Wadatacce
- Shin zomo na iya cin latas?
- Za a iya zomo ya ci dusar ƙanƙara?
- Dalilai da Amfanin Salatin Ga Zomaye
- Wane irin letas ne mafi kyau ga zomaye?
- Dace adadin letas ga zomaye
- Sauran kayan lambu da zomo zai iya ci
zomaye ne dabbobin daji wanda abincinsa yakamata ya dogara ne kawai kuma na musamman akan amfani da kayan shuka, kamar sabbin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari. Amma yana yiwuwa lokacin da kuke ƙoƙarin canza abincinku, tambayoyi na iya tasowa.
Kyakkyawan misali na wannan shine ko zomaye na iya cin wasu kayan lambu, kamar sanannen karas ko, a wannan yanayin, letas. A ƙarshe, zomo na iya cin latas? Za ku iya cin abinci da yawa ko kaɗan? Shin letas yana da kyau ga zomaye? Ya danganta da nau'in letas? A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, za mu amsa duk waɗannan shakku!
Shin zomo na iya cin latas?
Da, the zomaye na iya cin latas kuma wasu masana har ma suna ba da shawarar cewa a haɗa shi cikin abincin ku. Koyaya, kuna buƙatar sanin irin nau'in letas da zaku bayar da kuma nawa. Wancan saboda, gabaɗaya, zomaye suna buƙatar cinye kayan lambu masu ganye, kamar letas (hankali, ba zai iya zama dusar ƙanƙara ba, kamar yadda za mu yi bayani a ƙasa), ƙarshen, kabeji, chard ko alayyahu, da sauransu. Waɗannan kayan lambu suna ba da kayan abinci masu mahimmanci da yawa, kamar bitamin A, ko ƙarfe, misali.[1].
Duk da haka, muna jaddada cewa zomo ya kamata cinye ɗan latas, daidaita adadin abinci don bukatun kowace dabba, la'akari da cewa ba za a iya gabatar da shi gaba ɗaya ba kuma bai kamata a yawaita ciyar da shi ba ko wuce haddi, kamar yadda letas na iya sassauta hanji.
Za a iya zomo ya ci dusar ƙanƙara?
Amsar ita ce a'a, bai kamata mu ba letas kankara kankara ba. Amma me yasa? Ba kowane irin salati iri ɗaya ba ne? A gaskiya babu. Sai dai itace cewa iri daban -daban na letas da zamu iya samu, misali Roman ko ja letas, suna da kaddarori daban -daban wanda su ne mabudin ko za a iya ba su zomo.
Dalilin da yasa ba a ba da shawarar salatin dusar ƙanƙara shine, sabanin sauran nau'ikan letas, yana ɗauke da laudanum, wani sinadarin opiate wanda zai iya cutar da kwayoyin zomo daga wasu taro. A saboda wannan dalili, idan wata rana an ba ƙaramin guntun dusar ƙanƙara ga zomo bisa kuskure, wannan bai kamata ya shafe shi ba, ban da yuwuwar dysregulation na wucin gadi na wucewar hanji, amma an hana shi amfani da al'ada.
Don samun zomo mai lafiya da farin ciki, muna ba da shawarar ku karanta wannan sauran labarin akan kulawar zomo.
Dalilai da Amfanin Salatin Ga Zomaye
Salatin abinci ne mai yawan rigima tsakanin masana abinci na zomo, kamar yadda aka yiwa kaddarorinsa tambayoyi. Wannan rashin jituwa ya samo asali ne saboda ire -iren ire -iren letas na kunshe da wani abu da ake kira laccarium, wani ruwa da ake samu a cikin ganyen letas wanda ke da tasirin analgesic, amma kuma yana kwantar da hankali, wanda shine dalilin da ya sa yawan cin abinci ke haifar da yawan bacci da bacin rai a cikin dabbobi. Daga cikin kaddarorin da fa'idodin letas ga zomaye, masu zuwa sun yi fice:
- Hydration.
- Vitamin da ma'adanai: letas tana da yawan sinadarin bitamin A da na baƙin ƙarfe, wanda ke ƙarfafawa da inganta lafiyar zomo.
- tasirin analgesic. Koyaya, a cikin irin wannan yanayin, koyaushe yana da kyau ku fara tuntuɓar likitan likitan ku.
- Sakamakon kwantar da hankali. Koyaya, a cikin adadi kaɗan yana iya zama da fa'ida a lokuta na damuwa a cikin zomaye, saboda zai taimaka wa dabbarmu ta huta.
Wane irin letas ne mafi kyau ga zomaye?
Dangane da nau'in letas ɗin da ya fi dacewa da abinci, gabaɗaya yana da kyau a yi amfani da waɗanda suka fi launin duhu, tunda sune mafi yawan abubuwan gina jiki. Koyaya, yakamata ayi la'akari da cewa, a cikin yanayin letas, babbar gudummawar da take bayarwa ga abinci shine ruwa, kiyaye dabbar ruwa, kamar yadda ya shafi bitamin da ma'adanai, sauran kayan lambu sun fi amfani.
A cikin wannan labarin za ku iya duba 'ya'yan itatuwa da kayan marmari don zomaye.
Dace adadin letas ga zomaye
Yanzu da kuka san hakan zomo na iya cin latas, da farko, tsarin shigar da abinci a cikin abincin yau da kullun na zomo yana da mahimmanci. hanyar ci gaba da tsari. Yakamata gabatar da abinci a cikin abincin ya fi dacewa ayi ɗaya bayan ɗaya, daidaita adadin daga ƙarami zuwa babba har sai an gabatar da abincin gaba ɗaya. Wannan yana rage haɗarin cewa sabon abincin zai daidaita tsarin hanjin ku, yana haifar da gudawa wanda zai iya zama sanadin mutuwa ga lafiyar ku.
Dangane da letas, yana da kyau a rage adadin da ake cinyewa, kamar a cikin adadi mai yawa yakan haifar da zawo mai tsanani., kasancewa mafi tsanani a cikin dabbobi da tsarin da bai saba da shi ba. Don sanin yawan salati da za mu iya ba zomonmu, za mu iya ɗaukar abin kwatance, alal misali, adadin latas ɗin da ya dace a hannunmu ɗaya.
Gaba ɗaya, yana da kyau cewa cin kayan lambu ya zama aƙalla gilashi cike da su a rana ga kowane nauyin kilo 1.8-2 na nauyin zomo, wanda aka ba da shawarar, a gefe guda, cewa akwai aƙalla kayan lambu daban-daban 3 kuma, a gefe guda, cewa ana ba da su a lokaci-lokaci da ƙaramin rabo a cikin yini. A takaice:
- Bayar da akalla kayan lambu 3 daban -daban a rana
- Adadin yakamata ya zama cikakken gilashi an raba shi cikin abinci daban -daban a cikin yini
Sauran kayan lambu da zomo zai iya ci
Mafi kyawun abin da za ku yi shi ne ba wa zomo abinci iri -iri, saboda wannan yana sa an rufe buƙatun abinci mai gina jiki. Baya ga letas, sauran kayan lambu za ku iya ba zomon ku, su ne:
- Celery.
- Chard.
- Ganyen karas.
- Ganyen radish.
- Jirgin ruwa
- Arugula.
- Alayyafo.
Anan muka kawo ƙarshen labarinmu wanda a ciki muke bayanin cewa eh, zomo na iya cin latas, amma babu abin da ya wuce gona da iri kuma bai kamata ya zama dusar ƙanƙara ba. A cikin bidiyo mai zuwa, zaku iya ganin cikakken jagora zuwa yadda ake kula da zomo:
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Shin zomo na iya cin latas?, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.