Wadatacce
- Abubuwan da ke tasiri wannan hali
- Me yasa kyanwa ke jan kafafuwansu suna cizo?
- Wasu dalilan da ke sa kyanwa su ciji kafafu
- Me zan yi lokacin da cat ya ciji ƙafafuna?
Idan kun raba gida tare da kyanwa, tabbas kun riga kun yi mamakin farmakin idon sawu. Ga masu koyarwa da yawa, wannan halayyar abin damuwa ne, saboda suna ɗaukar hakan alama ce ta alama tashin hankali. Duk da haka, gabaɗaya, kyanwar da ke bin diddigin idon mai ita daidai ne gundura kuma ba ya samun wata hanyar da za ta yi amfani da dabbar dabbar da ya mutu.
Kuna mamakin me yasa kuliyoyi ke cizon kafafuwansu? Don haka muna gayyatar ku don ci gaba da karanta wannan labarin akan PeritoAnimal don ƙarin sanin abubuwan da ke haifar da wannan "harin ɓarawo" kuma ku san yadda za ku guji hakan don wasan bai ƙare da rauni ba.
YouTube @Bad Cat Chris
Abubuwan da ke tasiri wannan hali
Kodayake sun kasance "masu gida", kuliyoyi suna riƙe da asalin su ilmin farauta, kamar dukkan masoya. Koyaya, sabanin danginsu na daji, pussies ɗinmu sun daina yin ƙwarewar farautar su a hankali, saboda basa buƙatar farautar abinci.
Idan, a gefe guda, rayuwar gida tana kare su daga cututtuka da masifa da yawa a cikin muhallin, a gefe guda, lokacin da ba a ba da mahimmancin muhallin da maciji ya buƙaci ya kasance cikin ƙoshin lafiya da daidaitawa, matsalolin ɗabi'a daban -daban suna tasowa. Dole ne ku tambayi kanku dalilin da yasa cat ɗinku yake kawo muku hari ba tare da wani dalili ba, duk da haka, duk halayen da mata ke nunawa suna da dalili kuma suna da niyyar cimma takamaiman manufofi: ciyarwa, rage damuwa, jawo hankali ...
Me yasa kyanwa ke jan kafafuwansu suna cizo?
Yawancin kuliyoyin da ke cizon idon sawun maigidansu suna da wasu alamomi guda biyar da suka gaji. Don ciyar da lokaci mai yawa shi kaɗai kuma ba tare da yanayi mai wadata a cikin abubuwan motsa jiki, ko don rashin samun kulawar da ta dace daga masu kula da ita, wata kyanwa ta ƙare yin la'akari da farautar idon sawun masu ita cikakkiyar dama ga motsa dabi'un ku. Hakanan, yana da mahimmanci a tuna cewa wani gundura, cat zaune yana zama mai saurin kamuwa da cututtuka da matsalolin halayyar.
Wataƙila ba za mu iya gane ta ba, amma lokacin da muke wasa da turawar mu, muna ba su damar yin motsa jiki na dabi'a. Misali, da classic kama kifi sanda prank da nufin kwaikwayon motsi na tsuntsu don tayar da hankalin dabbobin farauta. Idan muka daina wasa da dabbobinmu ko kuma ba mu samar da kayan wasan yara da na’urorin haɗi don su ci gaba da aiki yayin da muke waje, da alama za su yi la’akari da kai wa idon sawunsu ko ƙafafunsu azaman shaye bawul zuwa ga monotony.
Wasu dalilan da ke sa kyanwa su ciji kafafu
Kodayake cizon idon sawu na masu kula na iya zama shaidar rashin nishaɗin kyanwa wanda ba shi da kayan wasan da ake buƙata motsa hankalin ku da kyau, ba tare da cutar da masu kula da su ba, kuliyoyi na iya cizo saboda dalilai daban -daban. Dangane da yanayin, cat na iya ciji azaman alamar hulɗar zamantakewa, saboda ta yi farin ciki yayin wasa, don nuna ƙauna, don rashin zamantakewa, saboda rashin yarda da kuma saboda tana jin rauni, tsakanin wasu dalilai.
Lokacin da cat ya cije ku a hankali lokacin da kuke cin abincin sa ko lokacin da kuke wasa da shi, wataƙila kuna nuna ƙauna da godiya. Yana da matukar muhimmanci kada ku ƙarfafa wannan halin kuma ku yi watsi da shi kuma koyar da kyanwa don bayyana soyayyarta cikin aminci da kwanciyar hankali, ta amfani da ingantaccen ƙarfafawa don gane kyawawan halayen farji. Ka tuna cewa ture shi, azabtar da shi ko tsawatar masa su ma hanyoyi ne na karfafa halayensa, tunda idan karen yana kiran hankalinmu, yana samun abin da yake so.
Domin kawar da hali, dole ne ku yi watsi da shi gaba ɗaya, ita ce kawai hanyar da cat ba ta maimaita ta, saboda ba ta samun amsa. A gefe guda, idan mace ce rashin lafiya ko jin rauni a wasu yanayi, za ku iya cizo azaman sigar kariyar kai, don gujewa lalacewar lafiyar ku.
Idan kun lura cewa farjin ku yana da alamomi kamar rauni, ɓoyewa na dogon lokaci, ko ware kansa kuma yana amfani da cizo azaman kariya, yana da matukar mahimmanci ganin likitan dabbobi da sauri. Wasu cututtuka na iya haifar da canjin halaye kuma zafi yana sa ku ji rauni.
A takaice ... Saboda kyanwa tana da hali na musamman, babu cikakkiyar fassarar kowane sauti, karimci ko magana da mata ke amfani da su a rayuwarsu ta yau da kullun don bayyana yadda suke ji, sha'awa da yanayin tunaninsu. Katanjin ku wani abu ne na musamman kuma na musamman, don haka babu wani ƙaddarar da aka riga aka kafa ta. Don haka fassara ma'anar na cizon farjinku da salo daban -daban na magana, yana da matukar mahimmanci ku ɗauki lokaci don gano halayensa kuma ku warware yaren jikinsa.
Koyaya, idan kun lura cewa cat ɗinku ya zama mai tashin hankali ko yana nuna canje -canje mara kyau a cikin halayensa, yana da mahimmanci tuntuɓi likitan dabbobi wanda ya ƙware ilimin halittar mace. Tare da wannan ƙwararre, zaku iya gano menene musabbabin waɗannan canje -canjen kuma ku kafa magani dangane da takamaiman buƙatun ku.
Me zan yi lokacin da cat ya ciji ƙafafuna?
Kodayake za mu iya fahimtar cewa aikin kai farmakin idon sawun mu dabi'a ce ta farjin mu, gaskiyar ita ce cizo a cikin wannan yanki mai matukar damuwa na iya zama da rashin jin daɗi da zafi. Don haka, mun haɗa muku wasu shawarwari masu amfani don ku guji waɗannan hare -hare daga kyanwar ku kuma ku sami zaman lafiya a cikin gidan ku.
- Yanayi dabam dabam: tabbas dole ne ku fita aiki don cika nauyi. Wannan yana nufin cewa dole ne ku bar cat ɗin ku kadai a gida. Hanya ɗaya don guje wa matsalolin ɗabi'a da alamun damuwa da gajiya, kamar kai farmakin idon sawun ku, yana da mahimmanci don samar da yanayi daban -daban, tare da kayan wasa, masu gogewa da sauran kayan haɗin gwiwa waɗanda ke ba da damar cat ya ci gaba da kasancewa cikin jiki da tunani yayin rashi.
- Lokacin inganci. Ko da kun isa gida a gajiye, ku tuna ku yi mintuna kaɗan tare da abokin aikinku. Babu shakka ba za ku yi nadama ba.
- Yi la'akari da ba wa cat abokin tafiya: Idan kun lura cewa cat ɗinku ya gaji da wasa shi kaɗai kuma rashin nishaɗi ya ci gaba, kuna iya tunanin ba shi "ƙaramin ɗan'uwa" ko "ƙanwa". Koyaya, tuna don kallon yanayin kyanwar ku kuma bincika matakin zamantakewarsa. Idan kuna tunanin kasancewar wani dabba na iya inganta rayuwar ku ta kajin, ku tuna yin hulɗa da ita kafin sanya alaƙar kwatsam, kuma don gabatar da sabon kyanwa ga dabbar ku.
- maganin rigakafi: Kamar yadda aka ambata a baya, wasu cututtukan na iya haifar da damuwa kuma suna canza halayen farjin ku. Don haka, don kiyaye lafiyar cat ɗin ku da daidaituwa, yana da mahimmanci don samar da isasshen maganin rigakafin rayuwarsa. Ka tuna ziyartar likitan dabbobi lokaci-lokaci kowane watanni 6, bi allurar rigakafin ku da jadawalin tsutsotsi, ban da samar da daidaitaccen abinci mai inganci, don ya kasance cikin motsa jiki da tunani.