Wadatacce
Mutane da yawa suna shakkun sau nawa ake ɗaukar kare don fita waje, wannan saboda, kodayake zaku iya faɗi yawan yawo ko wani lokaci, wannan ba doka bane ga duk karnuka.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi magana game da buƙatun tafiya na karnuka kuma za mu kuma ba ku jerin nasihu masu fa'ida sosai don ku yi amfani da su a cikin wannan muhimmin aiki na yau da kullun.
Ci gaba da karantawa don ganowa sau nawa ya kamata ku yi tafiya da kare.
tafiya tafiya
Lokacin da kare har yanzu ɗan kwikwiyo ne, yakamata ya yi yawo don koyan yin fitsari a waje, dangantaka da sauran mutane da sauran dabbobin gida.
bayan kare sami alluran rigakafi na farko kun shirya yanzu ku fita kan titi don fara koyan yadda tsarin aikin ku na manya zai kasance. Yana da mahimmanci cewa kafin ɗaukar karnuka, yi tunani ko kuna da lokacin da za ku sadaukar da shi, gami da dagewa don koya masa duk abin da yake buƙatar sani.
Lokaci don koyar da yin fitsari a waje zai faru a lokuta da yawa cewa ƙaramin karen mu ba zai iya tsayawa ba kuma zai yi fitsari a cikin gidan mu. Kada ku damu, al'ada ce cewa yana ɗaukar ɗan sabawa. Saboda wannan dalili dole ne mu yi lissafi tsawon lokacin da kwikwiyen mu zai sake yin fitsari da hango bukatun jikin sa.
Wannan lissafin zai dogara ne akan waccan karen, a kowane hali ka tabbata, yayin da kare ke girma zai koyi sarrafa buƙatunsa.
Tafiya karen manya
Da zaran kare ya san yadda zai kula da bukatunsa a wajen gida, dole ne mu inganta zaman lafiya a cikin ayyukanku na yau da kullun, wannan yana hana ku rashin iya jurewa kuma yana ƙare yin fitsari a gida. Ka tuna cewa kada ka taɓa tsawata wa kare idan ya yi fitsari 'yan awanni kafin ka dawo gida.
Yana da mahimmanci a fahimci cewa buƙatun tafiya ba za su zama iri ɗaya ba, a ce, Hound na Afghanistan da Westy, saboda ba sa tafiya iri ɗaya da buƙatun motsa jiki. A saboda wannan dalili zamu iya cewa ayyukan kare na yau da kullun zai dogara ne akan karen musamman.
Ko ta yaya dole ne mu san cewa kowane kare, don yin farin ciki, Dole ne tafiya tsakanin mintuna 45 zuwa 90 a kullum, ko ya kasu kashi biyu, uku ko hudu, wannan zai dogara ne akan samuwar ku. Bugu da ƙari, da yin tunani game da kare ku musamman, yakamata ku ƙara ko motsa jiki yayin tafiya (barin tafi da wasa da ƙwallo shima nau'in motsa jiki ne).
Idan kuna mamakin ko kuna tafiya da kare ku kafin ko bayan cin abinci, karanta labarin mu akan wannan batun.
Tafiya tsohon kare
Karnuka tsofaffi har yanzu suna da hawa guda yana buƙata fiye da kowane kare da ma fiye da haka, da zarar sun isa tsufa sukan saba shan ruwa mai yawa.
Muna ba da shawarar cewa, da zaran karenku ya tsufa, kada ku daina yin ayyuka tare da shi kuma, kodayake ba zai iya yin doguwar tafiya da motsa jiki ba, tsoho karen zai yi godiya don jin daɗin ƙarin tafiya, koda kuwa sun fi guntu.
Yayin tafiya, dattijon kare yakamata yayi taka tsantsan da zafin zafi, tare da hana sauran dabbobin gida yin wasa kwatsam tare da shi. Ka tuna cewa yanzu ya fi kulawa kuma dole ne ya kula da shi yadda ya cancanta.
Shawara yayin rangadin
Tafiyar karenku yakamata ta kasance lokacinsa na musamman, sadaukar da kai don inganta rayuwar ku, gamsar da bukatun ku da samun nishaɗi. A saboda wannan dalili, a PeritoAnimal, muna so mu ba ku wasu shawarwari don inganta ingancin waɗannan balaguron, wani abu wanda ke shafar halayen ɗabi'ar kai tsaye:
- Kada ku cire jaruma, wannan shine lokacin kare ku.
- Ka bar kanka, kare zai fi jin daɗin tafiya idan zai iya yanke shawarar inda zai je. Mutane da yawa suna da ra'ayin da bai dace ba cewa dole ne su tuka su sarrafa tafiyar. Idan kuka yanke shawarar yin wannan, zaku ga yadda halayyar ta fi dacewa.
- Bari ɗanku ya ji ƙanshin furanni, mutane, sauran pees da duk abin da yake so, bar shi ya huta ya ba shi damar kasancewa a cikin kewayen sa. Bayan haka, ana yi masa allurar rigakafi, babu dalilin jin tsoro.
- Bari mu yi hulɗa da wasu karnuka idan kun lura cewa duka biyun suna da halaye masu kyau, yakamata ya zama wanda zai yanke shawara idan yana son yin hakan, kar ku tilasta shi idan baya so.
- Nemo yankin da zaku iya sakin shi ba tare da madauri ba aƙalla mintuna 5 ko 10.
- Tsawon lokacin yawon shakatawa ba shi da mahimmanci, amma ingancin sa.
- Doguwar tafiya yakamata ta kasance da safe, karancin karnuka akan titin, tafiya zata kasance cikin kwanciyar hankali.
- Idan kuna cikin yankin dazuzzuka da gandun daji, zaku iya yin aikin neman, dabarar da ta ƙunshi watsa abinci a ƙasa, musamman a wuraren da ake da duwatsu da tsirrai, ta yadda za su neme su su same su. Wannan yana ƙara ƙarfafa kuzarin karen.