Abubuwa 12 Da Bai Kamata Ku Yi Da Karenku Ba

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
THE WITCH’S SPIRIT APPEARED / THE MOST TERRIBLE NIGHT IN THE WITCH’S HOUSE
Video: THE WITCH’S SPIRIT APPEARED / THE MOST TERRIBLE NIGHT IN THE WITCH’S HOUSE

Wadatacce

Karnuka, ba tare da wata shakka ba, sune mafi kyawun kuma amintattun abokai da mutum zai iya samu. Fusoshinmu a shirye suke koyaushe don raka mu akan duk abubuwan da suka faru da bala'i, ba tare da buƙatar yin magana don sa mu ji cewa sun fahimci kowane yanayi na mu ba.

Koyaya, akwai wasu abubuwan da karnuka ke ƙi game da mutane, ko dai saboda yana sa su rashin jin daɗi ko kuma saboda ba su fahimci yadda muke aiki da nuna ƙauna a lokuta da yawa. Idan muka sadaukar da kanmu don fahimtar harshe da sadarwa na dabbobinmu, za mu san yadda za mu gane abubuwan da suke so kuma mu nuna soyayyarmu ta yadda su ma za su ji daɗi da ramawa.


A PeritoAnimal, koyaushe muna gayyatar ku don sanin nasihu da abubuwan ban mamaki game da karnuka don taimaka muku kula da su kuma ku kasance tare da su. A wannan lokacin, muna gayyatar ku don gano abubuwan Abubuwa 12 Da Bai Kamata Ku Yi Da Karenku Ba don girmama buƙatunsa da buƙatun sa, da bayar da kyakkyawan yanayin rayuwa don dabbobin ku. Kada ku rasa shi!

1. Rashin mutunta 'yancin walwala na dabba

Kamar mu, kwiyakwiyi suna buƙatar samun wasu 'yanci da hakkoki na asali don more rayuwa mai ƙoshin lafiya, daraja da farin ciki. Sanin da girmama 'yancin walwalar dabbobi 5 zai zama babban ginshiƙi wanda zaku iya gina kyakkyawar alaƙa tare da dabbobin gidan ku, bisa dogaro da kaunar juna. Sabili da haka, yin watsi da ainihin buƙatun da haƙƙoƙin kare ku tabbas yana ɗaya daga cikin abubuwan da bai kamata ku yi ba.


'Yanci 5 na jindadin dabbobi sune:

  • Kyauta daga ƙishirwa, yunwa da rashin abinci mai gina jiki
  • Rashin jin daɗi kyauta
  • zafi da cuta kyauta
  • kyauta don bayyana kanka
  • Kyauta daga tsoro da damuwa

2. Yi fushi domin kare karenku ne

Ee, karenku zai yi tsalle a kanku lokacin da kuka dawo gida kuma samun tufafinku datti. Ee, zai zubar da gidanka, shimfiɗar ku har ma da fuskar ku, kuma dole ne ku tsaftace yayin da yake kallon ku da mafi kyawun fuska a duniya. Haka ne, kwiyakwiyi na iya tauna wasu takalmansu, safa da ma kayan daki saboda haƙoransu na girma, ko kuma saboda ba su saba da zama su kaɗai a cikin gidan ba. eh kare zai yi wari kamar kare domin jikinsa ya bambanta da namu kuma yawan yin wanka zai cutar da lafiyarsa. Ee, karenku zai shaka wasu jela -jeren karnuka don sada zumunci, zai so ya fita yawo a koyaushe, zai nemi dabbobi kuma yana so ya kwana da ku don jin kwanciyar hankali ...


A takaice, karenku zai zama kare kuma abin da kawai ba zai taɓa yi ba shine ya nemi izini ya ƙaunace ku ba tare da sharaɗi ba ... Karnuka suna haka kuma, saboda wannan dalili, koyaushe suna da inganci kuma suna da fara'a sosai lokacin da suke bayyana kansu. Wani lokacin zai ɗauki mintuna biyar ko goma don yin dogon numfashi da kwantar da hankalinku ... Amma kada ku taɓa yin hauka, balle ku hukunta ko tsawatawa babban abokinku don kasancewarsa abin da yake: kare!

3. Mutunta shi ko son canza salon zama

Kamar yadda aka ambata a sashin da ya gabata, kwikirin ku ɗan kwikwiyo ne, ba mutum ba, balle jariri. Wannan ba yana nufin cewa wani nau'in ya fi girma ko na ƙasa ba, amma kowannensu yana da nasa ɓarna, halinsa kuma, sakamakon haka, buƙatunsa. Duk da yake yana iya zama kamar kare ɗan adam yana da "abubuwan jin daɗi da fa'ida" da yawa, gaskiyar ita ce wannan kare yana shan wahala saboda ba zai iya bayyana kansa da yardar kaina ba.

A matsayin masu koyarwa, shine mafi kyawun manufa da alhakin mu koya girmama da son karnukan mu ta hanyar yadda yake kasancewa, a cikin dukkan kamanceceniya da banbance -banbance da mutane. Tabbas yana da kyau ku ɗauki lokaci kuma ku kula da fushin ku da duk so da kaunar da zaku bayar, amma koyaushe ku tuna cewa humanizing kare yana nufin rashin girmama bukatun jikin sa da tunanin sa.

4. Bada komai kuma ba horo daidai

Lokacin ɗaukar karnuka, ya kamata ku sani cewa ban da ƙauna, shaƙatawa da yin nishaɗi tare da dabbobin ku, kuna kuma buƙatar koyar da dabbobin ku. Abin takaici, mutane da yawa ba su san cewa ilimi muhimmin bangare ne na ɗaukar nauyin kare ba. Kuma, sau da yawa, muna ganin karnukan da masu kula da su ke watsi da su don matsalolin halayyar, kusan koyaushe ana alakanta su da rashin ingantaccen ilimi da zamantakewa.

Koyar da kare ku yana ba ku damar koyar da dokokin gida don ƙarfafa rayuwa mai lafiya da aminci ga duk membobin iyali. Ta wannan hanyar zaku sami damar hana matsalolin halayyar da yawa da haɗarin cikin gida. Amma ba haka bane: horo shine, a takaice, mafi kyawun motsa jiki da zaku iya ba babban abokin ku don motsa shi ta jiki, da hankali, da tausayawa da kuma zamantakewa.

A PeritoAnimal, zaku sami nasihu da yawa don horar da kare ku a gida. Idan ba ku da lokaci ko haƙuri don koyar da babban abokin ku, ku ma kuna iya neman taimako daga mai koyar da kare.

5. Aiwatar da azaba ta jiki ko ta motsin rai

Shekaru da yawa, ɗan adam ya yi kuskure ya yi imani cewa azaba ta jiki ko ta tunani tana da wasu ayyukan ilimi. Amma, abin farin ciki, a yau mun riga mun san cewa kowane nau'in tashin hankali shine gabaɗaya ba ta da amfani don koyo iri iri.

Idan muna son ilmantar da kare, ba za mu taɓa yin amfani da ƙarfin jiki ba, ƙasa da ƙasƙantar da hankali. Bugawa, ladabtarwa, kamawa, kururuwa, cin mutunci, tsawatawa karen ku ... Duk waɗannan “dabarun” (waɗanda ba su da ilimi gaba ɗaya) suna fallasa karen furry ɗin ku ga mummunan motsin rai, kamar tsoro da damuwa. Kare mai firgitarwa, wanda ba ya yarda da mai shi ba zai sami babban wahala wajen tattara hankali da koyo ba, amma kuma yana iya ɗaukar matsayin tsaro har ma da kai hari lokacin da yake jin barazanar.

Don haka, kowane irin hukunci yana da haɗari kuma gaba ɗaya yana haifar da illa a cikin ilimin dabbobin ku. Don horar da kwikwiyo ku, zaɓi ingantaccen ƙarfafawa wanda ke ƙarfafa ƙarfinsa na zahiri, fahimi da motsin rai, wanda zai taimaka wajen ƙarfafa alaƙar da ke tsakaninku.

6. Barin, kulle ko watsi da dabbar ku

Barin karnuka da sauran dabbobin gida gaskiya ce ta bakin ciki da muke rayuwa yau da kullun. A mafi yawan lokuta, za a iya gujewa yin watsi idan duk mun ƙirƙiri fahimtar juna a lokacin da ake yin aure dabba.

kare ne a dabba mai kaifin basira yana buƙatar lokaci da sarari don haɓaka yadda yakamata. Bugu da kari, don ciyar da shi, kai shi wurin likitan dabbobi, yi masa allurar rigakafin cutar, tsutsotsi da sauran wasu muhimman kulawa, kamar tsabtace baki, kayan wasa don motsa shi jiki da tunani, abubuwan tafiya da samar da walwala (leash, muzzle, da sauransu), zai kuma zama dole a sami wasu kaddarorin tattalin arziki. Saboda haka, rungumar kare yana buƙatar shiri na gaba kuma mai yawa alhakin.

Koyaya, akwai wani nau'in watsi da mugunta kamar na sama ... Idan ba ku kula da buƙatun ɗan kwikwiyenku ba, idan koyaushe kuna shagala don raba lokaci tare da shi, idan kun kulle dabbar ku hana ta daga samun kyakkyawar ƙwarewa Idan kun gano duniya tare da hankalin ku, idan kuka yi watsi da buƙatun ta na zahiri da na motsa jiki, ko kuma idan ba ku ba ta kulawar da ta dace don zama lafiya da farin ciki, ku ma kuna watsi da kare ku.

Don haka, ɗauki dabbobin ku don yawo, ba da ƙauna kuma bar shi ya kwana kusa da ku ko kusa da ku, nuna yadda kuke ƙauna da sha'awar dabbar ku, shirya abinci mai daɗi na gida don gamsar da sha'awar ku ... Kawai, kada ku yi kuskure damar da za ta mayar da ɗan ƙaƙƙarfan soyayyar da karenku ya shirya don ba ku kowace rana.

7. Yi nishaɗi yana haifar da mummunan motsin rai

Akwai abubuwa masu ban sha'awa da yawa da karnuka ke yi waɗanda za su iya sa mu son sani har ma mu yi dariya. Amma bai kamata mu sa karenmu ya ji ba daɗi, juyayi ko fushi don kawai mu ɗan more nishaɗi. A zahiri, fallasa mafi kyawun abokanmu zuwa matsanancin damuwa, tsoro ko damuwa bai kamata ya zama abin ban dariya ba ... Idan karenku baya son ku busa a fuska ko jin rashin daɗi lokacin da kuke ƙoƙarin yi masa raɗaɗi, kawai girmama da kada ku yi.

Babban abokin ku yana son yin nishaɗi a cikin kamfanin ku kuma kuna da dubunnan ayyukan nishaɗi don bayarwa: zaku iya yin wasanni tare da shi, ɗaukar shi don yawo ko balaguro, koya masa dabaru ko ayyuka na nishaɗi har ma da shirya wasannin kwakwalwa na gida don motsa hankali. kare ka.

8. Kawai ka kai karen likitan dabbobi lokacin da bashi da lafiya

Tabbas, idan kun lura da kowane canje -canje a cikin halayen ko karen ku, bai kamata ku yi jinkirin tuntuɓar likitan dabbobi ba. Duk da haka, yana da mahimmanci don ziyartar likitan dabbobi duk wata shida don duba lafiyar abokin aikin ku. Hakanan yana da mahimmanci a mutunta jadawalin rigakafin ku da tsutsotsi akai -akai.

Duk karnuka, ko gauraye ko rarrabe iri, suna buƙata kuma sun cancanci samun isasshen maganin rigakafi don kiyaye su daga cututtuka da matsalolin halayya. Hakanan ku tuna cewa cikakken abinci mai daidaitawa, isasshen motsa jiki da tunani, ingantaccen tsabtace baki da ingantaccen yanayi mai mahimmanci suna da mahimmanci don kiyaye lafiyar abokin ku mafi kyau.

9. Ka tsawata masa sa’o’i bayan aikata abin da bai dace ba

Lokacin da kuka tsawata wa kare ku, kuna sa shi fuskantar babban damuwa, tsoro da damuwa. Waɗannan motsin zuciyar suna da mummunan tasiri akan lafiyar hankalinsa kuma, sakamakon haka, akan halayensa. Sakamakon haka, karnuka da yawa sun rasa ikon sarrafa halayen su kuma suna iya yin ayyukan da ba na son rai ba, kamar yin fitsari lokacin da kuka tsawata musu.

Idan kwanan nan kuka karɓi kare, yakamata ku kasance da masaniyar waɗannan halayen musamman saboda suna iya zama alamar cewa ba a yiwa karen da kyau ba ko kuma an cutar da shi ta jiki da tausaya.

Hakanan, idan kuka tsawatawa kare ku akan wani abu da ya faru awanni ko kwanaki da suka gabata, ba zai fahimci dalilin fushin sa ba kuma zai zama mai shakku. Don haka idan ya yi takaici cewa bai fahimci abin da kuke faɗa ko tambaya ba, kare zai iya yin kuka a lokacin da kuka tsawata masa don ya kwantar da hankalinku ya faɗi wani abu kamar "Tsaya, ban fahimci abin da kuke yi ba , amma bana son wani rikici da ku ".

10. Bayar da abinci mara kyau ko haɗari

Samar da cikakken abinci mai daidaitawa yana nufin ba kawai kula da lafiyar ku ba, har ma da girmama bukatun jikin ku da tunanin ku. Dabbobin ku na buƙatar daidaitaccen abinci don haɓaka yadda yakamata kuma ku more rayuwa mai aiki da farin ciki a cikin kamfanin ku.

Akwai abubuwan kare kare da aka haramta da yawa da muke ci akai -akai, kamar cakulan, sukari, gishiri har ma daidai 'ya'yan itatuwa da kayan marmari hakan na iya zama mai guba ga manyan abokan mu. Bugu da kari, jikinsu ba a shirye yake ba don hada kayan soyayyen abinci, abincin da aka sarrafa ko kayan zaki na wucin gadi (candies, chewing gum, da sauransu).

Kuna iya ba wa babban abokin ku abinci na gida, abinci mai gina jiki, amma koyaushe dole ne ku girmama ƙarfin abinci da buƙatun jikin ku. A Kwararrun Dabbobi, munyi bayanin menene abincin BARF, menene fa'idodin sa da yawa don lafiyar karen ku da yadda ake shirya girke -girke na BARF don manyan abokan mu.

Idan kun fi son dora abincin karen ku akan abincin dabbar kasuwanci, ku tuna koyaushe ku zaɓi samfuran kyawawan inganci, waɗanda ke ɗauke da sunadaran dabbobi da narkewa sosai.

11. Hana ku zaman lafiya na zamantakewa

karnuka dabbobi ne mai zumunci sosai waɗanda suke son samun damar yin hulɗa tare da wasu karnuka, bayyana sha'awar su da gano sabbin abubuwan motsa jiki yayin motsa jiki. Shi ya sa, ga mafi yawan karnuka, tafiya yana ɗaya daga cikin lokutan farin ciki na kwanakinsu.

Idan kun hana babban abokin ku yin hulɗa tare da sauran karnuka, sauran mutane har ma da dabbobin wasu nau'ikan, ba ku ba shi damar haɓaka ƙwarewar sa, tunanin sa da zamantakewarsa. Bugu da kari, yana da matukar mahimmanci karenku ya koyi yin alaƙa mai kyau tare da wasu mutane, tare da motsin muhallinsu da yankin nasu, yana hana su zama masu tashin hankali ko tsoro a cikin mu'amala ta zamantakewa.

Haɗuwar karen ku wani muhimmin sashi ne na ilimi yayin da yake ba da damar rayuwa da hulɗa tare da wasu daidaikun mutane da ƙarfin gwiwa. Duk da yake yana da kyau a fara zamantakewa tsakanin kare yayin da yake ɗan kwikwiyo, yana yiwuwa kuma a aiwatar da tsarin zamantakewa a cikin karnukan manya, koyaushe tare da haƙuri kuma tare da taimakon ƙarfafawa mai kyau.

12. Bada shi a gaban matsalar dabi'a

Duk karnuka, ba tare da la’akari da jinsi, jinsi ko shekarunsu ba, na iya haɓaka wasu matsalolin halayen a duk rayuwarsu. Idan kuna ilimantarwa da sada zumunci da ɗanku tun da shi ɗan kwikwiyo ne kuma yana ba da kulawa mai kyau da magunguna na rigakafi, zaku iya guje wa adadi mara iyaka na halayen da ba a so. Koyaya, bai kamata ku daina kare ku ba idan yana da matsalar halayyar a wani lokaci a rayuwarsa.

Matsalar ɗabi’a a cikin kare ba jumla ce ta dindindin ba, kuma ba ta nuna aibi na hali. Alama ce kawai cewa wani abu ba daidai yake da shi ba, a zahiri ko a hankali. Don haka lokacin da kuka gano cewa halayen karenku ya canza, idan ya fi tashin hankali ko ya fi tashin hankali fiye da yadda aka saba, abin da ya kamata ku fara yi shi ne ganin likitan dabbobi da sauri.

Likitan dabbobi zai iya bincika lafiyarsa kuma yayi ƙoƙarin gano ko canjin halayen yana da sanadin cutar.Cututtuka da yawa da ke haifar da ciwo mai tsanani ko tsoma baki cikin tunanin kare, gami da rikicewar hormonal, na iya haifar da matsalolin ɗabi'a. Lokacin gano yanayin, mai aikin zai iya ba da shawarar magani mai dacewa. Koyaya, idan an kawar da duk abubuwan da ke haifar da cututtuka, yana da kyau a nemi masanin ilimin halitta ko mai koyar da kare.

Yawancin matsalolin halayyar kare za a iya bi da su tare da taimakon masanin ilimin ethologist da mai koyar da kare. Don haka kada ku yi kasa a gwiwa, saboda yanzu yana bukatar ku fiye da kowane lokaci don ku shiga cikin mawuyacin lokaci kuma ku dawo da kwarin gwiwarsa. Ba tare da wata shakka ba, shi ma zai kasance tare da ku lokacin da kuke buƙatar aboki ...