Wadatacce
- Menene Vitamin C?
- Menene bitamin C ga karnuka?
- Sashi na bitamin C ga karnuka
- Yadda za a ba bitamin C ga karnuka
- Illolin Vitamin C na Karnuka
- Zan iya ba da bitamin C ga karnuka
Vitamin C wani micronutrient ne wanda ke cika mahimman ayyuka masu banbanci waɗanda ke kiyaye jikin kare a cikin kyakkyawan yanayi. Yawancin lokaci babu rashi na wannan bitamin, wanda wani ɓangare yana iya haɗa shi da karen da kansa, don haka idan muka ga yana buƙatar kari, koyaushe yakamata mu fara zuwa wurin likitan dabbobi.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, zamuyi bayani yadda bitamin C don karnuka ke aiki - allurai da menene don. Za mu yi bayani dalla -dalla a cikin waɗanne lokuta zai iya zama da amfani da abin da zai faru idan muka wuce adadin sa.
Menene Vitamin C?
bitamin ne micronutrients masu mahimmanci a cikin adadi kaɗan don jikin karen ya samu nasarar gudanar da muhimman ayyukansa. Suna da mahimmanci saboda kare baya iya kera su da kansa daga wasu abubuwan gina jiki. Wannan yana nufin cewa yana da mahimmanci cewa kare ku sami bitamin C a cikin abincin sa.
Ana samun Vitamin C a sifofi biyu: kamar Ascorbic acid, wanda aka fi sani, ko a matsayin dehydroascorbic acid. Karnuka ne ke samar da ascorbic daga glucose. Gabaɗaya, adadin da kuke samarwa na iya wadatarwa don biyan bukatunku, amma zai dogara da abubuwa da yawa.
An raba bitamin zuwa ƙungiyoyi biyu gwargwadon sinadarin da aka narkar da shi. Don haka muna magana ne game da bitamin mai narkewa, wanda za a narkar da shi cikin kitse, da bitamin mai narkewa ruwa, kamar yadda yake tare da bitamin C, wanda muke mu'amala da shi. Kamar yadda sunansu ya nuna, suna narkewa cikin ruwa. A saboda wannan dalili, jiki na iya adana su na dogon lokaci, wanda ke nuna cewa, idan akwai ƙarancin, za a lura da tasirin nan da nan. Haka kuma, ana kawar da waɗannan bitamin a cikin fitsari.
Vitamin C don karnuka zasu shiga cikin matakai daban -daban a cikin jiki. Ainihin, yana da hannu cikin samuwar tsoka, Daga magudanar jini, Daga kasusuwa kuma daga hakora. Bugu da ƙari, yana taimakawa don ɗaukar baƙin ƙarfe daidai kuma yana shiga cikin aikin warkarwa.
Menene bitamin C ga karnuka?
Yawancin lokaci muna danganta bitamin C da sakamako na antioxidant, yakar radicals kyauta da rage lalacewar oxyidative, amma amfani da shi yana ba da wasu fa'idodi masu mahimmanci. Waɗannan sune sanannun fa'idodin fa'idar bitamin C akan jikin kwiyakwata:
- Yana hana bayyanar duwatsu koda.
- Yana fa'ida ga lafiyar fitsari.
- Rage alamun dysplasia na hip.
- Shiga cikin samuwar kashi, kamar yadda ya zama dole ga collagen, wanda shine ɗayan abubuwan da ke cikin kashi da haɗin haɗin nama da dentin.
- ƙarfafawa samar da collagen, wanda kuma yana da mahimmanci don kiyaye fata da jijiyoyin jiki. Saboda haka, bitamin C yana da fa'ida ga karnuka masu rashin lafiyan da dermatitis.
- Tare da wasu bitamin, kamar su E, da ma'adanai kamar selenium, zai iya rage ci gaban cututtukan amosanin gabbai. A matsayin antioxidant, yana jinkirin lalata guringuntsi.
- Taimakawa ga ragewar danniya wanda ke haifar da cututtuka daban -daban, misali, waɗanda ke da alaƙa da hanta. A cikin waɗannan lokuta, bitamin C galibi ana haɗa shi tare da wasu antioxidants.
- Hakanan ana ba da shawarar ga karnuka masu haɗaka ko nuna alamun damuwa.
- A ƙarshe, yana taimakawa a lokuta na zubar da jini wanda ke haifar da rauni.
Hakanan kuna iya sha'awar wannan labarin wanda ke bayanin fa'idodin B-complex ga karnuka.
Sashi na bitamin C ga karnuka
Za a iya ba da isasshen adadin bitamin C don karnuka. ta hanyar abinci ko kari. A wannan yanayin, likitan dabbobi ne kaɗai zai iya ba da umarnin amfani da shi da sashi mafi dacewa da halayen karen mu. Gabaɗaya, zai dogara ne akan wane bitamin C da kuka zaɓa.
Ana iya siyar da kariyar bitamin C don karnuka a cikin ruwa. Miliyoyin da za a yi amfani da su za su dogara ne kan nauyin karen da kuma alamar likitan dabbobi ya rubuta. Hakanan ana iya samun Vitamin C a cikin nau'in kwaya. Adadin da ake buƙata za a kafa shi a cikin sigar ruwa. A cikin duka biyun, ana iya ba shi sau ɗaya ko fiye a rana. Hakanan ana tallata shi azaman maganin allura.
A ƙarshe, bitamin C ba mai ba da rahoto ne na wajibi a cikin abinci, don haka ba za a same shi cikin jerin abubuwan da aka gyara ba. Idan muna sha'awar sanin ainihin bayanai, dole ne mu tuntuɓi masana'anta kai tsaye.
Yadda za a ba bitamin C ga karnuka
Gabaɗaya, ta hanyar zaɓar ingantaccen abinci mai dacewa da mahimmancin yanayi na kowane ɗan lokaci, muna ba da duk bitamin C ga karnukan da suke buƙata. Abincin da ake siyarwa gaba ɗaya yana rufe duk buƙatun abinci mai gina jiki ba tare da ƙara ƙarin kari ba. Hakanan, akwai Vitamin C kare abinci wanda za a iya haɗa shi cikin abinci. Wadannan sun fice:
- Viscera, kamar hanta.
- da yawa 'ya'yan itatuwa, kamar gwanda. Yana da kyau a ambaci lemo, lemu ko strawberry a matsayin 'ya'yan itatuwa tare da bitamin C don karnuka, duk da haka, ba duk karnuka suke son su ba saboda ƙanshin su da ƙanshin su, wanda wani ɓangare ne na ƙanshin da suka fi ƙiyayya.
- kayan lambu kamar broccoli.
- Faski.
Nemo a cikin wannan bidiyon wanda shine mafi kyawun 'ya'yan itace don karnuka, wasu daga cikinsu suna da yawan bitamin C:
Illolin Vitamin C na Karnuka
Kamar yadda aka riga aka ambata, bitamin C, kasancewar ruwa mai narkewa, ana samun sauƙin kawar da shi ta hanyar fitsari, don kada ya taru a jiki. Yana kaiwa ƙofar jikewa kuma, a wannan lokacin, ana kawar da shi ba tare da canje -canje ta kodan ba. Sabili da haka, amfani da shi, koda kuwa a wani lokaci shawarar da aka ba da shawarar ta wuce, ba zai yi mummunan sakamako ga kare ba.
A ƙarshe, bitamin C yana da ƙarancin guba kuma ana ɗaukarsa a zahiri mara lahani. Babbar matsalar da za a iya haifar ita ce, zubar da rarar zai sanya acid ɗin fitsari. A gefe guda, a cikin allurai masu yawa, suna iya haifar da gudawa, wanda zai tsaya da zaran an cire yawan wannan bitamin.
Zan iya ba da bitamin C ga karnuka
Yana da mahimmanci a gare ku ku sani cewa kowane nau'in magunguna da kari da muke sha an gwada su akai -akai don a ci su kuma su ba da fa'ida ga lafiyar mu. Bayar da irin waɗannan magunguna ga wasu nau'in, kamar karnuka, na iya zama wani abu mai hatsarin gaske.
Koyaya, idan ku, kamar dubban mutane, ku tambayi kanku: bayan haka, zan iya ba da bitamin C ga karnuka? Na'am Ku sani cewa mai yiyuwa ne, amma an bada shawarar yin magana da likitan dabbobi da farko. Wannan ya kamata a yi kawai a ciki takamaiman yanayi da kuma bayan tantance ƙwararru.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Vitamin C don karnuka - allurai da menene, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.