Husky Cat: Sanadin da Alamomin Gargadi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Husky Cat: Sanadin da Alamomin Gargadi - Dabbobin Dabbobi
Husky Cat: Sanadin da Alamomin Gargadi - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Kodayake suna sadarwa musamman ta hanyar yaren jiki, kuliyoyi kuma suna iya fitar da sautuna daban -daban, waɗanda zasu iya samun ma'anoni daban -daban dangane da yanayin lafiya, mahallin da motsin kowane farji. Daga purr mai taushi zuwa meows mai ƙarfi, akwai sautuka da yawa waɗanda kuliyoyi ke amfani da su don sadarwa tare da masu kula da su a kullun.

Don haka, yana da mahimmanci mai koyarwa ya sani kuma ya san yadda ake yin aiki yayin gano cewa cat ɗinku yana yin abin mamaki ko kuma ba zai iya fitar da sauti ba. Wata kyankyasar ƙanƙara tana iya fama da matsalar lafiya wanda, idan ba a bi da ita daidai ba, na iya cutar da lafiyar farji.

Don haka, idan kuka ga cat ɗinku ba zai iya yin al'ada ba, yana da mahimmanci ku kai shi wurin likitan dabbobi da sauri. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal ku ma kuna iya sanin manyan haddasawa da alamomin faɗakarwa waɗanda ke iya haifar da maciji mai tsini. Ci gaba da karatu!


Cats mai haushi saboda na yi yawa

Cats gabaɗaya an san cewa suna da ɗimbin kwanciyar hankali da halaye masu zaman kansu fiye da karnuka. Koyaya, gaskiyar ita ce kowace farji tana da halaye na musamman da na musamman, waɗanda ke da alaƙa ba kawai da gado na gado ba, har ma kuma galibi, tare da ilimi da yanayin da kowane malami ke bayarwa.

Wasu kuliyoyi a zahiri sun fi magana da aiki fiye da sauran, suna kula da yin ƙarin amfani da sautunan murya don sadarwa tare da danginsu, tare da sauran kuliyoyi, dabbobi da abubuwan motsa jiki a kusa da su. Koyaya, turawa na iya wuce gona da iri a cikin takamaiman yanayi, kamar a faɗa da wasu maza don yanki ko don jawo hankalin mata cikin zafi.

Ko da kuwa takamaiman dalili, a cat yana yin yawa ko da tsananin ƙarfi yana iya ƙarewa da tsatsa. Kamar tare da mutane, kuliyoyi na iya fuskantar lokacin jin zafi bayan sun shafe sa'o'i da yawa suna yin girbi, misali. A wannan yanayin, haushi kawai alama ce cewa larynx na kyanwar tana buƙatar hutawa bayan tsawon lokacin jikewa.


Cat tare da m meow saboda kumburin laryngeal

Cats na iya fitar da sautuka iri -iri godiya ga tsokar da ke cikin makoshi a haɗe da iskar da ake samu a waje. Lokacin da tsokar maƙogwaro ta zama kumbura da kumbura, kyanwar na iya fara yin al'ajabi ko ma ta kasa yin sautin muryar ko da yaya take ƙoƙarin bayyana bakinta don yin hakan.

A mafi yawan lokuta, zazzaɓi yana ɓacewa a zahiri cikin kwanaki uku ko huɗu. Duk da haka, da laryngitis a cikin cats yanayi ne mai kamuwa da cuta wanda yawanci yana buƙatar kulawar dabbobi. Don haka, idan kun lura cewa cat ɗinku yana da haushi, mafi kyawun abin da za ku yi shi ne ku kai shi asibitin dabbobi don tabbatar da ganewar cutar da fara magani da wuri -wuri.

Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don hana abubuwan haɗari waɗanda zasu iya sauƙaƙe haɓaka yanayin kumburi. Don hana laryngitis a cikin kuliyoyi, manufa ba shine a bar farji ya fallasa kansa ga sanyi ko cin ruwa mai sanyi ko abinci ba. Hakanan yana da mahimmanci don hana cat ɗinku shiga faɗa ko gudu daga kan titi don bin mata da zafi.


cat meowing m da sanyi

Kamar yadda muka ambata a cikin gabatarwar, kuruciyar husky na iya fama da matsalolin lafiya daban -daban. A lokuta mafi sauƙi, mura ko mura na iya haifar da kumburi da kumburi a cikin makogwaro, yana sa farji ya fara meow abin mamaki da kuma nuna wasu alamomi kamar atishawa, rashin cin abinci, lalacewar gaba ɗaya, da zazzabi.

Lokacin da kuka lura da alamun farko na mura ko mura a cikin cat ɗinku, yana da matukar mahimmanci kada ku yi watsi da su kuma ku hanzarta kai shi wurin likitan dabbobi don gujewa ƙarin rikitarwa. Ka tuna cewa lokacin da mura ko mura ba a warkar da su sosai ba, zai iya haifar da ƙarin rikitattun cututtuka, kamar ciwon huhu a cikin kuliyoyi.

Don hana lafiyar farjinku daga kamuwa da waɗannan cututtukan, ba da fifikon maganin rigakafi. Baya ga kai farji ga likitan dabbobi aƙalla sau ɗaya ko sau biyu a shekara, kiyaye ɗan littafin alurar riga kafi da jiyya don parasites na ciki da na waje har zuwa yau. Hakanan bayar da cikakken abinci mai daidaitawa, wanda ke biyan bukatun abinci gaba ɗaya na kowane matakin rayuwar dabbobin ku kuma yana guje wa bayyanar da yanayin yanayi mara kyau.

maci mai tsini da shaƙewa

Wani abin da zai iya haifar da kumburi a cikin kuliyoyi shine kasancewar jikin ƙasashen waje a cikin numfashi ko narkewar abinci. Kodayake waɗannan yanayin sun fi yawa a cikin karnuka saboda sun fi son haɗama, kuliyoyi na iya hadiye ko shaƙe abubuwan da a ƙarshe za su iya shiga cikin trachea, pharynx, esophagus ko larynx.

Daga cikin alamomin daban -daban da za su iya bayyana a cikin waɗannan yanayi, ɗaya daga cikin manyan shine kyanwar kullun tana tari kamar tana shaƙa tana ƙoƙarin fitar da jikin baƙon daga jikinta. Bugu da kari, farjin ba zai iya yin gumi ba, kuma, a cikin mawuyacin hali, wahalar numfashi na iya kasancewa.

Lokacin ganin ku cat tare da m meow da tari, kada kuyi tunani sau biyu game da kai shi wurin likitan dabbobi. Yana da matukar mahimmanci cewa fitar da jikin na waje ana gudanar da shi ta hanyar sarrafawa ta hanyar ƙwararre, yana guje wa duk wani rauni da zai iya cutar da lafiyar mai haƙuri. dabbar gida. Don guje wa waɗannan yanayi masu rikitarwa, tuna kar a bar abubuwa masu guba, samfura da abubuwan da ke kusa da dabbar ku.

Fushi a cikin kuliyoyi yana haifar da kumburi

Cats mai haushi yana gabatar da alamomi kamar zazzabi, amai, bacin rai, hali mara kyau, asarar nauyi, asarar ci, raunin jiki, ƙin ruwa, da sauransu. Har ila yau, yana gabatar da mawuyacin yanayi kuma, sakamakon haka, tsutsa. A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci a kula da waɗannan abubuwan alamun da cat ɗinku ke nunawa don kyankyasai na iya zama ko dai sanyi mai sauƙi ko rashin lafiya mai tsanani kamar rabies.

macen ta yi kururuwa saboda damuwa

Kamar mutane, kuliyoyi na iya haifar da mummunan tasiri ta hanyar damuwa akan lafiya. Gabaɗaya, cat mai damuwa yana nuna ɗabi'ar da ta fi ƙarfin hali, na iya yin yawa da ƙarfi, kuma yana iya zama mai ɗaci. Wannan ɗaya ne kawai daga cikin alamun damuwa da yawa waɗanda ke shafar halayen kyanwa kuma yana iya haifar, a tsakanin sauran abubuwa, zuwa haɓaka tashin hankali.

Abubuwan da ke haifar da Matsalar Matsala

Gabaɗaya, cat ɗin da ke cikin damuwa yana rayuwa mai zama a cikin yanayin da ba a shirye ya motsa jikinsa da tunaninsa ba. Sabili da haka, ɗayan mafi kyawun hanyoyin hana damuwa shine samar da wadataccen yanayi don dabbobin ku, tare da kayan wasa, wasanni da abubuwan motsa jiki waɗanda ke ba su damar motsa jiki da jin daɗi ko da suna gida ɗaya.

Akwai wasu abubuwa da yawa waɗanda ke sa cat ya jaddada cewa masu ƙila ba za su iya lura ba. Hakanan, yana da mahimmanci a san cewa wasu cututtukan da ke haifar da ciwo ko suna tasiri kai tsaye ga jijiyoyin kuliyoyi, gami da rikicewar rayuwa, na iya haifar da canje -canje na ɗabi'a a cikin pussies kuma yana haifar da haɓaka damuwa.

Don haka, idan kun lura cewa dabi'un karen ku sun canza ko kun gano wasu alamu masu ban mamaki a cikin halayen sa, kada ku yi jinkirin tuntuɓi likitan dabbobi da sauri don duba lafiyar lafiyar dabbar ku.

Kalli bidiyon mu na YouTube tare da Abubuwa 11 da ke sa katsewar damuwa:

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.