American Pit Bull Terrier a matsayin mai kare kare

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
5 American Bully Exercise MUSCLE training tips that will get your dog SWOLE!!
Video: 5 American Bully Exercise MUSCLE training tips that will get your dog SWOLE!!

Wadatacce

American Pit Bull Terrier wani irin ne wanda aka ayyana a Amurka, kodayake asalinsa Burtaniya ne. An yi amfani da su azaman kare mai yaƙi har sai da aka dakatar da su a 1976 kuma a halin yanzu ana ɗaukar su nau'in haɗari masu haɗari a wasu ƙasashe.

Menene gaskiya a duk wannan? Gaskiyar ita ce Pit Bulls yana da cizo-kamar almakashi wanda zai iya zama mai haɗari ga mai karɓa, amma abin da ba gaskiya bane shi ne cewa daga kare mai haɗari ne ko haɗari.

Haɗarin yana cikin mutane, waɗanda ke iya ƙarfafa irin ɗabi'a a cikin karen da suke saurin rasa iko. A saboda wannan dalili, dole ne koyaushe mu tuna cewa ilimi da zamantakewa na kare suna da mahimmanci. In ba haka ba, me yasa kuka yi amfani da American Pit Bull Terrier a matsayin mai renon kare?


Kadan na tarihi

A cikin Amurka ne, a cikin ƙarni na 19 da na 20, an kira Pit Bull mai kare kare.

Yana da a m, fara'a da saba kare wanda har ma da zamantakewa, a lokuta da yawa, tare da baƙi. Dalilin da ya sa aka barshi shi kaɗai da yaran shine kare ne musamman wanda ke haɗe da danginsa kuma yana da haƙuri da kanana.

The Pit Bull wani irin ne wanda, duk da kasancewa abokantaka, zai iya mamakin bayyana mafi munin gefensa idan ya lura da wani irin tashin hankali ga wani wanda ya ɗauki danginsa. Don tsararraki saboda haka an yi amfani da shi a cikin kula da kanana.

The Pit Bull, kyakkyawan karen dangi

ramin rami ya mamaye matsayi na biyu a matsayin kare mafi ƙauna,, bayan Mai Zinare na Zinare, kamar yadda kare ne mai karewa da sadaukarwa, kyakkyawan abokin wasa da aboki na rayuwa.


A zamanin yau, yawancin ƙungiyoyin kare dabbobi suna shafar hoton da wannan dabbar mai aminci ke da ita.

Shin kuna tunanin ɗaukar wani rami na Amurka Bull Terrier? Wasu suna rayuwa a cikin bukkoki na tsawon shekaru, duk da kasancewa karnuka masu daɗi da ƙauna waɗanda ke da ikon ɗaukar su, suna gabatar da jerin fa'idodi masu tsayi. Hakanan bincika sunan asali don kwikwiyo na Pit Bull.