Ratonero Valenciano ko Gos Rater Valencia

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Ratonero Valenciano ko Gos Rater Valencia - Dabbobin Dabbobi
Ratonero Valenciano ko Gos Rater Valencia - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

A tarihi ana amfani da ita don kashe kwari masu cutar da manoma da manoma, Ratoneros Valencianos ko Gos Rater Valencià, kamar yadda aka san su a cikin yankin Valencian, sun kasance masu yawa a cikin gidajen karkara da gonaki, haka kuma a cikin ɗakunan ajiya da silos, inda suke kare amfanin gona da hatsi. A yau, sun ci gaba da shiga cikin gidaje a cikin manyan birane da ƙanana, suna haɗuwa da iyalai da yawa waɗanda ke kaunarsu don halayensu masu daɗi da sha'awar kasada. Abokai amintattu ne masu hankali lokacin da kuka san yadda ake sarrafa fargabar su. Za mu gaya muku duk wannan da ƙari a cikin wannan labarin PeritoAnimal, don haka ci gaba da karatu don koyo game da halaye na kare Ratonero Valenciano.


Source
  • Turai
  • Spain
Halayen jiki
  • Siriri
  • tsoka
  • bayar
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai ƙarfi
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • yawo
  • Kulawa
  • Far
  • Wasanni
irin fur
  • Gajarta
  • Santsi

Ratonero Valenciano: asali

asalinsa na nesa Ranar karni na 16, lokacin da wasu asusun lokacin suka nuna shi a matsayin dabba irin na manoma da masu mallakar ƙasa. A cikin shekarun da suka gabata, sunansa ya canza, kamar yadda a cikin ƙarni na 17 kuma aka kira shi "gos albellons", wato, "rami kare", a zahiri "ƙananan karnuka waɗanda ke hidimar yin kuka ga waɗanda suka wuce ko kuma waɗanda za su shiga cikin gida" ; a baya ana kuma kiranta da "canis villicus" ko "kare daga lambun", wanda ke nuna rawar da yake takawa a yanayin yanayi. Sauran kararrakin sune "ratero valenciano".


Sakamakon ku manyan basira a matsayin mafarauta, An yi amfani da karnukan Ratoneros Valencianos don farautar beraye kamar beran ruwa, an yaba sosai a lokacin ƙarancin don amfani da shi a cikin amfani, ana amfani da shi a cikin bayanai kamar na sananniyar paella.

tseren ya kasance bisa hukuma ta amince da ita a 2004 ta Ƙungiyar Canine ta Spain, kodayake ya rigaya ya fara yin muhawara a cikin wasan kare a 1994 kuma an ƙirƙiri Clubungiyar Mutanen Espanya na Ratonero Valenciano - CERVA daga baya. A halin yanzu, har yanzu ba a gane irin wannan ba ta Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya.

Ratonero Valenciano: halaye

An jera nau'in Ratonero Valenciana a matsayin wani ɓangare na Rukuni na 3, sashi na 1: Manyan da matsakaitan terriers. Duk da wannan rukunin, ƙaramin iri ne, saboda nauyinsa mai kyau yana tsakanin 4 zuwa 8 kg, kuma tsayinsa yawanci tsakanin 30 zuwa 40 cm a cikin maza kuma tsakanin 29 zuwa 38 cm a cikin mata.


Naku jiki ne square kuma m, tare da madaidaiciyar kafafu. Abin takaici, galibi ana yanke wutsiyarsa, tana riƙe da wasu daga cikin kashin farko, duk da haka, ya kamata a lura cewa wannan mummunan aiki ne da ba dole ba, wanda ke cutar da zamantakewar dabbar sosai saboda yana hana wutsiya yin amfani da ita azaman hanyar sadarwa, ban da yiwuwar dalilai na kiwon lafiya. Haka kuma, an hana yanke wutsiya da kunne a kasashe da dama.

A gefe guda, kuma ci gaba da halayen zahiri na Ratonero Valenciano, kunnuwanku kusurwa uku ne a tsaye, ya shahara sosai idan aka kwatanta da kunkuntar fuskarsa, tare da cizo mai ƙarfi. Tare da idanun idanu masu launin shuɗi, waɗanda basa fitowa daga kai, mayafinsu na iya zama launuka da yawa, kamar baƙar fata, fari, cakulan, wuta ko kirfa, kasancewa mutane masu sauƙaƙan launi, galibi baƙar fata da wuta da fari. Gashi gajere ne, tare da matsakaicin 2 cm a tsayi da kyau.

Kuma a ƙarshe, duk da cewa suna iya zama iri ɗaya, mutane da yawa suna rikitar da Ratonero Valenciano tare da Ratonero Andaluz, kamar yadda kalolin su ke zama iri ɗaya da kamannin su ma. Koyaya, akwai babban banbanci tsakanin su, wanda shine girman su, tare da la'akari da Valencian ƙaramin karnuka, kamar yadda muka faɗa, kuma Andalusiyawa masu matsakaici ne.

Ratonero Valenciano: hali

Valencian Ratoneros dabbobi ne aiki sosai da rashin nutsuwa waɗanda ke buƙatar ayyuka da wasanni. Su ne majiɓinci masu kyau, yayin da suke haushi da baƙi waɗanda ke kusantar kusantar gidan kuma za su kiyaye shi, kamar suna da ƙarfin hali kuma ba sa tsoron baƙi. Bugu da ƙari, suna yin ƙwararrun abokan wasa ga yara, muddin duka an tashe su cikin mutunta juna kuma alaƙar su ta dogara ne akan ƙauna da nishaɗi.

Babu shakka, lokacin da muke magana game da halayen karen Ratonero Valenciano, ba za mu iya yin watsi da cewa waɗannan dabbobi ba ne. sosai wayo, waɗanda aka yi amfani da su tun zamanin da a fagen farauta da farauta, amma waɗanda a yau ma an haɗa su cikin fannoni daban -daban, kamar dabbobin warkarwa. Hakanan, suna da ƙauna, son sani da juyayi, kuma don wannan sifar ta ƙarshe ce aka ba da shawarar musamman don zama tare da yara.

Ratonero Valenciano: kulawa

Kamar yadda yake ga dukkan nau'ikan, yakamata ku kalli idanun Ratonero Valenciano, hanci, baki, kafafu da kunnuwa. Ba dabba ce da ke zubar da yawa ba, amma yin burodi na mako -mako yana ƙara rage yawan gashin da za a iya fitarwa a kusa da gidan. Hakanan, shine mahimmanci don samar da motsa jiki dole don kiyaye nutsuwa da daidaituwa, don haka zai zama dole a tafi da shi yawo kuma a ba da lokacin yin wasannin da ke ba shi damar sakin kuzarinsa ta hanyar gudu da tsalle. Duk wannan yana da mahimmanci musamman ga dabbobin da ke zaune a cikin gidaje ko biranen birni, saboda kodayake ya dace daidai da rayuwar gidan, dole ne ku mai da hankali cewa yana da lokutan ayyukan da ake buƙata. Ka tuna cewa wannan nau'in karnuka ne masu aiki da juyayi.

Wani kula da kare Ratonero Valenciano shine Abincin, tunda abincinku dole ne daidaita da daidaita, koyaushe yana dogara da matakin ayyukan ku da yanayin lafiyar ku, don gujewa shan wahala daga kiba. Haka kuma, ya zama dole a rika yin bitar dabbobi akai -akai kuma a bi ƙa'idodin allurar rigakafi. Kasancewa ƙaramin kare, yana da haɗarin haɓaka tartar, don haka ana kuma ba da shawarar tsaftace haƙoran ku da kyau da yin tsabtace haƙora lokacin da ya cancanta.

Ratonero Valenciano: ilimi

Dangane da halayen sa masu ban sha'awa, yana da sauƙin ɗaukar hankalin Ratonero Valenciano kuma koya masa dabaru da ƙwarewa iri -iri, kasancewar ya zama ruwan dare gama gari don ganin kwikwiyo na wannan nau'in. gwaji agility, tunda cakuɗarsu ta sauri, iyawa da sanin yakamata ta sa su zama ƙwararrun masu fafatawa da wannan nau'in kewaye. A zahiri, irin wannan aikin, gami da ilimi mai zurfi, yana taimakawa ci gaba da Ratonero Valenciano cikin tunani da motsa jiki, don haka sun fi waɗanda aka ba da shawarar su guji samun hyperactive, damuwa ko damuwa.

Ya kamata a yi la’akari da cewa, kasancewar su Terriers, suna iya zama dabbobi musamman yanki. Don haka, idan kuna son haɗa sabon kare a cikin gidan, dole ne ku bi wasu jagororin don gujewa fargaba da ziyartar likitan dabbobi cikin gaggawa. Tun da Valencian Ratoneros ba sa tsoron kowa, idan sun fuskanci babban kare, alal misali, za su iya samun rauni.

Game da ainihin ilimin karen Ratonero Valenciano, zai zama na asali zamantakewa da shi daidai don hana matsaloli kamar wanda aka ambata a sama kuma don daidaita ku. Bugu da ƙari, saboda basirarsa da ɗimbin halayensa, ba zai zama da wahala a aiwatar da muhimman dokokin zaman tare ba, koyaushe ta hanyar ƙarfafawa mai kyau. Hukunci da kururuwa ba sa kawo sakamako mai kyau.

Ratonero Valenciano: lafiya

Gabaɗaya, Valencian Ratoneros karnuka ne masu ƙarfi waɗanda ke da lafiyar ƙarfe, amma har yanzu, kamar kowane nau'in, kuna buƙatar yin taka tsantsan don ganowa da guje wa matsaloli daban -daban. Saboda gajarta da taushi mai kyau, ya zama dole a yi taka tsantsan a lokutan sanyi, saboda dabbobin ku za su fi fuskantar hypothermia.

A cututtukan gado wadanda suka fi yawa sune dysplasia na hanji ko gwiwar hannu, cutar Von Willebrand, wacce ke shafar karfin jini don yin ɗorawa, da hypothyroidism. Don gano su cikin lokaci, yana da mahimmanci a ɗauki isasshen maganin rigakafin, ziyartar likitan dabbobi akai -akai da bin umarnin ƙwararrun.