Abvantbuwan amfãni na ptaukar Ƙanwa

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Abvantbuwan amfãni na ptaukar Ƙanwa - Dabbobin Dabbobi
Abvantbuwan amfãni na ptaukar Ƙanwa - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Lokacin da muke tunanin ɗaukar dabbobin gida, shakku da yawa suna tasowa, gami da cat ko kare, babba ko ƙarami, waɗannan su ne wasu daga cikin tambayoyin da masu yawa ke da su. A PeritoAnimal muna son taimaka muku yanke shawara mafi kyau, don ku iya ɗaukar dabbar cikin nutsuwa. Idan kun yanke shawara akan cat akan kare, ku sani cewa akwai wasu fa'idodin ɗaukar ɗan kyanwa, musamman idan akwai yara a cikin dangin ku, saboda za su fi jin daɗin sa yayin da suke koyo.

Baya ga yin magana game da fa'idodin da ke cikin wannan labarin, za mu kuma yi magana game da bambance -bambancen da ke da alaƙa da babba babba kuma, za ku ga yadda za ku kai ga ƙarshe mai ban sha'awa, duka idan kun riga kuna da kyanwa a matsayin dabbobi kuma idan kun su ne mafari mai shi.


Ta yaya za ku zama iyaye masu kula da kyau?

Akwai wasu sharudda waɗanda dole ne a yi la’akari da su don gujewa wasu sakamako, galibi suna da alaƙa da ci gaban jiki da tunani. A duk lokacin da zai yiwu, ya kamata a sanar da ku don sanin lokacin da za a iya raba kittens da mahaifiyarsu. Ana ba da shawarar a nisanta kanana daga mahaifiyarsu kawai daga makonni 6 da haihuwa.

Kodayake yana da jaraba sosai kuma wataƙila kuna so ku tayar da jariri tun yana ƙarami ta hanyar ciyar da shi da kwalbar madara, ya kamata ku sani raba shi kafin lokacin mahaifiyarsa ya samu mummunan sakamako don lafiyar ku kuma yana iya ƙarfafa fitowar matsalolin ɗabi'a.

Rage rabuwa da kittens

Don ingantaccen ci gabanta, yakamata mu girmama shekarun ƙaramin, kodayake wani lokacin yanayi yana sa mu yi wasa da iyayen ɗan ƙaramin yaro. Ko saboda mahaifiyarsa ta mutu ko kuma saboda mun same shi an yashe shi a kan titi.


Abu na farko da za a yi la’akari da shi shine ƙoƙarin lissafin shekarunka, kamar yadda watan farko na rayuwa yake da mahimmanci. Don wannan, zaku iya kai shi wurin likitan dabbobi don jagora da jagora a cikin wannan sabon ƙalubalen. Ko ta yaya, a ƙasa za mu ba ku ɗan jagora don shiryar da ku:

  • Tsakanin kwanaki 10 - 12 na shekaru: zai buɗe idanunku, kafin hakan zai yi rarrafe kawai. A wannan lokacin, ya fara bincika da tafiya mara kyau.
  • Tsakanin kwanaki 14 - 20 na shekaru. daga kwanaki 20 makoki da canines za su bayyana.

Wannan bayanin don jagora ne kawai, don haka yana da mahimmanci koyaushe shawarwarin ƙwararru su jagorance ku. Abin da ba za mu iya kasawa ba shine ƙarami ba zai iya thermoregulate ba zafin jikin ku, don haka ya zama dole duk inda kuke da zazzabi mai ɗorewa na digiri 28. Lokacin da 'yan kwikwiyo suke tare da mahaifiyarsu, ita ke da alhakin zafin su, amma idan hakan ba zai yiwu ba, dole ne ku zama masu alhakin samar da kulawar da ta dace ga kyanwa.


Karba yar kyanwa a gida

Ofaya daga cikin manyan fa'idodin ɗaukar kyanwar kyanwa ita ce duba shi girma, koya masa gwargwadon dandano mu kuma daidaita shi gwargwadon iyawa ga danginmu na ɗan adam. Za ku fara gano wasannin tare da shi, koyaushe kuna girmama nufinsa da son sani yayin koyo. Kafin karɓar karnuka a gida, yana da mahimmanci ka shirya zuwanka da siyan mai sanyaya ruwa, abinci, kayan wasa da gado.

Koya wa yaranku cewa kwikwiyo ba abin wasa ba ne

Idan akwai yaro a gidanka, to kuna da ƙarin sadaukarwa, koya wa yaranku su girmama ku a matsayin mai rai, ku koya musu cewa ba kawai wani abin wasa ba ne. Kada su yi amfani da shi azaman abin wasa ko cutar da shi. Yara yawanci suna fahimtar wannan sosai kuma, gwargwadon shekarunsu, waɗannan alkawura ne da za mu iya cusawa yaranmu ilimi.

Hanya ɗaya ce ta mai da hankali da inganta alaƙarku da sauran yara, tunda lokacin da kuka gayyaci abokai gida za su bayyana musu yadda yakamata su danganta ɗan kwikwiyo da kayan wasan yara da za su iya tare da shi. Bugu da kari, shi ma yana karfafa garkuwar jikin yaranmu, yana raguwa, musamman rashin lafiyan.

Tsofaffi fa?

Kamar yadda muke haskaka fa'idar da yaranmu ke da ita don samun ɗan kyanwa don koya musu yadda ake kula da wannan dabbar, haka ma take faruwa lokacin zaɓar shekarun feline ga tsofaffi. Wannan yawanci yana haifar da rashin tabbas da fargaba yayin tunani akan ko ya dace a ɗauki ɗan kyanwa. Yana da mahimmanci ku yi magana da mutane sosai, kamar yadda sau da yawa mafi kyawun zaɓi shine babban balagagge wanda ke tare da su kuma baya haifar da jajircewa sosai a lokacin halittar su.

Ka tuna cewa ...

  • dole ne ku girmama ku lokacin zamantakewa don haɓaka madaidaicin ɗabi'a (kusan makwanni 8 da haihuwa).
  • kar ku mutunta shi, ka tuna cewa wannan fishi ne.
  • ya kamata ku sani bukatun abinci da tsafta.
  • Zaɓi cat mai dogon gashi kawai idan kuna da lokaci don goge shi, in ba haka ba gajeren gashi ya fi kyau.
  • shirya gidan kafin karamin ya iso.
  • Tallacewa alama ce ta ƙauna kuma ƙaramar ƙaunarka za ta kasance mai godiya koyaushe.