Nawa ne kudin ajiye kyanwa?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Forrest Gump - learn English through story
Video: Forrest Gump - learn English through story

Wadatacce

Maraba da kyanwa tabbas zaɓi ne mai kyau idan muka daraja kamfani, ƙauna da lokutan da ba za a manta da waɗannan kuliyoyin ba. Koyaya, ba komai bane gado na wardi, saboda alhakin mallakar dabba ya ƙunshi muhimman kuɗin tattalin arziki wanda kowa ya sani kafin yanke wannan muhimmin shawarar.

A saboda wannan dalili, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, muna so mu taimaka muku lissafi nawa ake kashewa don kiyaye kyanwa, don haka, ba tare da wata shakka ba, za ku iya ba abokin ku mai fushi da kulawa da ya cancanci da zarar ya kasance cikin dangin ku.

Nawa ne kudin ɗaukar cat?

Ba da dabbobi marasa taimako ba tare da kyakkyawar makoma ba sabon gida koyaushe kyakkyawan ra'ayi ne. Abin takaici, har zuwa yau, watsi da cin zarafin dabbobi a hannun mutane marasa rai har yanzu suna nan. Wannan shine dalilin da ya sa rungumar kyanwa wata hanya ce ta bayar da rayuwa ta biyu da ke kewaye da dangin da ke sonta kuma suna iya ba da kulawar da ta cancanta. Koyaya, tallafi a wasu lokuta ba kyauta bane, kamar yadda mafaka waɗanda ke maraba da waɗannan dabbobin kuma buƙatar biyan kuɗin kulawa na duk dabbobin da suke tattarawa, da kuma kula da dabbobi. A saboda wannan dalili ne, a alamance, farashin ɗaukar kyanwa ta hanyar mai tsaro na iya canzawa tsakanin 300 da 900 reais, kodayake yana da matukar wahala a gyara ma'aunin farashin, saboda wannan zai dogara ne akan dalilai da yawa, kamar shekarun kyanwa. Hakanan yakamata ku sani cewa farashin ɗaukar kyanwa ta hanyar mafaka ya haɗa da nazarin dabbobin da suka dace, alluran rigakafi na farko, tsutsotsi na ciki da na waje, microchipping da sterilization idan sun kasance manya.


A ƙarshe, akwai kuma tallafi na kyauta a cikin yanayin ɗaukar kyanwa ta hanyar mutane masu zaman kansu, kamar abokai, dangi ko maƙwabta, waɗanda ke da ɗimbin kittens kuma ba su san abin da za su yi da su ba ko kuma waɗanda suka ɗauki cat mai ciki da aka bari. . Amma a wannan yanayin, a bayyane zai zama dole a ɗauki furry ga likitan dabbobi kuma a biya kuɗin da aka ambata.

Idan ba ku da tabbacin ko za ku ɗauki ɗan kyanwar kyanwa ko babba babba, duba waɗannan labaran:

  • Abvantbuwan amfãni na ptaukar Kyanwa
  • Abvantbuwan amfãni na ptaukar Addinin Mutuwa

Kayan Kayan Cat da Na'urorin haɗi

Lokacin lissafin nawa ake kashewa don adana cat, yana da mahimmanci la'akari da duk kayan aikin da zai buƙaci don biyan duk bukatun sa.


  • Gadaje da Mafaka: kyanwa suna son jin daɗin bacci a wurin da aka kiyaye sosai, wannan shine dalilin da ya sa akwai gadaje masu siffa kamar kogo da yawa a kasuwa, gidaje, matashin kai, katifa ..., har ma da gadajen kyanwa tare da ƙira don ƙawata gida. Wannan yana nuna cewa zamu iya samun gadajen kyanwa masu arha, kusan R $ 50, mafi sauƙi, da gadaje masu tsada, da ƙananan gidaje, waɗanda suka wuce R $ 400.
  • masu ciyarwa. Amma akwai kuma masu ba da kariya ga masu kyanwa waɗanda ke cin abinci da sauri, wanda farashi tsakanin R $ 35-100, da masu ciyarwa ta atomatik tare da kyamarar sarrafa microchip don abubuwan da ba a saba ba (inda akwai dabbobi da yawa a gida, alal misali), wanda farashi tsakanin R $ 150-800. Idan ka zaɓi mai sauƙin ciyarwa, muna ba da shawarar zaɓar bakin karfe ko na yumɓu da guje wa na filastik. A cikin wannan labarin, munyi bayanin dalilin da yasa basu dace ba: "Cat Feeders - Nau'i da yadda ake zaɓar mafi kyau".
  • Ruwan sha da marmaro: Mai kama da shari'ar da ta gabata, farashin maɓuɓɓugar ruwan sha zai bambanta tsakanin R $ 10 zuwa R $ 70, gwargwadon kayan ko ƙirar. Amma kuma akwai yuwuwar siyan maɓuɓɓugar ruwa saboda tana samar da ruwa mai ɗorewa da motsi ga dabbar ku, wanda yana iya samun mafi ƙarancin farashin kusan $ 49 kuma ya wuce R $ 250.
  • Kamfanin jigilar kaya: Sayen mai ɗaukar kaya zai zama dole don samun damar motsa cat ɗin ku cikin aminci da kwanciyar hankali, idan kuna buƙatar kai shi ga likitan dabbobi. Yawanci suna da mafi ƙarancin farashin kusan R $ 50, amma suna iya kaiwa ga mafi girman farashi, kusan R $ 300, idan sun kasance jakunkuna ko jaka don ɗaukar kuliyoyi cikin ta'aziyya, gwargwadon yadda ƙirar ta kasance.
  • sandboxes: Ya kamata ku sami aƙalla akwati ɗaya a gida don tabbatar da cewa dabbar ku za ta yi buƙatun ta yadda yakamata. Gabaɗaya, a cikin shagunan zaku iya samun faranti masu tsabta waɗanda ba a rufe su ba kusan R $ 60, kodayake kuna da zaɓi na siyan akwati mai rufewa don kusan R $ 130 ko ma R $ 900 idan mai ƙira ne.
  • yashi cat: Tabbas, akwatin datti na cat yana buƙatar yashi kuma ba tsada musamman, ya danganta da adadin da ke cikin jaka. Gabaɗaya, farashin yawanci yana kusan R $ 25 a kowace kilo, wanda ke nuna, alal misali, jakar kilogram 8 na iya tsada tsakanin R $ 150 zuwa R $ 200.
  • mashin: Scratchers suna da matukar mahimmanci ga kyanwa. Za su iya samun farashi daban -daban dangane da tsari da girman da suke da shi, kamar yadda wasu scrapers suna iyakance don zama saƙo mai sauƙi yayin da wasu ingantattun gidaje ne waɗanda suka haɗa da mafaka da abubuwan nishaɗi don dabbobin ku. Wannan shine dalilin da ya sa ƙaramin ɗan gogewa zai iya kashe kusan $ 25 zuwa R $ 100, yayin da manyan (har zuwa mita 2) na iya kashe R $ 900 ko fiye. Tabbas, ku tuna cewa wannan kayan aiki ne wanda zai ba ku damar motsa jikin ku ta jiki da ta hankali, gami da samun shi don haɓaka ilimin asali azaman na farko don yin alama ta hanyar fashewa. Saboda haka, muna ba ku shawara ku zaɓi ɗaya mai tsayi daban -daban, kodayake farashinsa ya fi girma.
  • Goga: Kodayake kuliyoyi dabbobi ne masu tsafta masu son yin ado da kansu, wasu kittens tare da furfura mai yawa na iya buƙatar taimako don kula da gashin su ta hanyar goge su akai -akai. Waɗannan yawanci suna kashe kusan R $ 30 zuwa R $ 100.
  • Kayan wasa: kayan wasan kyanwa duniya ce mai faɗi sosai, suna iya zama sanduna, ramuka, ƙwallo, kayan wasa na hankali ... Bugu da ƙari, ana ba da shawarar siyan nau'ikan kayan wasa da yawa don haɓaka sha'awar kwikwiyo kamar yadda ya bambanta daga abin wasa. Farashin kayan wasa mafi sauƙi na iya zama kusan R $ 6 zuwa R $ 30, amma kuma, gwargwadon nau'in abin wasa da ƙirarsa, za mu iya samun kayan wasa a kasuwa don 90 ko ma R $ 300. Hanya mai kyau don adanawa akan kulawar cat ɗin ku shine yin kayan wasan ku daga kayan sake sarrafawa, kamar waɗanda aka nuna a wannan bidiyon:

Nawa ne kudin abincin kyanwa?

Shigar da filin farashin abincin cat zai iya zama da wayo, saboda yayin da wasu kyawawan kayan abinci na dabbobi za su iya kashe R $ 250 jaka, sauran masu arha sosai na iya tsada har zuwa R $ 100, a wasu kalmomin, rabin farashin da ya gabata. me kudin ke nufi tsakanin R $ 1300 zuwa R $ 2000 kowace shekara, ya danganta da girman dabbar ku da yawan amfanin yau da kullun.


A kowane hali, yakamata mu tuna koyaushe cewa gaskiyar cewa ana siyar da abincin dabbar akan farashi mai rahusa ba da gaske bane saboda ina son in yi wa masu ko kyanwarsu alheri, amma akasin haka, tunda farashin yawanci yana nuna inganci. Muna nufin samfuran samfuran kamar “fure” da sharar gida daga samfuran masana'antar abinci waɗanda ba su dace da amfanin ɗan adam ba, wanda kuma, bai dace da kyanwar ku ba.

Don duk wannan, dole ne kuyi la’akari da takamaiman buƙatun kyanwa a lokacin samun abinci mai kyau, wanda mafi kyawun abin da likitan likitan ku ya nuna.

A gefe guda, idan kuka zaɓi abincin gida, koyaushe tare da jagorar likitan dabbobi, farashin na iya bambanta dangane da wurin zama, kamar yadda ba a duk ƙasashe ake siyar da nama ko kifi lokaci guda. Hakanan, akwai kamfanoni da samfuran da ke siyar da shirye -shiryen abinci na gida don kuliyoyi, daskararre ko bushewar ruwa, waɗanda aka yi nazari don biyan buƙatun abinci na waɗannan dabbobin. Wannan abincin gaba ɗaya na halitta ne, ya dace da cin ɗan adam saboda muna magana ne akan nama, 'ya'yan itace, kayan lambu, kayan lambu da kifi. Farashi na iya zama kusan R $ 60-R $ 75 a kowace kilo.

Kudin dabbobi na cat

Wani muhimmin sashi na kula da dabba shine tabbatar da cewa yana da koshin lafiya, wanda shine dalilin da ya sa ya zama dole a kai shi ga likitan dabbobi don dalilai biyu: rigakafi da magani. A gefe guda, yana da mahimmanci musamman don tabbatar da hakan hana hadari da farkon cututtuka, don wannan, kuɗin da aka ƙaddara don rigakafin zai kasance kamar:

  • Magungunan rigakafi: kusan R $ 80 kowanne
  • Deworming: R $ 65 - R $ 130
  • Sterilization da/ko castration: R $ 120 - R $ 800 a cikin maza da R $ 200 - R $ 1000 a cikin mata
  • Microchip: BRL 50 - BRL 100

Idan kuna mamakin nawa ake kashe allurar rigakafin kyanwa ko nawa ake kashewa don tsotsar kyanwa, ga amsar. Farashi na iya bambanta daga asibiti zuwa asibiti, amma kuma, muhimmin abu shine tabbatar da lafiyar dabbar ku kuma zaɓi wanda ke gina aminci. A cikin ƙasashe da yawa, akwai asibitocin da ke da alaƙa da ƙungiyoyin da ke taimaka wa waɗannan mutane ba tare da albarkatu don ɓatar da kuɗin dabbobi ba. Don haka, suna gudanar da kamfen na haifuwa wanda wannan sa hannun ya fi arha, suna ba da alluran rigakafi, tsutsotsi da microchipping, da ƙari mai yawa. Hakanan, akwai ƙungiyoyin dabbobi waɗanda suma suna ba da taimako mai yawa.

Idan cat ɗinku yana fama da kowane rashin lafiya da/ko rauni na jiki, magani zai sami farashi mai canzawa gwargwadon tsananin da nau'in sa hannun da ake buƙata, ban da ma'auni na gaba, don warkar ko rage zafin ciwon na iya samun farashi tsakanin R $ 600 zuwa R $ 3000, ya danganta da dalilai da yawa. Bugu da ƙari, idan yanayin rashin lafiyar ana ganin ba za a iya gyarawa ba kuma an kimanta euthanasia, farashin ya bambanta tsakanin R $ 250-380 dangane da asibitin.

Duk waɗannan abubuwan sune abin da yakamata kuyi la’akari da su yayin lissafin nawa ake kashewa don kiyaye kyanwa ko babba babba da yanke shawara ko zaku iya ɗaukar su. Koyaya, tuna cewa da yawa daga cikinsu ba sa samun biyan kuɗi nan da nan, kuma ba wa dabba dama na biyu yana da gamsarwa har zai zama kamar mai ƙima.

A cikin bidiyo mai zuwa, muna fayyace duk shakkunku game da ziyarar ɗan kyanwa ta farko zuwa likitan dabbobi: