Wadatacce
- Jajayen idanu a cikin karnuka
- Alamomin episcleritis a cikin kare
- Yadda Ake Maganin Jajayen Idanuwa A Karnuka
Wasu lokuta muna gani a cikin alamun kwikwiyo (na zahiri ko na ɗabi'a) waɗanda ke nuna cewa wani abu baya aiki yadda yakamata a cikin jikinsa kuma yana da mahimmanci mu mai da hankali ga waɗannan alamun idan muna son kiyaye ƙoshin mu lafiya kuma mu kula da kowane yanayi cikin lokaci da dacewa.
Yana da mahimmanci a koyi sanin wasu alamun don mu iya danganta su da wani dalili, ba don magance yanayin ba (wani abin da likitan dabbobi kawai yakamata yayi), amma don sanin yadda ake yanke shawara cikin lokaci wanda ke fassara zuwa lafiya da farin dabbobi.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana muku me yasa karnuka ke da jajayen idanu, don yin aiki da wuri kafin wannan alamar.
Jajayen idanu a cikin karnuka
Lokacin da muka ga karenmu yana da jajayen idanu, wannan jajayen shine shafi tsarin kankare na ƙwallon ido, a wannan yanayin muna lura da jajaye a fararen ɓangaren ido, wanda aka sani da likitanci episcleritis, wani lokaci da ke nuna kumburin wannan tsari na ido.
Yana da kumburi wanda zai iya gabatarwa azaman dunƙulen kauri a cikin ƙwallon ido ko azaman ƙaramin kumburin kumburi tare da keɓaɓɓen wuri. Bari mu fayyace nan da nan cewa wannan a yanayi mara kyau kuma tare da kyakkyawan hangen nesa.
Alamomin episcleritis a cikin kare
Idan karen mu yana fama da kumburin episclera za ku ga alamomi masu zuwa a ciki:
- Nodule a cikin ido ko kaurin kauri.
- Canza launi na farin ɓangaren ƙwallon ido wanda zai iya kasancewa daga ruwan hoda zuwa ruwan kasa.
- Haushi, jajayen idanu.
- Kare na iya rufe idon da abin ya shafa.
- Alamomin rashin lafiya da zafi lokacin da kumburi yayi yawa.
Yadda Ake Maganin Jajayen Idanuwa A Karnuka
DA episcleritis yana iya samun dalilai daban -daban kuma wani lokacin wannan kumburin yana dacewa da yanayi daban -daban, wasu daga cikinsu suna da sauƙin bi da su, kamar su conjunctivitis, amma wasu tare da ƙarin haɗarin hangen nesa, kamar glaucoma. DA kimantawar dabbobi Zai zama mahimmanci don tantance dalilin da ya sa aka rubuta maganin da ya dace.
Kamar yadda muka ambata a farkon, wannan alamar ba yawanci tana nuna mawuyacin hali ba kuma hasashenta yana da kyau, amma ana buƙatar kula da dabbobi nan da nan don wannan, tunda rikitarwa na iya tasowa idan ba a kula da kumburin ba kuma idan ya bazu.
Likitan dabbobi na iya rubutawa idanun ido da man shafawa na ido, wanda zai iya haɗawa da abubuwa daban-daban masu aiki, galibi sun haɗa da abubuwan ƙin kumburi da na analgesic, amma idan kumburin yana da ƙarfi sosai, ana iya amfani da miyagun ƙwayoyi mai ɗauke da cortisone, ɗayan mafi ƙarfi daga cikin magungunan kumburi, kodayake kuma yana da mahimman sakamako masu illa. .
Ana iya gudanar da maganin a gida kuma dole ne mai shi ya yi alƙawarin yi isasshen maganin warkewa gami da bin diddigin yanayin dabbobin ku, nan da nan tuntuɓi likitan dabbobi idan akwai kowane irin tashin hankali ko sabon alama.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.