Yadda ake yiwa yar kyanwa wanka

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 17 Disamba 2024
Anonim
Yadda Zaka Tsara Budurwa Cikin Sauki Kalli Wannan Bidiyon Domin Sanin  Sirrin
Video: Yadda Zaka Tsara Budurwa Cikin Sauki Kalli Wannan Bidiyon Domin Sanin Sirrin

Wadatacce

Akwai imani da yaɗuwa a duniyar majiɓinci cewa kuliyoyi ba sa son ruwa sosai. Koyaya, yana da mahimmanci a fayyace cewa idan dabbar ku ta saba da shi tun yana ƙarami, zai fi sauƙin samun kyanwa ta yi amfani da ruwa. A zamanin yau, akwai zaɓuɓɓuka daban -daban akan kasuwa don tsabtace kuliyoyi, kamar goge, busasshen wanka tare da takamaiman samfura, tsabtace kumfa, da sauransu. Duk da haka, kar ku manta cewa irin dogayen gashi masu launin gashi da launin shuɗi su ne waɗanda suka fi buƙatar tsabtace tsabta, kamar yadda kyanwa da ta saba fita da dawowa gida da kowane irin datti.

Duk da haka, bai dace a yiwa ɗan kwikwiyo wanka kafin watanni 6 ba, wanda shine lokacin da yawancin alluran riga -kafi suke kuma tsarin garkuwar jiki (kariya) ya ƙara bunƙasa, saboda wanka kansa yana haifar da damuwa da yawa kuma yana iya haifar da wasu matsalolin lafiya da ya kamata ku guji.


Idan kun sami 'yan kittens a kan titi, kuna iya so ku sani yadda ake yiwa yar kyanwa wanka. Ci gaba da karanta wannan labarin na PeritoAnimal don koyo game da dukkan tsarin.

Za a iya yi wa kyanwa wanka?

DA tsabtace cat yana da mahimmanci kamar bacci da abinci. Gabaɗaya, kuliyoyi suna tsabtace kansu da harsunansu kuma suna taimakawa da yatsunsu, suna jiƙa su da harshensu, kamar soso ne. Wata hanyar da aka ba da shawarar sosai ita ce ta goge su don cire gashin da ya mutu, saboda wannan yana amfanar yanayin fata, yana ba da gudummawa ga ƙarancin cin gashi kuma lokaci ne mai daɗi ga kuliyoyi kamar yadda yawanci suke son a goge su.

Don yin wanka da gogewa, yana da kyau ku saba da su tun suna ƙanana kuma a hankali, kada ku tilasta shi idan baya so. Wani lokaci zaku iya lura cewa suna zuwa suna tafiya kamar wasa, wanda abu ne mai kyau. Bayan zaman gogewa ko wanka, zaku iya kawo ƙarshen waɗannan lokutan tare da rungume juna da wasa, ta wannan hanyar zaku rage damuwa kuma ku haɓaka kyakkyawar alaƙa da wannan lokacin. A cikin kuliyoyin doguwa, kamar na Farisa, yana da kyau a fara amfani da su tun daga ƙuruciyarsu.


Amma bayan duk, za ku iya wanka yar kyanwa? Kamar yadda muka ambata a baya, mafi dacewa shine fara a watanni 6, don ya zama na yau da kullun a cikin rayuwar dabbar.

Yadda ake yiwa yar kyanwa wanka: mataki -mataki

Kyanwa na wanka yana da yawa idan aka same su. kittens marayu, amma, ba zai zama aiki mai sauƙi ba. Ya kamata ku yi wa kyanwa wanka don guje wa furun kuma saboda babban aiki ne na mahaifiya a lokacin haihuwa. Na gaba, za mu ba ku mataki -mataki yadda ake yiwa yar kyanwa wanka, duba:

Mataki na 1: zafin ruwa

Bude bututun ruwa har sai ya kai zafi mai zafi, mai daɗi ga hannun mu. Ka yi tunanin cewa zafin jiki na kuliyoyi shine 38.5 ° C zuwa 39 ° C, kuma kuna son ƙwarewar ta zama abin faranta musu rai. Yi amfani da ma'aunin ma'aunin zafi idan ya cancanta.


Mataki na 2: fara tsaftacewa

Da hannu ɗaya riƙe kyanwa kuma dayar ta jiƙa ƙafarta ta baya, koyaushe baya da gaba kuma kada ku sanya ta ƙarƙashin bututun ruwa, wannan na iya zama mai raɗaɗi kuma yana kawo sakamakon ilimin da ba a so.

Mataki na 3: shamfu

Saka 2 ko 3 saukad da cat shamfu (idan ba haka ba, yi amfani sabulu glycerin) da kumfa don wucewa zuwa yankunan da aka jiƙa. Don haka, zaku iya kawar da fitsari da feces waɗanda wataƙila sun makale tare.

Mataki na 4: bushewa

bushe da busar da kyanwa da tawul mai taushi. Kada a bar shi ya jiƙe saboda yana iya sauƙaƙe sanyi ko da naman gwari, wanda zai iya zama da wahala a yi faɗa saboda ƙuruciyar ta.

Kar a manta cewa kittens ba za su iya amfani da sabulun tashin hankali ko na kashe-kashe ba saboda tsananin tasirin da za su iya yi kan lafiyar farji. Ana ba da shawarar tsaftace ƙafafun baya kawai (ko jikin da kansa) lokacin da gaske datti ne. Tuntuɓi likitan dabbobi duk lokacin da kuke da tambayoyi.

Kuna iya maimaita wannan tsari don kawar da ƙanshin, yana ƙoƙarin zama mai jituwa tare da mahaifiyar cat, wacce ke tsaftace su sau da yawa a rana. Hakanan zaka iya amfani da gogewar rigar don manufa ɗaya. Yana da kyau a lura cewa ba a ba da shawarar yin wanka da kittens marasa marayu kamar wannan ba zai iya haifar da kin amincewa da mahaifiyar cat.
Bugu da kari, kyanwa dabbobi ne masu tsafta sosai ta dabi'a, don haka wanka yana da kyau kawai idan akwai buƙata.

Hakanan duba bidiyon mu na YouTube tare da nasihu don yadda ake wankan katon babba: