ake samun karen ya ci abincin kare, muna ba ku shawarar wannan labarin: kare na baya son ci - me zai yi?
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yadda ake sa kare ya ci abincin kare, muna ba da shawarar ku shigar da sashin Matsalolin Wutar mu.