Magani na gida don karnuka marasa ruwa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
15 minutes Lymphatic Drainage, Full Face Lifting Massage EVERYDAY
Video: 15 minutes Lymphatic Drainage, Full Face Lifting Massage EVERYDAY

Wadatacce

DA rashin ruwa yanayi ne da zai iya faruwa a cikin karnuka lokacin da suke kawar da ruwa mai yawa fiye da yadda suke ci kuma wannan na iya faruwa a ƙarƙashin yanayi daban -daban (gudawa, amai, bugun zafi ...). Ban da kasancewa abu mai mahimmanci, yana iya zama gaggawa na dabbobi, saboda matsanancin yanayin bushewar ruwa na iya yin illa ga rayuwar dabbar.

Don kula da wannan yanayi mai haɗari da wuri -wuri kuma yadda ya dace, yana da mahimmanci mai koyarwa ya koya don gane waɗancan yanayi wanda rashin ruwa na canine zai iya faruwa, da kuma alamun da ke nuna ƙarancin matakin ruwa.


Yin maganin wannan yanayin na iya zama mai sauƙi muddin ba matsanancin bushewar ruwa ba ne. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal mun yi bayani yadda ake yin serum na gida don karnuka marasa ruwa da duk abin da kuke buƙatar sani game da batun.

Dalilai da Alamomin Ruwan Canine

Kamar yadda muka ambata da farko, rashin ruwa yana faruwa lokacin da ruwan da aka cire ya wuce ruwan da dabbar ta sha, wannan yawanci yana faruwa idan amai da gudawa, haka kuma a yanayin zafi sosai wanda zai iya haifar da bugun zafi.

Matsalolin koda na iya haifar canine dehydration. Baya ga wasu yanayi kamar zazzabi, alal misali, wanda ba koyaushe yana samun bushewar ruwa a matsayin babban alama ba, amma yana iya sa kare ya ci kaɗan kuma ya sha ruwa kaɗan.

Alamomin Kare Mai Ruwa

Kai mafi yawan alamomin rashin ruwa sune kamar haka:


  • Rashin fatar fata;
  • Dum mai bushewa;
  • gishiri mai kauri;
  • Busasshen harshe;
  • Rashin kuzari da ƙarfin hali;
  • Fitsari mai duhu;
  • Rashin ci;
  • Raguwa (rashin tausayi);
  • Ido mai zurfi (a lokuta mafi tsanani).

Wani alamar da za ta iya faɗakar da mu ita ce Ƙara lokacin sake cika capillary, wannan yana nufin cewa lokacin latsa ɗaya daga cikin kwandon kwikwiyo, yana ɗaukar lokaci mai tsawo don dawo da tsohon launi, wanda ke nuna raguwar samar da jini.

Wani gwaji mai sauƙi wanda zai iya nuna kare mai bushewa shine cire fata daga bushewa (saman wuya) tsakanin yatsun hannu da saki. A cikin karen lafiya wannan fatar dole ne ta koma inda take ta asali kuma ta yi siffa cikin sauri (elasticity skin), alhali a cikin karyayyen kare wannan fata tana ɗaukar tsawon lokaci kafin ta dawo.


Daga wannan gwajin yana yiwuwa a sami ra'ayin mahimmancin lamarin kuma a ɗauki mataki da wuri:

Digiri na bushewar canine

  • Babu alamun bayyane: a cikin ƙananan lokuta sau da yawa (kasa da kashi 4%) karnuka da kyar suna nuna alamun rashin ruwa kuma wannan tsinkaye na iya zama mafi ɗabi'a da na gida magani ga kare zai iya zama madadin.
  • Lokacin da fatar jiki ta bushe ya ɗauki ɗan lokaci don murmurewa, wannan ya riga ya fara tsakanin 5 da 6% na canine dehydration.
  • Lokacin da gaskiyar cewa fata yana ɗaukar lokaci don murmurewa ya riga ya bayyana, wannan za a iya la'akari da shi a tsakanin 6 da 8% na rashin ruwa.
  • Idan, ban da alamar murmurewar fata, ku ma kuna lura da busasshiyar fata da ƙwallon ido, wannan ya riga ya daidaita tsakanin 8 da 10% rashin ruwa.
  • Idan kun lura da kumburin mucous, ƙusoshin sanyi, ban da alamun da suka gabata, kare ya riga ya shiga firgici. Wannan yana da mahimmanci kuma yana daidaitawa kumatsakanin 10 zuwa 12% rashin ruwa a cikin kare.
  • Lokacin girgiza yayi tsanani kuma akwai hadarin mutuwa dehydration ya riga ya tsakanin 10 zuwa 15%, kuma daga kashi 15% ba a ƙara yin la’akari da wannan rashin ruwa

Cikin yar tsana yar tsana rashin ruwa ya fi tsanani kuma koyaushe lamari ne na gaggawa na dabbobi. Karamin karnuka, yana da haɗari ga bushewar ruwa kuma mafi girman haɗarin rayuwa. Alamar mafi sauƙi don ganewa a cikin waɗannan lamuran kwiyakwiyi shine busasshen baki, fata mara ƙyalli da kuma a raunin gaba daya. Kuna iya ganin wannan lokacin da kuka ba shi yatsa don tsotsa kuma kada ku ji matsin tsotsan.

Me yasa magani na gaggawa don rashin ruwa?

A cikin karyayyen kare, asarar ruwan jiki yana haifar da asarar electrolyte. Electrolytes sune ma'adanai tare da cajin wutar lantarki waɗanda ke cikin jini har ma da sauran ruwa, suna cika mahimman ayyuka kamar ƙa'idar pH, shiga cikin halayen halayen sunadarai da yawa.

Rashin isasshen lantarki zai iya fassara zuwa canji a cikin ma'aunin acid-base (pH) da canji na halayen sunadarai da yawa. Kasancewa a hankali cewa duk abin da ke cikin ilimin kimiyyar lissafi ana sarrafa shi ta hanyar halayen sunadarai, asarar abubuwan lantarki na iya haifar da jikin karen da ya bushe cikin mummunan yanayin rashin daidaituwa wanda ke jefa rayuwarsa cikin haɗari.

Za'a iya jujjuya lamuran rashin ruwa kawai ta hanyar shan ruwa (idan ya yi amai kaɗan ko ya daɗe ba tare da shan ruwa ba a rana mai zafi, alal misali) da maganin gida don kare mara lafiya. Wannan shine dalilin da ya sa kulawa da dabbobi yana da mahimmanci don magance ainihin dalilin bushewar ruwa kuma ku guji ko riga ku bi da alamun alamun wannan yanayin. Ya kamata a yi amfani da maganin kare gida na gida yayin da kake a wurin likitan dabbobi.

Zan iya ba da kari ga kantin magani?

Ee.A cikin kowane kantin magani za mu iya samun maganin saline don tsabtace ruwa wanda kuma za a iya ba wa dabbobinmu, kamar kare saline bayani amma idan ba ku da wannan yuwuwar, zaku iya yin maganin kare na gida da kanku. Duba girke -girke a ƙasa.

Yadda ake yin serum kare na gida

da za yi na gida magani ga karnuka za ku buƙaci:

  • 1 lita na ruwan ma'adinai na halitta;
  • 3 tablespoons na sukari;
  • 1 teaspoon gishiri;
  • 1/2 teaspoon na yin burodi soda;
  • Ruwan rabin lemun tsami.

Yadda ake shirya serum kare na gida

  1. Tafasa lita na ruwa;
  2. Idan ya fara tafasa, kashe wuta sannan a zuba ruwan a cikin akwati da ba filastik ba.
  3. Ƙara duk sauran sinadaran da haɗuwa da kyau.

Wannan maganin kare na gida yakamata ya maye gurbin ruwa da yana ɗaukar sa'o'i 24. Don haka, gobe kuna buƙatar cire abin da bai sha ba kuma ku canza ruwa.

Ka tuna cewa yawan ruwan yau da kullun ya bambanta gwargwadon abincin sa (rigar abinci ko a'a), amma kuma ta nauyi da adadin abincin da karen ya shiga. A cikin labarin game da yawan ruwan da kare ya kamata ya sha kowace rana muna bayyana wannan lissafin.

Kare na yana da gudawa, zan iya ba da magani na gida?

Don fahimtar lokacin da kuke iya gida magani ga kare da zawo Yana da mahimmanci a san musabbabin hakan tunda, kamar yadda aka bayyana, bushewar ruwa sakamakon wannan yanayin ne. Kare mai fama da zawo yana buƙatar ci gaba da ruwa don kada yanayin ya ci gaba. Don haka, idan kun lura da ƙarancin bushewar ruwa, kuna iya ba da magani ga kare da zawo, amma yana da mahimmanci ku san musabbabin matsalar kuma ku yi maganin ta daidai.

Magunguna na gida don karnuka da gudawa suna faɗa da ƙarancin bushewar ruwa kawai. Likitan dabbobi zai sami damar wuce madaidaicin ganewar asali wanda zai iya ƙunsar daga magungunan gida don zawo na kare har magunguna, dangane da mataki da sanadin.

A lokacin jiyya na gida kare magani

Labari mai ba da labari ba shine madadin ganewar dabbobi da magani ba. Sabili da haka, a ƙaramin alamar ƙarancin ruwa na canine, koyaushe kuyi la'akari da cewa:

  • Akwai cututtukan canine da yawa (matsalolin koda, bugun zafi, maye ...) wanda zai iya haifar da bushewar ruwa, don haka yana da mahimmanci ku ɗauki karen ku zuwa likitan dabbobi don yin wannan binciken.
  • Jiyya ta gida tare da maganin sake zagayowar ruwa ba maye gurbin sa ido na likitan dabbobi ba.
  • Idan alamun rashin ruwa sun yi ƙarfi kuma dabbar ta yi rauni sosai, ya kamata ku je wurin likitan dabbobi da gaggawa, tunda a wasu lokuta ya zama dole a maye gurbin ruwa ta hanyar intravenously.
  • Idan ɗanku bai sha whey ba, yakamata ya je wurin likitan dabbobi da wuri don sake shayar da shi ta wasu hanyoyin.

Kuna so ku guji bushewar ruwa a mafi kyawun ranakun shekara? Hana wannan yanayin tare da waɗannan nasihu 10 don rage zafi a cikin karnuka!

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.