Shiba Inu

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Another Exchange Freezes Shiba Inu Coin and all Assets... Will This Crypto Bounce Last?
Video: Another Exchange Freezes Shiba Inu Coin and all Assets... Will This Crypto Bounce Last?

Wadatacce

Idan kuna tunanin ɗaukar a shiba inu, ko kare ko babba, kuma kuna son sanin komai game da shi, ya zo wurin da ya dace. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna ba ku duk bayanan da yakamata ku sani game da wannan ɗan ƙaramin kare na Jafananci. Ciki har da halayenta, girmanta ko kulawa da ake buƙata.

shiba inu daya daga cikin tsoffin tsirrai na Spitz a duniya. An samo hotuna a cikin kango daga 500 AD kuma sunansa a zahiri yana nufin "ƙaramin kare". Yana da irin, a gaba ɗaya, yana da ƙauna sosai tare da masu shi kuma yana iya daidaita yanayin muhalli daban -daban da iyalai. Wasu kafofin sun tabbatar da cewa ta samo asali ne daga Koriya ko Kudancin China, duk da cewa ana danganta ta da asalin Japan. A halin yanzu yana ɗaya daga cikin karnukan abokai mafi shahara a Japan.


Source
  • Asiya
  • Japan
Babban darajar FCI
  • Rukunin V
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
  • gajerun kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Kunya
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • Mai aiki
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • yawo
  • Kulawa
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta

Halayen Jiki na Shiba Inu

Shiba inu wani karen agile ne mai kauri da kirji da gajeren fur. Cikin karami yayi dai -dai da akita inu, ɗaya daga cikin mafi kusancin danginsa kodayake muna iya ganin bayyanannun bambance -bambancen kamanninsa: shiba inu ya fi ƙanƙanta kuma, sabanin akita inu hancinsa ya fi siriri. Mun kuma lura da ƙananan kunnuwa masu nuni da idanu masu siffar almond. Bugu da kari, suna raba sifar da ake so: a lankwasa wutsiya.


Launukan shiba inu sun bambanta sosai:

  • Ja
  • sesame ja
  • baki da kirfa
  • black sesame
  • Sesame
  • Fari
  • M

Ban da farin shiba inu, duk sauran launuka ana karɓar su ta Kennel Club muddin suna da sifa Urajiro wanda ya kunshi nuna wuraren farin gashi a kan muƙamuƙi, muƙamuƙi, ciki, cikin wutsiya, cikin tafin ƙafa da akan kumatu.

Dimorphism na jima'i kadan ne. Maza yawanci suna auna kusan santimita 40 zuwa giciye kuma suna yin kilo kusan kilo 11-15. Yayin da, mata yawanci suna auna kusan santimita 37 zuwa gicciye kuma suna auna tsakanin kilo 9 zuwa 13.

Shiba Inu Hali da Halayya

Kowace kare tana da halaye da halaye na musamman, ba tare da la’akari da jinsin da take ciki ba. Koyaya, zamu iya ambaton wasu sifofin gabaɗaya waɗanda galibi ke tare da karnukan Shiba Inu.


game da kare ne mai zaman kansa da shiru, kodayake ba koyaushe bane, saboda kyakkyawan kare ne. m wanda zai ji daɗin kallon harabar gidan da gargaɗin mu game da duk wani mai kutse. Yawancin lokaci yana kusa da masu shi, ga wanda yake nuna musu aminci da soyayya. Yana ɗan jin kunya tare da baƙi, tare da su zai kasance mai wuce gona da iri. Za mu iya ƙarawa cewa ɗan ƙaramin tashin hankali ne, mai farin ciki da wasa, har ma ɗan rashin biyayya.

Kamar yadda Dangantakar Shiba Inu da sauran karnuka, zai dogara ne kacokam akan zamantakewar da kuka samu, batun da zamu yi magana akai a mataki na gaba. Idan kun ɗauki lokaci don yin wannan, za mu iya jin daɗin kare na zamantakewa wanda zai yi mu'amala da sauran membobin nau'insa ba tare da wata matsala ba.

Gaba ɗaya akwai jayayya na dangantaka tsakanin shiba inu da yara. Za mu iya cewa idan muka ilimantar da karenmu daidai, ba za a sami matsala ba, amma tunda kare ne mai faranta rai da juyayi dole ne mu koya wa yaranmu yadda ake wasa da alaƙa da shi don guje wa kowace matsala. Yana da mahimmanci a kiyaye kwanciyar hankali a cikin gida, wani abu da zai shafi duk membobin gidan, gami da kare, ba shakka.

Yadda ake tashe shiba inu

Don masu farawa, yakamata a bayyane cewa lokacin ɗaukar karen shiba inu yakamata ku ba da lokaci ga tsarin zamantakewa don samun kare mai zumunci da tsoro. Yana da matukar mahimmanci a kiyaye wannan a hankali kafin ɗaukar kare. Hakanan zai zama mahimmanci don fara farawa umarni na asali, wanda wani lokacin zai iya zama ɗan wahala. Koyaushe yi amfani da ƙarfafawa mai ƙarfi kuma kada ku tilasta a cikin wannan tsari. Shibu inu yana mayar da martani mara kyau ga tashin hankali da cin zarafi, ya zama abin tsoro kuma har ma ya ciji masu shi.

Ilimin shiba inuwar ba shi da wahala idan muka keɓe aƙalla kusan mintuna 10-15 a rana, saboda kare ne mai hankali. Amma yana ɗaukar mai mallakar koyaushe tare da ɗan ƙwarewa a cikin ilimin asali da zamantakewa.

Muna ba da shawarar cewa ku ayyana tare da duk dangin ku ƙa'idodin da ya kamata ku yi amfani da shiba inu: ko za ku iya hau gado, lokutan abinci, lokutan yawon shakatawa, da sauransu. Idan kowa yayi komai iri ɗaya, shina inu ba zai zama karen rashin biyayya ba.

Mai yiwuwa Ciwon Shiba Inu

  • dysplasia na hanji
  • Raunin Ido na gado
  • karkacewar patellar

Tsawon rayuwar Shiba Inu wani abu ne wanda ba a bayyana shi sosai ba tukuna, wasu kwararru sun ce matsakaicin tsawon rayuwar wannan nau'in shine shekaru 15, yayin da wasu ke cewa Shiba Inu na iya hawa zuwa 18. Duk da haka, yana da kyau a ambaci shiba ciki wanda ya rayu shekaru 26. Samar muku da kulawa mai kyau da rayuwa madaidaiciya, don yin farin ciki, zai ƙara ƙimar rayuwar ku.

Shiba in care

Don farawa, ya kamata ku sani cewa shiba inu kare ne. musamman tsafta wanda ke tunatar da mu, dangane da tsafta, na kyanwa. Yana iya shafe sa'o'i yana tsaftace kansa kuma yana son danginsa na kusa su goge su. Goge shiba inu sau 2 ko 3 a sati, kawar da matattun gashi kuma hana bayyanar kwari.

Yayin canza gashin shiba inu, zai zama mahimmanci don ƙara yawan gogewa, tare da samar da abinci mai kyau.

Muna ba da shawarar ku wanka duk bayan wata biyu, sai dai idan yana da datti musamman. Wannan saboda shiba inu yana da gashin gashi mai kauri sosai wanda, ban da kare shi, yana adana mahimman kitse na halitta. Yawan ruwa da sabulu zai kawar da wannan kariya ta fata. A lokutan sanyi na hunturu, muna ba da shawarar yin amfani da busassun shamfu don hana shiba inuwar ku kasance da danshi da tsayi.

Muna kuma haskaka buƙatar aikin da shiba inu yake buƙata. Ya kamata ku yi tafiya tare da shi aƙalla sau 2 ko 3 a rana a tsakanin tsakanin mintuna 20 zuwa 30. Muna kuma ba da shawarar hakan gudanar da motsa jiki tare da shi, ba tare da tilasta shi ba, don tsokarku ta haɓaka da rage damuwa.

Wani abin da za a tuna shi ne cewa shiba na iya tara remelas, wanda idan ba ku cire su ba zai iya haifar da mummunan tabon hawaye.

Bugu da kari, zai zama mahimmanci cewa karen mu na iya jin daɗin gadon sa ko kayan wasan sa don shakatawa da cizo da kyau, da sauransu. Babban abinci da kulawa mai kyau za su fassara zuwa lafiya, farin ciki da jin daɗi.

Abubuwan sha'awa

  • A baya, ana amfani da Shiba Inu a matsayin karen farauta ga pheasants ko ƙananan dabbobi masu shayarwa.
  • Karen da ya fi dadewa a duniya yana da shekara 26 shiba Inu ne da ke zaune a Japan.
  • Ya kusan ɓacewa a 'yan lokuta, amma haɗin gwiwar masu kiwo da jama'ar Jafananci zai sa wannan nau'in ya ci gaba da wanzuwa.