Wadatacce
- Asalin Andalusian Bodeguero Ratonero
- Halaye na Andalusian Bodeguero Ratonero
- Halin Mutum na Andalusian Bodeguero Ratonero
- Kula da Andalusian Bodeguero Ratonero
- Horar da Andalusian Bodeguero Ratonero
- Lafiya na Andalusian Bodeguero Ratonero
O Karen Andatusian Ratonero, asalinsa daga lardin Cádiz, ana ganinsa a baya a cikin gidajen giya, saboda haka sunansa, saboda yana kiyaye su daga kwari. Daidai saboda wannan dalili, mun san wannan nau'in kare kamar "Bodeguero Andaluz", "Ratonero Andaluz" ko "Ratonero Bodeguero Andaluz". A halin yanzu, aboki ne na yau da kullun ga iyalai, musamman ya dace da waɗanda ke da yara, saboda yana da wasa da zamantakewa. Idan kuna son ƙarin sani game da wannan abin ban mamaki da farin ciki, wannan labarin na PeritoAnimal an yi muku, saboda za mu yi muku bayani duk game da Bodeguero Andaluz.
Source- Turai
- Spain
- Siriri
- tsoka
- dogon kunnuwa
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- Daidaita
- Mai zamantakewa
- mai aminci sosai
- Mai hankali
- Mai aiki
- M
- Yara
- benaye
- Gidaje
- yawo
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
- Gajarta
- Santsi
- Na siriri
Asalin Andalusian Bodeguero Ratonero
Andalusian Bodegueros suna da tushe mai ƙarfi a duk kudancin tsibirin, amma musamman a yankin Jerez da cikin lardin Cádiz gaba ɗaya. A baya, suna aiki a cikin ɗakunan ajiya, kamar yadda suke gwani mafarauta, don haka sun kiyaye su daga waɗancan ƙananan dabbobin waɗanda za su iya lalata ganga inda aka ajiye ruwan inabi mai daraja.
Magabatan kakanninku su ne turawan Ingila, wanda 'yan kasuwar Ingila suka tafi da su zuwa yankin Cádiz. Mafi yawa shine Fox Terrier mai santsi da Jack Russell wanda ya haye tare da karnuka na gida, wanda ya haifar da wannan nau'in ƙwararre a cikin farauta. A matsayin abin sha'awa, zamu iya cewa an zaɓi samfuran tare da fararen riguna don a gan su lokacin da suke cikin ɗakunan duhu.
Koyaya, asalin su ya riga ya yi nisa da gaskiyar yau, kamar yadda Ratoneros Bodegueros ya tafi daga dabbobin daji zuwa karnukan cikin gida waɗanda aka ƙaddara don zama tare, a matsayin halayen su na fara'a da iyawa, ban da girman su, ya sanya su zaɓi mafi dacewa ga iyalai da mutanen da ke zaune a ciki yankunan birni.
A halin yanzu, Royal Canine Society of Spain ta amince da nau'in Bodeguero Andaluz, amma har yanzu Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya ba ta gane ta ba.
Halaye na Andalusian Bodeguero Ratonero
Bodegueros karnuka ne karami da matsakaici, yana kimanin kilo 7 ko 8, kuma yana da tsayin kusan 40 cm a bushe. Da gaske jikinsa siriri ne kuma ɗan wasa ne, tare da siririn wutsiya, kuma gashinsa gajere ne kuma mai kyau, yawanci fari da baki ko launin ruwan kasa a wuya da kai.
Dangane da tsawon kafafu, muna samun samfuran samfuran da ke da su da yawa ko ƙasa da haka, suna iya samun doguwa, gwargwado, gajeru ko gajerun kafafu. A gefe guda, kuma ci gaba da halayen Bodeguero Andaluz, nasa kai yana da kusurwa uku, tare da doguwar muzzle da ƙananan idanu masu duhu. Kunnuwa a tsaye suke kuma suna nuni, tare da nasihohin da ke faduwa gaba, kuma galibi wasu launuka ne fiye da fari.
Halin Mutum na Andalusian Bodeguero Ratonero
Babban fasali na karen Bodeguero Andaluz shine na sa mahimmanci, wanda ba shi da nutsuwa ko fargaba, kuma yana ba ta damar zama kyakkyawa abokin wasan yara na iyali. Hakanan, kare ne m da aminci, sosai m da fara'a. Haka kuma, a kodayaushe yana cikin shiri don hayaniya ko motsi a kusa da shi.
Ratonero Andaluz shima karen gaske ne, jajirtaccen kare tare da Ƙarfin hali. Dabba ce da ke da kyakkyawar iyawa don dacewa da wurare daban -daban da hanyoyin rayuwa. Ta wannan hanyar, shi ne a tseren zamantakewa tare da mutane da sauran dabbobin, kamar yadda ta saba da yin aiki cikin ƙungiyoyi da raba mazaunin ta.
Kula da Andalusian Bodeguero Ratonero
Saboda yawan ƙarfin kuzarinsa, buƙatun kare kare nau'in Bodeguero Andaluz ayyukan jiki na yau da kullun su kasance masu daidaituwa ta zahiri da ta hankali. Don haka, za ku ji daɗin tafiya, ba tare da tunanin cewa suna ɗaukar sa'o'i da sa'o'i ba, kuma suna wasa tare da ƙanana a cikin gidan.
kuna buƙatar ɗaukar a kulawa ta musamman tare da abinci, tunda kare ne mai son cin abinci, don haka yana da mahimmanci a sarrafa abincin sa da samar da daidaitaccen abinci wanda zai hana Bodeguero yin kiba da kiba, wanda zai iya haifar da nau'ikan matsalolin lafiya da yawa.
Hakanan yakamata ku kiyaye gashin ku da farce, musamman waɗanda ke kan yatsa na biyar da yawa suke da shi, saboda suna iya girma don kamawa cikin tafin ɗan ƙaramin. kula da yanayin bakin ku da kunnuwan ku don kiyaye su lafiya da tsabta, saboda wannan nau'in yana tara tara tartar fiye da sauran.
Horar da Andalusian Bodeguero Ratonero
Don horar da Bodeguero Andaluz, manufa ita ce fara horo yayin da har yanzu yana ɗan kwikwiyo, kamar yadda wannan zai sauƙaƙa da sauƙi don sanya zamantakewar ku da ilimin ku ya zama mai gamsarwa. Koyaya, idan kun ɗauki Bodeguero Andaluz babba, ku sani cewa bai yi latti ba don ilimantar da shi, don haka kuma ku gudanar da tarurruka daban -daban don kiyaye shi da kyau. Ka tuna cewa wannan nau'in karnuka ne masu hankali da aiki, tare da ilhamar farauta mai ƙarfi, sabili da haka, yin ayyuka kamar ƙamshi na iya zama da amfani ƙwarai don yin aiki akan motsawar hankalin ku.
Domin horon ku ya zama mai fa'ida da daɗi ga ɓangarorin biyu, ana ba da shawarar yin amfani da dabaru kamar ƙarfafawa mai kyau, kauracewa hukunci da musgunawa musamman kowane iri. Babban abin da dole ne ku yi aiki da shi shine biyayya, saboda saboda halayen sa masu ƙarfi, yana iya zama da wahala a sami Bodeguero ya bi umarnin ɗabi'un ku.
Domin kyautata zamantakewa Yana da mahimmanci cewa Bodeguero Andaluz yana hulɗa da karnuka da nau'in dabbobi da yawa, don haka zaku sami dabbar sada zumunci da haƙuri tare da kowa.
Lafiya na Andalusian Bodeguero Ratonero
Andalusian Bodegueros dabbobi ne masu tsayayya sosai, duk da haka, wannan baya nufin ba za su iya fama da cututtuka iri -iri ba. Kamar yadda gashin su ke fari, fatar su mai ruwan hoda tana fallasa kunar rana da rashin lafiyan iri daban -daban, ana iya lura da su saboda suna barin, musamman akan kafafu, sikelin da suka fi girma ko ƙasa da girma kuma ana iya lura da su gwargwadon saukin su ga allergen da ake tambaya.
Ba a kebe su daga fama da cututtukan gado kamar dysplasia na gwiwar hannu, O hypothyroidism Ko kuma dysplasia na hanji. A wannan yanayin, idan ba ku san asalin karen ku ba, yana da mahimmanci a riƙa yin gwajin dabbobi na yau da kullun don gano waɗannan cututtukan da wuri -wuri don haka ku sami damar ɗaukar matakan da suka dace don kawar ko magance su.
Tabbas, yana da kyau a bi shawarwarin dabbobi game da jadawalin rigakafi da sauran abubuwa, kamar cin abinci, yanke farce da buƙatar tsaftace baki.