Schnauzer

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
My Stubborn Schnauzer | Life With 7 Schnauzers
Video: My Stubborn Schnauzer | Life With 7 Schnauzers

Wadatacce

O Schnauzer karnuka ne masu kyan gani, agile da karfinta, wanda ke cike da kaifin basira da aminci. Kare ne mai tsananin son sani, mai hankali kuma yana da hali mara misaltuwa. Haƙiƙa manyan abokan tafiya ne a rayuwa, masu aminci da daraja, cikakke ga kowane nau'in iyali.

Wannan karen na terrier yawanci yana da halaye na zahiri na musamman waɗanda ke sa ya shahara a ƙasashe a duk faɗin duniya. Abubuwan da ya fi fice sune girarsa da gashin baki.

A cikin wannan takardar PeritoAnimal za mu nuna muku wasu daga cikin abubuwan da Schnauzer ke so domin ku san yadda za ku kula da shi ko yadda iliminsa ya kasance. Nemo duk abin da kuke buƙatar sani kafin ɗaukar Schnauzer, a ƙasa:


Source
  • Turai
  • Jamus
Babban darajar FCI
  • Rukuni na biyu
Halayen jiki
  • bayar
  • gajerun kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai zamantakewa
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
  • Mai rinjaye
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • yawo
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Matsakaici
  • Soya
  • Mai wuya
  • lokacin farin ciki

Tarihin Schnauzer

Asalin wannan nau'in yana samuwa a cikin Jamus, inda Schnauzer ya yi rakiyar karusai, ya kula da wuraren da ake kashe dabbobi kuma ya kashe beraye da sauran dabbobi masu cutarwa. Bugu da ƙari, suna son shi sosai a matsayin abokin rakiya da kuma kula da yara. A ƙarshen 1800s, an nuna wannan nau'in a karon farko a wasan kare. Koyaya, an gabatar da ita azaman Pinscher mai gashi. Daga baya, yana magana game da gemunsa da gashin -baki, an ba shi suna Schnauzer, wanda ya samo asali daga kalmar Jamusanci "schnauze" wanda ke nufin murɗa.


Da shigewar lokaci, an haye wannan nau'in tare da wasu nau'ikan karnuka don ƙoƙarin neman ɗabi'a iri ɗaya a ciki masu girma dabam. Ta haka ne Schnauzer ya haifar da Giant Schnauzer da Miniature Schnauzer. A zamanin yau, Schnaruzer kyakkyawan aboki ne, aiki da kare kare. Kuma ko da yake ya yi fice a cikin ayyuka da yawa, babban aikinsa shine bi tare da farantawa masu shi.

Halayen Jiki na Schnauzer

Gabaɗaya, wannan kare yana da yawa m, square profile (tsawo don ƙetare daidai da tsayin jiki) da na mutunci da kyawun gani. Yana da matsakaici a girma, ƙarami kuma tare da m fur. Layin dorsal yana tafiya kaɗan zuwa ƙasa daga giciye zuwa baya. Dukan baya da gindin suna gajarta kuma suna da ƙarfi, yayin da dunƙule yake ɗan zagaye. Ƙirjin yana da faɗi matsakaici da zurfi, yana kaiwa zuwa gwiwar hannu. Ana ja gefen baya kadan a ciki, amma ba tare da an yi karin gishiri ba.


DA Shugaban Schnauzer an lulluɓe shi da gashi mai kauri wanda ke samar da manyan girare, yana da ƙarfi da faɗi, tare da leɓen goshi da ƙima mara alama. Tsawonsa yayi daidai da rabin fadin jiki (an auna daga giciye zuwa gindin wutsiya). Tasha ya bayyana sosai a ƙarƙashin gira. Mazugi madaidaiciya ne kuma hanci yana da fadi da baƙar fata, haka kuma leɓunan waɗanda suma baƙaƙe ne. Cizo yana da ƙarfi kuma almakashi. Idanun wannan kwikwiyo suna da oval, matsakaici da gaba gaba, tare da faɗin rai. Kunnuwa suna da siffar "V" kuma su faɗi gaba. Sun kasance masu tsattsauran ra'ayi amma ƙa'idar yanzu ta Ƙasar Cynological Federation (FCI) na buƙatar cikakkun kunnuwa.

DA wutsiya dole ne ya zama na halitta kuma yayi siffa kamar sabar ko sikila. Hakanan an riga an yanke shi, amma abin farin ciki, ma'aunin nau'in yanzu yana buƙatar wutsiyoyi na halitta.

O fur an kafa shi da yadudduka biyu. Layer na waje yana da kauri da matsakaicin tsayi, ba tare da ya yi kauri ba, yayin da ciki na ciki gashi ne mai kauri. Gashi a kai yana da alaƙa da nau'in, yana yin gira a goshi da gemu a kan bakin. Don wannan nau'in, nau'ikan launi guda biyu ne kawai ake karɓa, baƙar fata mai tsabta tare da murhun ciki mai ciki da "gishiri da barkono". Koyaya, zamu iya samun Schnauzer na launuka daban -daban da haɗuwa.

Tsawon kan giciye ya kama daga 45 zuwa 50 santimita ga maza da mata. Nauyin da ya dace ya bambanta tsakanin kilo 14 zuwa 20, na maza da mata.

Halin Schnauzer

Karnukan Schnauzer suna da Ƙarfin hali kuma galibi suna da tabbaci da kansu, jarumi da kwarin gwiwa, har ma da girman kai. Ba tare da la'akari da wannan ba, ko wataƙila saboda hakan, yanayin su yawanci yana da ƙarfi sosai kuma amintattu ne kuma karnuka masu aminci.

Yana da matukar muhimmanci a sada zumunci da su tun da su 'yan kwari ne don kada mutuncin su mai karfi ya haifar da matsaloli daga baya. Idan an yi mu'amala da su yadda yakamata, suna yin mu'amala da mutane sosai kuma suna yin haƙuri da sauran karnuka da dabbobi da kyau. Koyaya, idan ilimi da zamantakewar karnuka ba a yi su da kyau da wuri ba, Schnauzer na iya yin aiki tare da sauran karnuka masu jinsi ɗaya, zama mafarautan ƙananan dabbobi kuma a adana su da baƙi.

Dangane da ilimin kare da horar da karnuka, suna ba da amsa sosai a duk lokacin da suka sami kulawa mai kyau da daraja. Za a iya samun sakamako na musamman idan aka horar da su akai -akai kuma tare da ingantattun hanyoyi.

Schnauzers su ne karnuka masu aiki wadanda ke bukatar motsa jiki da tunani. Lokacin da basu sami isasshen motsa jiki ba, suna iya juyawa zuwa karnuka masu lalata. Koyaya, matsalar rikice -rikice mafi rikitarwa a cikin wannan nau'in shine na mai kula da albarkatu. Don gujewa wannan, yana da matukar mahimmanci a sada zumunci da 'yan kwikwiyo da wuri kuma a koya musu darussan biyayya na kare da ke taimakawa haɓaka kamun kai.

Lokacin da ya dace da zamantakewa da ilimi, karnukan Schnauzer suna m dabbobi ga mutane marasa aure da iyalai waɗanda ke jin daɗin motsa jiki na matsakaici. Hakanan kyawawan dabbobin gida ne ga iyalai da manyan yara, yayin da suke hulɗa da su sosai. Koyaya, ba shine nau'in da ya fi dacewa ga iyalai masu ƙanana ƙanana ba, saboda yana iya yin mummunar illa ga ɓarna da cin zarafin ƙananan yara.

Kulawar Schnauzer

Gashi yana buƙatar ɗan ƙoƙari na yau da kullun don kasancewa cikin koshin lafiya da haske. Daya yau da kullum brushing Don hana fatar ta ruɗu, ya kamata kuma a kai ta wurin mai gyaran gashin canine sau uku ko huɗu a shekara don ba shi siffa da taimakawa kula da gashin sa.

Matsakaicin motsa jiki ya zama dole ga waɗannan kwikwiyo. Kodayake ba sa aiki kamar Giant Schnauzer, suna buƙatar yawo biyu zuwa uku a rana da wani nau'in wasa. Hakanan zasu iya shiga cikin wasannin canine irin su agility ko canine freestyle, amma dole ne su kasance kauce wa tsalle tsalle lokacin da waɗannan ƙwayayen ba su riga sun haɓaka ba tukuna. Manyan abokan tafiya ne don jinkirin tafiya da tsalle.

Waɗannan karnuka suna da ƙarfi a ɗabi'a kuma suna da ɗan 'yanci, amma suna buƙatar haɗin gwiwa akai -akai. Schnauzers ba dabbobi bane su kasance su kadai a duk rana, saboda suna iya fara haɓaka damuwa mai ƙarfi na rabuwa. Dabbobi ne na zamantakewa da za su gode wa abokin wasa.

A gefe guda kuma, za su iya rayuwa sosai a cikin gida, muddin sun sami isasshen yawo da motsa jiki, amma yana da kyau idan suna da lambun da za su iya gudu cikin walwala. Da kyau, za su iya amfani da baranda ko lambun don motsa jiki (ban da tafiyarsu ta yau da kullun), amma barci a cikin gida.

Ilimin Schnauzer

Sunan mahaifi Schnauzer mai zumunci sosai, yana da ƙaddarar yanayi don bin wasan da alƙawarinmu. Musamman idan kun haɗa da ƙarfafawa mai kyau azaman tushen ilimin ku. Suna ba da amsa sosai ga kyaututtuka da bi da bi. Amma don Schnauzer ya zama kare mai son jama'a da gaske, dole ne mu yi aiki tuƙuru a kan zamantakewarsa, wanda zai fara lokacin da wannan har yanzu ɗan kwikwiyo ne kuma zai ci gaba a duk lokacin balagarsa. Koyaya, Schnauzer na iya zama ɗan taurin kai don haka yin aiki akan biyayyar asali zai zama mahimmanci a cikin wannan nau'in.

Bugu da kari, ya kamata ya bayar doguwar tafiya tare da shi don ba ku damar jin daɗin muhalli da haɓaka rayuwar ku ta yau da kullun kamar yadda kuka cancanta. Shi mai karimci ne kuma mai karimci wanda ba zai yi jinkirin ba mu ƙaunarsa duka ba idan muka bi da shi cikin kulawa da girmamawa.

Lafiya Schnauzer

Ba kamar sauran nau'ikan kare ba, Schnauzer yawanci a lafiya kare babu manyan abubuwan da ke haifar da cututtukan gado. Koyaya, yana ba da lokaci -lokaci tare da dermatitis follicular kuma yana iya fama da dysplasia na hanji.

Duk da kasancewa ɗan kwikwiyo mai ƙoshin lafiya, yana da mahimmanci a bi ƙa'idodin tsabtace al'ada na kowane kwikwiyo da ya haɗa ziyarar dabbobi kowane watanni 6, tsutsotsi da bin jadawalin rigakafin. Bin waɗannan ƙa'idodin da kyau zai taimaka mana mu gano kowace cuta cikin sauri.