Menene mafi kyawu ga bakina?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 20 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Disamba 2024
Anonim
Power (1 series "Thank you!")
Video: Power (1 series "Thank you!")

Wadatacce

Murfin kayan haɗi ne don karnuka waɗanda zasu iya zama dole a wasu yanayi, amma, a cikin yanayin kwikwiyo waɗanda dole ne su yi amfani da shi yau da kullun, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa yana da ƙyalli mai inganci, amintacce kuma hakan yana sa ƙanƙara su ji daɗi da ita. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci muyi aiki da kyau tare da wannan kayan aikin don kar kare ya haifar da alamun damuwa ko damuwa yayin amfani da shi.

A cikin wannan labarin PeritoAnimal muna ba ku wasu nasihu na asali don sani menene mafi kyawu don kare ku da wasu shawarwari na asali don amfanin sa. Za mu kuma bayyana muku waɗanne ne kada ku yi amfani da su a kowane yanayi. Ci gaba da karantawa don sanar da ku yadda yakamata kare muzzle da amfaninsa.


Lokacin yin amfani da murfin kare?

bakin ciki shine na doka a cikin nau'o'in 'yan kwikwiyo da ake ganin' yan kwari ne masu haɗari. Wannan dokar jihar ce wacce za ta iya canzawa dangane da jihar. Don haka ku kasance daidai da ma'aunin jihar ku.

Ruwan bakin kuma na iya zama kayan aiki mai amfani ga ƙwararrun masu horar da kanen da ke gudanar da zaman horon kare. canjin hali a cikin karnukan da ke gabatar da tashin hankali, coprophagia ko wasu matsalolin halayyar da ke buƙatar amfani da bututun don aminci. Hakanan yana iya zama babban taimako idan karen mu ya amsa ga yara, mutane ko wasu karnuka. Amincin ku da na wasu yana da mahimmanci a cikin yanayin birni.

Ba za a taɓa amfani da murfin kare na dindindin ba (sai dai idan ƙwararren likitan dabbobi ko ƙwararren masanin ilimin canine ya nuna). Hakanan bai kamata mu taɓa sanya murfi a kan kare a gida mu bar shi ba tare da kulawa ba, saboda wannan na iya haifar da matsananciyar damuwa da damuwa.


Fabric ko nailan kare muzzle

Wadannan muzzles galibi an yi su da nailan. Da farko kallo suna da alama sun fi dacewa da kyau fiye da sauran samfura, amma gaskiyar ita ce ba a ba da shawarar amfani da yau da kullun na dogon lokaci. Manufa ita ce amfani da ita kawai a yanayin gaggawa ko yanayi na lokaci -lokaci.

Ba kamar sauran ba, mayafin hanci kar a bar kare ya yi huci (don haka rage zafin ku) kar ma ku sha ruwa don haka yana ƙara tashin hankali da rashin jin daɗi yana haifar da damuwa a cikin kare har ma da bugun zafi, tsananin gaggawa na dabbobi. Haka kuma baya barin kare ya ci ko haushi idan ya cancanta.

Duk da kasancewa zaɓin tattalin arziƙi, ku guji amfani da wannan bututun idan za ku yi motsa jiki tare da karenku ko duk wani aiki da ya daɗe kuma ya daɗe.


Kare muzzle da kwandon ko akwati

Za a iya yin kwandon ko muƙaddashin kare kare daga ƙarfe daban -daban, daga ƙarfe zuwa filastik. Ba kamar muzzle na ƙarshe ba, tare da wannan karen mu tuni zai iya pant, ci da sha.

Wannan ba tare da wata shakka ba mafi dacewa muzzle don kare kuma za mu iya samun sa a cikin sifofi iri -iri, masu girma dabam da kayan aiki. An ba da shawarar musamman ga waɗannan karnukan waɗanda ke buƙatar yin amfani da shi akai -akai, kamar karnuka masu haɗari masu haɗari (American Staffordshire terrier, American rami bull terrier, stafffordshire bull terrier ...) ko kuma matsalolin halin yanzu.

Wannan abu ne mai sauƙin muzzle zuwa tabbatacce kuma ƙari dadi fiye da da, wanda ke fifita karbuwa ga kare don amfanin sa. Yana da yawa kuma lafiya da juriya, musamman lokacin da muka sayi inganci.

Muzzles don karnuka brachycephalic

Wataƙila kun riga kun ji game da nau'ikan kare na brachycephalic, kamar ɗan dambe, bulldog na Faransa, pug da sauransu. Waɗannan kwiyakwiyi suna halin kwanyar su mai zagaye da huci, wanda ke da alhakin bayyanarsu ba tare da kuskure ba. Wadannan halaye, duk da haka, ba wai kawai suna shafar kamannin su ba, har ma suna sa su zama masu saukin kamuwa matsalolin lafiya alaka da numfashi a mafi yawan lokuta.

Wannan shine ainihin dalilin da yasa yake da mahimmanci a sami madaidaicin madaidaiciya, kodayake ba koyaushe yake da sauƙi a sami ɗaya ba, kamar yadda muzzles don brachycephalic ko karnukan molossos ba koyaushe ake samun su a duk shagunan ba. A wannan yanayin, yana da kyau a duba shagunan kan layi.

Yana da kyau a jaddada mahimmancin zabar a murfin grid maimakon masana'anta, don gujewa duk wata matsalar numfashi.

Dressage ko muzzle tafiya (anti-Pull)

Wannan kayan haɗi, a zahiri, ba a ɗaukar murfin kare, amma kayan aiki ne don hana kare daga jan abin wuya. Har ila yau, abin ƙyama, abin rufe fuska yana da matuƙar jin daɗi ga waɗannan karnukan da ke jan da ke sa tafiya ta fi annashuwa. Koyaya, yana da mahimmanci a sani cewa wannan ba shi da daɗi a gare su kuma yana iyakance motsin karen yayin tafiya.

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa irin wannan kayan aikin baya koya muku tafiya ba tare da ja ba, saboda wannan kuna buƙatar zaman darussan kare. Don ƙarin koyo, muna ba da shawarar waɗannan nasihu don hana kare daga jan lelen.

Dadi mai dadi muzzles

Yin tunani game da waɗancan karnukan waɗanda ke buƙatar amfani da bututun yau da kullun ko kuma sau da yawa, yana da kyau saka hannun jari a ciki padded muzzles, wanda amfaninsa bai rage damuwa ba. Wata mawuyacin hali shi ne a yi amfani da abin rufe fuska a saman hanci, da hannu don ya fi musu daɗi.

Yadda za a zaɓi mafi kyawun muzzle don kare ku

Kamar yadda muka yi bayani, mafi kyawun bututun shine, ba tare da wata shakka ba, kwandon ɗaya kamar yadda yake ba da damar kare ya yi taɗi, ya sha ruwa kuma ya ba mu damar ba da maganin ga karen mu. Babu shakka shine mafi aminci. Koyaya, lokacin da kuka je kantin sayar da dabbobi za ku iya samun samfura daban -daban na murfi ɗaya. Don zaɓar mafi kyawu, la'akari da cewa shine:

  • Mai tsayayya
  • lafiya
  • Na Inganci
  • abubuwa masu kyau
  • dace

Lokacin DA BA sa sutura

Yana da mahimmanci ku fahimci cewa bututun kayan aiki ne wanda ke ba mu aminci akan tafiya kuma bai kamata a yi amfani da shi a cikin mahallin da ke gaba ba:

  • Lokacin da kare ba shi da daɗi.
  • Hanyar azaba.
  • Lokacin da ba ku da tabbacin ingancin ku.
  • Sai kawai a wasu lokuta (kamar tafiya zuwa likitan dabbobi).
  • yayi tsayi a jere
  • Don Magance Damuwa
  • marar kulawa

Yadda ake samun kare ya yi amfani da muzurai

Idan shi ne karo na farko da ya yi amfani da murfin kare, ɗayan mahimman abubuwa shine a sa shi ya haɗa shi da wani abu mai kyau kuma kada yayi ƙoƙarin cire shi. Don wannan, dole ne mu yi amfani da ƙarfafawa mai kyau, wato, ta hanyar ƙauna, kyaututtuka, kalmomi masu daɗi da motsawa. Duk abin da ke faruwa!

Kafin fara amfani da shi akai -akai (idan ba shari'ar amfani da tilas ba) za mu buƙaci yin aiki na aƙalla makonni 2 yana mai da hankali ga yaren kare don fahimtar idan kare ya jure ko ya ji daɗi.

Hakanan muna da wannan post ɗin akan amfani da karen da ya saba da sanya ɗigon baki a cikin sauƙi-mataki-mataki, inda muke bayyana muku yadda ake samun sannu a hankali don haɗa shi da kyau.

A cikin bidiyon da ke ƙasa muna lissafa da bayyana wasu kurakuran da aka saba gani yayin balaguron don ku iya gane su da ƙoƙarin gyara su, idan an zartar: