Dabbobin Jafananci Dole ne ku sani

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 27 Satumba 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

'Yan kwikwiyo na Jafananci, ba tare da wata shakka ba, suna da wani abu na musamman a kamannin su da yadda suke kasancewa. Wataƙila wannan shine dalilin da yasa muke samun karnuka Akita Inu da yawa ko Shiba Inu, saboda suna da kyau kuma suna da aminci.

A cikin wannan labarin daga PeritoAnimal za mu nuna muku 7 Dabbobin Jafananci Dole ne ku sani idan kuna tunanin rungumar kare. An riga an san wasu, wasu ba su da yawa, duk da cewa abin da ya kamata ku yi la’akari da shi shine zaɓar kare da ke buƙatar ɗaukar shi, don haka ya kamata ku je mafakar dabbobi a yankinku don nemo kwiyakwiyi don tallafi.

Ci gaba da karantawa da gano wasu nau'ikan 'yan kwikwiyo na Jafananci, ban da haka zaku iya barin sharhi yana faɗa idan kuna da babban abokin Japan ko kuna son samun ɗaya.


Akita Inu

Akita Inu a tsarkakakken nau'in canine na japan, tuni millenary, wanda ya kasance tare da mutum sama da shekaru 3,000. An yi amfani da wannan ɗan kwikwiyo mai ban mamaki kuma kyakkyawa a cikin shekaru da yawa don ayyuka daban -daban kamar farautar kashi, yaƙin kare ko karnuka masu gadi. Akita Inu a halin yanzu mashahurin karen aboki ne.

'Yan kwikwiyo na wannan nau'in Jafananci gaba ɗaya suna da hali mai ƙarfi sosai kuma sun ɗan rinjaye, don haka dole ne ku sada shi da shi tunda ɗan kwikwiyo ne sosai. Akita Inu kada ku yi haushi da komai, idan kun ji ɗayansu yana yin haushi, ku kula.

Dole ne kuyi la'akari da cewa su 'yan kwikwiyo ne na mai shi ɗaya kawai, wannan ba yana nufin cewa baya kula da wasu mutane a cikin dangi, kawai yana nufin idan ba a ɗauke shi a matsayin mai shi ba, idan yayi ƙoƙarin ba da umarni, ya ba zai iya samun sakamako mai kyau ba.


Akita Inu karnuka ne masu ƙauna tare da kowa a cikin dangi. Zaɓuɓɓuka ne masu kyau don kasancewa tare da yara, saboda ba za su yi korafi ba idan ƙananan yara sun ja kunnuwa ko wutsiya. Karnuka masu aminci ne sosai kuma sun sadaukar da kansu ga ƙungiyar da suke.

Shiba Inu

Shiba Inu nau'in karnukan Jafananci yana ɗaya daga cikin nau'ikan kare na 6 na musamman a Japan kuma ɗayan ɗan shekaru masu yawa. Kamanninta yayi daidai da Akita Inu kodayake yana da ƙanƙanta sosai. Maza yawanci ba sa wuce santimita 40 kuma suna da aminci ga mai su. Yana daya daga cikin mafi kusanci ga kerkeci mai launin toka, akan sikelin kamar Shar Pei.


Kyakkyawan kare ne don kasancewa a cikin tushen iyali, suna abokantaka da membobin dangi da sauran dabbobin gida. Amma kuma suna aiki sosai don haka dole ne mu ɗauke su don yawo kuma mu ɗauki motsa jiki mai aiki don haɓaka lafiyar jiki da ta hankali.

Suna da ɗan gajeren gashi kuma kalolin da suke nunawa sun bambanta daga ja zuwa launin ruwan kasa zuwa fari. Akwai kuma farar fata Shiba Inu, amma ba a fi samun sa ba. Shiba Inu karnuka masu wayo, amma wani lokacin da yawa, wannan umarni mai sauƙi kamar zama ko ba mu tafarkin yana kashe su kaɗan.

Shikoku inu

Shikoku inu, asalin Kochi ne a Japan, a da ana amfani da shi don farautar manyan dabbobi kamar su daji ko barewa. An san nau'ikan iri uku na wannan nau'in: Awa, Hongawa da Hata.

A cikin bayyanar, yayi daidai da Shiba inu, kodayake ya fi girma girma. Yana kunshe cikin matsakaicin kare yawo. Zai iya auna tsakanin 43-55 cm a tsayi kuma yayi nauyi kilo 20-23. Bakinsa gajere ne, kunnuwansa ƙanana da siffa mai kusurwa uku, kuma mayafinsa na iya zama launuka uku: fari da kusa, galibi baƙar fata, da baki tare da jajayen maganganu.

Yana da a agile da kuzari mai kuzari, a lokaci guda kamar masu aminci. Ba kasafai yake fama da wata matsala ko rashin lafiya ba. Yawanci suna cikin koshin lafiya, in ban da ƙananan matsalolin ido.

Hokkaido ciki

Hokkaido Inu, na matsakaici ko ma babban girma, shine kare mai karfi, tare da ƙarfi da madaidaiciya. Ana tsammanin wataƙila tseren nasu ya zo ne daga China, duk da cewa asalinsu ya fara shekaru 3000.

Kare ne wanda a tarihi an yi amfani da shi duka don farauta mafi girma, misali ƙasusuwa, da farautar namun daji ko matasa. An haɗa tseren ku a cikin Spitz. A matsayinka na mai mulki, suna da tsinkayen kwayoyin halitta ga lafiya mai kyau, ba tare da matsalolin haihuwa ba.

Suna aiki sosai, don haka suna buƙata yawo da yawa na yau da kullun da kuma motsa jiki, in ba haka ba, zaku iya nuna ƙaruwa mai girma a cikin nauyi, wani abu da yakamata kuyi la’akari da shi kafin ɗaukar karen wannan nau'in. Tsarin ku zai kasance tsakanin kilo 20 zuwa 30.

Launin da aka fi sani da fur ɗin waɗannan karnuka shine kalar beige, kodayake kewayon chromatic da waɗannan kwari zasu iya gabatarwa yana da faɗi sosai.

Ciki ciki

Kishu ino ya ci gaba da zama karen gida a tsibirin wanda yake da irinsa na ɗaruruwan shekaru. Yana da ɗan sanannen kare a yamma. A da, gashin gashinsu yana da launuka masu haske, amma bayan lokaci, nau'ikan da suka fi kowa zama fari, m da baƙar fata.

Physiognomy yana da ƙarfi, tare da riguna biyu masu kauri. Dalilin yakan karkata ne, kuma kunnuwan gajeru ne kuma masu gashi sosai.

halinka ne kwanciyar hankali da zaki. Kodayake, ya danganta da matakin motsa jiki da suke yi, yana iya bambanta. Idan ba su ƙone duk kuzarin ba za su iya zama ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru. A cikin waɗannan jihohin, bawonsu na ci gaba da ƙarfi.

Yanayin da ya dace da su zai zama babban fili ko gona inda za su iya yin wasa da kuma yin ayyukan kare.

tosa ciki

Tarihin Tosa inu yana ɗan gajarta. Sakamakon hayewa ne wanda zai sami damar samun babban kare kuma, saboda haka, an ƙetare shi tare da Bulldog, Dogo Argentino da São Bernardo.

Ba tare da wata shakka ba, yana da musamman jarumi da ƙarfi, a zahiri, ana amfani da shi a halin yanzu a Japan don yaƙi, kodayake ba masu tashin hankali ba ne kuma ba sa mutuwa. Har yanzu, PeritoAnimal bai cika yarda da amfani da wannan kare don aiwatar da waɗannan nau'ikan ayyukan da zasu iya haifar da mummunan sakamako ga masu rashin gogewa ba.

A halin yanzu Tosa inu babban karen aboki ne yana da tsayayyen hali kuma yana iya zama tare ba tare da wata matsala da sauran dabbobin ba. Hakanan yana samun lafiya tare da ƙananan yara a gidan.

Bakinsa yana da matsakaicin girma, mai ɗan fa'ida kuma hancinsa baƙar fata ne. Kunnuwa kanana ne a martanin girman kai, idanun kuma ƙanana ne da launin ruwan kasa tare da sautin garnet. Kare ne mai kyau da burgewa.

Jafananci Spitz

Spitz na Jafananci ya fito ne daga iri-iri na kwiyakwiyi na Spitz da suka isa Japan a kusa da 1920. Karen matsakaici ne wanda yawanci ba ya wuce 35 cm a tsayi.

Yana da doguwar gashi kuma kodayake ba ɗaya daga cikin karnukan da ke ƙara zubar da jini ba, yana buɗewa da yawa don haka dole ne ku goge shi akai -akai. Su fararen launi ne kuma suna da nutsuwa cikin ɗabi'a kodayake a ƙaramin amo zai yi muku gargaɗi.

Wannan nau'in kare na Jafananci ya dace don kasancewa tare da duk dangin, amma dole ne ku san baƙi saboda suna da shakku sosai. Jafananci Spitz ba a san shi sosai ba fiye da 'yan uwansa Samoyed da Eskimo na Amurka.