Wadatacce
- Me yakamata kuyi nan da nan
- yi aiki dangane da dalilin
- bulo bukukuwa
- ci abinci da sauri
- danniya
- Rashin haƙuri ga wasu abinci
- wani maye
- Wani mawuyacin hali
Kai amai Cats na lokaci -lokaci matsala ce ta kowa a cikin cat kuma ba lallai bane ya zama babbar matsala. Amma idan amai ya yawaita yana iya zama alamar yanayin da ya fi tsanani, a cikin wannan hali yakamata ku ɗauki cat ɗinku ga likitan dabbobi da wuri -wuri.
Amai aiki ne mai saukin kai wanda ke haifar da kawar da abubuwan da ke narkar da abinci ta bakin, musamman abinci a ciki. Yana da mahimmanci kada ku rikita amai tare da sake dawowa wanda shine ƙin yarda da wuce gona da iri, ba tare da ƙwanƙwasawa na ciki ba, abinci mara ƙima ko gishiri.
Idan kuna son sanin yadda ake aiki, bincika a PeritoAnimal abin da za ku yi idan naku yana amai.
Me yakamata kuyi nan da nan
Idan cat ɗinku yana amai kuma matakin ilimin ku ya canza, kallon shi da kula don kada ya wuce abin da ke narkar da abinci a cikin hanyoyin iska. Ka nesanta shi da kayan da ake fitar da abinci, ka tsaftace bakinsa da hanyoyin numfashi don kar su kumbure, ka mai da hankali kada ka cije shi ko karce shi.
Idan karen da ke amai ya kasance babba kuma yana cikin koshin lafiya, ba tare da wasu alamomi ba kuma bai bushe ba, to ana ba da shawarar a yi Abinci na awa 12 zuwa 24, a ba shi ruwa kaɗan kaɗan kaɗan. Amma a kula, wani lokacin tsawaita azumi ba shi da kyau, musamman a kuliyoyin da ke fama da kiba.
A kowane hali, yana da kyau a sanya ido kan kyanwa tsakanin awanni 24 zuwa 48 bayan tashin amai. Idan kun sake yin amai ko kuma idan yanayin lafiyar cat ɗinku ya lalace, kai shi zuwa ga likitan dabbobi na gaggawa.
yi aiki dangane da dalilin
Kula da abubuwan da cat ɗinku ya fitar yana da mahimmanci don ƙayyade tsananin, kuma yana ba ku damar jagorantar likitan likitan ku game da dalilin. Abubuwan da aka fitar na iya zama: abinci wanda ba a narkar da shi ba, ruwan ciki, ruwan bile (rawaya ko kore), jini (ja mai haske ko ruwan kasa idan jini ya narke), jikin ƙasashen waje, tsirrai ko ƙwallon gashi.
bulo bukukuwa
Ofaya daga cikin abubuwan da ke haifar da su shine samuwar ƙwallon gashi: lokacin tsaftacewa, cat ɗinku yana haɗiye babban adadin gashi wanda daga baya ya zama ƙwallo a cikin tsarin narkar da abinci, yawanci ba da daɗewa ba ana fitar da shi ta hanyar amai. Don magance irin wannan amai za ku iya goge kyanwa, ku tuna cewa yana da mahimmanci musamman yin kwalliya mai kyau a cikin nau'ikan masu dogon gashi, bugu da ƙari zaku iya ba cat ɗin ku valerian, valerian shine shuka wanda cat ɗinku zai iya ci kuma yana taimakawa kawar da guba.
ci abinci da sauri
Kwayar ku na iya yin amai kawai saboda ta ci da sauri sosai kuma cikin ku bai sami lokacin narkar da abincin ba kuma yana buƙatar fitar da shi. Idan abincin bai riga ya isa ciki ba kuma kawai esophagus kafin fitar da shi, sake farfadowa ne. A kowane hali, idan cat ɗinku ya ci abinci da sauri, ya kamata ku raba abincinsa kuma ku ba shi kaɗan amma mafi yawan lokuta, koyaushe kuna lura da yadda yake cin abinci cikin nutsuwa da tauna abincin daidai.
Karanta cikakken labarin mu akan: Cat amai bayan cin abinci, menene zai iya zama?
danniya
Wani dalilin amai a cikin kuliyoyi shine danniya: Cats dabbobi ne masu matukar saukin canji, ko dai canjin yanayi ne ko canjin abinci, wannan na iya sanya su cikin yanayin damuwa mai taushi ko mai tsanani. Idan kun ƙaura, kwanan nan kuka sake ginawa, canza abincinku, ko kwanan nan kuka karɓi wani dabbar dabbar dabbar ku, ana iya damuwa da ku kuma wannan shine dalilin amai. Don taimaka wa cat ku iya tabbatar kuna da ɗaya. wuri mai lafiya da kwanciyar hankali inda zaku ja da baya lokacin da kuke son samun nutsuwa. Amma ga abinci, kyanwa sun gwammace su ci ƙananan abinci 15 zuwa 20 a rana: ku bar adadinsu na yau da kullun a kyauta. Idan ba za ku iya taimaka wa cat ɗin da ke damuwa ba, za ku iya tuntuɓar likitan dabbobi don shawara kan amfani da pheromones ko wasu magunguna don kyanwa.
Rashin haƙuri ga wasu abinci
Idan yana yawan yin amai tare da ko gudawa, ba tare da asarar ci ko wasu alamomi ba, sanadin na iya zama rashin haƙuri abinci ko kuma a gastritis m ko na kullum. Idan kun yi imani cewa wannan shine musabbabin, zaku iya sanya cat ɗin ku azumi na awanni 24 kuma idan ya ci gaba da amai yakamata ku kai shi wurin likitan dabbobi don yin bincike kuma ya ba da shawarar magani mai dacewa. Idan za ku sanya cat ɗin ku azumi na awanni 24, yana da mahimmanci ku kula da shi saboda rashin abinci na dogon lokaci na iya haifar da canje-canje marasa daɗi a cikin flora na hanji, don haka yana da matukar mahimmanci a kula. , ya fi kyau a fara zuwa wurin likitan dabbobi kafin a yi shi.
wani maye
Wani dalili na iya zama a maye, yi ƙoƙarin tunawa idan cat ɗinku ya ci kowane irin abincin da ba a saba gani ba, idan kuna zargin guba ku je wurin likitan dabbobi nan da nan kuma ku bayyana abin da ya faru. Dangane da nau'in guba, zai ba ku shawara kan magani ɗaya ko wata.
Wani mawuyacin hali
Idan abubuwan amai sun kasance tare da wasu alamomi kamar asarar ci, zazzabi, zawo na jini, maƙarƙashiya, to yana yiwuwa saboda yanayin mafi muni shine sanadin. Yana iya zama saboda parasites, ciwon sukari, cutar sankarar bargo ko ciwon daji. Rubuta duk alamomin don taimaka likitan likitan ku.
Yana da amfani koyaushe don auna zafin jikin kyanwa, da kyau bai wuce digiri 39 ba, ku lura da dabbar ku da kyau don gano canje -canjen jijiyoyin jiki kamar su dizziness, girgiza, canje -canje a cikin sani. Ƙaruwar ƙishirwa, kishi na kwanan nan a cikin kyanwa ko matsalar fitsari abubuwa ne masu mahimmanci wajen gano dalilin amai.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.