Nasihu don barin kare kaɗai a gida

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 24 Janairu 2021
Sabuntawa: 23 Nuwamba 2024
Anonim
Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia
Video: Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia

Wadatacce

Idan shine karo na farko da kuka sami kare ko kun karɓi wanda ba ku sani ba game da halayensa, al'ada ce yin shakku game da bar shi kadai a gida. Wasu karnuka suna jin tsananin rabuwa mai ƙarfi kuma lokacin yin bankwana da su za su iya tauna kayan daki da abubuwa ko yin kuka ba tare da tsayawa ba.

A cikin wannan labarin na PeritoAnimal muna ba ku shawara mafi kyau don barin kwikwiyo a gida yadda yakamata don ba wasan kwaikwayo bane duk lokacin da kuka bar gidan don rayuwar ku ta yau da kullun. Ka tuna cewa haƙuri da kulawa sune mabuɗin warware wannan yanayin.

Ci gaba da karantawa kuma duba shi. tukwici don barin kare kaɗai a gida.

Bar kare kawai a gida yayi bangare na koyo cewa dole ne mutum yayi aiki yadda yakamata don kada ya haifar da matsalolin halayen gaba kamar damuwa damuwa.


Gabaɗaya al'ada ce don kare ku ya ruɗe, ya ɓace har ma ya firgita lokacin da kuka bar lokutan farko, amma yana da mahimmanci cewa wannan baya cire sha'awar fita na ɗan lokaci, kamar yadda karenku zai koyi zama shi kaɗai. Zai zama mahimmanci don yin nazari da kyau ta yaya ya kamata mu aikata a waɗannan lokutan da waɗanne abubuwa ya kamata a yi la’akari da su don dabbar ta ji daɗi da kwanciyar hankali.

Jin dadin dabbobi

Ba duk karnuka ba ne za a iya barin su a ƙarƙashin yanayi ɗaya ko a cikin hanya ɗaya, wanda za mu tattauna a gaba, amma akwai abu ɗaya da duk suke da shi: dole ne su iya more rayuwar 'Yanci na jindadin dabbobi:

  • 'Yanci daga yunwa, ƙishirwa da rashin abinci mai gina jiki
  • Rashin jin daɗi kyauta
  • zafi da cuta kyauta
  • kyauta don bayyana kanka
  • tsoro da damuwa

Kodayake a bayyane yake a gare mu cewa muna bin su, ya kamata ku lura da ƙananan bayanan da ke ɓoye kowane 'yanci. Alaƙa mai sauƙi ko tafiya mara kyau na iya zama sanadin rashin jin daɗin dabbar da kuma keta 'yanci.


Samun damar ba dabbar ku cikakkiyar lafiyar ƙasa wani lokaci yana da rikitarwa, amma yin aiki da kyau zamu iya jin daɗin karen farin ciki da annashuwa.

Shiyya mai lafiya da dacewa

Don guje wa matsaloli masu yuwuwar, yana da mahimmanci mu kasance a bayyane game da wurin da za mu bar karen mu. da a kwanciya mai dadi da ruwan dadi a yalwace zai zama mahimmanci don kare ya ji a cikin yanki mai aminci da kwanciyar hankali.

Kada a bar ƙofofin ɗakin a buɗe kuma a buɗe ɗakin dafa abinci. Ya kamata ku tabbatar cewa ba za ku iya lalata komai ba ko kuma ku lalata kayan ku, wanda zai iya ciji. Yi amfani da wannan yanki na gidanka wanda kuke tsammanin zai fi dacewa da shi. Dole ne a guji faranti ko ƙaramin ɗaki ko ta halin kaka har da sanyi, abubuwa masu kaifi ko hayaniya.


Wani takamaiman abin da za a tuna shi ne mahimmancin rashin barin allurar Elizabethan ko abin wuya, sai dai idan masanin ilimin halayyar dan adam ya ba da shawarar. Yana da matukar mahimmanci ku fahimci cewa kare da ba shi da 'yanci na iya motsawa zai iya fama da manyan matsalolin damuwa.

Yawon shakatawa kafin barin gida

Kafin barin gidan, dole ne ku tabbatar kun bar kwikwiyoyin ku cikin yanayi mai kyau. Muna ba ku shawara ku bayar tafiya mai kyau har ma da motsa jiki tare da shi idan ya kasance mai karen aiki sosai. A lokacin yawon shakatawa yakamata ku ba shi damar 'yancin walwala da kula da bukatun ku har sai kun gamsu, zaku san kanku lokacin da lokacin komawa gida ya yi.

Bayan yawon shakatawa yakamata ku ba shi naku abun ciye -ciye, ba a taɓa yin hakan ba, don kada ku sha wahala daga murɗawar ciki. Kuna iya ciyar da shi sau ɗaya a rana ko sau biyu, kamar yadda kuka fi so.

Bayan tafiya mai kyau da cin abinci, yakamata karenku ya gaji kaɗan kuma yayi shuru.

yadda za a bar shi shi kadai

Kafin barin kare kaɗai na sa'o'i da yawa, tabbatar cewa zai yi kyau. Don yin wannan, yana da mahimmanci a bi matakai biyu kuma a yi amfani da su a hankali a cikin 'yan kwanaki:

  1. Idan kuna gida ɗaya, ku bar naku kare a cikin iyaka yanki, ba tare da iya kusantar ku ba na ɗan gajeren lokaci (mintuna 5-10). Kada ku kula da shi idan ya yi kuka ya mamaye shi a duk lokacin da ya nuna halin da ya dace idan lokacinsa ya ƙare. Ƙara lokaci a hankali (minti 20-40).
  2. Mataki na biyu zai kasance barin gidanka na ɗan gajeren lokaci (Mintuna 15-30) kuma, kamar yadda ya gabata, ƙara lokacin fitawarku a hankali. A hankali kaɗan, dabbar ku za ta saba da kasancewa ba tare da kasancewar ku ba.

Yaushe ne lokacin da ya dace don barin sa shi kaɗai?

Za ku ma san lokacin da ya dace ku bar shi shi kadai fiye da awa 1. Halayenku na cikin gida yayin ƙaramar fitowarku yakamata ku jagorance ku don sanin idan karenku zai iya samun nutsuwa a gida ba tare da kasancewar ku ba.

matsalolin hali

Ya zama gama gari ga kwikwiyen ku ya fara samun ƙananan matsalolin ɗabi'a da farko. Na gaba, za mu yi bayanin mafi na kowa da abin da ya kamata ku yi game da shi:

  • cizo kayan daki: Yana da kyau kuma ana iya fahimtar kwari su ciji kayan daki ko wasu abubuwa. Hakanan yana da yawa a cikin tsofaffi waɗanda ke fargaba ko fama da damuwa rabuwa. Mafi kyawun abin da zaku iya yi shine ku ba shi kayan wasa daban -daban don nishadantar da kansa lokacin da ba ku.
  • barawo ba tsayawa: Haushin kare na iya faruwa a lokuta da yawa kuma ta hanyoyi daban -daban: kururuwa sarkar, damuwa, rashin jin daɗi ... Gano dalilin zai zama da mahimmanci don fahimtar abin da karen mu yake so ya yi mana magana.
  • rabuwa da damuwa: Damuwa ta rabuwa babbar matsala ce da ke haifar da rashin jin daɗi a cikin kare. Yana da mahimmanci a bi da shi yadda yakamata, da wuri -wuri kuma tare da hanyoyin da suka dace. Kyakkyawan kayan aiki don magance shi shine kong.
  • ku ci duk abin da kuka samu: Rashin abinci mara kyau ko rashin lafiya mai yuwuwa na iya sa dabbar ku ta ci duk abin da ta samu a cikin ƙasa. A wannan yanayin, ya kamata ku tuntubi likitan dabbobi.

Kamar yadda kuke gani, akwai yanayi da yawa waɗanda masu yawa ke fuskanta, idan karen ku ma ɗayansu ne, yakamata a sanar da ku don magance matsalar da wuri -wuri. Malaman kare za su iya yi muku jagora da ba da shawara da ta dace da takamaiman shari'ar ku.