Wadatacce
- Asalin malam zomo
- Dabarun Zomo na Malam buɗe ido
- malam zomo launuka
- malam malam zomo hali
- Kula da zomo na malam buɗe ido
- malam zomo lafiya
- Inda za a yi amfani da zomo na malam buɗe ido
An san shi da zomo na malam buɗe ido, malam hausa ko tabo na turanci,. Siffar musamman ta tabo shi ne cewa an rarraba su ta wata hanya ta musamman, suna ba wannan zomo kallo na musamman.
Zomaye na malam buɗe ido sun kasance a cikin shekaru da yawa, suna shahara saboda kyawun halayensu kuma ana son su sosai a matsayin zomayen abokai. Don haka, a zamanin yau ana yawan samun zomo malam buɗe ido a matsayin dabbobi a cikin gidaje a duk faɗin duniya. A saboda wannan dalili, a PeritoAnimal muna ƙidaya duk game da zomo na malam buɗe ido, halayensa, tarihi da babban kulawa.
Source
- Turai
- Birtaniya
Asalin malam zomo
malam malam zomaye ya fito a ƙarshen karni na sha tara a Ingila, shi yasa ma ake kiransu hange turanci ko, wanda ya yi daidai da abu ɗaya, na tabo na turanci. Kodayake ba a san takamaiman nau'in da ke haifar da zomayen malam buɗe ido ba, an tabbatar da cewa wataƙila gicciye ne tsakanin zomaye da Burtaniya da Jamusanci.
Sun isa Amurka a cikin shekarun farko na ƙarni na 20 kuma an kafa kulob ɗin na Amurka a 1924. Tun daga wannan lokacin, nau'in yana samun mabiya, yana zama ɗaya daga cikin mashahuran mutane a duniya.
Dabarun Zomo na Malam buɗe ido
Zomo na malam buɗe ido shine kanana zuwa matsakaici zomo. Gabaɗaya, nauyin sa yana tsakanin kilo 2 zuwa 3. Matsakaicin tsawon rayuwar waɗannan zomaye shine kusan shekaru 12.
Jiki yana da matsakaicin girma tare da baka mai alama a baya wanda ke gudana daga wuya zuwa gindin baya. Yakamata a ɗora waɗannan kafafu na baya, ba tare da yin siffa kwatsam ba, kuma su yi tsawo don ba da damar jiki ya fice daga ƙasa.
Kodayake halayen da ke sama sune waɗanda ke taimakawa gano nau'in, ba tare da wata shakka ba halayen mafi wakilcin zomo na malam shine waɗanda ke magana akan rigar sa. O tsarin sutura Manufa ta irin ta musamman ce, kamar yadda zomayen malam buɗe ido dole ne ya kasance yana da launi mai tushe, yawanci haske, wanda akan sa wasu spots ko stains. Waɗannan tabo dole ne su bi rarrabuwa mai zuwa: sarkar maki da ke tafiya daga kafafu na baya da jela har zuwa wuya, inda layin ya fara wanda ke bin kashin dabbar. Hakanan yakamata ya kasance yana da alama a kafafu na gaba har da kan kumatu, da'irar idanu da hanci mai launi. Kunnuwa da ginshiƙansu dole ne su kasance launi ɗaya da tabo. Duk waɗannan alamun dole ne a bayyana su da kyau, ba tare da yaɗuwa ba ko samun wani inuwa na launi mai tushe. Hakanan, wannan gashin koyaushe gajere ne kuma yana da yawa.
malam zomo launuka
Ire -iren nau'o'in zomo na malam buɗe ido gwargwadon launinsa
- bakar malam malam zomo: Tare da farin tushe da haske, manyan baƙar fata, waɗanda ke da tushe mai shuɗi. Idanun suna launin ruwan kasa masu launin ruwan kasa.
- blue malam zomo: fari tushe da haske mai duhu duhu mai duhu. Idanu masu launin shuɗi-launin toka.
- cakulan malam zomo: taborsa a kan farin tushe launin ruwan kasa cakulan ne, duhu da sheki. Idanun launin ruwan kasa ne.
- zomo na malam buɗe ido. Idanu sun yi launin ruwan kasa.
- malam malam zomo: Wannan tsarin na musamman ne, saboda yana nuna launin toka wanda ainihin ya bambanta da irin. An sifanta shi da alamomi na musamman akan fuska da kai gaba ɗaya. Idanun launin ruwan kasa ne.
- Lilac malam buɗe ido: launin toka mai launin toka mai launin ruwan hoda, mai kama da lilac. Wadannan zomaye suna da idanu masu launin shuɗi.
- kunkuru malam buɗe ido. Idanun launin ruwan kasa ne.
malam malam zomo hali
Matsayin Ingilishi yana da ban mamaki mai kuzari da fara'a, kasancewa mai wasa kuma mai yawan fita. Yana da irin wannan zomo mai aiki wanda yana buƙatar aƙalla sa'o'i 1-2 na wasa a rana don ƙone duk ƙarfin da aka tara. Bugu da ƙari, wannan lokacin aiki yawanci yana dacewa da lokuta biyu, alfijir da magariba, yana samun nutsuwa cikin yini. Yana son jin daɗin kamfanin sosai kuma ba shi da kyau a bar shi shi kaɗai na sa'o'i da yawa.
malam malam zomo bukatar mu'amala da wasu, yin mu'amala da yara, kamar sauran dabbobin gida, idan sun saba da juna. Idan suna wasa da yara ƙanana, yana da mahimmanci su yi wasa a ƙarƙashin kulawar manya domin wannan zai hana su cutar da kansu ko zomo ya kasance cikin damuwa.
Kula da zomo na malam buɗe ido
Zomaye na malam buɗe ido ƙwaƙƙwaran rayayyu ne, masu son wasa da gudu. A saboda wannan dalili, ba a ba da shawarar a ajiye su a cikin ƙananan wurare ba kuma ba a tsare a cikin keji ba. Idan suna da keji na wasu lokuta ko lokacin da suke keɓewa, yana da mahimmanci cewa an yi jujjuyawar da kayan taushi kuma tushe bai taɓa zama grid ba, saboda wannan yana haifar da ƙura a kafafun zomo.
Amma ga malam buɗe ido zomo, Wannan dole ne ya kasance mai daidaitawa da bambance -bambancen. Za mu iya ba ku takamaiman abincin zomo, hada shi da yawan ciyawa da kayan marmari. 'Ya'yan itãcen marmari dole ne a iyakance su saboda yawan sugars da suke ƙunshe.
Tufafin waɗannan zomaye ba su da ƙima, ana ba da shawarar a rika goge su akai -akai don kawar da matattun gashi da datti. Koyaya, ba a ba da shawarar yin wanka ba, kamar yadda aka saba ga yawancin zomaye, saboda ba su da mahimmanci, suna kawar da shingen kariya na fata, yana da damuwa kuma yana iya haifar da cututtukan numfashi idan zomon bai bushe gaba ɗaya ba ko kuma idan ruwa ya ɗora. .
malam zomo lafiya
Malaman zomaye ba su da cututtukan da ake haifa, wato babu cututtukan da ke da nasaba da kwayoyin halittar su. Koyaya, sun ɗan ɗanɗana wa wasu wahala, kamar su matsalolin hakori. Duk zomaye suna da hakora waɗanda ba sa daina girma, amma wasu nau'ikan suna girma da sauri fiye da wasu. Wannan lamari ne na malam buɗe ido, wanda idan hakoran ba su yi saurin tsufa ba, sukan yi girma suna haifar da matsaloli kamar ɓacin baki ko kumburin hakori.
Hakanan, kamar yadda muka ambata a baya, yana da matukar mahimmanci a lura da farfajiyar da zomon mu yake. Domin kasan da yayi tauri ko kuma ginshiƙan keɓaɓɓun keɓaɓɓun ke haifar raunuka na shuka, waxanda suke da zafi sosai kuma suna ɗaukar lokaci mai tsawo kafin su warke.
Inda za a yi amfani da zomo na malam buɗe ido
Ko da ba ku taɓa jin labarin zomo na malam buɗe ido ba, kuna iya faɗi cewa irin wannan nau'in na kowa ne, yana ƙaruwa a wurare da yawa. A saboda wannan dalili, bai kamata ya zama mai rikitarwa ba don nemo ɗaya. mafaka ko ƙungiya ta musamman a liyafar da kuma karban zomaye waɗanda ke da samfuran zomayen malam buɗe ido.
Ganin irin wadatar waɗannan dabbobin, ɗaukar su lokacin da aka yi watsi da su yawanci yakamata ya ceci rayuwarsu, saboda suna kula da danshi da cututtuka masu saurin yaduwa wanda galibi suna mutuwa cikin mafaka. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don bayar da shawarwari don tallafi, kamar yadda zaku ceci zomo, kodayake wannan yakamata a yi koyaushe. alhakin, tallafi kawai idan muna da cikakken tabbacin cewa za mu iya kula da dabbar daidai kuma mu kula da ita ta kowace hanya.