Wadatacce
- La'akari da Damuwar Kare
- Damuwa a cikin kare da amo ke haifarwa
- Kare tare da rabuwa da damuwa
- kwikwiyo kare damuwa
- Damuwa a cikin tsohuwar kare
A wasu yanayi muna iya ganin karen mu da yawa. m da m, gabatar da hoto mai jituwa da damuwa. Ana iya haifar da wannan ɗabi'a ta hanyar ƙara amo, amma kuma yana iya faruwa lokacin da muka bar karenmu gida kaɗai na 'yan awanni.
A cikin wannan labarin ta Masanin Dabbobi kare mai damuwa - alamomi, haddasawa da jiyya, zamuyi bayanin menene kare da tashin hankali da kuma hanyoyin da zamu bi don rage shi. Yana da mahimmanci a haskaka cewa akwai ƙwararru waɗanda ƙwararru ne a cikin halayyar canine waɗanda sune yakamata mu juya a cikin waɗannan lamuran. Kyakkyawan karatu!
La'akari da Damuwar Kare
Damuwa matsala ce ta halayyar da ke bayyana kanta a cikin karnuka a cikin yanayi daban -daban. Yana iya faruwa don mayar da martani ga abubuwan da ba su da kyau, kamar hayaniya mai ƙarfi, misali, wasan wuta. Wasu kwiyakwiyi kuma na iya zama masu matukar damuwa lokacin da suke kaɗai na wani lokaci, ba lallai bane ya daɗe sosai.
Yawancin lokaci za mu lura cewa kare yana da yawa m, m, kuka, yana ƙoƙarin gudu ko neman mafaka, ba za mu iya kwantar masa da hankali ba, da dai sauransu. Wasu masu kulawa suna ƙoƙarin magance matsalar ta hanyar ba da magani ga kare, amma wannan baya magance yanayin, koda kuwa yana hana shi kwantar da hankali. Don haka, menene zaku iya yi don rage damuwar karen ku? Don magance shi, dole ne muyi nazarin lokutan da yake ciki kuma muyi ƙoƙarin hango kuma, a bayyane, tuntuɓi ƙwararre kan halayyar canine, tunda za a kula da damuwa sosai tare da ƙwararre.
Bugu da ƙari, a kasuwa za mu sami samfura kamar abinci, kayan ciye -ciye, masu watsawa, abin wuya ko fesawa waɗanda ke ɗauke da sinadarai masu aiki ko pheromones don karnuka masu tasirin natsuwa. A ƙasa za mu ga lokuta da yawa waɗanda za mu iya gane kare mai damuwa.
Damuwa a cikin kare da amo ke haifarwa
Yana da yawa don gano wani kare mai damuwa saboda wasan wuta. Irin wannan hayaniyar galibi ana yin ta ba zato ba tsammani kuma tana ci gaba da haifar da fargaba. A cikin waɗannan lamuran, idan muna kan titi, dole ne mu mai da hankali musamman saboda yana iya yiwuwa kare ya tsorata kuma yi ƙoƙarin gudu har ma da tsere wa leash. Za mu lura cewa karen yana neman mafaka, yana nishi, yana fitar da yawu mai yawa kuma yana da nutsuwa da tashin hankali wanda bai ma iya jin mu ba.
A irin waɗannan lokutan, yana da sauƙi a gare mu mu yi ƙoƙarin yi masa raɗaɗi don tabbatar masa, amma ana iya fassara wannan aikin a matsayin ƙarfafa halin damuwa. Don haka dole ne hango wannan martani don guje wa kare mai damuwa, me za mu iya yi idan mun san a lokutan da ake yin bukukuwan bukukuwa na yau da kullun, kamar yadda ake yi a Hauwa'u Sabuwar Shekara.
Ofaya daga cikin abubuwan da zaku iya yi shine rufe windows da labule ko rage makafi don rage amo waje. Hakanan ya dace ku samar da wurin da yake jin kwanciyar hankali kuma yana iya kasancewa kusa da mu, koyaushe kwanciyar hankali ba don ƙara rashin tsaro ba. Idan muka lura cewa karen mu yana cikin natsuwa, za mu iya ba shi lada. Don wannan dole ne mu ba shi wani umarni da ya sani, kamar "zo" ko "zauna" kuma, yayin da yake yi, muna ba shi lada ko shafawa ko abinci don ya san dalilin da ya sa muke ba shi lada.
A cikin wannan labarin munyi bayanin yadda ingantaccen ƙarfafawa ke aiki a cikin karnuka.
Kare tare da rabuwa da damuwa
Ana ƙara samun sanannu da ke da alaƙa da rabuwa. Yawanci bayyana lokacin mu bar kare shi kadai kuma hoton na yau da kullun ya haɗa da kuka, kukan, haushi, ɓarna, ko kuma yana iya leƙa ko tsummoki a cikin gidan.
Za mu iya ƙoƙarin inganta wannan halayen ta hanyar kafa lokacin tashiwa wanda a hankali zai ƙaru, ta yadda, kaɗan kaɗan, za mu iya sami kare ya saba da zama shi kaɗai. Kula da matakin aiki wanda ya dace da bukatun kare don ya sami isasshen lokacin motsa jiki, wasa, da ƙona kalori ayyuka ne da zasu taimaka wajen inganta tashin hankali.
Waɗannan lokuta na kare mai damuwa don rabuwa yawanci suna buƙatar tsoma bakin kwararru ta yadda za ta samar da ayyuka na yau da kullun akan kowane lamari, wanda za a iya haɗa shi da amfani da kayan wasan motsa jiki, kamar na kong don karnuka.
kwikwiyo kare damuwa
Karba da kawo kare cikin gidanmu babban canji ne a gare shi kuma wani lokacin, a cikin 'yan kwanakin farko, muna iya lura cewa yana da wahala a gare shi ya kasance shi kadai, misali idan bai kwana da mu ba. cikin dare. A cikin waɗannan lamuran, al'ada ce ga ƙaramin, wanda ya saba da gidansa da danginsa, ya kasance yana kuka, yana ƙwanƙwasa ƙofofi ko haushi idan, ba zato ba tsammani, ya sami kansa. Wannan hoto na wani kare ɗan kwikwiyo mai damuwa gaba ɗaya al'ada ce.
Masanan halayyar Canine sun dage cewa mafi kyawun abin da za a yi a cikin waɗannan yanayi tsawon shekaru shine yin watsi da kiransu kuma kawai bayar da gado tare da wani abu na namu wanda ke ƙamshi kamar mu da agogo a ƙasa don haka karen damuwa ya tuna bugun da kare. zuciya. Koyaya, wannan aikin yana ƙara yin tambaya saboda eh zamu iya jajantawa kwikwiyo mu da ba shi lada kamar yadda muka yi bayani a sashin da ya gabata. Kyakkyawan zamantakewar kwikwiyo yana da mahimmanci don gujewa damuwa.
Damuwa a cikin tsohuwar kare
Me za a yi don rage damuwar tsoho kare? Lokacin da karnukan mu suka tsufa, yana yiwuwa mu iya lura da canje -canje a cikin halayen su da ke dacewa da cutar rashin bacci ko yanayin rashin hankali, wanda za mu iya fassara shi azaman Alzheimer yana shafar ɗan adam. kare zai nuna kansa m, m, rasa, zai yi kuka ko haushi kuma yana iya nuna halaye masu halakarwa kuma ya sauƙaƙa kansa a wuraren da ba su dace ba. Hakanan yana iya jin kamar rabuwa da damuwa.
Wadannan lokuta dole ne koyaushe kimantawa da likitan dabbobi don yin sarauta cewa akwai wani dalili na zahiri don wannan halayyar kare mai damuwa.Ana iya sarrafa magunguna don ƙoƙarin kiyaye karen a natse kuma ta haka ne zai inganta ingancin rayuwarsa.
Abu mafi mahimmanci a cikin tsofaffin shekaru shine ƙoƙarin rinjayar halayensu da muhallinsu ta hanya mai kyau. Ana ba da shawarar motsa jiki da ya dace, wasanni masu sauƙi da motsawar motsa jiki.
Kamar yadda kuka gani, akwai hanyoyi da yawa don rage damuwar karen ku. Anan mun gabatar da taƙaitaccen taƙaitaccen bayani wanda zai iya taimaka wa kare mai damuwa:
- Samar da ayyukan motsa jiki na yau da kullun kuma, idan ya yiwu, yi wasa da shi
- Bada darussan motsawar hankali
- Ka ba shi lada idan ya shiga cikin yanayin damuwa.
- Samu kare ya saba da zama shi kad'an kaɗan
- Hakanan zaka iya samun ƙwararre a cikin halayyar canine.
- Damuwa a cikin karnuka kuma na iya haifar da wasu cututtuka. Saboda haka, neman likitan dabbobi shima zaɓi ne.
Yanzu da kuka san yadda ake rage damuwar kare kuma kun ga magunguna daban -daban don kare mai damuwa, kuna iya sha'awar wannan labarin akan Alamomin 10 na Damuwa a Karnuka.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Kare Mai Damuwa - Alamomi, Sanadin da Jiyya, muna ba da shawarar ku shigar da sashen Matsalolin Halayyar mu.