Kare da tari - Alamomi, Sanadin da Jiyya

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
DA KAUNAR KI NAKE KWANA Sabuwar Wakar hausa ta MOMEE GOMBE da KB INTERNATIONAL Lyrics by SANI AHMAD
Video: DA KAUNAR KI NAKE KWANA Sabuwar Wakar hausa ta MOMEE GOMBE da KB INTERNATIONAL Lyrics by SANI AHMAD

Wadatacce

Abubuwan da ke haifar da kare da tari na iya zama na asali daban -daban, saboda wannan dalili, yana da mahimmanci a sami ganewar asali da ke taimaka wa likitan dabbobi don kafa ingantaccen magani. A cikin wannan labarin na PeritoAnimal za mu yi bayanin dalilan da za su iya haifar da tari na kare, yana mai nuni da tari da ƙwayoyin cuta ke haifarwa wanda ke kamuwa da huhu da zuciya, waɗanda ke da alhakin munanan cututtuka masu yuwuwar mutuwa.

Idan wannan yana faruwa ga dabbar ku, bincika komai kare tare da tari - Alamun, haddasawa da magani, karanta wannan labarin da sanin yadda ake hana rigakafin cutar daidai da kalandar deworming.

Tari tari: me zai iya zama?

Don bayyana tari tari, yana da mahimmanci a san cewa tari wani juyi ne wanda ke haskakawa ta hanyar haushi a wasu wurare na tsarin numfashi. Don haka, ana iya haifar da kamuwa da cuta a cikin hanyar numfashi, ta kasancewar samfuran da ke haifar da haushi (kamar gutsutsuren kayan lambu ko ragowar abinci), ta cututtukan zuciya, ciwace -ciwacen daji, parasites ko kuma kawai ta matsin lamba na abin wuya.


Kuka yana ƙara haushi, wanda kuma yana ƙaruwa kuma yana kula da tari. Zai iya zama mai zurfi, bushewa, rigar, kaifi, rauni ko tsawaita. Siffofin suna taimaka wa likitan dabbobi don jagorantar ganewar asali da kuma gane kasancewar wasu alamu kamar canjin numfashi, fitar ido da hanci, atishawa ko sputum. A kowane hali yakamata ku kira likitan dabbobi.

Kare na yana tari kamar yana shaƙewa: sanadi

Duk wani jikin waje da aka shigar a cikin tsarin numfashi na iya bayyana dalilin da yasa kuke ganin naku. shaƙe kare yana tari. Wadannan jikin na waje na iya zama kayan wasa, kasusuwa, ƙugiyoyi, igiyoyi, da sauransu. Idan karen ya yi tari kamar yana da wani abu a cikin makogwaro, yana iya yiwuwa yana fuskantar yanayin kare yana tari ga jikin wani waje. Idan karen ya zama mai nutsuwa da damuwa, ya danganta da wurin jikin baƙon, yana yiwuwa ya yi ƙoƙarin fitar da shi ta hanyar ɗaukar ƙafarsa zuwa bakinsa, yana iya samun taɓarɓarewa ko ƙoƙarin yin amai. Idan an sanya abin a cikin maƙogwaro, karen zai yi tari kamar ya shaƙe.


wannan a halin gaggawa kuma, saboda haka, dole ne ku ɗauki naku dabbar gida ga likitan dabbobi da wuri -wuri. A matsayin rigakafin, yakamata ku hana kare daga cinye kayan da zasu iya haifar da cikas.

Ciwon kumburi ko kumburin tracheobronchitis

Bayanin kare yana yawan tari na iya zama cutar da aka fi sani da tari na gida (ko tracheobronchitis na canine). Kamar yadda sunan ta ke nunawa, tari shine babban abin da ke nuni da wannan cuta, wanda galibi yana shafar dabbobin da ke zaune a cikin wuraren zama na gama gari, kamar buzu -buzu, saboda yana da saurin yaduwa.

A zahiri, rukuni ne na cututtukan numfashi da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta daban -daban ke haifarwa, kamar cutar mura ko Bordetella bronchiseptica. Karen yana tari kuma yana yin amai kuma gaba ɗaya baya nuna wasu alamun. Kodayake waɗannan ƙananan alamu ne, yana da mahimmanci ku ɗauki dabbar ku zuwa likitan dabbobi da wuri -wuri don gujewa rikitarwa kamar huhu, misali.


A cikin mafi munin lokuta, karnuka suna da zazzabi, rashin abinci, hanci mai ƙarfi, rashin haƙuri na motsa jiki, atishawa da matsalolin numfashi. Likitan dabbobi ne kaɗai ke iya kafa ingantaccen magani da magani don kare ku. Akwai alluran rigakafin da ke taimakawa rigakafin kuma yana da matukar mahimmanci a ɗauki matakan kariya don kada karenku ya kamu da wasu dabbobi

Kare tare da tari daga pharyngitis

Wani daga cikin cututtukan da za su iya bayanin kare da tari shine pharyngitis, wanda galibi yana da alaƙa da kamuwa da cuta a cikin baki ko tsarin jiki, kamar yadda ya faru a cikin karnuka. Wannan cuta ce da ta zama ruwan dare a cikin kwiyakwiyi, wanda zai iya sa karen ya nuna alamun tari, amai, gudawa, rashin abinci ko rashin lissafi. Pharyngitis yana haifar da ciwo kuma yana iya sa kare ku daina cin abinci.

Likitan dabbobi ne kaɗai zai iya gano dalilin kuma ya wuce magani. Yawancin lokaci ana ba da maganin rigakafi kuma yana da mahimmanci ku sarrafa abincin karen ku: idan bai so ya ci ba, zaku iya amfani da abinci mai ɗumi.

Dog tari daga mashako

Idan karen yana da tari na yau da kullun kuma baya raguwa bayan 'yan watanni, yana yiwuwa bayanin dalilin da yasa kare ke yawan tari shine mashako na conical, ya fi yawa a tsakiyar karnuka ko tsofaffi, kuma galibi asalin shine wanda ba a sani ba.

Idan kun lura da karen ku yana yin amai da amai fari goo, yawan tari yana iya ƙarewa tare da tsutsa mai ɗaci wanda za a iya kuskure don yin amai. Idan ba a kula da shi ba, yana iya tabbatar da lalacewar da ba za a iya juyawa ba.

Likitan dabbobi zai rubuta magani don rage kumburin mashako da mashako. Hakanan ya zama dole a ɗauki matakan kwantar da hankali kamar kawar da gurɓatattun abubuwa daga muhalli da amfani da kariya don tafiya.

Kare yana tari da tsutsotsi na huhu

Kasancewar ƙwayoyin cuta na huhu, gaba ɗaya, a cikin tsarin numfashi wani dalili ne wanda ke bayyana dalilin da yasa kare ke tari. Akwai nau'ikan da yawa waɗanda zasu iya cutar da karnuka kuma yana yiwuwa yin kwangila ta hanyar cinye mai masaukin tsaka -tsaki, kamar katantanwa. Wannan cutar tana haifar da tari mai taushi kuma wani lokacin baya nuna alamun.

A cikin ƙananan yara, tari mai ɗorewa na iya haifar da asarar nauyi ko rashin haƙuri. Lokacin tari, tsutsa suna isa bakin kuma kare ya haɗiye su, kuma daga baya zai iya lura da su a cikin najasar.

Waɗannan tsutsotsi na iya haifar da matsalolin ɗimbin ɗigon jini, suna rikitar da yanayin kuma mai yuwuwar haifar da mutuwar kare. Magani da ya dace da aiwatar da shirin tsutsotsi da aka yarda da likitan dabbobi ya zama dole don hana kamuwa da cuta.

Kare yana tari daga ciwon zuciya

Yawancin lokaci, tari yana da alaƙa da matsalolin numfashi, duk da haka matsalolin zuciya kuma yana iya haifar da tari na kare. Haɓaka girman zuciya yana shafar aiki kuma yana shafar huhu, yana haifar da tari, rashin haƙuri na motsa jiki, gajiya, asarar nauyi, hawan jini, wahalar numfashi da suma.

Waɗannan alamomin suna bayyana a cikin cututtuka kamar su cardiomyopathy, dilan valvular, filariasis, mai yiwuwar mutuwa. Ƙarshen yana faruwa ne ta tsutsotsi na zuciya kuma ya kai ƙwanƙolin sa tare da ƙara yawan yanayin zafi, yana sauƙaƙe ci gaban vector ɗin sa, sauro wanda ke ɗauke da tsutsotsi na filaria kuma yana iya yaduwa ga karnuka.

Filaria tana haɓaka juzu'i mai mahimmanci a ciki kuma tana ƙarewa musamman a cikin zuciya da jijiyoyin huhu, yana shafar aiki kuma yana haifar da haɗari ga rayuwar kare. Idan tsutsa ta motsa, za su iya toshe hanyoyin jini a cikin huhu, haifar da thromboembolism na huhu.

Idan sun shafi jijiyoyin hanta, suna haifar da ciwon vena cava, wanda ke da alhakin gazawar hanta. Wannan cuta tana da magani, amma a tafarkinsa, matattun tsutsa na iya haifar da cikas, wanda ke haifar da mutuwar kare.

Karen tari: abin da za a yi

Idan kare yana da tari mai ɗorewa da kowane alamun da aka ambata a cikin labarin, ya kamata ziyarci likitan dabbobi don yin gwaje -gwajen da suka dace da tantance musabbabin tari. Kwararren zai ba ku isasshen magani gwargwadon yanayin da kwikwiyen ku ya gabatar.

Tari tari: yadda za a guji

Kamar yadda kuke gani, akwai cututtukan cututtukan da yawa waɗanda zasu iya shafar kare, kuma ana iya watsa su ga mutane kuma akasin haka. Don haka, yana da matukar mahimmanci yin fare akan matakan kariya kamar bi allurar rigakafi da tsutsotsi da likitan dabbobi ya kafa, kamar yadda zai taimaka wajen kula da lafiyar karen da dukkan dangi.

Kar ku manta cewa yana da kyau ku ziyarci likitan dabbobi kowane watanni shida kuma ku bi shirin tsutsotsi na wata -wata wanda ke taimakawa hanzarta hanawa da magance duk wani cututtukan da zai iya shafar kare, koyaushe yana amfani da samfuran da likitan dabbobi ya tsara.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Kare da tari - Alamomi, Sanadin da Jiyya, muna ba da shawarar ku shiga sashin Cututtukan numfashin mu.