Wadatacce
- Yaya masu kiwon kare suke? Ta yaya suke aiki?
- masu shayarwa masu alhakin
- masu kirkira marasa gaskiya
- Dalilan tsallaka karnukan 'yan uwan juna
- Menene zai faru idan an ƙetare karnukan 'yan uwan?
- Inbreeding a cikin karnuka
Tunanin kiwon karnukan 'yan uwan juna ba al'ada ce kawai ba. Yana da a rashin aikin yi, wanda ba a iya hasashen sakamakonsa. Koyaya, abubuwa da yawa suna faruwa fiye da yadda muke zato. Kwararrun masu kiwo suna amfani da wannan fasalin don dalilai da yawa waɗanda za mu bayyana daga baya.
Kasancewa aikin da ba a iya gani, idan wanda ke amfani da shi ƙwararre ne wanda ya san abin da yake yi, kuma yana auna duk abubuwan da suka dace kuma marasa dacewa waɗanda za su iya haifar da hakan, ya zama abin karɓa a matsayin banda.
Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don sanin idan iya tsallaka karnuka 'yan'uwa biyu kuma menene sakamakon wannan aikin.
Yaya masu kiwon kare suke? Ta yaya suke aiki?
masu shayarwa masu alhakin
Kamar yadda koyaushe ke faruwa a cikin kowane aiki na ɗan adam, akwai ƙwararrun ƙwararru da ƙwararru (idan za mu iya kiran su haka) waɗanda ba su da kyau, ko kuma munana. Wannan yana nufin cewa fasalin tsallaka karnukan 'yan uwan juna biyu da kwararru da yawa ke amfani da su, ya shafi daban a kowane hali.
Masu halitta suna amfani da wannan hanya mai haɗari don gwadawa gyara wasu samfura, ko halaye wanda ke rinjaye a cikin wani nau'in kare. Suna yin hakan da kulawa kuma koyaushe suna kimanta sakamakon duniya wanda aikin zai kawo.
Duk da haka, irin wannan aiki na iya haifar da mummunan sakamako idan ba a san layin jinsin karnukan biyu ba, yana haifar da bayyanar cututtukan cututtuka da na gado. Kwararrun da ke da alhakin za su aiwatar da wannan aikin ne kawai a kan lokaci mai dacewa kuma a takaice a cikin layin kwayoyin halitta ɗaya kawai.
masu kirkira marasa gaskiya
Kai mugayen masu shayarwa suna yin wannan aikin ba tare da tunanin ko kimanta illar hakan ba. kada ku damu da Hanyoyin illa domin sharar gida su sha wahala yayin girma. Da wannan suke gudanar da talaucin nauyin kare karen kare da haifar da matsaloli da yawa ga talakawan dabba, sabili da haka ga masu kula da shi.
Karen Makiyayin Jamusawa wataƙila ita ce mafi azabtar da jinsi a wannan batun. Aikin rashin kyau na kiwo yawanci yana bayyana kansa cikin rashin hankali daga Makiyayin Jamus, da kuma cututtukan da ke biyo baya a lokacin ƙuruciyarsa. Kusan duk Karnukan Makiyayan Jamusawa suna fama da dysplasia na hanji lokacin da suka isa matakin balagagge ko tsofaffi.
Dalilan tsallaka karnukan 'yan uwan juna
Kwararru da ƙwararrun masu kiwon kare suna amfani da ƙetare tsakanin 'yan'uwa ta hanyar aunawa da kimanta sakamakon. A lokaci guda, suna saka hannun jari na gaske a cikin maza da mata na sauran layin kwayoyin halitta. Ta wannan hanyar suna ƙarfafa bambancin kwayoyin halitta a cikin giciye na gaba. Duk da haka, kuma duk da cewa waɗannan takamaiman yanayi ne, ba a ba da shawarar yin kiwo na 'yan uwan juna ba.
Duk da haka, masu shayarwa na tsaka -tsaki ba sa kashe kashi ɗaya kan sabbin masu shayarwa. Abu mafi mahimmanci a gare su shine kwikwiyo sun fito da kyau da arha, don su iya siyar dasu da kyau. Idan karen ba shi da lafiya, mai tashin hankali, mai jajircewa, tare da raunin hali ... wannan ba matsalar su bace domin sun riga sun ci riba daga gare ta.
Menene zai faru idan an ƙetare karnukan 'yan uwan?
Manta da ra'ayin aiwatar da ƙetare karnukan 'yan'uwa. Ba batun kawuna ko wutsiya bane, inda kuke jujjuya tsabar kuɗi kuma idan ya fito kawuna karnukan suna fitowa da kyau, kuma idan ya fito wutsiya mara kyau.
Abun al'ada shine cewa suna fitowa da mugunta a cikin duka biyun (kawuna da wutsiyoyi) kuma suna fitowa da kyau ne kawai lokacin da tsabar kuɗin, bayan an jefa shi cikin iska, ya faɗi ƙasa kuma ya kasance yana tsaye a gefensa. Wani abu mai yiwuwa ne!
Inbreeding a cikin karnuka
Haihuwa shine lokacin da 'yan gida ɗaya (mutum ko dabba) ko ƙaramin ƙungiya ta ƙetare juna. O talaucin kwayoyin halitta daga waɗannan giciye, lokaci -lokaci yana haifar da kyawawan halittu, kuma fiye da al'ada, rayayyun halittu.
Haɗuwa da juna, ko ba jima ko ba jima, yana haifar da tabarbarewa da yawa a tsakanin ƙungiyoyin da ke yin ta. Layin Fir'auna, layukan sarauta da wasu fannonin tattalin arziki, zamantakewa ko ikon addini sun ƙaryata wannan abin kyama.
Bukatu kamar kiyaye tsarkin jini, jinin shuɗi, ko matsayin tattalin arziƙi don zama duka "a cikin iyali", sun kasance masu cutarwa ga matakin kiwon lafiya ga waɗanda suka aikata shi. Tarihi tabbatacce ne akan haka.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.