saboda idon cat yana haskakawa cikin duhu

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

Idanun farauta da yawa a cikin dabbobin haske a cikin duhu kuma cat ɗinku ba banda bane. Haka ne, abokin ku mai kaushi mai kauri, iri ɗaya tare da gammaye, shima ya gaji wannan ikon daga kakanninsu masu girma kuma kuna iya mamakin dalilin da yasa idanun kyanwa ke haskakawa cikin duhu.

Nemo kyanwa da idanu masu haske a tsakiyar dare na iya zama abin tsoro kuma wannan ingancin ya kasance batun tatsuniya da almara tun zamanin da. kuna so ku sani game da Me yasa idon kyanwa ke haskakawa cikin duhu? Kada ku rasa wannan labarin PeritoAnimal!

Idon Cat: daga ina haske yake fitowa

Ido na kyanwa yayi kama da na mutane. Don fahimtar inda haske ke fitowa, a zahiri muna buƙatar yin bitar yadda tsarin hangen nesa ke faruwa a cikin kuliyoyi:


DA haske shine mafi mahimmancin kashi saboda yana yin tunani akan abubuwan da ke kusa kuma wannan bayanin yana ƙetare guntun idon cat. Da zarar akwai, zai bi ta cikin iris sannan ɗalibin, wanda ke ƙaruwa ko rage girman kansa gwargwadon yawan hasken da ke cikin mahalli (ƙarin haske, ƙaramin girman ɗalibin, yayin da girman sa a gaban low low).

Daga baya, hasken haske yana bin tafarkinsa zuwa ruwan tabarau, wanda ke da alhakin mayar da hankali ga abu sannan ya wuce zuwa ga tantanin ido, wanda ke kula da aikawa kwakwalwa bayanai game da abin da ido ya gane. Lokacin da wannan bayanin ya isa kwakwalwa, batun zai fahimci abin da yake gani. Gaba ɗaya tsarin, ba shakka, yana faruwa a cikin tsaga na biyu.

Wannan yana faruwa daidai gwargwado a cikin mutane da kuliyoyi, sai dai idan idon yana da ƙarin tsari, da ake kira tapetum lucidum, wanda ke da alhakin dalilin da yasa idanun kyanwa ke haskakawa cikin duhu.


Idon Cat: menene tapetum lucidum

Shin membrane wanda yake a bayan idon kyanwa, wanda ke da alhakin nuna haske (saboda haka, hoton da ake gani) akan tantanin ido, yana ba da dama mafi girma don ɗaukar ko da ƙaramin hasken haske da ke cikin muhallin. Don haka, an inganta ikon gani. A cikin duhu, kyanwar tana buƙatar ɗaukar haske mai yawa yadda ɗalibanta, waɗanda ke ci gaba da zama tsaguwa a cikin wurare masu haske, su faɗaɗa zuwa kusan girman idanunta, don riƙe duk wani alamar haske da ke cikin muhallin.

Ta hanyar nuna haske, da tapetum lucidumyana sa idanun kyanwa su rika walƙiya, mun fahimci cewa wannan haske shine kawai samfurin hasken da kanta wanda idon karen ya iya ganewa a waje, membrane yana ninka wannan adadin haske har sau hamsin. Wannan shine amsar me yasa idanun kyanwa ke haskakawa cikin duhu da yadda suke gani a cikin duhu yafi mutane kyau, wanda shine dalilin da yasa yawancin dabbobi ke zama abin farauta. Saboda wannan, kuliyoyi da manyan danginsu sun zama manyan mafarautan dare.


Yana da mahimmanci a fayyace cewa kuliyoyi ba za su iya gani a cikin cikakken duhu ba, tunda tsarin da aka yi bayani a sama yana faruwa ne kawai lokacin da ake yin haske mai haske, koda kuwa kaɗan ne. A lokutan da ba a sadu da wannan yanayin ba, felines suna amfani da sauran hankulansu, su ma masu tsananin ƙarfi, don daidaita kansu da sanin abin da ke faruwa a kusa da su.

Duba kuma: Me yasa kyanwa ke da idanu masu launi daban -daban?

Idon Cat: Haske na Launuka Masu Rarraba

Gaskiya ne, ba duk kuliyoyi ke haskaka idanunsu cikin inuwa ɗaya ba kuma wannan yana da alaƙa da abun da ke ciki tapetum lucidum, wanda ya ƙunshi riboflavin kuma zinc. Dangane da ƙarami ko girman adadin waɗannan abubuwan, launi zai zama ɗaya ko ɗayan.

Bugu da ƙari, nau'in da halayen zahiri na kyanwa suna tasiri, wato, yana da alaƙa da phenotype. Don haka, kodayake yanayin koren kore ya mamaye yawancin kuliyoyi, ana iya samun haske wanda ke nuna ya zama ja, a cikin kuliyoyin da ke da haske mai haske da idanun shuɗi, alal misali, yayin da wasu ke da haske mai rawaya.

Tabbatar da ƙarin bayani game da yadda kyanwa ke nuna halin dare a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal.

Idon Cat da walƙiyar hotuna

Yanzu da kuka san duk wannan, kun fahimci dalilin da yasa cat ɗinku ya bayyana da wannan mummunan haske a idanunsa lokacin da ya ɗauki hoto. A zahiri, muna ba da shawarar ku guji ɗaukar hotuna masu walƙiya na kyanwar ku, saboda wannan ƙyalli na kwatsam na iya zama da daɗi ga dabbar, kuma yana da wahala a sami sakamako wanda bai ƙunshi idanu masu haske ba. Gano a cikin Kwararrun Dabbobi tukwici da dabaru don ɗaukar hotunan kuliyoyi.

Koyaya, idan ba za ku iya yin tsayayya ba kuma kuna son hoto inda cat ɗinku ya fito da kyau, muna ba da shawarar mai da hankali kan kyan daga ƙasa ko gwada yanayin fashewa, wanda walƙiya za ta nuna sau ɗaya kuma sauran za su kasance haske mai haske, amma ba tare da walƙiya kai tsaye.

Har ila yau duba: Me yasa kyanwa ke da harshe mai kauri?