Wadatacce
Akwai tatsuniyoyi da yawa da ke kewaye da hangen kare. Bayan 'yan shekarun da suka gabata an yi iƙirarin cewa karnuka sun gani cikin baƙar fata da fari yayin da yanzu ka'idodin ke nuna wata alkibla wanda ya haɗa da wasu tabarau waɗanda ba monochromatic bane.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayani dalla -dalla kan abubuwan hangen nesa na karen, da kuma wasu abubuwan da suka shafi karnuka a cikin wannan tambayar da ake yawan yi.
Ci gaba da karatu don gano idan karnuka suna gani a launi kazalika da wasu abubuwan da ke da alaƙa da gani game da rayuwar ku ta yau da kullun.
Labarin Baƙi da Fari
Daidai sanin abubuwan da hangen nesa na canine ke bayarwa ba mai sauƙin bayyanawa bane kamar yadda mutum zai ɗauka. 'Yan adam ba sa iya tantance ainihin matakin aikin ido, amma, magana ce ta karya da karnuka ke gani da baki da fari.
Tunanin cewa hangen nesan ku yana da iyaka babban kuskure ne tunda kare shine mai farautar halitta wanda dole ne yayi amfani da hankalin sa a cikin tunanin sa na yau da kullun. Kuna iya tunanin kyarkeci yana gani da kyau? Ba za a iya farautar ganima ba? Duk da haka, hangen canine ba shi da wadata kamar na ɗan adam, an daidaita shi tsawon ƙarnuka don tasirin gani da haɓaka mai ƙarfi.
Kallon karnuka daki -daki
Karnuka suna da kwayar idonsu masu karɓar launi biyu ba kamar mutane ba, waɗanda ke da uku. Masu karɓa sun haɗa da cones da sanduna (don hangen nesa dare da rana) kuma ana samun su a cikin tantanin ido. Neurons waɗanda ke yin retina suna ba ku damar bincika launuka, ƙididdige nisa ko girman abubuwa, wani abu mai mahimmanci don rayuwa.
Gaskiyar samun masu karɓa biyu maimakon uku yana nuna cewa karnuka na iya samun mafi kyawun hangen nesa fiye da ɗan adam, mai wadata sosai dalla -dalla. Koyaya, wannan baya nufin karnuka suna ganin mafi muni ko gurbata, kawai sun rungumi a ƙananan kewayon launuka.
Kammalawa:
Gwaje -gwajen da masana ke yi a fadin duniya sun ce karnuka sun zo da launi. Hakanan ƙayyade hakan suna iya rarrabe launuka, auna nisa, ga waɗancan abubuwan sha'awa a tsakanin wasu. Yana da ban sha'awa yadda karnuka ke ganin mai su.
Cewa ƙarfinsu bai kai na ɗan adam ba gaskiya ne, amma hakan ba yana nufin a kowane hali sun ga sun ɓuya ko ba su gano launuka daidai ba.
Hakanan yana iya sha'awar ku ...
- Shin karnuka na iya kallon talabijin?
- Me yasa karnuka ke lasa?
- Kare yana haushi, me ake nufi?