Wadatacce
O American Pit Bull Terrier da farko an yi amfani da shi azaman karen shanu a gonaki. Daga baya, an ba da basirarsu ga ayyukan da ke samun kuɗi, ta hanyar faɗa. Dabbobi ne masu tauri kuma, duk da ba shine mafi karnukan karnuka ba, tabbas yana da ƙarfi mara misaltuwa. An yi imanin bulldog yana daya daga cikin kakanninsu.
Shekaru da yawa, ana ɗaukar ramin rami a matsayin ƙaunataccen kare, abokin aminci, har ma da mai renon yara.Abin takaici, yawancin masu mallakar da ba su sani ba suna ƙarfafa ƙwayayen dabbobin su don nuna halin tashin hankali da rashin dacewa.
Source- Amurka
- Amurka
- tsoka
- Ƙara
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- Daidaita
- Mai zamantakewa
- mai aminci sosai
- Mai hankali
- Mai aiki
- Yara
- Gidaje
- yawo
- Makiyayi
- Muzzle
- kayan doki
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
bayyanar jiki
Nauyin ramin zai iya auna tsakanin santimita 35 zuwa 60 zuwa gicciye, yana auna tsakanin kilo 20 zuwa 35, Kare ne mai ƙarfi, agile da ƙarfi. Yawancin mutane galibi suna rikitar da wannan nau'in tare da Staffordshire na Amurka saboda kamannin su.
Yana da madaidaiciya, mai ƙarfi mai ƙarfi tare da matsakaici, kunnuwa masu faɗi (tuna cewa yanke su haramun ne). Idanunsa masu bayyanawa da sadarwa suna fitowa waje, suna yin aboki na ban mamaki. Jikin ku yana da ƙarfi, 'yan wasa, agile da ɗan tsayi. Tare da ɗan gajeren gashi mai haske, zaku iya samun bijimin rami na kowane launi mai yiwuwa.
Hali
Wannan babban kare ne na musamman kuma waɗanda ke jin daɗin kamfaninsa suna sha'awar shi. Yana da m, m da fun. The rami bull terrier shine karen karewa mai tsayayyen ra'ayi wanda ke daidaita canje-canje da umarni na ɗabi'a da kyau.
Kyakkyawan kare ne ga duk wanda ke da lokacin keɓewa kuma yana son karɓar soyayyar dabba mai aminci da abokantaka. Kare ne mai son yin ayyukan gida, ko da bai yi kama ba. Ba mai sa ido ne mai kyau ba saboda gaba ɗaya sada zumunci ne ga baƙi.m
Yana da babban matakin hankali kuma, saboda wannan dalili, masu yawa suna amfani da kare a cikin wasanni kamar canicross kuma suna yin ayyukan yau da kullun tare da shi.
Lafiya
Kullun lafiya ne gaba ɗaya, kodayake wani lokacin fatar ta kan zama mai ɗaci. Guji matsaloli ta hanyar tabbatar da cewa tana da gado mai daɗi, mai daɗi, kazalika da bututu ko abin wuya don kariyar kwari gaba ɗaya.
Halayya
Ramin bijimin, gabaɗaya, kyakkyawan kare ne don mu'amala da yara, saboda yana da haƙuri da haƙuri, sabanin abin da mutane da yawa ke tunani. Yana ba su damar taɓa shi kuma yana shiga cikin wasannin cikin natsuwa. Saboda suna da kuzari mai yawa, yana da kyau a sami rami a cikin iyalai tare da yara, yayin da su duka ke haɓakawa da ƙirƙirar alaƙa ta musamman.
Dangane da alaƙar da ke tsakanin ramin bijimin rami da sauran dabbobin gida, wannan zai dogara gaba ɗaya kan zamantakewar da kare ke karɓa tun yana ƙarami. Kasancewa mai karko mai ƙarfi da ƙarfi, ilimin da ba daidai ba na iya haifar da matsaloli na gaske a cikin balaga. Ba zai san yadda ake alaƙa da ƙananan kwiyakwiyi ba kuma zai lura da ainihin canjin ɗabi'a a wajen gida.
kula
Ramin sa ba kare ne da ke buƙatar kulawa da yawa. Just goge shi sau biyu a mako, abin da zai ji daɗi sosai. A lokutan canjin gashi, dole ne malamin ya mai da hankali musamman da goge kwikwiyo akai -akai.
Yana da babban aiki, don haka yana buƙatar yin tafiya na yau da kullun aƙalla awanni 3/4. Haɗuwa da tafiya tare da motsa jiki aiki ne mai kyau don ƙarfafa tsokar ku da sanya ku cikin annashuwa a cikin gida. Yawan kuzarinsa ya yi yawa kuma ya kamata mai koyarwa ya yi la’akari da hakan da zaran ya dauke shi. Nemi masa suna mai kyau!
ilimi
Yana da a mai hankali kare wanda da sauri ya fahimci abin da mai koyarwa ya nema kuma ya ba da shawara don zama tare. Dole ne ku dage cikin halayen halal kuma yana da mahimmanci cewa duk dangi su san irin halayen da ake so da waɗanda ba. Ya kamata ya ƙarfafa hali mai kyau, wasa, da fara'a. Babu wani yanayi da yakamata ku bar kare yayi aiki da ƙarfi ko bayar da lada a kansa.
Ramin bijimi karnuka ne masu ƙarfi da ƙarfi waɗanda ke buƙatar malami wanda ya fahimce shi kuma ya jagorance shi don inganta lafiyar jiki da ta hankali.
Kamar yadda aka ambata a baya cikin ɗabi'a, ramin bijimin kare shine kare da ke buƙatar yin zamantakewa daga farko. Duk da haka, idan kun yanke shawarar ɗaukar ramin rami a matsayin balagagge, zaku iya aiki tare da shi kuma gyara duk wata matsalar ɗabi'a da zata iya samu. Muna ba da shawarar cewa irin wannan tsari na daidaitawa zuwa sabon gida da sabuwar hanyar aiki ya kasance tare da gogaggen mutane ko mai koyar da kare.
Abubuwan sha'awa
Nuna wariya na yau da kullun kan raunin bijimin rami ya kai iyakokin da ƙungiyoyin kariya tare suka ƙi:
- Ostiraliya ta hana shigo da bijimin ramuka kuma tana buƙatar a killace duk ƙwararrun tsirrai don a kawar da yawan mutanen a hankali.
- A Malta ba bisa doka ba ne a sami bijimin rami kuma, idan wani yana da kwafi, za a hukunta wanda ke da alhakin kuma a yanka dabbar.
- A Venezuela, dole ne a yi rijistar dabbobi da kidaya su, kuma dole ne su ci gaba da zaman talala, al'adar rashin mutunci.
- Spain, Kolombiya da Chile suna ɗaukar ramin raunin kare mai haɗari kuma mallakin sa yana buƙatar samun lasisi, inshora na abin dogaro ga dabbar da ake magana da ita da kuma amfani da ƙugi da leshi a wuraren taruwar jama'a.
Akwai ƙungiyoyin bayar da shawarwarin daidaita daidaiton rami a cikin duniya. Yana da mahimmanci a san cewa ba mu bane kuma wannan nau'in haɗari ne, amma cizon wannan karen na iya zama haɗari idan malamin ya ilimantar da shi yin hakan.