Wadatacce
- Mafi na kowa Sanadin
- rashin lafiyar anorexia
- Cututtukan da ke iyakance ci
- Magani don taimaka muku ci
Kuna motsa karen ku, wasa da shi, koya masa yadda ake neman abinci, ba shi abinci mai daɗi da daɗi, kuma kun gwada abinci iri -iri, amma har yanzu, bai ci ba?
Idan kwikwiyo ɗinku baya cin abinci, al'ada ce ku damu, kamar yadda al'ada ce gare su su sami yunwa. Wannan halayen na iya zama alama cewa jikin karen ku ko na motsin zuciyar ku baya yin aiki yadda yakamata. Yaronku ba zai ci abinci ba saboda dalilai daban -daban, fahimtar su yana da mahimmanci ga lafiyarsa da makomarsa.
Idan kuna so me yasa kwikwiyo baya son cin abinci, muna gayyatar ku don karanta labarin da ke gaba ta PeritoAnimal wanda a ciki za mu ba ku wasu shawarwari don kare ku don komawa ga ci.
Mafi na kowa Sanadin
Yaro wanda ba shi da abinci ba dole ba ne yana nufin yana da matsalar lafiya da ke buƙatar kulawar likita. Wasu kwiyakwiyi sun ƙi abinci saboda basa son dandanon ko rubutu, wasu saboda sun fi buƙata ko kuma saboda wataƙila suna fama da damuwa, yin amfani da sabon memba na dangi ko gida. A cikin waɗannan lamuran masu sauƙi, canza nau'in abinci kuma kuyi ƙoƙarin kiyaye ƙa'idodin don jikin ku ya daidaita.
Don gano idan karenku ba ya son abincin ko dabbar tana da rikitarwa tare da ɗanɗano, kuma don sake sha'awar shi a cikin abincin, gwada abin da ke gaba: manta da rabon abinci na daƙiƙa ɗaya kuma yi ƙoƙarin ba shi nama, kamar kaji. Idan ya gudu zuwa irin wannan abincin ya ƙi ɗayan, saboda shi kare ne da ƙima mai ƙarfi kuma, saboda haka, dole ne ku yi ƙoƙarin sa ya saba da abincin da yake bayarwa.
rashin lafiyar anorexia
Anorexia a cikin karnuka ya sha bamban da cutar da ke faruwa a cikin mutane. Canine ba shine nau'in rashin cin abinci ba wanda karen zai duba a cikin madubi yayi nauyi don haka zai tilasta kansa kada ya ci.
A cikin karnuka, anorexia da rashin yawan ci, saboda wasu dalilai. Yana da mahimmanci tuntuɓi likitan dabbobi don nazarin hoto gaba ɗaya saboda shima yana faruwa cewa kwikwiyo baya fama da rashin abinci, amma yana da wata matsalar lafiya ko kuma kawai karen da ake nema ya ci. Kula da hankali yayin da kwikwiyo bazai so ya ci abinci saboda dalilai masu zuwa:
- Rabuwa da damuwa lokacin ƙaura daga mahaifiyar ku.
- Canje -canje a muhallin da aka haife shi ko ya zauna na 'yan watanni.
- Ana iya yi wa ɗan kwikwiyo musayar hakori.
- Illolin alluran rigakafin kwanan nan.
Idan kwikwiyo ya ƙi cin abinci fiye da kwana biyu, kai shi wurin likitan dabbobi nan da nan don kawar da duk wata cuta da ke iya haifar da rashin abinci. Anorexia na iya zama alamar babbar matsalar lafiya kamar:
- cututtukan numfashi
- Kasawa a cikin kowace gabobi
- Ciwo a wani sashi na jiki
- Ciwon daji
Cututtukan da ke iyakance ci
Idan kwikwiyo ba ya son cin wani abu a cikin wannan duniyar, yana iya kasancewa yana fama da cutar wanda rashin ci ke cikin alamun:
- Magungunan dabbobi a cikin abin da aka ba ku magunguna (sakamako masu illa) ko tiyatar da ke sa ku jin rashin lafiya sosai bayan tiyata.
- Pain daga kowane rauni ko busawa. Kwikwiyo na iya daina cin abinci don tsoron a ji masa rauni a cikin raunin. Ka tuna cewa kai jariri ne kuma kana danganta wani abu da wani.
- Rashin ci ga parasites. Yaranku na iya samun kamuwa da ƙwayoyin cuta ko tsutsotsi na kare kamar tsutsotsi, hookworm, parasite na zuciya da trichuriasis. Yawancin kwiyakwiyi an haife su da tsutsotsi waɗanda ke iya haifar da gudawa, asarar nauyi da asarar ci. Hakanan zaka iya sha wahala daga ɓarna na waje wanda ke damun ku. Cire ƙura da kaska yana da mahimmanci.
- Matsalolin hanji kamar gastritis, reflux ko rashin daidaituwa na hormonal, kazalika da zazzabi da cututtukan baki, kawar da duk wani yunwar kwikwiyo.
- Idan dabbar ku tana da kowace cutar koda, kumburin hanci, idanu, tsarin narkewa ko fata, rashin jin daɗi da rashin jin daɗi zai sa ya daina cin abinci.
Magani don taimaka muku ci
- Gasa busasshen abinci kaɗan a cikin injin na lantarki, daƙiƙa 15 ya isa. Wannan na iya sakin ƙanshin kuma samun hankalin ku yayin da a lokaci guda yin abincin ba mai wahala ba. Tsaftace hancin ku don ƙanshin abinci zai iya shigowa da kyau kuma yana iya motsa sha'awar ku.
- Ƙara ruwa daga broth kayan lambu, kaza, ko man zaitun zuwa abincin karen ku. Wannan zai sassauta abinci da sauƙaƙe tauna idan yana cikin hakora, saboda ciyarwar na iya yi masa wahala.
- Ka ba ta wasu sinadarin bitamin da ke ɗauke da adadi mai yawa na omega 3 don tayar da sha'awarta.
- Mayar da hankali kan mafi kyawun abincin da zai yiwu. Bambance -bambancen nau'ikan abinci: bushe, rigar, kayan ciye -ciye da abincin gwangwani na ɗanɗano daban -daban. Lokacin cin abinci mafi kyau, kiyaye rukunin abinci iri ɗaya akan lokaci.
Kar ku manta cewa kwikwiyo dabbobi ne sosai m, kamar yadda suke cikin lokacin ci gaba. Rashin ruwa da abinci na iya dehydrate su da raunana su da sauki, yana haifar da rashin lafiya har ma da mutuwa.
Idan ka ga yana da rauni, gwada ba shi abinci da hannu don taimaka masa da kai shi wurin likitan dabbobi. Idan babu ɗaya daga cikin abubuwan da ke sama da ke aiki kuma kwikirinku har yanzu ba ya son cin abinci, yana yiwuwa yana da rashin lafiya, don haka ku kai shi wurin likitan dabbobi da wuri -wuri.