Wadatacce
- Kafin warkar da raunin kare
- Warkar da Raunin Kare da Ciwon sukari
- Yayyafa sukari kai tsaye akan raunin kare.
- Shirya manna sukari don warkar da raunuka a cikin karnuka
- Idan raunin kare ya kamu?
- warkar da raunin kare da zuma
- Maganin gida don raunin kare tare da Aloe Vera
- Maganin gida don raunin kare tare da marigold
- Kare da ciwon fata ya kamata ya je wurin likitan dabbobi
lokacin da kuke kallo rauni mai zurfi, buɗewa ko kamuwa da cutaa cikin karnuka, Abu na farko da yakamata ku yi shine ku je wurin likitan dabbobi. Koyaya, yana iya faruwa cewa ba za ku iya tafiya a halin yanzu ba saboda haka amfani da magungunan gida a matsayin taimakon farko ya zama dole. Bincike ya nuna cewa magunguna na halitta, kamar sukari ko zuma, suna inganta warkar da raunuka a cikin karnuka, kuma saboda wannan, ƙarin kwararrun likitocin dabbobi suna amfani kuma suna ba da shawarar su warkar da raunin fata. A saboda wannan dalili, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, zamuyi bayanin yadda bi da raunin kare da magungunan gida, matakan baya da yakamata ku bi da duk abin da kuke buƙatar sani game da shi.
Kafin warkar da raunin kare
Kafin bayyana abin da maganin gida don raunin kare mafi inganci, dole ne ku bi jerin matakai don tabbatar da ingantaccen waraka. Don wannan, abu na farko da dole ne ku yi shine gano nau'in rauni, wanda aka fi sani shine:
- Mai ladabi;
- Kusoshin da suka lalace;
- Cizon wasu karnuka;
- Karkacewar cat;
- Konewa
A kowane hali, zaku iya amfani da lambar maganin gida don raunin kare a matsayin taimakon farko ko magani na halitta, muddin raunin da aka samu yana da sauƙi ko matsakaici. Idan kwikwiyo yana da danye, mai kamuwa da cuta ko rauni mai zurfi, sa hannun dabbobi ya zama dole. Da zarar likita ya warkar da ku, za ku iya bin maganin da likitan dabbobi ya ba da tare da magunguna na halitta.
Da zarar an gano raunin, ta yaya za a taimaki dabbar kafin ziyarar dabbobi?
- tsaftace raunin daidai da ruwan dumi ko ruwan gishiri. Idan akwai kowane irin jikin mutum ko wani abu, kamar ƙasa ko gilashi, a cire su a hankali, ta amfani da ƙarfin bakararre idan ya cancanta.
- Ruwa tare da hydrogen peroxide, ba tare da giya ba. Don gama cire duk wani tarkace, za ku iya ɗora gauze tare da ruwa kuma ku shafa ɗan taɓawa mai rauni ga rauni.
- Bada raunin zuwa iska, kallon dabba don hana shi lasa ko gogewa.
- Rufe raunin da gauze ba tare da yin matsi da yawa ba.
- Nemo likitan dabbobi dangane da tsananin raunin.
Don ƙarin koyo, karanta labarin mu akan raunin kare - taimakon farko.
Warkar da Raunin Kare da Ciwon sukari
Sugar shine ɗayan samfuran halitta da aka fi amfani da su don warkar da raunuka a cikin mutane da dabbobi saboda yawancin abubuwan warkarwa. Dangane da binciken da kwararrun masana ilimin dabbobi suka buga, mafi girman tasirin sukari shine kamar haka:
- Yana inganta fitar da matattun nama yayin da ke ba da damar sake farfado da sel da ƙirƙirar ƙwayar granular (nau'in nau'in haɗin haɗin fibrous wanda aikinsa shine cika raunuka).
- Taimaka bushe raunuka, shan danshi mai yawa. A saboda wannan dalili, ya sa kwararru da yawa suka yi amfani da wannan maganin na halitta don yaƙar ulcer da makamantan raunuka.
- rage edema ko hana bayyanar sa saboda, daidai, zuwa wurin da ya gabata.
- Ayyukan a matsayin mai karfi bactericide fada da haifuwarsa cikin raunuka. Bugu da ƙari, yana da kaddarorin antibacterial, sukari maganin kashe ƙwari ne, don haka yana hana haɓaka kamuwa da cuta ko bi da su, yana inganta kawar da ƙananan ƙwayoyin cuta.
Daga duk wannan, zaku iya ganin cewa sukari yana taimakawa warkar da raunuka a cikin karnuka, haka kuma yana yaƙar cututtuka da rage kumburi a yankin. Tasirinsa shine har ma ana iya amfani da shi don magance raunin da ya fi tsanani ko zurfi (kamar ulcers da aka ambata), muddin likitan dabbobi ya amince da amfani da shi a baya. Ta wannan hanyar, sukari yana aiki akan raunin da ya buɗe, raunin zurfi da raunin rauni, amma ta yaya yakamata ayi amfani dashi? Da ke ƙasa mun ba da cikakken bayani kan hanyoyin da aka fi amfani da su.
Yayyafa sukari kai tsaye akan raunin kare.
Idan raunin karen ya zama na waje, m ko haske, kamar taimakon farko, zaku iya yayyafa kai tsaye granulated ko powdered sukari. Don yin wannan, bi waɗannan matakai masu sauƙi:
- Kurkura rauni;
- Rufe rauni gaba ɗaya da sukari;
- Da zarar an yi amfani da matakin sukari, rufe raunin ba tare da cire sukari da gauze da bandeji ba, yin matsin lamba don tabbatar da cewa maganin gida ya fara aiki;
- A bar maganin na wasu awanni, bai wuce awa 12 ba;
- Don canza sutura, sake tsaftace raunin, tsabtacewa da maimaita waɗannan matakan.
A lokuta da munanan raunuka, ya kamata ku je wurin likitan dabbobi. Kuma idan ba za ku iya zuwa a wancan lokacin ba saboda kowane dalili, ya kamata ku yi amfani da duk wani maganin kare da ya raunata gida bayan kun warkar da raunin sosai kuma ziyarci ƙwararrun da wuri -wuri.
Shirya manna sukari don warkar da raunuka a cikin karnuka
Kodayake a zamanin yau yana yiwuwa a sami sauƙin warkar da warkarwa ko maganin warkar da karnuka, yana iya zama mafi kyau don zaɓar na gida, ba tare da sunadarai da sigar halitta gaba ɗaya. Manna sukari ya dace da kowane nau'in raunin kare, duk da haka, yana da mahimmanci a tuna cewa a cikin mawuyacin hali yakamata ku je wurin likitan dabbobi. Matakan da yakamata ku bi sune:
- zafi zafi 100 ml na ruwa;
- Lokacin da ya kai tafasa na farko, cire daga zafin rana;
- ƙara 250 grams na sukari da gauraya don narkar da shi;
- Bada izinin sanyaya da amfani da rauni bayan tsaftacewa da lalata shi;
- A daure raunin da magani kuma a canza bandeji bayan awanni 10-12.
Idan kuna da madarar sukari mai yawa, zaku iya ajiye shi a cikin kwalba tare da hatimin iska. Ba mu ba da shawarar ku ci gaba da wannan maganin ba fiye da kwana ɗaya, ya fi dacewa ku sake shirya shi duk lokacin da kuka yi niyyar amfani da shi.
Idan raunin kare ya kamu?
Dangane da nau'in da matakin kamuwa da cuta, ku Hakanan zaka iya amfani da sukari don magance ta, saboda kaddarorin da aka ambata. Koyaya, idan akwai ƙwayoyin necrotic (matattu), dole ne ku cire su. Ana iya yin wannan tsari da hannu, duk da haka, la'akari da cewa yana iya zama mai raɗaɗi ga dabba, muna ba da shawarar cewa ƙwararren masani ya yi shi. Kuma idan babu ƙwayar nama, abu na farko da yakamata ku yi shine tsabtace raunin sosai kuma ku lalata shi. Sannan a yi amfani da ɗayan magunguna biyu na rauni na gida da aka ambata a sama, daure raunin kuma a bar shi ya yi aiki na awanni. Canza bandeji da sukari bin umarnin kwararrun, kamar yadda lokaci tsakanin tsaftacewa na iya bambanta dangane da nau'in rauni.
Don sanin yadda za a hana kare kare raunin raunin, karanta wannan labarin ta PeritoAnimal.
warkar da raunin kare da zuma
Kamar sukari, zuma tana ɗaya daga cikin ingantattun magungunan gida don raunin kare, yana da ƙarfi sosai kuma an yi amfani da shi tsawon ƙarni. Saboda antibacterial, calming da antiseptic Properties, da kuma ikonsa na tayar da farfaɗo da ɗanyen nama da epithelium, yana haɓaka warkarwa da hanzarta aiwatarwa ba tare da yin amfani da man shafawa na kasuwanci ba. Tabbas, don samun tasirin da ake so, yana da mahimmanci a je wurin likitan dabbobi don yin la’akari ko ya zama dole a yi amfani da magani don rage jin zafi, misali.
Ana iya amfani da zuma don warkar da raunin kare mai rauni ko kaɗan, raunin da ya kamu, ƙonewa, ulcers da raunin da ya yi zurfi, muddin ba su yi yawa ba. Idan akwai ƙwayar necrotic, yana da mahimmanci ziyarci ƙwararrun don ci gaba da cirewa da nuna alamun amfani da zuma don warkar da rauni. Don amfani da zuma azaman wakilin warkarwa, dole ne ku bi waɗannan matakan:
- Tsaftace da kuma lalata raunin da kyau;
- Aiwatar da ruwan zuma mai zuma mai tsabta. Yana da matukar mahimmanci a yi amfani da zuma mai inganci don tabbatar da sakamako mai kyau. A cikin wannan ma'anar, kodayake akwai nau'ikan zuma iri -iri, bincike ya nuna cewa zuma manuka na ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi ba da shawarar don abubuwan da ke da ƙarfi na ƙwayoyin cuta;
- Rufe raunin tare da gauze da bandeji, yana yin matsin lamba don maganin yayi aiki.Barin lokacin awanni da likitan dabbobi ya kayyade;
- Canza bandeji, cire shi a hankali, barin raunin rauni kaɗan kuma sake maimaita duk matakan.
Dangane da nau'in rauni, ana iya canza bandeji sau ɗaya a rana ko kowane sa'o'i biyu. Hakanan, gwargwadon tsananin, warkar da raunin kare da zuma na iya yin tasiri cikin kwanaki ko makonni.
Maganin gida don raunin kare tare da Aloe Vera
Aloe vera, wanda kuma aka sani da aloe vera, yana ɗaya daga cikin tsire -tsire da aka fi amfani da su a cikin magunguna don ƙirƙirar magunguna da magunguna na halitta don dalilai na warkewa. Saboda dimbin kaddarorin kiwon lafiya, shahararsa ta bazu ko'ina cikin duniya, har zuwa duniyar dabbobi, kuma ta zama ɗayan mafi kyawun magunguna don warkar da raunin kare. Ƙarfin warkarwarsa ya fito ne daga ɗayan manyan sinadaransa, acemanann, mucopolysaccharide tare da kaddarorin rigakafin kumburi, kwantar da hankali da haɓaka yaduwar sel, wanda yana son sake farfado da lalacewar nama kuma yana hanzarta warkar da raunuka.
Don amfani da wannan maganin gida don raunin kare, kawai bi waɗannan matakan:
- Yanke ganye daga shuka, tuna cewa waɗanda ke kusa da ƙasa sune mafi tsufa kuma, saboda haka, waɗanda ke da mafi kaddarorin;
- Yi yanke a tsaye don buɗe ruwa da cire ɓawon burodi;
- Idan ɓawon ya yi kauri sosai, a haɗa shi da ruwa kaɗan;
- Tsaftacewa da lalata raunin;
- Aiwatar da aloe vera gel yana rufe raunin gaba ɗaya;
- Sanya gauze mai tsabta da bandeji don yin maganin shafawa;
- Canza sutura ta bin umarnin kwararrun kuma ba da damar raunin ya numfasa kafin maimaita duk matakan.
Baya ga taimakawa wajen warkar da raunuka a cikin karnuka, aloe vera yana kwantar da haushi kuma yana rage zafi, ban da hana yiwuwar kamuwa da cututtuka. A gefe guda, wannan tsiron mai ban mamaki shima yana da kaddarorin antifungal, don haka cikakke ne don warkar da raunin da naman gwari ke haifarwa.
Idan karenku yana da cututtukan fata, duba zaɓuɓɓukan maganin aloe vera na gida a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.
Maganin gida don raunin kare tare da marigold
Marigold ko daisy shine ɗayan tsire-tsire da ake nema a madadin magani, musamman don warkar da raunuka da kowane nau'in raunin fata, saboda maganin saƙar fata, ƙin kumburi, ƙwayoyin cuta, kwantar da hankali, analgesic da aikin warkarwa. Don amfani da wannan shuka da warkar da raunuka a cikin karnuka, buɗe raunuka ko wasu raunin da ya faru, ya zama dole a shirya calendula mai. Don yin wannan, bi waɗannan matakan:
- Pickauki ɗimbin furanni na marigold kuma tsabtace su da kyau;
- Sanya su a cikin kwalbar haifuwa kuma a rufe gaba ɗaya da mai mai budurwa;
- Rufe kwalban, bari man ya jiƙa a cikin duhu, wuri mara danshi na tsawon kwanaki 40;
- Bayan lokaci, tace man.
Tunda wataƙila ba za ku sami kwanaki 40 don magance raunin kare ba, ba za ku da wani zaɓi face siyan man da aka riga aka shirya, koyaushe ku tabbata kun sami na halitta. Da zarar an samu, shirya kirim mai sauƙi wanda za ku yi amfani da shi don rufe raunin, shayar da shi da kuma tayar da sabuntawar nama. don yin wannan maganin shafawa na karnuka, bi waɗannan jagororin:
- Zafi man calendula a cikin bain-marie;
- Ƙara gram 5 na ƙudan zuma kuma gauraya har sai an narkar da shi;
- Canja wurin maganin zuwa kwalban da aka rufe;
- Bada izinin yin sanyi gaba ɗaya kafin rufe kwalban.
Yanzu kuna da shirye -shiryen calendula, yana da sauqi don tsaftacewa da lalata rauni ko rauni. Aiwatar da kirim mai tsami, rufe raunin da bandeji. Ya kamata a yi canjin bandeji bisa umarnin likitan dabbobi. Kada a bar maganin fiye da awanni 12, sai dai idan kwararren ya nuna in ba haka ba. Ajiye kirim a wurin da babu danshi na tsawon sati ɗaya.
Kare da ciwon fata ya kamata ya je wurin likitan dabbobi
Kamar yadda muka ambata a farkon labarin, yakamata ku nemi likitan dabbobi a duk lokacin da kare ya gabatar mai zurfi sosai, danye, raunuka masu kamuwa ko adadi mai yawa na matattun nama, kamar waɗanda ƙonawa ta uku da ta huɗu ta haifar. Don shari'ar ta ƙarshe, ya zama dole a yi ɓarna, tsari na cire matattun nama da ƙwararru ke yi. Idan kun yi wannan aikin da kanku, kuna iya haɗarin ƙara rauni da cutar da dabbar.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Magungunan gida don warkar da raunuka a cikin karnuka, muna ba da shawarar ku shigar da sashin Magungunan mu na gida.