Wadatacce
Akwai da yawa irin kare tare da sifofi daban -daban, yanayin yanayi, halaye da halaye daban -daban da halaye waɗanda ke rarrabe kowane iri a tsakaninsu. Idan ingancin da muke son sani game da shi shine saurin gudu, ba tare da wata shakka ba muna magana ne akan nau'ikan nau'ikan Greyhounds ko Lebréis.
Gaskiyar cewa greyhounds dolichocephalic ne (kunkuntar da kawunan kawuna), maimakon zama kamar sauran nau'ikan karnuka, waɗanda brachycephalic (gajere da manyan kawuna), shine babban abincin da ya jagorance su zuwa sauri. Wannan sifar ta mahaifa tana ba su hangen nesa (babban hangen nesa) wanda sauran nau'ikan karnuka ba su da shi.
Wolves kuma suna da wannan babban matakin hangen nesa. Za mu iya kammala cewa, idan kuna son farautar farauta dole ne ku gani sosai inda za ku ɗauki matakai na gaba don isa ga burin ku cikin sauri.
Don haka idan kuna son sani karnuka mafi sauri a duniya, a PeritoAnimal za mu ba ku jerin duk su.
turanci greyhound
O turanci greyhound ana ganin shi ne kare mafi sauri a duniya a takaice tsere. Asalin Greyhound na Ingilishi ba daidai ba ne, amma an yi imanin cewa ta hanyar kiwo ya samo asali zuwa dabba mai ban sha'awa da wasa. iya isa isa 72 km/h.
A farkon, an yi amfani da Ingilishi Greyhounds (kamar duk sauran nau'ikan greyhounds) don farauta ta sarauta. Bayan lokaci, an ƙara waɗannan dabbobin cikin duniyar tseren greyhound, wanda ya ƙunshi kuɗi masu yawa.
An yi sa'a, yana ƙara zama gama gari ganin mutane masu hankali suna ɗaukar greyhounds a matsayin dabbobi kuma ba kamar injin kera kuɗi ba. Greyhounds amintattu ne, masu kauna, abokan kirki da biyayya. Su, ba shakka, manyan dabbobi ne.
Mutanen Espanya Greyhound
O Mutanen Espanya Greyhound Tsari ne mai tsabta daga Tsibirin Iberian. Tsari ne na kakanni, wanda masana suka ce ya fito ne daga karnukan farautar kotunan fir'auna na tsohuwar Masar.
Kare ne mai wasa na musamman, iya gudu a 60 km/h. Wataƙila shine mafi kyawun sanannen kare a duk faɗin Spain, tunda ana amfani dashi a cikin nau'ikan farauta da salon wasanni. Abin baƙin cikin shine, a cikin al'ummomin karkara a Spain, ana wulaƙanta waɗannan ƙwayayen ƙyanƙyashe a hanyar da ba za a iya jurewa ba.
Abin farin cikin shine akwai ƙungiyoyi waɗanda ke kare haƙƙin dabbobi kuma yana ƙara zama gama gari don gano cewa akwai iyalai waɗanda ke ɗaukar karnukan da ake amfani da su cikin gidajensu.
Saluki, greyhound na kakanninmu
O saluki kare ne da babban tarihi. Wannan nau'in sune karnukan da Fir'aunawan Masar suka yi amfani da su a manyan tafiye -tafiyensu na farauta. An sani cewa tun shekaru 2000 kafin C. akwai rubuce -rubuce akan kaburburan fir'auna da ke magana akan wannan tsoho irin na farauta.
Masana sun ce Saluki ne zuriyar kyarketai na hamada Ara. A yau Makiyaya suna amfani da Saluki a matsayin kare don farautar barewa da ma dabbobin da suke yabawa sosai.Yana da kakannin Galgo na Mutanen Espanya.
Harshen Afganistan
O Harshen Afganistan shine karen da ke iya gudu cikin mafi girman gudu tsakanin duwatsu, ramuka da cikas na tsaunukan Afghanistan masu tsauri. Baya ga hangen nashi na ban mamaki wanda ke ba da damar bayyane yanayin muhallinsa, Galgo na Afganistan yana da siffar jiki wanda ya bambanta shi da sauran kwiyakwiyi: guntun gwiwarsa.
Tsarin tambarin Galgo Afgão yana ba da damar ƙasan ƙafafunsa masu ƙarfi don juyawa ta hanyar asymmetric da mutum ɗaya. Ta wannan hanyar, Hound na Afghanistan yana sanya kowane ƙafafunsa huɗu a kan hanya a mafi kyawun matsayi a ƙasa. A saboda wannan dalili, wannan kare zai iya bi awakin duwatsu a tsaunukan Afganistan ba tare da jinkiri ba. Babban karen farauta ne, wanda ƙimarsa a cikin matsanancin yanayi da yanayin Afghanistan ke da ƙima.
A wasu sassan duniya, Hound na Afganistan yana ɗaukar kansa a matsayin "ubangiji", lokacin da a zahiri kyawun sa da sifofin sa ke ɓoye ɓoyayyen maharbin cewa da gaske yake.