Wadatacce
- kare kare
- tamaska
- Alaskan Malamute
- Siberian Husky
- Karen kyarkeci na Czechoslovakia
- karek eskimo kare
- Utonagan
- Makiyayin Jamus
- karnukan karnuka daga saarloos
- Samoyed
- Inuit ta Arewa
- Makiyayin Belgium Tervuren
- Yaren mutanen Sweden lapphund
- Laika na Gabashin Siberia
- Spitz na Visigoths
Mutane da yawa sun gaskata hakan karnuka suna kama da kyarkeci saboda suna saukowa kai tsaye daga gare su. Koyaya, wasu binciken sun fara nuna cewa kare bai fito daga kyarkeci ba1 kamar yadda aka yi imani. Duk da haka, duka dabbobin suna cikin asalin halittar Ƙasa (kamar jackals, coyotes ko dingos), don haka ba abin mamaki bane irin su a jiki.
Idan kuna son kyarkeci, karnuka ko karnuka masu kama da kerkeci, kun zo wurin da ya dace! A cikin wannan labarin na Masanin Dabbobi mun tattara 15 nau'in karnuka masu kama da kerkeci. Kuna so ku sadu da su? Don haka ku shirya. Wasu suna da ban sha'awa!
kare kare
O kare kare wata ƙungiya ce ta karnuka da karnuka waɗanda masu kiwo daban -daban ke kiwo a wurare daban -daban na duniya. An rarraba nauyin kyarkeci zuwa matakai 3:
- LC. Matsayin kwayoyin halitta tsakanin 1% zuwa 49%.
- MC Matsayin kwayoyin halitta tsakanin 50% zuwa 75%.
- HC. Matsayin kwayoyin halitta ya fi 75%.
Masana sun yi muhawara akan wannan matasan kuma ko yakamata a dauke shi kare. A ƙasashe da yawa, mallakarsa haramun ne. Ko ta yaya, a cikin wannan dabbar kamanceceniya ta zahiri da kerkeci sun zo daidai, saboda yawan nauyin halittar sa. An san shi da yawa kamar kare kare.
A Amurka, an kiyasta cewa akwai tsakanin kyarketai 300,000 zuwa 500,000 da ke zama tare a matsayin dabbobin gida. Koyaya, an gano zamba da yawa kuma akwai samfuran da ke kama da kyarkeci. Akwai jihohin da ke iyakance nauyin halittar ku.
Karnukan karnukan karnuka dabbobi ne masu ƙoshin lafiya. Halayensu yana kama da halayen kerkeci maimakon karnuka. yawanci su kururuwa ko kuka maimakon haushi.
tamaska
O tamaska kyarkeci ne na gaskiya wanda wasu daga cikin masu shayarwa (ba dukkan su ba) ke tashe su a cikin yanayin da aka saba don kyautata zamantakewar samfuran. A cewar masu kiwo, waɗannan dabbobin suna da tsawon rai, idan aka yi la’akari da tsarkinsu na gado, suna tabbatar da cewa matsakaicin rayuwar tamaskn shine daga shekara 15 zuwa 20.
Asalin tamaska na gaske ya fito ne daga Finland, yana haifar da misalan farko na giciye tsakanin Siberian husky da Alaskan malamute. Daga baya, wasu masu kiwo sun haɓaka nau'in halittar kare (karnuka) a cikin tsararraki masu zuwa.
Fitowar Tamaska tana burgewa, tabbas a kare wanda yayi kama da kyarkeci. Da farko, an dauke shi kare mai aiki wanda galibi ana amfani da shi don jan sleds. Mata sun fi maza girma. Suna auna tsakanin 60 cm da 70 cm zuwa tsayin giciye kuma suna auna tsakanin 25 zuwa 40 kg.
Alaskan Malamute
Alaskan Malamute tsoho ne irin karnukan da Inuit ta haifa azaman kare da harbi. karnuka ne mai karfin gaske, kamar yadda zasu iya ɗaukar nauyin kilo 20 na kilomita da yawa (kusan rabin nauyin su).
Wannan kare kare yana da tsawon rayuwa 10 ko 12 shekaru. Maza suna auna har zuwa 66 cm a tsayin giciye kuma mata 61 cm, nauyinsu zai iya kaiwa kilo 45 kuma mata har zuwa 38 kg.
Alaskan Malamute kare ne mai kama da kyarkeci cikin aminci da ban mamaki. Tufafinsa na musamman ne kuma yana buƙata kulawa ta musamman kuma, abin mamaki, baya rasa ƙarar koda kuwa ya jiƙe.
Ƙara koyo game da irin wannan karnukan karnuka a cikin labarin Alaska Mammoth Characteristics.
Siberian Husky
O Siberian Husky shi ne a fararen kyarkeci babba, amma karami fiye da Alaskan Malamute. Maza suna auna har zuwa 60 cm a bushewa kuma mata suna auna zuwa 56 cm kuma nauyinsu ya kai kilo 27 da kilo 23. Tsawon rayuwar husky shine Shekaru 12 zuwa 14. Tufafinsa yana buƙatar gogewa akai -akai don kawar da matattun gashi.
Kare ne mai kiwo wanda bai yarda da kadaici da kyau ba. Shi dabba ne mai ƙauna, mai aiki da abokantaka kuma yana buƙatar kyakkyawan kashi na motsa jiki na yau da kullun. Biyayya ba shine mafi kyawun halayensa ba, wani abu da ya sa ya zama ɗaya daga cikin amintattun karnuka kamar karnuka.
Idan kuna son ƙarin sani game da wannan nau'in, ku kuma bincika ko akwai nau'ikan Husky da gaske.
Karen kyarkeci na Czechoslovakia
O kare wolf kare shine sakamakon gwajin da aka yi a shekarar 1955 inda aka tsallake wani Makiyayi Bajamushen tare da kerkeci daga Carpathians na ƙarni da yawa har ya kai ga karen kyarkeci. daidai daidaita. Sakamakon ya kasance fiye da aji ɗaya na matasan da suka hayayyafa da juna.
Waɗannan karnuka dole ne a yi mu'amala da su da mutane da sauran dabbobin gida tun suna ƙanana. An goge wannan nau'in har zuwa, a cikin 1982, an gane karnukan kyarkeci na Czechoslovakian a matsayin alamar ƙasa na Jamhuriyar Czechoslovak da ta ƙare. Idan ba su yin zamantakewa yadda yakamata, sun kasance masu jin kunya da tuhuma, tare da halayen tashin hankali kwatsam. Dabba ce mai matsayi iri -iri kuma, idan ba a kyautata zamantakewa ba, na iya zama m tare da ƙananan dabbobi.
Girmansa babba ne, yana auna har zuwa 65 cm a maza da 60 cm a cikin mata, yana yin kilo 28 da kilo 20, bi da bi. Tsawon rayuwarsa yana tsakanin shekaru 13 zuwa 16, duk da haka, tsawon shekaru, ya ƙara zama mai saurin kamuwa da cutar dysplasia ta hanji, saboda ƙwayoyin halittar da aka samo daga makiyayin Jamus.
karek eskimo kare
O karek eskimo kare, wanda aka fi sani da qimmiq, babban karen da Inuit ke amfani da shi don jan kwalekwalensu. An dauke shi mafi tsufa irin kare a Arewacin Amurka. Girmansa ya bambanta daga 50 cm zuwa 70 cm har zuwa tsayin giciye, tare da maza sun fi mata girma. iya auna tsakanin 20 da 40 kg, dangane da jinsi.
Wannan tseren yana raguwa saboda amfani da motocin kankara na zamani a Arctic. Hakanan yana faruwa cewa ana maye gurbin su da nau'ikan Alaskan Malamute da Siberian Husky, waɗanda ke da sauri amma ba su da tsayayya. Suna ɗaya daga cikin jinsi na karnuka masu kama da kyarkeci mafi kyau da aminci.
Utonagan
O Utonagan wani kwafin ne kare wanda yayi kama da kyarkeci, kamanninsu yana da ban mamaki. Asalinsa ɗan asalin Biritaniya ne, kuma ya haɗu tsakanin jinsi 3:
- Alaskan Malamute
- Makiyayin Jamus
- Siberian Husky
Wannan kare yana da hankali, abokantaka, kirki da zamantakewa. Tsawon rayuwarta shine shekaru 10 zuwa 15. Zai iya kaiwa santimita 76 kuma yayi nauyi 42 kg kuma mata sun fi ƙanƙanta.
Wannan kare wanda yayi kama da kyarkeci yana samun lafiya tare da yara kuma yana da alaƙa da sauran dabbobin gida, duk da haka, duk wata hukuma ta hukuma ba ta gane shi a matsayin jinsi ba.
Makiyayin Jamus
Saboda basirarsa, ƙarfinsa, juriyarsa, biyayya da halinsa, Makiyayin Jamus yana ɗaya daga cikin shahararrun karnuka a duniya. Lissafin kwayoyin halittar aikin Makiyayin Jamus sun fi amfani da masu kashe gobara da kuma rundunar oda ta duniya.
Wannan karen da ke kama da kyarkeci yana da tsawon rai na shekaru 9 zuwa 13, yana iya auna har zuwa 65 cm a tsayi kuma yayi nauyin kilo 40., Tare da mata ƙanana. Dabba ce mai babban haɗe -haɗe ga dangi da kuma musamman ga yara. Wannan kare babban mai kula ne kuma ɗayan karnuka waɗanda suka fi kama da kerkeci.
karnukan karnuka daga saarloos
O karnukan karnuka daga saarloos kare ne tilastawa. Tsayinsa ya kai santimita 76 kuma yana da nauyin kilogram 45, yayin da mata ke kanana.
Wannan nau'in ya fito ne daga Netherlands kuma ya samo asali daga giciye tsakanin Makiyayin Jamus da kerkeci na Turai. Yana da dogon kafafu kuma mayafinsa gajere ne, yana da jiki mai kishi. A cikin 1975, an gane shi azaman tsere. Yana da farin ciki, son sani, amintacce kuma kare mai zaman kansa.
Samoyed
O samoyed shi ne a kare wanda yayi kama da kyarkeci na asalin Rasha. Asalin aikin karnukan Samoyed shine kiwon garken shanu, jajayen sledges da sanya masu kula da ɗumi cikin dare ta kwana da su.
Gashin Samoyed yana da yawa kuma yana da tsawo. Maza na iya kaiwa santimita 60 kuma nauyin su ya kai kilo 32. Irin tsoho ne, idan aka dauke shi haka akwai Samoyeds shekaru 3,000 da suka wuce.
Halin Samoyed shine m, m, m da m, ko da yake faɗakarwa. Waɗannan halayen sun kore shi a matsayin mai tsaro don ƙoshin lafiyarsa. Koyaya, yawanci yana yin haushi lokacin da ya lura da wani baƙo yana mamaye yankinsa, wanda shine mai sa ido sosai. Idan an sada zumunci da kyau, zai iya zama karen dangi mai kyau kuma ya kasance tare da sauran dabbobin gida. Tsawon rayuwar ku shine 12 ko 13 shekaru.
Kalli wannan bidiyon ta PeritoAnimal don sanin komai game da nau'in Samoieid, asalin sa, halaye da kulawa:
Inuit ta Arewa
Wannan nau'in ya shahara sosai bayan bayyana a cikin jerin HBO Game da karagai, wasa Giant Wolves. Suna da halin nutsuwa da sada zumunci. Su zuriyar Siberian Husky ne kuma kamar su, karen Inuit na Arewa kyakkyawan zaɓi ne don tallafi, saboda suna son hulɗa da mutane.
Yaya manyan karnuka, sun fi dacewa da shawarar zama a wuraren buɗe, kamar karkara. Ƙarfin wannan nau'in na iya kawo ƙarshen cutar da wata dabba, ko da ba da niyya ba, kuma yana da mahimmanci don haɗa shi daidai.
Karen wannan nau'in yana kama da kyarkeci. Suna kwantar da hankula, masu ƙauna da manyan karnuka masu ƙauna tare da kowa a cikin dangi. Ba sa son a bar su na dogon lokaci, saboda ba su da kulawa. Za su iya yin taurin kai da rinjaye idan mai koyar da su ba shi da bugun jini. Suna buƙatar jagora mai ƙarfi da umarni kamar yadda suke da kuzari da aiki sosai. Suna iya auna tsakanin 36 zuwa 50 kg (namiji), ko tsakanin 25 zuwa 38 kg (mace). Tsayin namiji yana da ban sha'awa saboda yana iya auna har zuwa 81 cm. A cikin rigarsa, akwai kauri mai kauri da sirara. Yakamata a goge aƙalla sau 3 a mako don gujewa matsalolin fata.
Makiyayin Belgium Tervuren
Wannan kare kare don samun tsarin jiki mai ƙarfi. Shepherd na Belgium Tervuren yana da nauyin kilo 30, yana rayuwa tsakanin shekaru 12 zuwa 14 kuma tsayinsa tsakanin 60 zuwa 66 cm ga maza kuma tsakanin 56 zuwa 62 cm ga mata. Duk da girman su, karnuka na wannan nau'in suna rayuwa sosai a cikin iyali. Suna ƙauna, kamar ba da karɓar so. Suna kuma son wasannin waje.
Tervuren yana da hankali sosai, mai hankali da wayo. Tufafinsa yana da tsawo kuma ana iya samunsa da ja tare da baki ko launin toka da baki. A kusa da idanu, kunnuwa da dunƙule, Makiyayin Belgium yana da inuwar duhu wacce ke zagaya waɗannan sassan, kamar abin rufe fuska.
Idan kuna son ƙarin sani game da wannan kyakkyawan karnukan kyarkeci, duba wannan Shepherd Belgium Tervueren Breed Sheet.
Yaren mutanen Sweden lapphund
Wannan karen da yayi kama da kyarkeci, yana da ginin muscular na Lapphund na Sweden, ban da samun hankali mara misaltuwa. Suna da wayo kuma suna kula da kowane irin sauti. Suna da matsakaicin matsakaici, tsayin su yana tsakanin 45 zuwa 50 cm ga maza kuma tsakanin 40 zuwa 46 cm ga mata, masu nauyin har zuwa 21 kg.
Lapphund na Yaren mutanen Sweden yana da babban fur, yana da siffa mai kusurwa huɗu kuma ana iya samunsa cikin launin ruwan kasa, launin ruwan kasa da baƙi. A baya sun kasance masu amfani ga 'yan Scandinavians don kiwo kuma sun kuma taimaka wa masu tsaron gida. Murfinsa yayi kama da na karkara, kuma yana da halaye na kansa waɗanda ke sa ya zama karen da ba a saba gani ba. Gaba ɗaya masu taurin kai ne kuma yana ɗaukar ɗan lokaci kafin su bi umarni.
Ba a taɓa jin wannan nau'in ba? Dubi sauran nau'in kare da baku taɓa jin labarinsu ba a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.
Laika na Gabashin Siberia
Karen Kaika na Yammacin Siberia yana tunatar da kyarkeci don girman su da kuma yawan gashi. Sun fi son yanayin sanyi amma suna iya dacewa da kowane zafin jiki. 'Yan kwikwiyo na nau'in Laika na iya yin nauyi tsakanin kilo 18 zuwa 23. Tsawon su yana tsakanin 56 zuwa 64 cm, suna da ƙananan kunnuwa.
Ana iya samun su cikin ja, launin ruwan kasa tare da duk inuwar sa, baki, fari da launin toka. Laika yana da halaye na musamman, yana da ƙarfi da yawa kuma yana da ƙafafu tare da fur ɗin da ba zai yiwu ba, wanda ke tabbatar da mafi girman juriya da sarrafa zafin jiki.
An san da samun fushin abokantaka, Karen kare Laika yana kare mai koyar da shi da danginsa. Suna a haɗe, sadaukarwa da ƙauna sosai. Sabanin yarda da imani, suna daidaita sosai kuma suna kai hari ne kawai idan sun ji wani lamari a matsayin barazana. Suna son kasancewa cikin tafiya kuma suna son yin tafiya a waje.
Spitz na Visigoths
Kare na ƙarshe da yayi kama da kyarkeci akan wannan jerin shine Spitz na Visigoths. karnuka na irin wannan ƙanana ne. Tsawon su ya kai cm 33, kuma yayi nauyi tsakanin kilo 11 zuwa 15. Ko da ƙarami ne, da kare kare Visigoth Spitz dabba ce da ba kasafai ake samun ta ba, ana samun ta ne kawai a Arewacin Turai. An san su da ƙarfin hali, suna fuskantar duk wata barazana ga mai kula da su, don haka ana iya ɗaukar su a matsayin karnuka masu tsaro.
Visigoths 'Spitz suna da' yanci, amma suna son kamfanin malamin ku, don haka suna da kyau ga waɗanda ke son kamfani mai aminci. Galibi suna da daɗi, masu hankali, wasa da ƙauna sosai. Ba sa yin wasannin waje, suna son nishaɗi kuma tsawon rayuwarsu ya kai shekaru 15.