Yadda zan bar kare na shi kadai a gida

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

Wataƙila ba ku san wannan ba, amma kun taɓa tsayawa don yin tunani game da yadda kare ku ke ji lokacin da ya fita? Dabbobi da yawa suna yin haushi ba tsayawa, wasu suna kuka tsawon sa'o'i. An san irin wannan hali na tafiyar mu rabuwa da damuwa.

Kowane nau'in kwiyakwiyi na iya sha wahala daga damuwa rabuwa, ba tare da la'akari da shekaru ko jinsi ba, kodayake wahalar da ta wuce ko kuma kasancewa ɗan kwikwiyo na iya ƙara yin wannan matsalar. Misalin wannan shine batun karnukan da aka karbe.

Ofaya daga cikin dalilan damuwa shine lokacin da yake ɗan kwikwiyo ba mu koya masa yadda zai sarrafa kadaici ba. Saboda haka, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana muku yadda za ku bar kare ku kadai a gida. Kuma, kamar koyaushe, tare da ɗimbin nasihu da shawarwari don yin hakan cikin sauƙi.


Bar kare kawai a gida mataki -mataki

Koyar da kare zama gida shi kaɗai yana da mahimmanci. Idan kare ya koyi zama ba tare da ku ba tun daga farko, ba zai sha wahala sosai a duk lokacin da ya bar gidan ba kuma zai rage damar shan wahala daga rabuwa da damuwa.

Ya kamata ku fara wannan aikin a gida. Dole ne kare ya koyi hakan akwai lokaci ga komai: akwai lokacin wasa, akwai lokacin shafawa, kuma akwai lokacin da ba za ku iya kula da shi ba.

Kamar koyaushe, yakamata kuyi wannan kaɗan kaɗan:

  • Don masu farawa, yakamata a bayyana cewa karnuka suna godiya da tsarin yau da kullun. Idan kuna da lokacin da aka saita don tafiya, wasa da abinci, wataƙila za ku fi sauƙin fahimtar lokacin da za ku keɓe.
  • Mataki na farko shine yawo cikin gidan, inda kare ke ganin ku, amma ba tare da kula da ku ba. Ba don dogon lokaci ba, kawai fara aiki ko yin wani abu. Mai yiyuwa ne kare zai nemi hankalin ku, kada ku tsawata masa, ku yi watsi da shi kawai. Akwai lokacin da za ku gaji kuma ku ɗauka cewa yanzu ba lokacinku ba ne. Sannan za ku iya kiransa ku ba shi duk abubuwan shafawa a duniya.
  • Gwada kasancewa cikin dakuna daban -daban. Zauna a cikin ɗaki na ɗan lokaci sannan ku dawo. Sannu a hankali ƙara adadin lokacin da kuke cikin wannan ɗakin. Karen ku zai fahimci cewa yana nan, amma yana da sauran abin yi.
  • Yi haka a ciki da waje don ɗan gajeren lokaci na 'yan kwanaki har sai karen ku ya fahimci cewa wani lokacin kuna "fita" amma sai ku dawo.

Ka tuna cewa waɗannan abubuwan suna da mahimmanci, saboda ba tare da mun sani ba muna sanya karen mu ya dogara da mu.Lokacin da suke 'yan kwikwiyo, kawai yin cuɗanya ne, shafawa da wasa, muna tare da su awanni 24 a rana. Dole ne ku fahimci cewa kwikirin ku bai fahimci cewa akwai karshen mako, hutu ko Kirsimeti ba.


ayyana dokoki tun daga farko don haka kwikwiyo ya san abin da zai jira. Wani ɓangare na damuwar karen shine bai fahimci dalilin da yasa kuke tafiya kuna barin shi kawai ba. Idan muka sanya kanmu cikin kan kare a cikin wannan yanayin, tabbas za mu ga tambayoyi kamar haka: "Shin kun manta da ni?", "Shin kun dawo?"

Bar babba kare a gida mataki -mataki

Musamman karnukan mafaka ko waɗanda aka karɓa lokacin balaga suna fuskantar wahala sosai lokacin da muka bar su su kaɗai a gida. Yana da mahimmanci sami amincewar kare tare da ƙarfafawa mai kyau da kulawa ta yau da kullun don kafa tsarin yau da kullun.

Yadda za a taimaka muku fahimtar cewa dole ne ku kaɗai a gida:


  • Kamar yadda za mu yi ɗan kwikwiyo, ya kamata mu fara barin shi shi kaɗai na ɗan gajeren lokaci yayin da muke daki ɗaya. Canza ɗaki ko fara karatu ba tare da kula da shi ba da yawa wasu matakan farko ne.
  • Sannu a hankali yakamata ya ba ku ƙarin lokaci shi kaɗai, ko yayin da kuke cikin wani ɗaki ko siyayya a babban kanti. Yi ƙoƙarin fara shi na ɗan gajeren lokaci kuma a hankali ƙara shi.
  • Shirya rayuwar karen ku na yau da kullun gami da tafiya, abinci da lokacin wasa. Idan koyaushe kuna can, yana nuna muku kwarin gwiwa a cikin al'amuran ku na yau da kullun, kwikirin ku zai fi yarda da cewa kuna barin shi wani lokaci.

Nasihu don barin kare a gida shi kaɗai

  • Babu gaisuwa ko gaisuwa. Idan kwikwiyo ya haɗa wasu kalmomi ko ishara zuwa lokacin da zai tafi, zai kasance cikin damuwa kafin lokacin sa.
  • Shirya jadawalin kare ka kafin ka tafi. Yana da mahimmanci ku bar gidan ku bar shi ya riga ya yi tafiya, motsa jiki kuma tare da abincin da aka bayar, ta wannan hanyar da alama zai iya yin bacci. Duk wata bukata da ba a biya ba na iya sa ku ji rashin jin daɗi, baƙin ciki, da watsi da ku.
  • Ƙirƙiri buya ko gado na musamman inda kuke jin kariya da kwanciyar hankali. Kodayake yana da sauqi, wuri mai kusanci da mafaka zai sa karen ku ya ji daɗi.
  • Kuna iya dumama bargon ku tare da na'urar bushewa kafin ku tafi ko sanya cikin kwalban ruwan zafi. Wannan ƙarin ɗumi zai yi masa daɗi ƙwarai.
  • Yi la'akari da ɗaukar kare na biyu. Gaskiyar ita ce, karnuka biyu za su iya son junansu da gaske kuma su kasance tare da juna, suna rage damuwar su. Je zuwa mafaka tare da karen ku don ganin idan kun yi abota da wani.

Kayan wasan yara waɗanda zasu iya Taimaka muku Kadai

Na tabbata na riga na yi tunanin abin mamaki ne cewa har yanzu ban ambaci batun kayan wasa na karnuka ba, amma ga shi.

Kamar yadda kuke ƙoƙarin nishadantar da ku don kada ku gajiya, tare da hanyoyin sadarwar zamantakewa, wasanni, karanta PeritoAnimal, da sauransu, kare ku ma yana buƙatar shagala.

Akwai tarin kayan wasan yara don su sayarwa. Dubi abin da dabbobin ku ke more nishaɗi da su, abin wasan yara da yake kashewa da su karin lokacin nishadi. Wannan zai ba ku babban tunani don zaɓar waɗanne ne suka fi dacewa (tare da ko ba tare da sauti, masana'anta, kwallaye, ...). Baya ga kayan wasan yara, akwai kasusuwa ga ƙwararrun ƙanana da ƙanƙara. Akwai da yawa waɗanda ke dawwama, idan karenku yana son su ana ba ku tabbacin za a nishadantar da ku.

Amma akwai a abin wasa na musamman ga wannan harka: da kogon. Abun wasa ne wanda ke motsa sha'awar da kare karen don jin daɗi na dogon lokaci yana ƙoƙarin fitar da abincin daga cikin kong. Kuna iya cika shi da pate, ciyarwa ko magunguna. Bayan haka, abin wasa ne mai aminci 100% don haka ba lallai ne ku damu da barin shi da shi ba, babu haɗarin komai.