chorkie

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Chorkie - Top 10 Facts
Video: Chorkie - Top 10 Facts

Wadatacce

Menene zai faru idan Yorkshire Terrier ya haye tare da Chihuahua? Sakamakon zai zama abin koyi na irin matasan da aka fi sani da Chorkie, ɗaya daga cikin shahararrun karnuka a duniya. Don haka, a cikin wannan labarin na PeritoAnimal za mu yi magana game da wannan nau'in na musamman, wanda mutane da yawa ke ƙaunarsa tun bayan fitowar sa saboda kyawun bayyanar sa da ƙaramin girman sa.

Kiwo iri biyu tare da hali mai ƙarfi kamar Yorkshire Terrier kuma Chihuahuas yana da haɗari sosai, duk da haka, Chorkies suna ba kowa mamaki da halayensu da kuzarinsu. Ci gaba da karantawa kuma gano Siffofin Chorkie!

Source
  • Turai
Halayen jiki
  • tsoka
  • Ƙara
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai ƙarfi
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • Mai rinjaye
Manufa don
  • benaye
  • Kulawa
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Matsakaici
  • Doguwa
  • Soya
  • Santsi

Chorkie: asali

Har zuwa lokacin da ba a san lokacin da kuma ainihin inda aka fito da 'yan kwaminisanci na Chorkie na farko ba, ana iya ƙiyasin cewa nau'in ya fito a farkon shekarun shekarun 90. An yi imanin cewa babban dalilin tsallaka tsakanin Yorkies da Chihuahuas shine don samun irin iri iri, amma tare da ingantacciyar lafiya.


Kamar yadda aka yi da sauran iri iri, har yanzu ba a gane Chorkie a matsayin jinsin mai zaman kansa ba, amma tuni ƙungiyar American Hybrid Canine Club ("Club of American Hybrid Dogs", a cikin fassarar kyauta) ta karɓa.

Chorkie: fasali

mawaƙa suna kananan karnuka, kamar iyayensu. Sabili da haka, yawancin samfuran wannan nau'in suna da nauyin da ya bambanta tsakanin kilo uku zuwa huɗu, wanda yayi kadan idan aka kwatanta da sauran nau'ikan karnuka. Tsayinsa ya bambanta tsakanin inci shida zuwa takwas. Matsakaicin tsawon rayuwar Chorkie shine shekaru goma zuwa sha biyar, kodayake wannan ya dogara gaba ɗaya akan kulawar da kare ke samu yayin rayuwarsa.

Jikin kare Chorkie yana da siffa mai kusurwa huɗu, yayin da kai yana da siffa mai zagaye. Kan ya yi kama da Chihuahua fiye da Yorkshire, kodayake rarraba gashin kansa a fuska yana sa Chorkie yayi kama da Yorkieshire da farko. Kwikwiyo yana da manyan kunnuwa, waɗanda suka bambanta da tsayi daga juna zuwa wani, kasancewarsa mai kusurwa uku kuma an rufe shi da fur. Idanunsa manya -manyan, yawanci duhu ne a launi, yayin da hancinsa ƙarami ne kuma duhu.


Tufafin Chorkie ya bambanta gwargwadon abin da daga cikin jinsin iyaye ke da rinjaye. Idan shi ne Yorkshire Terrier, fur ɗin ya fi karkata, yayin da lokacin da ƙwayoyin halittar Chihuahua suka fi yawa, ta yi laushi.

Kwikwiyo Chorkie

Tabbas, idan kun ga ɗan kwikwiyo na Chorkie, abin da zai fi jan hankalin mu shine babban ƙaramin girman sa. Waɗannan ppan ƙabilan suna da ƙanƙantar da kai a matsayin ƙwararru, don haka ya zama tilas a san halin lafiyarsu a kowane lokaci. A wannan shekarun, Chorkies suna da wasa kuma, kamar yadda suke a matsayin manya, masu rai, masu aiki da zamantakewa sosai.

Launin Chorkie

Mafi yawan launuka a tsakanin Chorkies sune launin ruwan kasa, baki, zinariya da launin toka.

chorkie: hali

Chorkies suna da halaye na musamman, kasancewar su masu cin gashin kansu kuma masu zaman kansu. Koyaya, suna buƙatar ƙauna koyaushe, in ba haka ba sun fara fuskantar matsanancin damuwa, wanda zai iya zama mai lalata.


Suna son yin mu'amala da mutane, amma ba su ne mafi kyawun jinsi ga iyalai da ƙananan yara ba, saboda ba su da kwanciyar hankali da haƙuri. Dangantakarku da sauran dabbobin ba koyaushe take da kyau ba, kuma yana iya samun ɗabi'ar tashin hankali a wasu lokuta. Abu mafi kyau don kyakkyawar zama shine samun Chorkie yayi amfani da shi don tuntuɓar sauran dabbobi tun yana ƙarami.

Chorkie: kulawa

Wannan nau'in kare baya buƙatar kulawa da yawa fiye da kula da ainihin bukatun sa. Daga cikin waɗannan buƙatun, abinci mai gina jiki ya yi fice, tunda dole ne ku ba Chorkie tare da bambance -bambancen da daidaita abinci, motsa jiki na jiki, tare da buƙatun su kasancewa masu matsakaici kuma, sama da duka, ƙauna.

Tsayar da waɗannan buƙatun a gefe, ya kamata ku kula da yanayin suturar. Don kiyaye tsafta da lafiya, ana ba da shawarar yin buroshi aƙalla sau ɗaya a rana. Ya kamata ku taƙaita yin wanka, sai dai abin da ya zama tilas, kamar yadda fatar Chorkies ke da ƙima kuma yin wanka mai yawa na iya shafar kyakkyawan yanayin fata. Waɗannan ppan ƙanƙara kuma suna kula da sanyi kuma, ko da yake an ba da shawarar yin ɗan ado yayin rayuwar karen, ba shi da kyau a yi ango gaba ɗaya, sai dai a yanayin matsanancin zafi.

chorkie: ilimi

Kodayake a gaba ɗaya Chorkie yana da halaye masu kyau, komai yana canzawa idan kuna ƙoƙarin shawo kan burinsa. Waɗannan su ne irin kare mai taurin kai wanda gaba ɗaya ba zai iya jure ɗaukar umarni ba. Saboda haka, don horar da su ya zama dole a yi haƙuri da haƙuri, amma koyaushe a dage, amintacce da ɗorewa. Wannan yana nufin cewa yana da mahimmanci a kafa tsarin aiki kuma a bi shi, koyaushe ana amfani da ingantattun dabarun ƙarfafawa don motsa ɗan kwikwiyo da sa shi son koyo. A wannan ma'anar, muna ba da shawarar tuntuɓar malami ko mai koyar da kare don sakamako mafi kyau.

A gefe guda, a baya mun yi nuni da cewa Chorkie kare ne da ke buƙatar karɓa kyakkyawar zamantakewa. Karnuka ne da ke yiwa yankin alama da yawa kuma wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a yi la’akari da wannan ɓangaren yayin horar da su.

chorkie: lafiya

Chorkies gabaɗaya suna cikin koshin lafiya. Wannan ya zama ruwan dare a tsakanin jinsin matasan, inda yanayin ɗabi'ar tsarkakakkun tsirrai da ke haifar da su ke ɓacewa. Wannan lamari ne na Chorkie, wanda ke cikin koshin lafiya fiye da Chihuahuas da Yorkshire Terriers. Duk da wannan, Chorkies na iya shan wahala daga jerin cututtukan da ke da haɗari fiye da sauran nau'ikan. Mafi yawan yanayi tsakanin Chorkies yawanci waɗanda ke da alaƙa da lafiyar fata. Ta wannan hanyar, Chorkies sun fi kulawa rashin lafiyan da cututtukan fata, wanda shine dalilin da ya sa dole ne ku sa ido kan duk kayan da abubuwan da ke hulɗa da shi.

Bugu da kari, yakamata ku kiyaye dabbobin ku suyi allurar rigakafin cutar parasites, bin jadawalin rigakafin da ziyartar likitan dabbobi lokaci -lokaci.

Chorkie: karba

Duk da kasancewar ƙaramin ƙuruciya, tabbas idan kuka duba za ku sami samfurin Chorkie a mafakar dabbobi a yankin ku. A PeritoAnimal muna tallafawa tallafi na dabbobi, wanda shine dalilin da yasa muke ba ku shawara ku sami dabbar da zata iya yin hakan. Hakanan, ɗaukar ɗan kwikwiyo da aka watsar yana da fa'idodi da yawa, saboda yawanci suna da ƙauna da godiya, kodayake wasu na iya zama da tsoro ko ma tsoro.

Kamar yadda muke iya gani, waɗannan karnuka ne masu ƙima da ƙarfi da ƙarfi, wanda shine dalilin da ya sa, idan kuna son samun ɗaya a gida, dole ne ku san halayensu kuma cewa ba matsala gare ku ba da salon rayuwar da kuke yi. Kafin ɗaukar nauyi, muna ba da shawarar ku karanta labarinmu: abin da za ku sani kafin ɗaukar kare.