Dabbobin cat suna kama da zakuna

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

Wasu daga cikin abokan namu suna da jikin mutum mai ƙarfi mai girman gaske kuma suna gaske Kattai. Wasu nau'ikan suna wucewa gaba kuma galibi suna burge godiya ga kamannin su da zakuna. Za mu nuna kuliyoyi daban -daban masu halaye na zahiri irin na zakuna, kamar kuli -kuli tare da hancin zaki.

ba ku sani ba 5 irin kyanwa irin na zaki? Da kyau, ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don sanin halaye da hotunan kowannensu! Kyakkyawan karatu.

Maine ku

Maine coon cat ya samo asali ne daga Amurka kuma ana ɗaukarsa ɗayan manyan nau'ikan kuliyoyin gida, a cewar FIFe (Fédération Internationale Feline). An san waɗannan kuliyoyin da samun kai mai murabba'i, manyan kunnuwa, faffadan kirji, kauri da doguwar jela da abin da yayi kama da Hannun zaki.


Nauyin babban maigidan yana da nauyi tsakanin kilo 10 zuwa 14 kuma namiji na iya kaiwa santimita 70 a tsayi. Saboda tsarkin jikinsa da kamanninsa na zahiri, tabbas shine cat wanda yayi kama da zaki mafi shahara ga wannan fasalin. Tsawon rayuwarsa yana daga shekaru 10 zuwa 15.

Dangane da halayensa, zamu iya ayyana maine coon a matsayin cat sada zumunci da wasa. Gabaɗaya, waɗannan kuliyoyin suna daidaita sosai da abokan aikin su na ɗan adam kuma suna jin daɗin haɗin gwiwa.

Ragdoll

Rangdoll cat ne mai ƙarfi da girma, kusan ya yi kama da girman ƙaramin zaki. Wannan karen namiji na iya wuce tsawon ƙafa uku. Baya ga girman su, mata gabaɗaya suna yin nauyi tsakanin 3.6 zuwa 6.8 kg, yayin da maza ke tsakanin 5.4 zuwa 9.1 kg ko fiye.


Amma ga rigar dabbar, doguwa ce kuma mai taushi sosai. Wani irin halitta ne mai kauri, dogon jela. Hakanan, zamu iya samun irin wannan nau'in kyanwa wanda yayi kama da zaki a launuka daban -daban: ja, cakulan, kirim, da sauransu.

Idan kuna tunanin ɗaukar wannan dabbar, ku tuna cewa tana da halaye mai zumunci da haƙuri. Gabaɗaya, kyanwa ce mai ƙauna, mai nutsuwa kuma ba ta saba da yin taɗi ba.

Yaren mutanen Norway na gandun daji

Gandun daji na Yaren mutanen Norway wani nau'in ne wanda ya yi fice don girman sa da girman sa fur kamar lush kamar zakin zaki. An sifanta shi da samun kamanceceniya da ɗan bobcat.

Matsakaicin matsakaicin nauyin gandun daji na Yaren mutanen Norway yana tsakanin 8 da 10kg kuma yana iya kaiwa shekaru masu shekaru daga 15 zuwa 18. Za mu iya samun waɗannan kuliyoyin cikin launuka kamar baƙar fata, shuɗi, ja ko cream, da sauransu.


Bayyanar tana yaudara, kamar yadda duk da cewa shi karen da yayi kama da zaki, a zahiri ya kasance mai nutsuwa, mai ƙauna kuma mai son sha'awa. Idan kuna tunanin ɗaukar wannan kyanwa, yakamata ku sani cewa abokin tarayya ne. feline mai aiki sosai wanda yake son yin wasa kuma yana buƙatar kulawa.

dogon gashi na Burtaniya

Longhair na Biritaniya cat ne kallo mai ƙarfi da tsoka. Wannan babban ido, ƙaramin kunne mai kauri mai kauri yana kama da ƙaramin zaki. Gabaɗaya, doguwar rigar Biritaniya yawanci tana tsakanin 28 zuwa 30 cm. Maza za su iya yin nauyi har zuwa kilo 8, mata kuma suna auna tsakanin kilo 4 zuwa 6.

Idan kuna tunanin ɗaukar wannan dabbar dabbar, ya kamata ku tuna cewa tana da kwanciyar hankali da mutunci. Hakanan, ana iya samun sa a cikin launuka iri -iri.

Ragamuffin

Kataniyar ragamuffin tana halin wani robust jiki bayyanar da babban girman. Yana da kai mafi girma fiye da jikinsa da manyan idanu. Wannan babban cat zai iya yin nauyi har zuwa kilo 15 kuma ya rayu har zuwa shekaru 18. Tufafinsa yawanci matsakaici ne, wanda ke ba shi kamannin zaki fiye da kyanwa.

Dangane da halayen wannan kyanwa irin ta zaki, shi ne mai zumunci, mai wasa da aiki. Don haka, yana da babban daidaitawa a cikin yanayin da aka saba.

Wataƙila kuna iya sha'awar wannan labarin inda muke magana game da sanin nau'in kyanwa.

Yaya alakar cat da zaki?

Iyalin mawaƙa - dabbobi masu shayarwa - suna da jikoki 14 da nau'ikan 41. Kuma duk suna da fasali na kowa hakan yana ba ku damar haɗa su.

Kuma bisa ga binciken da Suwon Genome Research Foundation ta fitar a cikin 2013, kuliyoyin gida suna da ƙari kamance tiger fiye da zaki. Dangane da binciken, damisa tana raba kashi 95.6% na kwayar halittar sa tare da kuliyoyin gida.[1]

Wani binciken da ma'auratan bincike Beverly da Dereck Joubert suka kwatanta halayyar zakuna da kuliyoyin gida, yana mai canza nazarin su zuwa shirin gaskiya ran cats. Ma'auratan, bayan sun shafe fiye da shekaru 35 suna kallon zakuna, damisa da damisa, sun yanke shawarar bin tsarin dabbobin gida. Ƙarshe shi ne cewa duk kuliyoyin suna nuna hali hanya mai kama da juna.[2]

"Babban mahimmin bambanci kawai tsakanin kyanwar gida da manyan kuliyoyi shine girman", yana ba da garantin kwararru, yana haskaka kamannin kyanwa da zakuna a cikin kowace rana. A cikin shirin gaskiya, suna kwatanta farauta, bacci, faɗa tare da masu haɗin gwiwa, yiwa yankin alama, ƙawance da ma wasanni, kuma kamannin suna bayyane.

Yanzu da kuka san nau'ikan kuliyoyin da ke kama da zakuna, kuna iya sha'awar wannan labarin inda muke magana game da nau'ikan kare da suke kama da zakuna.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Dabbobin cat suna kama da zakuna, muna ba da shawarar ku shiga sashin kwatancen mu.