saboda karena yana cin najasa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova
Video: Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova

Wadatacce

Idan ka kare yana cin najasa yana fuskantar matsalolin kiwon lafiya da yawa waɗanda zasu iya ƙarfafa bayyanar ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta a cikin hanji, tsakanin sauran matsaloli da yawa. Wannan ba matsala ce kawai da ba mu gamsu da ita ba, amma kuma tana iya haifar da mummunan sakamako ga lafiyar ku.

Coprophagia ko cin najasa ya zama ruwan dare a cikin karnuka da sauran nau'ikan dabbobin kuma duk da cewa ya zama ruwan dare, galibi yana kyamar masu kare yayin da suke lura da wannan halayyar.

Idan abin da kuke so shine a zahiri warware wannan matsalar, to ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don ganowa saboda karenku yana cin najasa.

Halin dabbobi da yawan amfani da najasa

Wataƙila lokacin da kuka yanke shawarar ɗaukar kare, babu wanda ya bayyana muku cewa wannan na iya faruwa, da ƙarancin tunani game da shi. DA coprophagy ko cin najasa ya fi yawa fiye da yadda muke zato kuma duk da cewa ya kamata a guji yana da muhimmanci mu san wasu abubuwa.


Hali ne wanda a yanayi yana da mahimmancinsa tunda dabbobi da yawa yi amfani da shi idan sun ji yunwa ko buƙatar ƙarin darajar abinci mai gina jiki. Ta cikin najasa muna fitar da ragowar abincin da ba abin sha'awa ga jikin mu, duk da haka, akwai ragowar abincin da bai ragu ba wanda har yanzu ana iya amfani da shi.

Muna magana game da feces waɗanda ke ɗauke da ragowar abinci waɗanda har yanzu suna kula da wadatar abinci wanda, a cikin daji da lokacin yunwa, ya zama mahimmanci. Anan shiga ba kawai karnuka ba har ma da zomaye, beraye, shanu, dawakai, da sauransu. Kare ba shine kawai dabba da ke cin najasa ba!

Abin da ke sa karenku ke cin najasa

Tun da mun riga mun san dalilan kwaɗofi a yanayi, ya rage a tantance menene dalilin da ke kai dabbar mu cin feces.


Kuna zargin cewa karenku yana cin najasa amma ba ku san daidai lokacin da yake ci ba? Idan kun damu da wannan batun, to koyaushe kuna iya sanya kyamarori ɗaya ko biyu waɗanda ke rufe kewayen lambun ku. Dubi abin da karen ku ke yi da yadda yake nuna hali lokacin da ba ku gida.

A ƙasa, muna ba ku jerin abubuwan da za su iya haifar da ƙyanƙyashe ku ci feces:

  • Karen yana so ya jawo hankalin ku a wurin shakatawa ta hanyar cin najasa. Duk da ba ku wahala, wataƙila dabbar ku kawai tana son ku ɓata lokaci yayin tafiya a wurin shakatawa. Yi tunani ko kun ba shi isasshen kulawa kuma ku yi wasa da shi.
  • Karenku yana da matsalolin narkewa. Duba cewa karenku yana da gudawa? Kuna da matsala wajen narkar da abincinku? Shin kwikwiyo ne? Wani lokaci wahalar da kwiyakwiyi ke ci daidai yadda ya kamata yana sa su fi son cin abinci "mai taushi", a wannan yanayin najasa. Canza abincinsa na daysan kwanaki zuwa mai taushi a cikin gwangwani ko pâté, idan ba ku ga canje -canje ba, ku kai shi wurin likitan dabbobi.
  • Kadaici ya shafi dabbar ku. Idan kwikwiyo yana ciyar da sa'o'i da yawa shi kaɗai, to wataƙila saboda rashin nishaɗi da kaɗaici zai yanke shawarar cin najasa. Ka yi tunani idan kana da isasshen lokaci tare da shi.
  • da kare mai tsabta sosai. Idan kun lura da halayen tsabtace al'ada a cikin dabbobin ku (suna tsabtace kansu, kar ku sha lokacin da akwati ta ƙazantu, da sauransu) kuna iya yanke shawarar cin feces don hana mazaunin su zama datti. Ku ciyar lokaci tsaftace gida da lambun akai -akai. Ba za ku iya barin karenku ya rayu kewaye da datti ba.
  • Kuna jin yunwa?. Wataƙila abincin da kuke ba shi bai isa ba. Rashin bitamin da ma'adanai ko yunwa ga ƙima shine babbar matsala. Ya kamata ku warware ta ta hanyar ba shi ƙarin abinci ko abinci mai inganci.
  • Kyanku ya sami 'yan kwikwiyo. Idan kun sami kanku a cikin wannan yanayin, mai yiwuwa karenku zai iya cin najasa don guje wa ƙanshin kuma don haka kasancewar masu yuwuwar farauta. Tsaftace lokuta akai -akai don kada ta yi wannan aikin.
  • Akwai kare mai son sani. Suna iya samun ɗanɗano mai daɗi a cikinsu kuma shine dalilin da yasa suke cin su. Kada ku bari hakan ta faru, ya kamata ku ce masa "A'a" kuma ku ciyar da shi da kyau don kada ya sake faruwa.
  • munanan halaye: Idan muna amfani da hukunci akai -akai tare da kwikwiyo lokacin da yake yin bayan gida a gida ko kuma idan mun kusantar da hancinsa kusa da najasa yana ba shi tsawa, zai iya ma cin su don guje wa wannan yanayin. Guji munanan halaye kuma koyaushe amfani da ƙarfafawa mai kyau.
  • sauran matsalolin: Idan kun lura cewa abubuwan da ke haddasawa suna da mahimmanci, na iya fitowa daga cuta ko kuma kawai ba ku iya gano musabbabin, tuntuɓi likitan dabbobi don taimakawa magance matsalar.

Nasihu da nasihu don hana karenku cin feces

A ƙasa, muna ba ku ɗan gajeren jerin abubuwa tare da bayanai masu amfani waɗanda za su iya warware wannan halayyar:


  • Tsayar da yankin kwikwiyo. Tabbas, tsafta ba kawai zai taimaka wajen magance wannan matsalar ba, har ma zai taimaka wa karen ya zama mai sauƙin kamuwa da wani irin rashin lafiya ko kamuwa da cuta. Tsafta a cikin sararin ku, a cikin akwati na abinci ko abin sha ko a kan gado yana da mahimmanci don rayuwa mai daraja ga kowane dabbar gida. Wannan wani bangare ne na 'yanci 5 na jindadin dabbobi.
  • Ka ce masa "A'a" a yanzu. Dole ne ku ce "A'a" a lokacin da kuka kama dabbar ku don cin feces kuma, don hakan, dole ne ya fahimci "A'a". Hakanan yakamata ku ba shi lada tare da taya murna lokacin da ya ci abincin da aka saba, ta wannan hanyar muna ƙarfafa halayen da ake so. Bugu da ƙari, kada ku taɓa bugun sa ko kuka da yawa a kansa, saboda wannan na iya ƙara dagula matsalar, saboda cikin damuwa da damuwa zai iya ci gaba da cin najasar don ƙoƙarin ɓata su.
  • Ƙara guntun abarba zuwa abincinku na yau da kullun. Muna magana ne game da ƙananan ƙananan 'ya'yan itacen wannan' ya'yan itace waɗanda zasu canza ɗanɗano na kujera. A lokuta da yawa wannan dabarar tana sa kare ya daina cin najasa.
  • Guji siyan abincin da aka sarrafa sosai. Muna ba da shawarar cewa ku guji abincin da ke ɗauke da hadaddun carbohydrates, fats, da sauransu. Nemo irin nau'in abincin karnuka kuma ku ba su mafi kyawun abin da za ku iya.
  • Fargabar Fargaba: Ka sa Karenku ya ƙi ƙyallen. Yayyafa ruwan lemun tsami ko vinegar a kan kujera. Abin da wannan zai yi shine haifar musu da ɗanɗano mara daɗi, wanda zai iya aiki ko a'a.

Ka tuna cewa cinye feces ɗinku da sauran najasar dabbobin gida yana da haɗari kuma yana da hadari ga lafiyar karen ku. Wannan halayyar na iya zama sanadin rashin lafiya ko rashin lafiya a cikin dabbar. Guji wannan halin ta kowane hali ta sadaukar da lokaci da kai shi ga likitan dabbobi idan ba za ku iya warware wannan halayyar ba.