Adadin abinci don Great Dane

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Don Omar - Danza Kuduro ft. Lucenzo
Video: Don Omar - Danza Kuduro ft. Lucenzo

Wadatacce

DA abinci Babban Dane (ko Babban Dane), ko babba ko kwikwiyo, yakamata ya zama takamaiman ga manyan karnuka kuma yakamata suyi la’akari da takamaiman buƙatun abinci mai gina jiki, gami da wasu ƙarin kari waɗanda ke da amfani ga nau'in.

A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi, za mu sanar da ku game da haɓaka nau'in, zaɓuɓɓukan abinci daban -daban, kuma za mu taimaka muku ku sani adadin abincin yau da kullun ga Dane. Gano a ƙasa yadda babban abincin Dane yakamata ya kasance.

Babban Teburin Girman Dane

Babban Dane yana cikin manyan nau'ikan dabbobi a duniya, don haka ana ɗaukar shi kare katon girma. Taswirar haɓaka tana nuna yadda, a cikin ɗan gajeren lokaci, za ku sami nauyi mai yawa, wanda yakamata ya zama ƙarin aiki don ƙasusuwa da gabobin ku.


Saurin haɓaka Babban Dane yana buƙatar kula da abincin ku, musamman a cikin kwarjininta. Bautar da ku daidai a farkon watanni na rayuwa zai zama mahimmanci ga lafiya mafi kyau.

Hakanan ya kamata a sani cewa abincin karen zai bambanta gwargwadon lokacin da yake ciki, tunda buƙatun abinci na ɗan kwikwiyo, babban karen ko tsoho ba iri ɗaya bane.

DA tsawo da nauyi na karen Jamusanci babba babba yana tsakanin 80 zuwa 90 cm kuma kusan kilo 54 ko 90., yayin da mata ke kusa da 72 da 84 cm da kusan kilo 45 ko 59.

Abincin gida ko abincin dabbobi?

A halin yanzu yana yiwuwa a nemo iri abinci ya bambanta sosai ga kwiyakwiyi, wanda zai iya kasancewa daga girke -girke na gida, abinci ko abincin BARF. Hakanan akwai waɗanda suka fi son haɗa abincin da ke kan abinci tare da girke-girke na gida ko gwangwani na abincin rigar. Babu zaɓin "mafi kyau", duk za su iya zama masu inganci.


A bukatun caloric na Great Dane suna da girma musamman, suna tsaye kusa da 2,480 Kcal/rana a cikin maza da 1,940 Kcal/rana a cikin mata. Amma ta yaya kuka san mafi kyawun abinci don Babban Dane?

Za mu iya kimanta ribobi da fursunoni janar na kowane nau'in:

  • Abincin gida. Koyaya, idan aka ba da bukatun ku na kalori, irin wannan abincin na iya zama tsada sosai. Har ila yau, yana buƙatar yin gwajin jini kowane watanni shida don gano kowane rashi na abinci a cikin lokaci.
  • Raw Diets ko BARF: sun bambanta da abincin gida saboda karancin girki, kodayake akwai waɗanda ke ɗan ɗanɗana nama da kifi don gujewa yuwuwar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. Babban fa'idar iri ɗaya ce kamar yadda ta gabata, tare da fa'idar cewa ana buƙatar ƙarancin lokaci don shiri. Kamar yadda yake a dayan lamarin, yana da tsada kuma yana buƙatar kulawa ta likitan dabbobi.
  • Ration: irin wannan abincin, muddin yana da lakabin '' cikakken abinci '' an tsara shi don rufe bukatun kare. Koyaya, akwai samfuran inganci mafi kyau ko mafi muni har ma da takamaiman abinci don Babban Dane, wanda zai zama babban fa'ida. Ya fi riba a fannin tattalin arziki, musamman idan an sayi adadi mai yawa.
  • abincin rigar: Hakanan ana iya ɗaukar wannan shirye -shiryen kasuwanci daidai idan yana da lakabin "cikakke mai gina jiki", duk da haka, ci gaba da amfani da pates da abinci mai ɗumi na iya haifar da zawo da tarin tartar.

Kowane mai shi yana da 'yanci ya zaɓi nau'in abinci iri ɗaya ko wani, duk da haka ba a ba da shawarar haɗa abinci da wani nau'in abinci a cikin abinci ɗaya ba, saboda suna da lokutan narkewa daban -daban.


Yawan abinci ga Great Dane

DA kullum ci Abincin ya bambanta gwargwadon shekaru, kamar yadda kwiyakwiyi ke buƙatar cin abincin da aka rarraba yayin rana, yayin da manya za su yi daidai da ɓangarori biyu. Sannan za mu yi bayanin ƙimar adadin abinci ga Babban Dane.

Adadin abinci ga Babban ɗan kwikwiyo na Dane

Yaran kwikwiyo suna buƙatar ciyar da su koyaushe, musamman lokacin da suke ƙanana. Bin shawarwarin ci yana da mahimmanci don tabbatar da ingantaccen ci gaba kuma baya haifar da matsalolin lafiya. 'Yan kwikwiyo daga watanni 2 zuwa 3 za a ciyar da su sau 4 a rana, waɗanda ke tsakanin watanni 4 zuwa 5 za su iya samun abinci 3 kuma, daga watanni 6, za su iya cin abinci sau biyu a rana, kamar yadda za su girma .

Ka tuna cewa lambobin da aka nuna a ƙasa kimantawa ne kuma an samo su ne bayan ƙididdige matsakaicin nauyin balagaggu na gaba da kwatanta yawan samfura daban -daban. Waɗannan ɓangarorin na iya bambanta gwargwadon kowane akwati, sabili da haka, muna ba da shawarar cewa koyaushe ku nemi shawarar masana'anta.

  • Watanni 2: 410 gr maza, mata 350 gr.
  • 3 watanni: Maza 520 gr, mata 430 gr.
  • Watanni huɗu: 615 gr maza, mata 500 gr.
  • Watanni 5: 755 gr maza, mata 580 gr.
  • 6-7 watanni: 860 gr maza, 600 gr mata.
  • 8-18 watanni: 890 gr maza, mata 610 gr.

Adadin abinci ga babba Babban Dane

Kusan 18, har zuwa watanni 20, ana ɗaukar Dane a matsayin matashi, ma'ana za a rage buƙatun kalori. Muna bayyana muku adadin abincin yau da kullun ga Dane gwargwadon nauyi:

  • 45 kg nauyiKu: 500g
  • 50 kg nauyiKu: 550g
  • 55 kg nauyiKu: 590g
  • 60 kg nauyiKu: 520g
  • 65 kg nauyiKu: 650g
  • 70kg nauyiKu: 585g
  • 75 kg nauyiKu: 720g
  • 80 kg na nauyiKu: 775g
  • 85kg nauyiKu: 800g
  • 90 kg na nauyiKu: 860g

Kar ku manta cewa yakamata Babban Dane ya kasance koyaushe ruwa sabo da yalwa, mabuɗin zama hydrated. Muna ba da shawarar cewa ana amfani da kwantena masu inganci kuma ana tsaftace su akai -akai don hana tara datti da ƙwayoyin cuta.

kula da abinci

Kamar yadda muka ambata a baya, Dane kare ne da ke buƙatar mu kula da gabobin sa da ƙasusuwan sa tunda yana da saukin kamuwa da cututtuka musamman girman sa, kamar dysplasia na hanji. Bugu da ƙari, yin kiba zai iya haifar da bayyanar wasu matsalolin, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don sarrafa nauyin ku kuma kada ku bari ya faɗi cikin ƙima.

Zaɓin abincin da ya fi dacewa da kiyaye ƙwayar tsoka da tsarin kashi yana da fa'ida sosai, har ma ana ba da shawarar yin amfani da kari, dangane da bayar da abincin gida, koyaushe tuntuɓi likitan dabbobi don jagorar da ta dace.

Saboda ilimin halittar jikinsa, torsion na ciki shine wata matsala da zata iya shafar irin. Don haka, za mu guji ciyar da ku kafin mu fita yawo. Za mu iya gano wannan cutar idan muka lura da tashin zuciya, kumburin ciki da wahalar numfashi.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Adadin abinci don Great Dane, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.