Wadatacce
- Irin da mafi kyawun shekarun don kare kare
- Ta yaya nau'in ke tasiri mafi kyawun shekaru don kusantar da kare?
- Mafi kyawun shekaru don tsotse tsutsa
- Amfanin
- Abubuwan da ke jawo koma baya
- Kuma idan kun bar ta ta sami zafi da yawa, ba za ta yi rashin fitsari ba?
- Idan ya yi, akwai wani magani?
- Mafi kyawun shekaru don canza karen namiji
- Amfanin
- Kuma halin ...
Da zaran mun yanke shawara mai hikima neutering mu kare, muna iya samun shakku da yawa game da mafi kyawun shekarun yin wannan? Lallai kun ji juzu'i da yawa, kuma kun ga kowane irin zato da gogewa waɗanda wani lokacin za su iya rikitar da mu maimakon su jagorance mu.
A PeritoAnimal muna ƙoƙarin fallasawa, tare da ribobi da fursunoni, menene shekarun da suka fi dacewa don kare kare ko kare, kuma wane sakamako za mu iya tsammanin gwargwadon lokacin da aka shiga tsakani.
Irin da mafi kyawun shekarun don kare kare
Mafi yawan shawarar shine castrate kafin zafi na farko. Gabaɗaya, ana yin simintin ƙarfe a cikin watanni 6, duk da haka, la'akari da nau'in kare, wannan lokacin na iya bambanta. Abin da kuma dole ne a yi la’akari da shi don sanin kyakkyawan shekarun da za a bi don kare mace mace shine a yi la’akari da cewa har yanzu ba ta shiga farkon lokacin yin ovulation ba.
A cikin maza abu ne mafi rikitarwa don ayyana saboda babu zafi (ba ma "gani" lokacin da suke haifar da maniyyi), amma ana la'akari da balaga ta jima'i, lokacin da suka fara haihuwa. Wannan yana haifar da halaye na biyu kamar yiwa yankin alama tare da fitsari, ɗagawa don yin fitsari, hawan mata ... 6-9 watanni shine shekarun da suka dace don la'akari da "balaga" a cikin karnuka.
Ta yaya nau'in ke tasiri mafi kyawun shekaru don kusantar da kare?
Kodayake dukkansu iri ɗaya ne, akwai bambanci sosai tsakanin Chihuahua, alal misali, da Mastiff na Neapolitan. Don ci gaba da kwatancen, idan muna da mata biyu na waɗannan jinsi, na farko, a matsayin ƙa'ida, zai shiga zafi da wuri fiye da na biyu. Komai yana da sauri lokacin da girman nau'in ya yi ƙarami: bugun zuciya, ƙima na numfashi, metabolism, narkewa ... da farkon rayuwar haihuwa.
Saboda haka, ƙananan ƙananan yawanci galibi suna da ƙima a lokacin isa balagar jima'i. Koyaya, wasu abubuwa da yawa suna shafar nau'in, kamar muhalli, jinsi, abinci, kasancewar kusanci kamar kare namiji, da sauransu.
Za mu iya samun karnukan kiwo na Yorkshire tare da zafin su na farko a cikin watanni 5, da Dogue de Bordeaux irin karnuka waɗanda ba sa bayyana har sai sun kai shekara 1, suna da rikitarwa sosai idan akasin hakan ya faru. Wannan shine dalilin da ya sa yana da wahala a yi magana game da waɗanne watanni ƙanwar za ta yi zafi, ko haihuwa idan kare namiji ne, tunda kowane nau'in duniya ne (har ma, akwai ƙyanƙyashe waɗanda kawai estrus ɗaya ya soke, kuma al'ada ce), kuma kowane kare musamman, nahiya. Ga mutts, hasashen shekarun da zafi zai bayyana ya zama aikin da ba zai yiwu ba.
Mafi kyawun shekaru don tsotse tsutsa
Don kusanci batun a taƙaitacciyar hanya, bari mu jera jerin fa'idoji da rashin amfanin spaying the bitch kafin zafin farko, don haka za mu iya kwatantawa da shari'ar yin ta bayan yawan zafi:
Amfanin
- Kai hadarin shan ciwon nono a cikin ƙyanƙyashe, waɗanda ke da alaƙa kai tsaye ga hormones na jima'i da ovaries suka samar, an rage su sosai. Karnuka sun yi yawo kafin zafin zafin farko ya sami ciwon nono a nan gaba kusan nil, kashi ne kawai aka tanada don yuwuwar kwayoyin halitta. Koyaya, waɗanda aka jefa bayan zafi da yawa yakamata a ci gaba da bincika su lokaci -lokaci don bayyanar kumburi. Ƙirjin ya riga ya sha wahala aikin hormones.
- Kai hadarin shan wahala daga pyometra (ciwon mahaifa), soke kansu gaba ɗaya, lokacin da ovaries, ke da alhakin motsawar mahaifa na mahaifa, suka ɓace, kuma mahaifa ɗaya idan tiyata da aka yi ita ce ovary-hysterectomy.
- Kauri da jijiyoyin jini (wadatar jini) ga gabobin haihuwa kafin zafin farko ya yi ƙasa sosai da bayan ya fara aiki. Ba a shigar da kyallen nama da kitse, kuma ƙungiyoyin tiyata sun fi aminci.
- Yawancin lokuta babu matsalolin kiba a cikin ƙananan ƙanƙara. Kasancewar yawan kitse na ciki yana sa shiga cikin wahala.
- baya hana girma. Sabanin abin da mutane da yawa suka yi imani, kawai yana yin sannu a hankali amma yana dorewa cikin lokaci, wato, ƙyanƙyasar za ta kai girman girmanta na ƙarshe kaɗan daga baya fiye da abin da zai faru da ƙyanƙyashe marasa ƙima.
- Muna hana ƙyanwarmu wucewa ta cikin ciki da ba a so, ko ciki na ciki (ciki na tunanin mutum) da ɓarna, wanda zai iya shafar duk ƙanƙara watanni biyu bayan zafi, har ma daga zafin farko.
Abubuwan da ke jawo koma baya
Yiwuwar bayyanar matsalar fitsari: Estrogens sun bayyana cewa suna da alhakin aikin daidai na tsokar mafitsara da fitsari. Lokacin da ya ɓace tare da tiyata na mahaifa, ba za a sami isrogens ba, sabili da haka, rashin fitsari na iya bayyana bayan fewan makonni ko watanni. Ƙananan fitsari ne da ke faruwa yayin da kare ke barci, ko yayin motsa jiki.
Kuma idan kun bar ta ta sami zafi da yawa, ba za ta yi rashin fitsari ba?
Barin zafi ɗaya ko biyu don yin tiyata, tunanin cewa ta wannan hanyar ba za ku sha wahala daga fitsari ba bayan tiyata, kuskure ne. Rashin fitsari yana bayyana daidai a cikin ƙanƙara masu matsakaicin matsakaici da aka jefa a cikin shekaru 4, alal misali, a cikin sauran tsararrun shekaru. Bugu da ƙari, yana rinjayar ƙananan adadin matan da ba su mutu ba.
Ko da yake ba sa yin sabo, a tsawon shekaru, matakan hormones a cikin jini suna raguwa da yawa (bitches ba su da ƙarancin haihuwa), kuma tare da wannan digo a cikin isrogen, rashin daidaiton fitsari kuma na iya bayyana, kamar yadda yake faruwa a cikin mutane.
Idan ya yi, akwai wani magani?
Akwai magunguna da yawa waɗanda za su iya magance matsalar rashin kumburin fitsari, daga ƙaramin sinadarin hormones zuwa magunguna (phenylpropanolamine), waɗanda ke aiki a kan raunin tsokar mafitsara, kuma waɗanda aka riga aka nuna suna da tasiri kawai a cikin mata da aka jefa don magance rashin daidaituwa. .
Mafi kyawun shekaru don canza karen namiji
Anan muna magana game da fa'idodi da rashin amfanin tsayar da karen mu kafin mu kai ga balagar jima'i:
Amfanin
- mu guji tserewa don shakar da mata cikin zafi, kamar yadda yakan faru a cikin kwiyakwiyi 'yan watanni kaɗan, waɗanda har yanzu ba sa yin biyayya da yawa, kuma a saman hakan ana ƙara hanzarin hormones ɗin su.
- Mun ajiye tsoho na alamar ƙasa cewa yana fara yin ta hanyar tsari, ba tare da la’akari da wurin ba, lokacin da ya kai balaga ta jima'i, kwanakin ba tare da cin abinci ba lokacin da suka gano ƙugiya cikin zafi a cikin unguwa, da damuwa da/ko tashin hankali wanda zai iya bayyana a cikin wannan yanayin.
- Ba za ku sami buƙatun koyaushe don shiga cikin matsala a taron shakatawa tare da wasu karnuka ba. yankinsa yana raguwa ko kuma ba ya bunƙasa da son yin faɗa ma, duk da halinsa ya kasance iri ɗaya.
- Testosterone ba ya shafar prostate, wanda ba zai sha wahala daga hyperplasia wanda kusan duk karnukan maza marasa amfani suna da shekaru 3-4.
- Nauyin nauyin da duk muke haɗawa da tsayar da karnuka ba a san shi ba ko kuma ba a lura da shi ba lokacin da aka yi aikin kafin watanni 12.
- Ba ya samun halin hawa kuma wannan yana da mahimmanci. Karnukan da suka koya daga lura da wasu maza, ko saboda an ba su izinin hawa mata, na iya ci gaba da wannan ɗabi'a duk da cewa ba a kula da su ba. Saboda suna da kashi a cikin azzakarin su, karnuka basa buƙatar hormones don su iya yin kwaɗayi. Idan sun sami al'ada, za su iya hawa mace bayan an shayar da su kodayake, a bayyane yake, babu ciki. Ƙaramin guntu ne, amma haɗarin kamuwa da cutar ta herpesvirus ko fuskantar fushin wasu maza ko masu shi zai ci gaba da wanzuwa.
Abubuwan da ke jawo koma baya
A zahiri babu. Mutane da yawa sun yi imanin cewa karensu ba zai kai girman da zai iya samu a matsayinsa na babba ba idan ba ku da shi a cikin watanni 8 ba, misali. Amma idan babu tushen asali, babu wani motsawar hormonal da zai iya samun kare don auna ko auna duk abin da muke so. Haɓaka ƙwayar tsoka yana da fa'ida ta hanyar testosterone, amma ƙwayoyin halittar jini, haɗe tare da isasshen abinci mai gina jiki da motsa jiki na jiki, yana haifar da girman kusan daidai da maza da aka jefa a shekaru 3, don faɗi ƙima.
Kuma halin ...
Wani lokaci, bayan shawo kan fargabar tiyata, kamar yadda koyaushe ana iya samun rikitarwa a cikin maganin cutar, ko a cikin tsari, kamar a cikin komai, kodayake ba su da ƙima, kuma bayan sun auna fa'idodi da rashin amfani, wani yana gaya mana cewa karenmu za su kasance da halayen yara, ko kuma halayensa za su canza kuma ba za su zama iri ɗaya ba idan aka yi wa zafin zafin zafin farko.
Za mu iya jin iri ɗaya idan muka yanke shawarar kusantar da shi yayin da yake da shekaru da yawa, amma a yanayin farko, wasu suna jayayya cewa ba za mu bari kare ya haɓaka da kyau ba idan ba a yi tasiri a cikin abubuwan jima'i ba. Dangane da wannan, dole ne a yi la'akari da hakan An bayyana hali ta hanyar gado, zamantakewa, tsawon zaman tare da mahaifiyarka da 'yan uwan juna, muhallin da ke kewaye, halaye ... da kuma cewa samun' yan raƙuman ruwa na isrogen ko testosterone a cikin rayuwar ku ba zai sa karen mu ya zama dabba mai daidaitawa ko fiye ko ƙasa da maƙiya. Hormones na iya yin tasiri amma ba za su iya tantancewa ba. Muna ba ku shawara ku ziyarci labarin PeritoAnimal akan shekarun da suka dace don raba kwiyakwiyi da mahaifiyarsu don fahimtar yadda wannan batun yake da mahimmanci.
Muna fatan cewa an bayyana shakku game da mafi kyawun shekaru don kusantar da kare, kuma kamar yadda koyaushe muke yi, muna ba da shawarar ku tuntuɓi likitan likitan ku game da kowane shari'ar musamman, saboda ba za mu iya yin amfani da jumla a koyaushe don kare ko kare ba, kodayake hakan suna aiki tare da sauran masu haɗin gwiwa.
Dubi kuma labarinmu kan kulawa bayan jifa.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.