kwace

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 1 Janairu 2021
Sabuntawa: 17 Disamba 2024
Anonim
2MJ x BIG Monster - Le Kwace de la West Coast
Video: 2MJ x BIG Monster - Le Kwace de la West Coast

Wadatacce

Mai kuzari, mai daɗi kuma mai daɗi, wannan shine yadda waɗanda ke raba lokacin su tare da su ke kwatanta Puggles. Waɗannan kwiyakwiyi suna da halaye na musamman kuma za mu yi musu cikakken bayani a cikin wannan takardar PeritoAnimal.

jahilci shine a kare mai tsini hakan ya faru ne sakamakon tsallaka Beagle da Pug. Saboda nau'ikan iyaye, wannan ƙaramin kare ne, mai ƙarfi da kwarjini, wanda ke iya lashe zukatan kusan kowa. Yana da halaye na zahiri da na ɗabi'a na jinsi biyu, amma waɗanne halaye ne ya gada daidai? Ci gaba da karatu don ganowa duk game da puggle, halayenku na zahiri, halaye da ƙari.


Source
  • Amurka
  • Amurka
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
  • gajerun kafafu
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Mai zamantakewa
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta
  • Santsi

Puggle: asali

Puggle ya fito ne daga giciye tsakanin 'yan kwikwiyo na nau'in beagle da nau'in Pug. Yawancin lokaci, a tsaka -tsaki, mace ƙwararriya ce kuma namiji Pug ne, akasin kasancewarsa da wuya. Kamar yadda yake tare da sauran nau'ikan kiwo, kamar Cavoodles ko Yorkipoos, asalin samfuran Puggle na farko ba su da tabbas. Ta wannan hanyar, ba a san lokacin ko ainihin wurin asalin wannan kare na musamman ba. Akwai rikodi na farko kawai a Wisconsin, tun daga 1980, lokacin da mai kiwo Wallace Havens ya kira wannan nau'in.


Kamar sauran nau'ikan kiwo, Puggle ba shi da wani ma'auni na hukuma da aka yi rijista da kowane irin kare na duniya a matsayin mai zaman kansa. Ana ɗaukarsa kawai gicciye ne tsakanin wasu nau'ikan biyu masu rijista. Koyaya, an yi rijista da ƙungiyoyi irin su American Canine Hybrid Club (ACHC).

Puggle: fasali

jahilci shine a ƙaramin kare, tare da tsayi a bushewa wanda gaba ɗaya ya bambanta tsakanin santimita 20 zuwa 38 da nauyin da ya bambanta daga 6.5 zuwa 14 kg. Bayyanar kowane samfuri ya dogara da asalin halittar halittu, tare da wasu Puggles sun yi kama da Beagle wasu kuma sun yi kama da Pug. Duk da haka, zamu iya cewa, gaba ɗaya, suna raba ƙaramin jiki, tare da gajerun kafafu da jela a lanƙwasa a baya.

Kan wannan kare yana da matsakaici kuma yana da tsawon muzzle wanda ya bambanta daga wannan kare zuwa wancan. Don haka, wasu samfuran suna da madaidaicin Pug folds, yayin da wasu ke da tsayin Beagle. Kunnuwa suna nadewa ƙasa kuma idanun duhu suna nuna kamanni mai daɗi da kauna, wanda ya sa wannan karen ƙetare ya zama ɗayan ƙaunatattu.


Fur ɗin Puggle gajere ne kuma madaidaiciya, tare da taɓawa mai taushi da mayafi mai kauri yana manne da jiki. Yawanci yana da launin launin duhu akan kunnuwa, baya da kusa da idanu, da faci na launi daban -daban.

A mafi yawan launuka a cikin Jawo na Puggles sune, baƙar fata, baƙi da tan, damask da tan da tricolor. Da yake babu wani ma'auni na hukuma don wannan nau'in giciye, wasu gaurayawar launi na iya faruwa, ban da sautuka masu ƙarfi.

Idan akwai kalma ɗaya da za ta iya ayyana ɗan kwikwiyo na Puggle shi ne "kyakkyawaWannan. cewa sun yi kama da ɗan kwikwiyo na Pug kuma wasu sun fi kama ƙwallon Beagle.Duk abin da ya haɗa su duka shine tausayin da ke wakiltar su, a cikin kwiyakwiyi da kuma lokacin balaga.

puggle: hali

An kwatanta Puggle ta kasancewa ta musamman m da zumunci. Tana jin daɗin zama a matsayin iyali, raba gida tare da manya da yara, da sauran nau'in dabbobi. Ba ya jure kadaici, wani abu da yakamata a yi la’akari da shi kafin ɗaukar ɗan kwikwiyo na wannan nau'in. A irin waɗannan lokuta, galibi suna fama da rikice -rikice kamar tashin hankali na rabuwa.

Halin Puggle shima yayi fice don iyawar sa don dacewa da yanayi da mahalli daban -daban. Ta wannan hanyar, Puggle kare ne wanda zai iya rayuwa daidai a cikin gidaje, gidaje, ƙananan gidaje ko manyan filaye. A gare shi, abu mafi mahimmanci shine kamfani da ƙauna. Samun wannan, zaku iya yin farin ciki a ko'ina.

Puggle kare ne mai aiki wanda ke buƙatar yin wasa, gudu da tafiya don daidaitawa. Ya kan kuma yi haushi da yawa, halin da idan ba a kula ba, zai iya haifar da matsaloli da makwabta.

Hakanan, Puggle kare ne. mai aiki, wanda ke buƙatar yin wasa, gudu da tafiya don kasancewa cikin daidaituwa. Yana kuma yawan yin haushi, halin da idan ba a kula ba zai iya haifar da matsaloli da maƙwabta.

Puggle: kulawa

Puggles suna da sauƙin kula da kwiyakwiyi saboda kawai suna buƙatar ɗan kulawa na yau da kullun don kasancewa cikin cikakkiyar yanayin jiki, motsin rai da tunani. Daya daga cikin mahimman abubuwan la’akari shine samar da Puggle tare da abinci mai inganci, kasancewar yana da kyau a yi amfani da kayan abinci da aka ƙera musamman don ƙananan tsirrai ko abincin gida a ƙarƙashin jagorancin ƙwararre. Wannan daidaitaccen abinci dole ne a haɗa shi da aikin motsa jiki na yau da kullun, wani abu da za a iya yi da wasanni, yawo ko da'irori.

Dangane da kulawar Puggle dangane da sutura, kawai goge shi mako -mako don fur ɗin koyaushe yana cikin mafi kyawun yanayi, koyaushe yana amfani da buroshi wanda ya dace da gashin ku. Yana da kyau a yi amfani da wannan damar don tsaftace kunnuwan ku da duba yanayin farce, baki da idanu.

Ka tuna cewa wannan nau'in kare yana buƙatar haɗin gwiwa koyaushe. Shi ɗan kwikwiyo ne wanda ke haɓaka haɓaka damuwa idan ba a koyar da shi kaɗai ba, don haka yana da mahimmanci yin aiki akan wannan ɓangaren tun daga farko, musamman idan kun ɗauke shi a matsayin ɗan kwikwiyo.

ilimi: ilimi

Puggle babban kare ne m, mai fita da mDon haka, ana ba da shawarar yin amfani da waɗannan kyawawan halayen don fara zamantakewar ku da wuri -wuri. Don yin wannan, muna ba da shawarar karanta waɗannan labaran dangane da shekarun kare:

  • Sadar da ɗan kwikwiyo yadda ya kamata;
  • Yi zamantakewa da kare babba.

Kodayake aikin zamantakewa yana iya zama mai sauƙi saboda yanayin Puggle, daidai saboda yanayinsa, yana iya zama mafi rikitarwa. kawo karshen yawan haushi ko tare da haɗe -haɗe da ƙari ga iyali. Don kula da duk waɗannan, zaku iya neman taimako daga ƙwararren mai horo wanda zai iya tantance takamaiman shari'ar ku kuma ya ba da shawara da jagororin da suka dace da takamaiman buƙatun kwikwiyo. Koyaya, a gida, zaku iya ɗaukar matakai don guje wa haushi mai yawa.

Ko ta yaya, yakamata a yi horon Puggle ta amfani da dabaru dangane da girmama dabbobi, ba tare da hukunci ko cin zarafin kowane iri ba, wanda, ban da rashin jin daɗi, yana da fa'ida sosai. Ta hanyar waɗannan dabarun, zaku iya koyar da kare ku biyayya ta asali, da ƙarin ilimin ci gaba.

Problemsaya daga cikin manyan matsalolin da mutanen da ke zaune da waɗannan karnuka ke fuskanta yayin ilimantar da su shine wuce gona da iri, abin da ba ya amfanar da su kwata -kwata. Puggle yawanci kare ne mai matukar damuwa, wanda ke yawan yin kuka ko nuna halin tsoro lokacin da ya ji ana tsawata masa. A saboda wannan dalili kuma saboda kamanninta mai daɗi, mutane da yawa sun yanke shawarar yarda, amma ainihin matsalar ba a cikin “jiye -jiyen” kare ba amma a cikin dabarun da ake amfani da su. Har yanzu, muna nuna mahimmancin ilimantar da Puggle, kamar kowane kare, ta hanyar ƙarfafawa mai kyau.

Puggle: lafiya

Puggles na iya nuna adadin abubuwan da aka gada daga jinsin iyaye biyu. Kamar yadda yawanci ke faruwa a cikin karnukan da ba a haifa ba suna bayyana sau da yawa fiye da na karnuka masu tsarki. Wasu daga cikin waɗannan yanayin suna da alaƙa da lafiyar fata, kamar rashin lafiyan ko canje -canje kamar dermatitis da fungi. Don haka, yana da mahimmanci ku sanya ido kan yanayin fata na Puggle kuma ziyarci likitan dabbobi idan akwai rashin lafiya.

Hakanan ana iya sha wahala daga ciwon kunne kuma conjunctivitis, don haka yana da kyau a tsaftace kunnuwa da idanu lokaci -lokaci, ta amfani da samfura na musamman ga kwiyakwiyi. Hakanan, Puggles na iya wahala tsarin numfashi yana canzawa, kamar asma, musamman waɗanda suka fi brachycephalic.

Don kare Puggle ɗinku daga yuwuwar kamuwa da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, yana da kyau a ci gaba da yin allurar rigakafin cutar da ƙwayoyin cuta, bin ƙa'idodin likitan likitan ku. Idan kun ba Puggle duk kulawar da take buƙata da magungunan rigakafin da suka dace, tsawon rayuwarta ya kasance daga shekaru 12 zuwa 15.

A ina ake ɗaukar Puggle?

Idan kun ƙaunaci Puggles kuma kuna son raba gidanku tare da ɗayansu, muna ba da shawarar ku sake karanta wannan labarin tare da mafi mahimmancin hangen nesa. Ta wannan hanyar, zaku iya yin la’akari ko halayen waɗannan ƙanana sun dace da ku, ta yadda ba sa wakiltar matsala, alal misali, batun yawan hayaniya ko rashin yarda da zama kai kaɗai. Idan sun faru, duk waɗannan matsalolin ana iya warware su, amma gyara su yana ɗaukar lokaci, ƙoƙari, da haƙuri.

Muna ba da shawarar komawa zuwa ƙungiyoyin dabbobi da mafaka don tallafi, ta wannan hanyar kuna taimakawa yaƙi da watsi da dabbobi, kuna ba da damar yin farin ciki a cikin dangin ku. Ko da ba su da Puggles a lokacin da kuka ziyarta, kuna iya tambayar ma'aikatan su sanar da ku idan kowane ɗan kwikwiyo mai waɗannan halaye ya bayyana kuma tabbas za su yi farin cikin tuntuɓar ku.