Kyankyasar Neutered tare da fitarwa: dalilai

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 21 Satumba 2024
Anonim
Kyankyasar Neutered tare da fitarwa: dalilai - Dabbobin Dabbobi
Kyankyasar Neutered tare da fitarwa: dalilai - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Kodayake simintin gyaran hanya hanya ce mai kyau don guje wa wasu ciwace-ciwacen cuta da cututtukan da ke dogaro da sinadarin hormone (dogaro da hormone), karnukanku ba su da matsaloli da kamuwa da cuta a cikin gabobin haihuwa na Organs da tsarin urogenital.

Fitar maniyyi yana ɗaya daga cikin alamun asibiti na yau da kullun na cututtukan cututtuka ko rashin daidaituwa na tsarin urogenital. Wani lokaci ba za a iya lura da shi ba, duk da haka yana da yawa cewa masu koyarwa suna lura da kasancewar fitarwa akan ƙwarjin ƙyanƙyasar wanda zai iya bambanta da launi, yawa, daidaituwa da wari. Waɗannan halaye ne waɗanda za su iya nuna abin da ke faruwa da karen ku.

Idan kuna son ƙarin sani game da kyankyasar da aka zubar da ruwa, abin da zai iya zama da abin da za a yi, ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal.


mace tare da ruwa

Fitar maniyyi duk wani ɓoyayyen ɓoyayyen abu da ke fitowa daga cikin farji kuma, a ƙarƙashin yanayi na yau da kullun, ana samar da shi cikin adadin da mai kula ba ya lura da shi. Duk da haka, akwai wasu yanayi inda ake samun ƙarin samar da fitarwa, ana iya gani a waje da farji tare da halaye daban -daban daga na al'ada, kamar wari, launi, daidaituwa da abun da ke ciki daban da na al'ada.

Halin da ke ba da tabbacin samar da ɗimbin yawa na iya zama na ɗabi'a ko na ɗabi'a idan, alal misali, shine lokacin estrus (estrus) na sake zagayowar haihuwa, inda ake samar da zubar jini (launin ja mai haske).

Don samun damar kwatantawa, dole ne ku san halayen fitowar al'ada. Wata 'yar ƙarama tare da fitowar al'ada tana nuna launi m ko farin ciki, wari, kadan kudi kuma babu sauran alamun alaƙa.


Kamar yadda muka gani, fitowar ba lallai bane ya zama matsala. Koyaya, lokacin da ƙyanƙyashe mai ƙwanƙwasawa ke da fitarwa, yana nufin, a mafi yawan yanayi, ilimin cuta da kowane canji a cikin halayensa ya kamata ya motsa ziyarar zuwa likitan dabbobi.

Wasu alamomin da ke da alaƙa da ƙyanƙyashe da runny

Baya ga canje -canje a cikin halayen fitowar, ya kamata ku ma ku sani idan ƙyanwa ta gabatar sauran alamomin kamar:

  • Dysuria (rashin jin daɗi yayin fitsari);
  • Hematuria (jini a cikin fitsari);
  • Polaciuria (yawan fitsari da ɗiga);
  • Ƙunƙara (ƙuƙwalwa) a cikin yankin vulvovaginal;
  • Yawan lasisi na yankin al'aurar mace;
  • Vulva ta kumbura (kumbura) da erythema (ja);
  • Zazzaɓi;
  • Rashin ci da/ko nauyi;
  • Rashin tausayi.

Neutered bitch tare da runny: menene zai iya zama?

Kyankyasar da aka jefa zata iya gabatar da fitowar iri iri, wanda ke nuna dalilai daban -daban:


Neutered kare tare da m sallama

Yana iya samun mahimmancin ilimin cuta idan an samar da shi da yawa kuma yana iya nuna kasancewar jikin baƙon abu, ya kasance a farkon kamuwa da farji ko rashin lafiyar ovary, wanda za mu yi magana a ƙasa.

Kare Neutered tare da fitar da launin toka

A al'amuran al'ada na iya zama bayyananne ko ɗan fari, amma idan ya canza zuwa daidaiton pasty da launin toka, yana iya nufin cututtukan fungal kamar canine candidiasis.

Kyankyasar Neutered tare da ruwan kasa/zubar jini

Karen mace mai raɗaɗi wanda ke gabatar da fitar da ruwan kasa na iya zama sakamakon rauni, jikin waje, ko ƙari.

Kare Neutered mai launin rawaya ko koren kore

Idan karen da ba a kula da shi yana da ruwan rawaya ko koren ruwa, yana iya nufin cewa wannan fitowar ta ƙunshi kayan tsatsa, mai nuni da kamuwa da ƙwayoyin cuta.

Abubuwan da ke haifar da ƙyanƙyashe ƙashi tare da fitarwa

Akwai wasu abubuwan da ke haifar da ƙyanƙyashe ƙanƙara tare da fitar ruwa, sune:

M jiki

Kasancewar jikin baƙon abu a cikin farji, farji ko ragowar tsarin mahaifa (kututturen mahaifa) na iya haifar da ƙara yawan ɓoyayyen ruwa a matsayin hanyar kawar da wannan jikin na waje. Idan jikin waje ba ya haifar da wani rauni ko kamuwa da cuta, yana bayyane a farkon matakai kuma ana samarwa da yawa. Idan ya fara haifar da kumburi da kamuwa da cuta, launin sa ya zama rawaya ko koren da jini idan ya haifar da lalacewar mahaifa ko farji.

Raunin rauni/rauni

Raunin yana haifar da lalacewar tsarin gabobin da ke haifar da zubar jini da sakin jini ko fitar jini daga farji.

perivulvar dermatitis

Yana da kumburin fata a kusa da al'aura, inda ƙanwar take da kumburin kumburin ciki, wanda zai iya gabatar da sores, papules, blisters ko crusts kuma yana lasawa a yankin saboda rashin jin daɗi da/ko ƙaiƙayi da ke tattare da shi.

Ciwon fitsari

Idan akwai kamuwa da fitsari, akwai wasu alamomin da ya kamata ku duba:

  • Jin zafi da wahalar yin fitsari (dysuria);
  • Yi fitsari kaɗan da yawa (polaciuria);
  • Fitsarin jini (hematuria);
  • Lassa yankin;
  • Jini a cikin fitsari (haematuria).

Wani lokacin fitarwar da ta bayyana tana da asalin mahaifa/farji tana fitowa daga cikin fitsari.

Ciwon daji

Vaginitis an bayyana shi azaman kamuwa da farji kuma ana rarrabe shi da launin rawaya/kore, wanda zai iya kasancewa tare da zazzabi da rashin son rai.

Stump pyometra ko guntun pyometra

Wani nau'in kamuwa da mahaifa ne wanda ke nuna tarin tarin farji da sauran abubuwan ɓoye a ciki, waɗanda za a iya rufe su (mafi tsanani) ko buɗe (mai tsanani, amma a ciki ana ganin fitar ruwa a fitowar farji, kasancewa mafi sauƙin ganewa). Duk da bayyana a cikin tsofaffi kuma ba ƙyanƙyashe ba, an ba da rahoton lamuran pyometra a cikin ƙananan ƙwayoyin. Kuma kuna tambaya: ta yaya wannan zai yiwu? A cikin castration, mafi daidai ovariohysterectomy, an cire ovaries da mahaifa. Koyaya, ba a cire mafi girman ɓangaren mahaifa ba kuma yana iya kamuwa da cutar, ko dai ta hanyar amsawa ga zaren suturar a cikin bayan tiyata, ko kuma daga baya ta gurɓata ta ƙwayoyin cuta.

Wannan nau'in pyometra ya fi sauƙi a bi da shi fiye da pyometra a cikin ƙyanƙyashe da ba a canza ba, duk da haka yana buƙatar magani da kula da dabbobi.

ragowar ovary syndrome

Wani lokaci a lokacin ovariohysterectomy duk ba za a iya cire nama na mahaifa ba. Kasancewar wannan ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta a cikin kare mace ya sa sakin hormones na steroid wanda ke haifar da estrus da halayen haɗin gwiwa suna ci gaba da wanzuwa. Ana kiran wannan yanayin remnant ovary syndrome.

Dangane da kowane canji a cikin halin kare ko halin lafiyar ku, yakamata ku kai ta wurin likitan dabbobi da aka amince da shi don ya iya yin ingantaccen bincike kuma yayi amfani da mafi dacewa magani gwargwadon halayen dabbobin ku.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Kyankyasar Neutered tare da fitarwa: dalilai, muna ba da shawarar ku shiga sashinmu kan Cututtukan tsarin haihuwa.