Rabbit dewormers - Mafi kyawun samfuran tsutsotsi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Rabbit dewormers - Mafi kyawun samfuran tsutsotsi - Dabbobin Dabbobi
Rabbit dewormers - Mafi kyawun samfuran tsutsotsi - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Gidaje da yawa suna da kamfanin zomo. Kodayake ba ta yi kama da wannan ba, wannan ɗan ƙaramin dabba na iya ɗaukar parasites na ciki da na waje, har ma yana haifar da zawo a cikin zomaye. Bugu da ƙari, zomo na iya yada cututtuka ga mutane. Don haka mahimmancin sanin samfura da hanyoyin tsutsar zomaye, gami da kafa kalandar deworming wanda zai iya yin rigakafin.

Dowworming, alurar riga kafi, haifuwa, madaidaicin abinci mai gina jiki da samar da yanayi mai dacewa zai zama ginshiƙan lafiyar zomon mu. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, bari mu mai da hankali vzomo hermitage - mafi kyau deworming kayayyakin. Kyakkyawan karatu!


Shin wajibi ne a yi amfani da dewormer don zomaye?

Haka ne, suna buƙatar tsutsotsi kuma wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a yi amfani da dewormer don zomaye. Waɗannan furry na iya samun ƙwayoyin cuta na waje da na ciki, har ma da zomaye na iya watsa cututtuka ga mutane. Don haka, yana da mahimmanci, don kuɓutar da mu daga matsalolin da za su iya yin muni, kamar gudawa a cikin zomaye, cewa abin da za mu fara yi da zarar mun ɗauki abokin aikinmu shi ne mu kai shi wurin likitan dabbobi don a duba shi, sai dai idan sun sun ba mu cikakken bayani game da matsayin lafiyar su. Yana da matukar wahala ga zomo wanda koyaushe yana gida don siyan wani nau'in m m, duk da haka, yin taka -tsantsan yana da mahimmanci.

Shin zomo yana da ƙura?

Ee, zomo na iya samun ƙura. Duba rigar su da fatar jikin mu, zamu iya lura da kasancewar ko rashin parasites kamar ƙwari, ƙwari ko kaska, da raunuka ko alopecia waɗanda zasu iya ba da shawarar wanzuwar mites waɗanda ke haifar da cututtuka kamar scabies. Hakanan, tare da samfurin kumburin zomo ta hanyar shigar da ma'aunin zafi da sanyio a cikin dubura, yana yiwuwa a duba ƙarƙashin microscope don tsutsotsi na hanji daban -daban ko coccidia. Don haka, zai yuwu a rarrabe wane nau'in tsutsotsi don zomaye su yi amfani da su, tare da yin nazarin ko akwai buƙatar tsutsar ciki ko ta waje.


A ƙasa za mu lissafa mafi kyawun dewormers don zomaye da hanyoyin zuwa deworm waɗannan furry, bisa ga tsarin gudanarwarsa. Yana da mahimmanci mu sani cewa a halin yanzu muna da samfuran da ke aiki da ƙwayoyin cuta na ciki da na waje, wanda ke sauƙaƙa amfanin su.

A cikin wannan labarin na PeritoAnimal za ku iya koya game da cututtukan da suka fi yawa a cikin zomaye. Kuma a cikin hoton da ke ƙasa, zaku iya ganin furry wanda ke kewaye da kumburin zomo.

Ciwon ciki a cikin zomaye

Idan muna magana game da tsutsotsi na ciki a cikin zomaye, muna ma'amala, saboda haka, tare da nau'ikan magunguna guda biyu masu yuwuwar zomaye: kwayoyi da syrups, azaman samfuran don wannan manufar dole ne a cinye su don samun tasiri. Don haka, ya fice daga cikin mafi kyawun dewormers don zomaye Fenbendazole.


Dukansu gabatarwa galibi ana amfani dasu don yaƙar parasites na ciki. Ana ba da shawarar a cire tsutsar zomaye sau biyu a shekara tare da samfuri mai faɗi, sai dai idan an sami wasu ƙwayoyin cuta da ke buƙatar takamaiman magani.

Don zaɓar gabatar da maganin zomo, ko kwamfutar hannu ko syrup, ban da sinadarin da yake aiki kuma, saboda haka, nau'in da yake aiki da shi, dole ne mu yi la'akari da sauƙi na gudanar da dewormer a cikin zomo. Ya kamata mu sani cewa syrups na iya buƙatar kwanaki da yawa na ci gaba da gudanar da mulki kuma a bayyane yana da mahimmanci cewa zomayen mu su cinye su.

Yadda za a ba da syrup ga zomo:

  • Nemi taimako, saboda a tsakanin mutane da yawa yana iya zama mafi sauƙin magance dabba, musamman idan ba mu da ƙwarewa, muna fargaba ko zomo ɗinmu ba shi da kwanciyar hankali ko ya ƙi shan magani. Ka tuna cewa idan saboda damuwar da aka haifar, dabbar ta fara motsawa da kuzari, wannan na iya haifar da babbar illa har ma ya ƙare rayuwarsa ta hanyar nuna kulawa ko bugawa. Ka tuna cewa zomaye suna da hankali sosai.
  • Don ba da dewormer ga zomaye: yayin da dabbar take kan ƙafa huɗu, yi ƙoƙarin barin sirinjin da ke kusa don ganin idan ta kusanto da kanta kuma ba lallai bane a riƙe ta. Idan hakan bai yi aiki ba, gwada matakin da ya gabata.
  • Yi amfani da tawul da za ku nade zomo, ku bar kanku kyauta. Makasudin shine hana shi motsi da amfani da ƙafafunsa. Babu wani yanayi da ya kamata ku yi amfani da ƙarfi, ya kamata mu riƙe shi da ƙarfi da sannu.
  • Shirya duk abin da muke buƙata a shirye kuma a kusa don haka kada mu tsawaita lokacin.
  • Wasu zomaye na iya amfana daga ba su magunguna a lokaci guda don su iya haɗa shi cikin ayyukansu na yau da kullun. Sabanin haka, wasu na iya zama masu fargaba idan sun gane abin da ke jiran su, don haka yana iya zama kyakkyawan ra'ayin canza lokacin gudanarwa don haka amfani da abin mamaki.
  • Bayan shan magani, bar shi ya koma wurin shiru. Hakanan zamu iya kuba da lada da so.

Magani ga zomaye - yadda ake ba su kwaya:

  • Yana iya zama mai kyau don tsarma su da ɗan ruwa kuma a sarrafa su da sirinji
  • Wani zaɓi kuma shine sanya su cikin abincin da kuka fi so.
  • Wasu zomaye suna iya cin su kai tsaye, don haka ba zai zama mai raɗaɗi a gare su ba.
  • Yana da mahimmanci. a ba su ruwan ta gefen bakin, goyan bayan sirinji a bayan hakora da lura da adadin, saboda bai kamata mu ba su samfurin gaba ɗaya ba. Wannan zai hana su shaƙewa.

Deworming na waje a cikin zomaye

A cikin wannan rukunin, an gabatar mana da mafi kyawun dewormers na zomaye a cikin nau'in bututu da fesawa. Mun haskaka da selamectin. Hakanan zamu iya haɗawa a cikin wannan rukunin magunguna waɗanda ake gudanarwa ta allurar subcutaneous, kamar Ivermectin, wanda yawanci likitan dabbobi ke gudanarwa a ofishinsa. Don haka, shawararmu ita ce amfani:

  • selamectin
  • Ivermectin

Kamar yadda yake a sashin da ya gabata, zaɓin mafi kyawun samfuri zai dogara, ban da yanayin aikin sa, akan halayen zomo ɗin mu. Misali, hayaniyar feshin na iya zama mai tayar da hankali ga wasu zomaye, don haka za a fi yin haƙuri da pipette. Duk da haka, da wari mara dadi na iya damun wasu zomaye. Don haka, zamu iya bin dabarun da muka bayyana a sashin da ya gabata.

Hakanan kuna iya sha'awar wannan labarin akan alluran zomo.

Nemo likitan dabbobi

A ƙarshe, kada mu manta cewa likitan dabbobi zai kula da samar mana da cikakken bayani game da mafi kyawun samfuran don tsutsotsi na zomaye. Wannan ƙwararren zai nuna mafi kyawun zaɓuɓɓuka, da zarar an gano ƙwayoyin cuta waɗanda dole ne mu yi yaƙi da su. Zai kuma kasance mai kula da bayyana mana hanyoyin gudanarwar. Kada mu taɓa yin maganin zomo ɗin mu ba tare da takardar likitan dabbobi ba kuma ba tare da samfurori ga sauran nau'in ba.

Kuma idan kuna kula da zomo, tabbas kuna mamakin ko yana son ku a madadin, daidai? Don haka kar a rasa wannan bidiyon don taimaka muku sanin idan zomonku yana son ku:

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Rabbit dewormers - Mafi kyawun samfuran tsutsotsi, muna ba da shawarar ku ziyarci sashinmu na Deworming da Vermifuges.