Wadatacce
Mutane da yawa sun yi imanin cewa suna da karnuka masu barci, duk da haka, dole ne mu yi la’akari da abubuwa da yawa don mu iya faɗi haka. Hakanan yana da ban sha'awa sosai ga waɗancan mutanen da ke jin cewa kwikwiyo baya samun isasshen bacci.
'Yan kwikwiyo suna shiga cikin matakan bacci iri ɗaya kamar na mutane, suna da bacci da mafarkai kamar mu. Hakanan yana faruwa, musamman tare da nau'in brachycephalic ko lebur mai hancin hanji, wanda ke yawan yin huci ko motsawa har ma ya fara yin ƙananan hayaniya. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna bayyana muku awa nawa kare yake kwana a rana, idan al'ada ce don tseren ku da shekarun ku, ko kuma kawai idan kuna bacci.
dangane da shekaru
Ya saba cewa waɗanda suka riga sun karɓi kare suna son su kasance tare da dangi duk rana, suna wasa da kallon yadda yake girma, duk da haka, ba shi da kyau a gare su. Ƙananan su, yakamata su yi bacci don dawo da ƙarfin su, ba don rashin lafiya ba kuma su kasance cikin koshin lafiya da farin ciki, kamar yadda muke so su kasance.
Kwanakin farko na iya zama ɗan rudani, musamman idan akwai yara a gida. Dole ne kare ya saba da sabbin hayaniya da motsi na dangi. Ya kamata mu ba su wuri mai kyau don hutawa, nesa da wuraren motsi (hallway ko zauren shiga, alal misali) tare da wani abu da ke rufe su daga ƙasa kamar bargo ko katifa mu sanya su a inda za su huta daga yanzu . Samar da kyawawan halaye koyaushe yana da sauƙi a cikin kwikwiyo fiye da na manya, kar a manta da hakan.
- Har zuwa makonni 12 na rayuwa na iya yin bacci har zuwa awanni 20 a rana. Zai iya zama ɗan gajiya ga masu yawa, amma yana da lafiya ga kare. Tunawa cewa suna cikin wani lokaci na daidaitawa zuwa sabon gidansu da danginsu. Sannan za su fara zama a faɗake na ƙarin awanni. Kar a manta cewa lokacin bacci na kare yana da fa'ida sosai wajen haɓaka koyo da ƙwaƙwalwa.
- karnukan manya, muna la'akari da waɗanda ke da fiye da shekara 1 na rayuwa, suna iya yin bacci har zuwa awanni 13 a rana, kodayake ba a bi su ba. Zai iya zama awanni 8 da daddare da gajeriyar bacci lokacin da suka dawo daga tafiya, bayan wasa ko don kawai sun gaji.
- tsofaffin karnuka, sama da shekaru 7, galibi suna bacci sa'o'i da yawa a rana, kamar kwikwiyo. Suna iya yin bacci har zuwa awanni 18 a rana, amma ya danganta da wasu halaye, kamar cututtukan da ke kama da amosanin gabbai, suna iya yin bacci har ma da tsayi.
dangane da lokacin shekara
Kamar yadda zaku iya tunanin, lokacin shekarar da muke ciki shima yana tasiri sosai don sanin awa nawa karen mu ke barci. A cikin Hunturu karnuka sukan zama masu kasala kuma suna ƙara samun lokaci a gida, suna neman wuri mai ɗumi, kuma da gaske ba sa son fita yawo. A lokutan sanyi da ruwan sama, karnuka galibi suna yin bacci.
Sabanin haka, a zamanin rani, yana iya kasancewa zafi yana damun sa'o'i na barci. Muna iya ganin cewa karenmu yana yawan zuwa dare don shan ruwa ko kuma yana canza wurin zama don yin bacci saboda yana da zafi sosai. Suna yawan neman benaye masu sanyi kamar banɗaki ko kitchen ko, idan sun fi sa'a, ƙarƙashin fan ko kwandishan.
Dangane da halaye na zahiri
Yana da mahimmanci a tuna cewa kare zai yi bacci gwargwadon halaye da ayyukan yau da kullun. A ranakun da akwai babba motsa jiki, tabbas za ku buƙaci ƙarin bacci ko kuma kuna iya lura cewa gajerun barcin zai fi tsayi da zurfi.
Haka yake faruwa da karnukan da ake yawan damuwa lokacin da muke karɓar baƙi a gida. Suna da zamantakewa sosai kuma suna son zama cibiyar taron. Idan an gama komai, suna yin bacci fiye da yadda ake tsammani saboda sun shaku sosai. Hakanan yana faruwa yayin balaguron da zai iya yin bacci gaba ɗaya tafiya, ba don lura da abin da ke faruwa ba, ko gajiya cewa lokacin da suka isa kawai suna son yin bacci, ba sa son ci ko sha.
Abinda bai kamata mu manta ba shine karnuka, kamar mutane, yana buƙatar barci don cike ƙarfin kuzari kuma sake kunna jikin ku. Rashin bacci, kamar yadda yake tare da mu, zai iya canza halin kare da halayensa.