Wadatacce
- 1. Shirya muhalli
- 2. Neman wuri amintacce
- 3. Yawan lasa
- 4. Rashin nutsuwa da rashin son zuciya
- 5. Numfashi
- 6. Zazzabi
- 7. Kwangila
- Ku zauna!
Babu wani abin farin ciki fiye da kasancewa kusa da dabbar dabbar ku kamar yadda yake shirin samun kwarjininsa. Kallon kuliyoyi, ƙanana kaɗan har yanzu, isowa cikin duniya da sanin cewa kuna can don ta'azantar da dabbobin ku da taimaka muku cikin duk abin da kuke buƙata abin tunawa ne mai daɗi da muke ɗauka a duk rayuwar mu.
Amma, tambayar da ke tasowa da zaran mun gano cewa farjinmu zai zama uwa shine: ta yaya zamu san ainihin lokacin da zai faru? Suna wanzu alamun aiki a cikin kuliyoyi, kazalika a cikin dukkan sauran nau'in. Duba cikin wannan labarin ta PeritoAnimal manyan alamomi, haɗari da shirye -shiryen da suka dace a cikin waɗannan yanayi.
1. Shirya muhalli
Idan kyanwarku tana tare da ciki da karin nonon wuta kuma wuce zuwa lasar farji fiye da yadda aka saba, akwai babbar dama cewa tana da juna biyu.
Kai ta wurin likitan dabbobi don gwaje -gwaje da tabbatarwa. Ta wannan hanyar, zaku kuma iya gano yawan kwikwiyo da take haifarwa kuma idan tana da isasshen lafiya don taimaka mata idan tana buƙatar wani taimako.
Haihuwar cat tana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan fiye da watanni biyu, wani wuri tsakanin kwanaki 65 zuwa 67, don haka a kula!
A cikin watan farko na ciki, abincin ya kasance na al'ada. Bayan kusan kwanaki 30, gabatar da abincin kwikwiyo, tabbatar da cewa jikinta yana da ingantaccen abinci a cikin adadin kuzari koda ta fara cin ƙarancin abinci.
2. Neman wuri amintacce
Lokacin da lokacin gabatowa ke gabatowa, kyanwa sukan saba bincika ɓoyayyen wuri, shuru kuma amintacce. Kuna iya jira kuma gina gida zuwa gare ta 'yan kwanaki kafin, tabbatar da cewa tana da duk abin da take buƙata a cikin yatsunta kuma tana jin daɗin kawo ƙanƙanta cikin duniya.
Kuna iya ɗaukar akwatin kwali mai ɗaki da layi tare da tawul da mayafi masu taushi, don tabbatar da sarari yana da ɗumi da jin daɗi ga dabbobin ku. Barin bayan gida da abinci da tukwanen ruwa kusa kuma kar ku manta da su tabbatar da cewa muhalli da abubuwa basu da wari mai ƙarfi. Wannan na iya damun cat kuma yana hana fitarwa tsakanin ta da kyanwa.
Kitchen ko gidan wanka sune zaɓuɓɓuka masu kyau don mafaka gida, saboda sune mafi keɓantattun wurare na gidan, wanda zai ba da damar farjin ku ya sami kwanciyar hankali. Idan dabbar ku ba ta son wurin da gidan yake, zai ja akwatin ya motsa. Bari ya yi wannan, ta haka yana zaɓar kusurwar da yake ganin ta fi dacewa.
3. Yawan lasa
Fewan awanni kafin a fara haihuwa, da gabobin mammary galibi suna girma, haka kuma ciki da farji. cat zai zama lasa wadannan yankuna yana ƙaruwa, yana ba ɗaya daga cikin alamun farko cewa haihuwa na gabatowa.
4. Rashin nutsuwa da rashin son zuciya
Idan mace ta fara samun nutsuwa, tafiya, ko shiga cikin halaye marasa lissafi, son zama ita kaɗai a cikin gida, yana nufin tana shirin fara haihuwa.
Kula da hankali don ganin idan cat ɗinku ya ci abinci yau da kullun. Idan ba ta ci komai ba, hakan na nufin ranar haihuwa ta zo.
A wannan matakin, al'ada ce dabi'ar dabbar ta canza sosai. Kada ku ji tsoro idan ɗan kyanwarku, koyaushe yana yaudara, yana fara ƙara idan kuna ƙoƙarin kusanci, misali.
5. Numfashi
Kula da numfashin dabbar yayin da take zama da sauri kuma mafi numfashi. Ci gaba da kuka, tausayawa da tsawa da ƙarfi da ƙarfi kuma na kowa ne a wannan matakin.
6. Zazzabi
Yawan zafin jiki na kyanwa yana tsakanin 38.1 ° C zuwa 39.2 ° C. lokacin mace tana wasu sa'o'i na fara haihuwa, al'ada ce wannan lambar kasa da 37.8 ° C, kar a tsorata.
7. Kwangila
Idan za ta yiwu, kusanci cat ɗin cikin ƙauna kuma bincika cikin ta. Lura idan fata tana da ƙima kuma idan tana yi ƙuntatawa da motsi na shakatawa, idan amsar ta kasance tabbatacciya, yana nufin cewa lokaci yayi da za a haifi ppan kwikwiyo.
Kasance kusa da dabbar, amma ba shi sarari don yin abubuwa a lokacinku. Tabbatar cewa mace tana jin daɗi kuma bar ta tayi nata ɓangaren. A daidai lokacin, jakar zata fashe kuma ba da daɗewa ba ruwan amniotic zai bayyana, yana nuna cewa ɗan kyanwa na farko yana kan hanya.
Yana da al'ada don a tazarar mintuna 30 zuwa awa 1 tsakanin haihuwar kowane ɗalibi. Idan kun lura cewa yana ɗaukar tsawon lokaci fiye da yadda aka saba ko kuma akwai wani nau'in ɓoye, har ma da jini, tare da ruwan da ke fitowa daga cikin jaka, kira likitan dabbobi, saboda akwai yuwuwar wahala.
Karanta cikakken labarinmu don koyon yadda ake taimakawa karenka ta haihu.
Hoto: Sakewa/@EuDavidThomaz
Ku zauna!
O haihuwar dystocic shine babban dalilin rikitarwa a haihuwar wasu kittens kuma yana faruwa lokacin kwiyakwiyi ba za su iya ƙetare hanyar haihuwa ba, kasa fita. Wannan yawanci yana faruwa lokacin da suka yi yawa ko tashar ta yi kunkuntar.
Idan kun lura da tazara sama da awanni 4 tsakanin haihuwar kuda da wata, yana iya zama saboda wannan matsalar. Yi shiri don ɗaukar kyanwa ga likitan dabbobi, da alama zai yi sashin C don cire sauran dabbobin.
Bayan haihuwa, al'ada ce cat ba ta mai da hankali sosai ga sabbin yaran ta, idan hakan ta faru, kada ku firgita, yana ɗaukar ɗan lokaci kafin ta fara lasar su.
Hakanan yana da mahimmanci a tuna cewa kuliyoyi na iya haɓaka bacin rai bayan haihuwa har zuwa watanni 7 daga baya daga haihuwa. Idan kwatsam ba zato ba tsammani ya zama skittish kuma ya canza halinta tare da 'yan kwikwiyo, baya son ciyar da su, wataƙila tana fuskantar hakan. Ku yi haƙuri ku kai ta wurin likitan dabbobi, domin ta sami taimakon da ya kamata kuma ta warke. A cikin waɗannan lokuta, ana iya nuna castration a matsayin wata hanya don rage adadin hormones, yana sa ta zama mai hankali.