Yadda ake koyar da kare sunansa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
Yadda Ake Koyar Da Sallah A Aikace Allah Yasa Mudace
Video: Yadda Ake Koyar Da Sallah A Aikace Allah Yasa Mudace

Wadatacce

koyar da kare sunanka yana da mahimmanci don amsa daidai ga siginar mu. Aiki ne na asali don koyar da sauran darussan biyayya na karen da ɗaukar hankalin su a yanayi daban -daban. Idan ba za ku iya ɗaukar hankalin ɗanku ba, ba za ku iya koya masa kowane motsa jiki ba, don haka yana da amfani ga wannan ya zama motsa jiki na farko a cikin horar da kare kare.

A cikin wannan labarin na PeritoAnimal muna koya muku yadda ake zaɓar suna mai kyau, yadda za a ɗauki hankalin kwikwiyo, yadda za a tsawaita kulawar sa da shawara mai amfani domin ya amsa da kyau a cikin yanayi daban -daban wanda zai iya samun kansa.


Ka tuna cewa koyar da kwikwiyo don gane sunan kansa aiki ne mai matukar muhimmanci wanda kowane mai shi ya kamata ya yi la’akari da shi. Duk waɗannan za su taimaka don ƙarfafa haɗin gwiwa, hana ku gudu a cikin wurin shakatawa da gina tushe don matakin biyayya.

Zaɓi sunan da ya dace

Zabi sunan da ya dace don kare ku yana da mahimmanci. Ya kamata ku sani cewa sunayen da suka yi tsayi da yawa, da wahalar furtawa ko waɗanda za a iya rikita su da wasu umarni yakamata a jefar da su nan da nan.

Karenku yakamata ya kasance yana da suna na musamman kuma kyakkyawa, amma yana da sauƙin dangantawa. A PeritoAnimal muna ba ku cikakken jerin sunayen karen asali da sunayen karen Sinawa idan kuna neman ƙarin sunan asali.

kama hankalin kare

Manufarmu ta farko za ta kasance don ɗaukar hankalin kwikwiyo. Tare da wannan ma'aunin maƙasudin shine a cimma babban ɗabi'a, wanda ya ƙunshi ɗan kwikwiyo yana duban ku na ɗan lokaci. A zahirin gaskiya, ba lallai bane ya kalle ku a ido, amma ya kula da shi don samun saukin magana da shi bayan ya fadi sunansa. Koyaya, yawancin 'yan kwikwiyo suna ƙarewa suna kallon ku cikin ido.


Idan karenku ya kasance nau'in furry kuma gashin kansa ya rufe idanunsa, ba zai san inda ainihin yake kallo ba. A wannan yanayin, ma'aunin zai kasance don kwikwiyo ya jagoranci fuskar ku zuwa na ku, kamar yana kallon idanun ku, kodayake bai sani ba ko a zahiri yana yin hakan.

Don samun karenku ya kula da ku amfani da abinci appetizing, za a iya bi da ko 'yan guda na naman alade. Nuna masa guntun abinci sannan ku rufe hannunku da sauri, kuna kare abincin. Ka rufe dunkulenka ka jira. Yaronku zai yi ƙoƙarin samun abincin ta hanyoyi daban -daban. Zai ɗaga hannunka, ya ɓaci ko yin wani abu dabam. Yi watsi da duk waɗannan halayen kuma kawai rufe hannunka. Idan kwikwiyo ya buga ko ya ture hannunka da karfi, ajiye shi kusa da cinya. Ta wannan hanyar zaku hana hannunku motsi.


A wani lokaci kare zai gaji da ƙoƙarin aiwatar da halayen da ba sa aiki. kace sunanka kuma idan ya kalle ku, ku taya shi murna da "kyau sosai" ko danna (idan kuna da maballin) kuma ku ba shi abincin.

A lokacin 'yan maimaitawa na farko kada ku damu idan kare ku bai yi kama da ya danganta tsarin da kyau ba, wannan al'ada ce. Maimaita wannan aikin kuma danna maballin ko yaba shi lokacin da ya kula da ku kuma ya amsa sunan ku ta hanyar kallon ku. Yana da mahimmanci kada a ba shi lada idan bai yi yadda ya kamata ba.

Maimaitawa da ake buƙata

Koyi ƙarin ko ƙasa da sauri don danganta sunan ku daidai da kyautar da kuka karɓa daga baya zai dogara ne akan ƙarfin tunani na kare. Kada ku damu idan da alama ba ku fahimta ba, wasu kwikwiyo suna buƙatar har zuwa wakilai 40 wasu kuma 10 duk ya isa.

Manufa ita ce maimaita wannan aikin kowace rana keɓe wasu Minti 5 ko 10. Fadada zaman horo na iya tayar da kwikwiyo ta hanyar nisanta shi daga horo.

A gefe guda, yana da mahimmanci a jaddada mahimmancin aiwatar da horo a cikin wurin shiru, ba tare da shagala ba domin karen mu ya maida hankali a kan mu.

tsawaita kulawar kare

Wannan hanya tayi kamanceceniya da wanda aka yi bayani a aya ta baya, da nufin ƙara tsawon lokacin halayyar har zuwa daƙiƙa uku. Fara zaman farko na wannan ma'aunin ta hanyar yin maimaita sau biyu ko uku na motsa jiki na baya don shigar da kare ku cikin wasan.

Mataki na gaba shine (kamar yadda aka yi a baya) don ɗaukar magani, rufe shi a hannunka, faɗi sunan sa kuma jira. kirga dakika uku kuma danna ko yaba shi kuma ba shi abincin. Idan ɗanku bai ci gaba da kallo ba, sake gwadawa ta hanyar motsawa don kwikwiyo ya kula da ku. Mai yiyuwa ne zai bi ku. Sannu a hankali ƙara lokacin da kwikwiyo yake kallon ku a cikin idanu, har sai kun sami aƙalla daƙiƙa uku a cikin reps 5 na gaba.

Yi adadin zaman da ake buƙata har sai kun sami kwikwiyo ido da ido na daƙiƙa uku cikin maimaitawa biyar a jere. Ci gaba da ƙara tsawon lokacin waɗannan wakilan. Manufar ita ce kare yana kula da ɗan ƙaramin lokaci zuwa alamun ku.

Kamar yadda aka ambata a baya, manufa ba don rikitar da aikin kwikwiyo ba, don haka yakamata ku ɗan bata horo amma tare da babban matakin.

Hankalin kare a motsi

Gabaɗaya, karnuka sun fi mai da hankali gare mu lokacin da muke kan tafiya, amma ba kowa ne ke amsa iri ɗaya ba. Da zarar karen mu yana lissafin abubuwan jin daɗi, sunan da kyautar ta gaba ta hanyar duban mu, ya kamata mu ci gaba don kula da mu. lokacin da muke tafiya.

Don motsa jiki na iya kasancewa cikin alaƙa da sauƙi yakamata ya fara da motsi mai haske wanda yakamata ya ƙaru sannu a hankali. Kuna iya farawa ta hanyar motsa hannun da ke da magunguna sannan kuma komawa baya tare da mataki ɗaya ko biyu.

kara wahala

Bayan keɓewa tsakanin kwanaki 3 zuwa 10 don maimaita wannan aikin, ɗanku ya kamata ya iya danganta sunansa zuwa kira zuwa ga hankalin ku. Koyaya, maiyuwa bazai yi aiki iri ɗaya ba a cikin gida da waje.

Wannan saboda zuwa daban -daban stimuli, kare ba zai iya guje wa shagala ba. Amma daidai wannan yanayin ne dole ne mu yi aiki tukuru don kwikwiyo ya amsa daidai gwargwadon inda yake. Ka tuna cewa koyar da kare asali biyayya babban taimako ne ga amincin sa.

Kamar yadda a cikin dukkan hanyoyin koyo, dole ne mu yi aiki tare da karen mu a cikin yanayi daban -daban waɗanda ke ƙara wahalar. sannu a hankali. Kuna iya farawa ta hanyar aikata amsa kira a cikin lambun ku ko filin shakatawa mara kyau, amma a hankali yakamata ku koyar da shi a wurare masu motsi ko wurare tare da abubuwan da zasu iya dauke muku hankali.

Matsaloli masu yuwuwar yayin koyar da kare ku suna

Wasu matsalolin da zasu iya faruwa yayin koyar da kare ku sunan shine:

  • kare ka yana damun hannu lokacin kokarin kwace abincinsa. Wasu karnuka suna cizo ko buga hannun da ke riƙe da abincin da ƙarfi, wanda zai iya cutar da mutum. Idan kwikwiyo ya cutar da ku lokacin ƙoƙarin ɗaukar abincin, riƙe abun ciye -ciye a tsayin kafada kuma ku nisanta daga kwikwiyo. Lokacin da ba za ku iya isa ga abincin ba, karenku zai dube ku kuma zai iya fara ƙarfafa wannan halayen. Tare da kowane maimaitawa, rage hannunka kadan kaɗan har sai kun sami hannunku madaidaiciya ƙasa ba tare da kwikwiyo yana ƙoƙarin cire abincin daga hannunku ba.
  • kare ka ya shagala sosai. Idan kwikwiyo ya shagala, yana iya kasancewa saboda ya ci abinci kwanan nan ko kuma saboda wurin horo bai yi tsit ba. Gwada a wani wuri daban don horarwa da aiwatar da zaman a wani lokaci daban. Hakanan yana iya faruwa cewa kyautar da kuke bayarwa ba ta da daɗi sosai, a cikin haka gwada shi da gutsuttsin naman alade. Idan kuna tunanin wurin da lokaci ya yi daidai, yi sauri don ba ɗan kwikwiyo na abinci kafin fara zaman. Kawai ku ba shi abinci guda biyar cikin sauri (kamar kuna danna maballin, amma cikin sauri) kuma fara zaman horo.
  • kare ka kar ku daina kallon ku ba na biyu ba. Idan kwikwiyo bai daina duban ku na ɗan lokaci ba, zai yi wahala a shigar da oda. Don shagala da kwikwiyo ku kuma yi amfani da sunan sa, kuna iya aika abincin ga ɗan kwikwiyo bayan kowane dannawa. Ta wannan hanyar, zaku sami hanyar faɗi sunanku bayan kwikwiyo ya sami abincin, amma kafin kallon ku ba tare da ɓata lokaci ba.

Kariya yayin amfani da sunan karen ku

Kada ku yi amfani da sunan kare ku a banza. Idan kuka faɗi sunan ɗan kwikwiyen ku a kowane yanayi kuma saboda kowane dalili, ba tare da ƙarfafa halayen sa ba yayin kallon ku, za ku kashe martanin da ya dace kuma kwikirin ku zai daina mai da hankali lokacin da kuka faɗi sunan sa. Lada da yaba masa a duk lokacin da ya amsa kira mai kyau zai zama mai mahimmanci.