Wadatacce
- Asalin Toy Poodle
- Toy Poodle: fasali
- Toy Poodle: hali
- Toy ko Ƙananan Poodle Care
- Ilimin Toy Poodle
- Toy Poodle: lafiya
O Toy Poodle yana ɗaya daga cikin shahararrun, nau'ikan yabo da ƙaunatattun nau'ikan Poodle a duniya. Yana da mahimmanci a san cewa FCI ta gane, gaba ɗaya, nau'ikan Poodle 4 gwargwadon girman su, kuma a cikin wannan nau'in nau'in za mu yi magana game da ƙaramin nau'in da ke wanzu, wanda aka ɗauka "ƙarami" Poodle. A cikin 'yan shekarun nan, waɗannan ƙananan yara sun zama karnukan da aka fi so don abokantaka, kuna son sanin dalili? Bari mu bayyana shi anan a PeritoAnimal!
Source- Turai
- Faransa
- Rukunin IX
- Siriri
- bayar
- dogon kunnuwa
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- Daidaita
- Mai zamantakewa
- Mai hankali
- Mai aiki
- M
- Docile
- Yara
- benaye
- Gidaje
- Farauta
- Kulawa
- Tsofaffi
- Wasanni
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
- Matsakaici
- Doguwa
- Soya
- Na siriri
Asalin Toy Poodle
Poodle a kai tsaye zuriyar Barbet, wani nau'in asalin Afirka wanda ya isa tsibirin Iberian don yin kiwo da Karnukan Ruwa na Fotigal. Daga baya, duka nau'ikan biyu za su rabu, saboda ƙoƙarin masu shayarwa waɗanda ke son haɓaka karen zuwa farautar ruwa. Koyaya, a cikin asalin su sun raba halaye da yawa. Dangane da sunansa, ana ɗaukar kalmar Faransanci "poodle" ta fito daga "sanda", macen agwagwa. Don haka, kalmar tana da alaƙa da aikin waɗannan dabbobi a cikin ruwa, kamar su agwagi ne.
Godiya ga abokan zaman su, masu aminci da halayen su masu kyau, Poodles sun kasance daga karnukan farauta zuwa zama dabbobin gida, har ma ana ɗaukar nau'in nau'in kare na kasa na Faransa a karni na sha biyar. Daga can, masu shayarwa sun yi ƙoƙari don cimma sutura mai launi iri ɗaya don nau'in, suna guje wa tabo da sauran samfuran da ba a so.
Irin wannan shine shaharar waɗannan dabbobin da kulob din poodle An kafa shi a birnin Paris a 1922. Bayan fewan shekaru kaɗan, a cikin 1936, FCI ta kafa ma'aunin nau'in kiwo, amma ga abin wasan yara na wannan abin wasan ba zai zo ba sai bayan shekaru da yawa, yana ɗaukar har zuwa 1984 don a gane shi. Poodles kuma an san su da sunaye daban -daban a wasu ƙasashe, kamar poodle inSpain kuma pudelaJamus.
Toy Poodle: fasali
Toy Poodles karnuka ne karami, wanda tsayinsa bai wuce ba 28 santimita a bushe, kuma wanda nauyinsa ya kamata ya kasance kusan kilo 2 da 2.5, kasancewar yana da ƙanƙanta sosai; saboda haka, yakamata ku sani alamun alamun dwarfism, wanda kamannin sa ba cuta bane. Jikinsa yana da daidaituwa, tare da ƙarfi, ingantattun kafafu suna ƙarewa a cikin ƙananan ƙafafu. An saita wutsiya a sama kuma bisa al'ada ana kiyaye ta a kan poodles na gashi mai kauri, amma ba a kan rigunan rigunan riguna ba, waɗanda a da ake yanke su har sai kashi ɗaya bisa uku na wutsiyar asali ta rage.
Kan Toy Poodle yana da layika masu daidaitawa, tsayinsa da kunkuntar sifa, tare da alamar kunci. duhu almond idanu. Kunnuwa tare da kara girma da sakawa. Dangane da suturar, akwai iri biyu na Poodle Toy: waɗanda ke da gashin gashi, tare da yalwa, mai kauri da sutura iri ɗaya; ko waɗanda ke da gashin -wawa, waɗanda ke da taushi, mai laushi, da ulu, wanda shi ma yana da yawa. Launin gashi na iya zama launin ruwan kasa, baki, launin toka, lemu, ja ko fari, amma ko da yaushe mai launi ɗaya da uniform.
Toy Poodle: hali
Toy Poodles sune, kamar sauran Poodles, karnuka aiki, biyayya da hankali, wanda ke ba su damar zama iri mai sauƙi don horarwa da ilimantarwa. A zahiri, ana ɗaukarsa ɗayan karnuka mafi wayo a duniya a cewar Stanley Coren. Ba kamar sauran nau'in kare ba, Poodle yana buƙatar ƙarancin maimaitawa don fahimtar tsari, motsa jiki ko yanayi, kuma yana da ikon kusan ci gaba. Hakanan muna magana ne game da nau'in jinsi na musamman, don haka baya yin kyau da rashin masu kula da shi. A zahiri, kadaici da yawa da yawa na iya haifar da wannan kare don nuna halayen da ba a so kamar lalata, damuwa ko kiran murya.
Kyakkyawan kare ne ga iyalai da yara, saboda saboda halayensa da kuzarinsa, shine babban abokin zama ga ƙananan yara a cikin gidan. Hakanan yana iya yin mu'amala mai kyau tare da sauran dabbobin gida da tsofaffi, muddin yana da kyakkyawar hulɗa tare da kowa a cikin lokacinsa na ƙoshin lafiya. Lokacin da aka kula da shi yadda yakamata, Toy Poodle ya dace sosai ga manya da ƙananan sarari.
Toy ko Ƙananan Poodle Care
Saboda halayen rigunan su, Toy ko Ƙananan Poodles yakamata su kasance goge kullun don hana samuwar ƙulle -ƙulle, tara datti da yawan gashi a ko'ina cikin gidan. Dangane da yin wanka, yana da kyau a rika yin wanka sau ɗaya kawai a kowane wata. Ka tuna cewa, don gogewa daidai, yana da mahimmanci a bi wasu jagororin kuma a zaɓi madaidaicin goga mafi dacewa la'akari da gashin dabbobin ku. Kar a manta game da tsabtar idanunku, kunnuwa, hakora da yanke farce, waɗanda suma suna cikin kulawa ta asali.
Wani muhimmin al'amari shi ne motsa jiki da tunani, yayin da muke magana game da kare wanda yake aiki sosai a jiki kuma tare da hankalinsa a tashe, wanda ke buƙatar masu koyarwa waɗanda za su iya ba shi wadatar da ta fi abin da sauran nau'ikan ke buƙata. Yana da mahimmanci bayarwa tsakanin 3 zuwa 4 yawon shakatawa na yau da kullun, ban da yin horo tare da shi wasu motsa jiki na jiki ko wasan canine. Hakanan dole ne ku koyar da biyayya, ƙwarewar kare ko wasa wasannin hankali don ku iya haɓaka ƙwarewar ku. Haɓaka muhalli a gida kuma zai taimaka a wannan batun.
A ƙarshe, kar a manta da mahimmancin abinci, wanda zai shafi ingancin sutura da lafiyar dabbar. Kuna iya nemo game da mafi kyawun abincin kare a kasuwa ko ma je wurin likitan dabbobi don nemo mafi dacewa da Toy Poodle. Bugu da ƙari, kuna kuma iya neman ƙwararrun don taimaka muku shirya dafaffen dafaffen dafaffen dafaffen gida, kamar abincin BARF.
Ilimin Toy Poodle
Ilimin Toy Poodle yakamata ya fara cikin hanzari yayin da har yanzu ɗan kwikwiyo ne. Mataki mafi mahimmanci zai kasance lokacin zamantakewa, wanda ke farawa a sati na uku kuma ya ƙare kusan watanni 3 na rayuwa, lokacin da ƙaramin yakamata ya koyi hulɗa da kowane nau'in mutane (mutane, karnuka, kuliyoyi ...), kazalika da koyo game da sauran mahalli. Tabbas, saboda wannan yana da mahimmanci cewa kun karɓi duk alluran rigakafi. Idan kare ba a zamantakewa da shi yadda yakamata ba, yana iya haɓaka matsalolin halayyar a nan gaba, kamar tsoro ko tashin hankali. Idan ba zai yiwu a sada shi da iyayensa ko 'yan uwansa ba, tuntubi mai koyar da kare don halarta azuzuwan karnuka.
Hakanan a cikin matakin kwikwiyo, yakamata ku koya masa yin fitsari akan jarida, sarrafa cizon sa, da fara wasa da wasanni don motsa hankalin sa. Tabbas, koyaushe cikin ingantacciyar hanya, kamar wasa.
Daga baya, lokacin da kwikwiyo yake da duk alluran riga -kafi, ya kamata ku koya masa tafiya, yin fitsari a kan titi, fara wasannin motsa jiki da umarnin biyayya na asali, wanda ya haɗa da zama, kwanciya, yin shuru, da zuwa wurinku. Shin mahimmanci don amincin ku kuma don kyakkyawar sadarwa tare da malamin.
Toy Poodle: lafiya
Poodles suna da wasu cututtukan da ke da alaƙa da jinsin jinsiDon haka, mafi yawan cututtukan da za mu ambata na asali ne. Wasu daga cikinsu suna shafar hangen nesa, kamar entropion, cataracts, glaucoma ko ci gaban retinal atrophy. Hakanan suna iya samun hypothyroidism, wanda ke shafar hormones na thyroid, farfadiya da cututtukan kunne. Don gujewa kamuwa da cututtukan kunne, ana ba da shawarar tsaftace kunnuwa biyo bayan jerin jagorori, kamar amfani da samfuran da suka dace da barin kunnuwan gaba ɗaya bushewa bayan tsaftacewa. Hakanan suna iya haɓaka cututtukan da ke shafar lafiyar fata, kamar su fungi, allergies ko pyoderma. A ƙarshe, yana da mahimmanci a haskaka, a cikin wuraren haɗin gwiwa, yuwuwar kasancewar dysplasia na hanji, cutar Legg-Calve-Perthes ko rarrabuwa na patellar.
Don hanawa da/ko gano wasu matsalolin kiwon lafiya da aka ambata, yana da mahimmanci zuwa likitan dabbobi kowane watanni 6 ko 12, azaman kulawa na kwararru na yau da kullun zai taimaka muku don gano duk wani ɓarna. Hakanan dole ne ku bi tsarin jadawalin rigakafin kare ko jadawalin tsutsotsi.