Wadatacce
- Yawan abincin yau da kullun ya dogara da dalilai daban -daban
- Adadin abinci ga kwikwiyo na Yorkshire
- Adadin abinci ga Yorkshire babba
- Adadin abinci ga tsofaffi Yorskire
O yorkshire terrier Ya zama ɗaya daga cikin mashahuran karnuka don ƙaramin girmansa, kyakkyawa bayyanar da tsabtacewa, gami da kyakkyawar rigar sa. Don kiyaye shi cikin cikakken yanayi, dole ne mu ba shi jerin mafi ƙarancin kulawa, gami da ingantaccen abinci mai gina jiki, gogewa na yau da kullun, tsabtace haƙora, motsa jiki da wanka.
Idan abokin raunin mu yana da dabi'ar cin abinci har sai kwantena ta zama fanko, kuma a sakamakon haka, yana da ƙarin ƙarin fam ko, a akasin haka, yana tunanin ba ya cin isasshen abinci, ya kamata mu sarrafa abin da yake ci mu bayar da ainihin adadin jikin ku yana buƙata. Don taimaka muku a cikin wannan aikin, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu gaya muku menene adadin abinci don yorkshire manufa dangane da shekarunka, nauyi da motsa jiki.
Yawan abincin yau da kullun ya dogara da dalilai daban -daban
Shin kun san yadda ake lissafin adadin abincin kare? Yawan adadin abincin da kare ya kamata ya ci yakamata a lissafta azaman aikin abubuwan da ke gaba:
- tseren
- Shekaru
- Nauyin
- motsa jiki
Tabbas, ɗan kwikwiyo ba zai buƙaci gram ɗaya na abinci ko abun da ke ciki kamar na babban karen ba. Hakanan, babban karen zai ci abinci mafi girma na yau da kullun fiye da ƙaramin kare ko abin wasa. A gefe guda kuma, kwiyakwiyi iri ɗaya, shekaru da nauyi suma basa buƙatar adadin abinci idan suna motsa jiki a matakan ƙarfi daban -daban.
Yorkshire terriers kyakkyawa ne, masu ƙauna kuma karnuka masu wasa. Ƙananan su yana sa su zama abokan zama masu dacewa ga waɗancan mutanen da ke zaune a cikin ƙananan gidaje kuma waɗanda ba su da lokaci mai yawa don tsabtace fatar dabbar da ta faɗi, saboda yana cikin jerin nau'ikan da ba sa zubar da fur.
Saboda yana da ɗan ƙaramin ciki, baya buƙatar cinye abinci mai yawa kamar sauran manyan nau'ikan, don haka tabbas ba za ku ciyar da yawa akan abincin Yorkshire ba. A PeritoAnimal muna ba da shawarar cewa kada ku ɓata lokaci akan zaɓar mafi kyawun abinci, da kyau, yakamata ku sayi ɗayan inganci mai kyau, ku tuna cewa lafiyar karen ku tana cikin haɗari.
Adadin abinci ga kwikwiyo na Yorkshire
Ana ɗaukar ɗan Yorkshire ɗan kwikwiyo har ya kai shekara 1. Har zuwa wannan lokacin, dole ne ku bayar takamaiman abinci bushe ga kwiyakwiyi, an yi shi ne kawai don gamsar da buƙatun abinci na kwiyakwiyi.
Lokacin zabar abincin dabbobi don Yorkshire, yakamata ku bincika idan tana da Omega 3 da Omega 6 fatty acid don tabbatar da ingantaccen ci gaban gashin ku. Hakanan, ku sani cewa farkon watanni na sabon abokin rayuwar ku shine mafi mahimmanci, saboda zasu yiwa alama girma da haɓakarsu gaba ɗaya, sabili da haka, yakamata ya samar musu da abinci mai kyau.
Guji abincin da abun da ya ƙunshi ya dogara da gari da hatsi kuma zaɓi waɗanda ke ba da nau'ikan abubuwan gina jiki da sunadarai, ma'adanai masu mahimmanci kamar alli, babban ƙarfin kuzari kuma, sama da duka, suna da wadataccen fiber don motsawa wucewar hanji da taimakawa kawar da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta da ke ratsa nono.
Hakanan yakamata kuyi la’akari da cewa abincin karen koyaushe yana ƙunshe da yawan kitse fiye da na manya, kuma wannan shine don ƙarfafa ci gaban su da daidai ci gaba. Dangane da wannan, muna ba ku shawara da ku yi la'akari da waɗannan abubuwan:
- A cikin farkon watanni na rayuwa, yana da kyau moisten abinci a cikin ruwa don ya fi saukin tauna. A hankali kaɗan, kuna buƙatar rage adadin ruwa har sai kun sami busasshen abinci.
- Har zuwa watan 5 na rayuwa, adadin abincin yau da kullun na Yorkshire yakamata ya ƙaru gwargwadon buƙatun abinci mai gina jiki. Daga ranar 6, gram na yau da kullun yakamata ya ragu don gujewa kiba.
- Har zuwa watanni 4, Dole ne mu raba gram na yau da kullun don abinci sau 4 a rana.
- Daga watanni 4 zuwa 6, dole ne mu raba jimlar zuwa abinci 3 na yau da kullun.
- Daga watanni 6, mun riga mun iya samar da gram na yau da kullun a cikin abinci biyu.
- Tabbatar cewa abincin yana tallafawa tsarin garkuwar jikinku na Yorkshire don hana shi samun cututtuka kamar canvo parvovirus.
A ƙasa, muna nuna muku tebur tare da adadin grams kowace rana ciyarwa ga ɗan kwikwiyo na Yorkshire da babba, wanda aka shirya kamar haka: ciyar da Yorkshire tsawon watanni 2; ciyar da Yorkshire watanni 3-4; ciyar da Yorkshire tsawon watanni 5; ciyar da Yorkshire tsawon watanni 6; ciyar da Yorkshire watanni 7-8 da ciyar da Yorkshire watanni 10-12.
Teburin yana nuna adadin abincin da yakamata ku baiwa karenku gwargwadon watanni na rayuwa da yake da ita da kuma girman da zai samu. Don gano abin da balagaggen abokin abokin ku zai yi, kuna buƙatar tambayar likitan dabbobi.
Adadin abinci ga Yorkshire babba
Da zarar an kai girma, buƙatun abincin ku na Yorkshire zai bambanta, kuma tare da su, jimlar giram na yau da kullun da yakamata ta bayar. Kamar yadda ya kasance nau'in da ke fama da kiba idan sun ci fiye da yadda ya kamata, adadin kowace rana yana raguwa dangane da abin da aka bayar yayin matakin kwikwiyo.
Da zarar an haɓaka, Yorkshire ba ta buƙatar gram da yawa, ko kuma irin wannan babban adadin mai a cikin abincin. Saboda haka, manufa ita ce neman a busasshen abinci ga manya tare da kusan furotin 40%, 20% 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, kusan 10% mai da ƙananan fiber da hatsi.
Bugu da kari, Omega 3 da 6 mai kitse, alli, phosphorus da bitamin E dole ne su kasance a cikin abun da ke cikin abincin, duka don kula da lafiyar ƙasusuwan ku da tabbatar da kuzari da santsi na gashin ku.
Baya ga kula da abincin Yorkshire babba, yana da mahimmanci motsa jiki tare da shi kuma ya kai shi yawo muddin yana buƙatar sakin ƙarfin da aka tara kuma ya guji bayyanar cututtuka kamar damuwa ko damuwa.
A ƙasa, muna nuna muku tebur tare da adadin abinci ga manya Yorkshire tare da jimlar adadin giram a kowace rana da kwikwiyo ya kamata ya cinye, gwargwadon nauyinsa da matakin aikin da yake yi. Ka tuna cewa zaka iya raba jimlar adadin zuwa abinci ɗaya ko biyu a rana.
Adadin abinci ga tsofaffi Yorskire
Tun daga shekaru 7, kare ya fara daga zama babba har zuwa zama tsofaffi, kuma dole ne mu canza rabonsa zuwa ɗayan tsohon kare abinci. Kodayake karenmu yana ci gaba da kula da kuzarinsa da ruhin ƙuruciyarsa, jikinsa ya fara shiga tsufa kuma yana buƙatar sabbin buƙatun abinci wanda ke fifita lafiyar ƙasusuwansa, galibi. Don haka, dole ne mu mai da hankali ga adadin alli wanda abincin ya ƙunsa.
A gefe guda, yayin wannan matakin, saurin kiba yana ƙaruwa kuma, sabili da haka, dole ne mu sayi abinci mai ƙarancin kalori, mai wadataccen bitamin A da D, Omega 3 fatty acid da ma'adanai masu mahimmanci. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci cewa babban jami'in mu na Yorkshire ya ci gaba da motsa jiki don ci gaba da kasancewa cikin siffa.
A lokacin wannan mataki, ana kiyaye adadin abincin yau da kullun, koyaushe yana dogara da nauyin ku da matakin aikin motsa jiki. Iyakar abin da muke buƙatar canzawa shine ƙimar abinci da girmanta. Ana gabatar da rabon karnukan tsofaffi don ƙaramin ƙanana a cikin ƙaramin croquettes fiye da na manya, tare da maƙasudin sauƙaƙe tsarin taunawa ga waɗannan karnukan da suka rasa hakora ɗaya ko fiye. Don haka, idan Yorkshire ba ta da hakora kaɗan, shawara ita ce haɗa busasshe tare da rigar abinci.
Idan kuna fama da kowace cutar koda ko hanta, kada ku yi shakka ku tuntuɓi likitan dabbobi don sanin irin abincin da ya kamata a bayar. Kuma idan kun ga wannan naku ne tsohon yorkshire daina cin abinci, da wahala tafiya, amai, mai rauni ko yana da wasu alamomi, tuntuɓi ƙwararre da wuri -wuri. Kula da lafiyarsa kuma ku ba shi mafi kyawun ingancin rayuwa, ba tare da wata shakka cewa kwikwiyo zai gode muku ta hanyar ƙauna da yawan kamfani.
Hakanan karanta labarinmu akan duk kulawar Yorkshire terrier.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Adadin abinci don Yorkshire, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.