dwarf poodle

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 19 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Miniature Poodle - Medium Size Poodle Version
Video: Miniature Poodle - Medium Size Poodle Version

Wadatacce

O dwarf poodle shine ɗayan manyan nau'ikan poodles ɗin da ke wanzu, kasancewa mafi ƙanƙanta na biyu kuma yana fitowa daga poodle na asali, daidaitaccen poodle ko babban poodle. Tsari ne na ƙarni da yawa wanda ya fito daga Faransa kuma an yi amfani da shi don farautar dabbobin ruwa da kare yanki da dabbobi. Sun shahara sosai tare da sarauta da babban aji daga ƙarni na 16 zuwa na 19, ƙarni wanda suka fara yaduwa zuwa wasu wurare da ƙirƙirar girma dabam.

Dwarf poodles karnuka ne da ke da halaye na musamman, masu matukar kauna, fara'a da basira, masu son yin wasa da son yin tarayya. Ilimi yana da sauƙi saboda suna da sha'awa da yawa da hankali. Kodayake suna da tsayayyiya, ƙarfi da ƙoshin lafiya, sun kasance suna fuskantar wasu matsalolin ido da fata waɗanda za a iya warware su tare da takamaiman magani.


Karanta don ƙarin koyo game da dwarf poodle, asalin sa, halaye, halaye, kulawa, ilimi da inda za a ɗauke shi.

Source
  • Turai
  • Faransa
Babban darajar FCI
  • Rukunin IX
Halayen jiki
  • Siriri
  • tsoka
  • bayar
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Kunya
  • Mai zamantakewa
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
  • Docile
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • yawo
  • Farauta
  • Makiyayi
  • Kulawa
irin fur
  • Matsakaici
  • Soya
  • Na siriri

Asalin dwarf poodle

Poodle ya fito ne daga kare barbet, asali daga Faransa. An yi amfani da waɗannan karnukan a matsayin masu tsaron dabbobi da farauta, musamman dabbobin ruwa kamar su kowa ko agwagwa, saboda suna son ruwa. A cikin tarihinsa, an kuma yi amfani da poodle azaman kare circus.


Tun daga karni na 16 zuwa gaba mai girma da kirkirar karen poodle ya fara bayan ƙetare tare da spaniels ko maltese, wanda suke ganin yana da kyakkyawar kyau da hankali wanda ya ba kotunan Faransa mamaki a cikin waɗannan shekarun. Alberto Durero ko Goya ya wakilta wannan gaskiyar a cikin ayyukan fasaha.

Gasar ta bazu a cikin karni na 19 yayin Yaƙin Franco-Prussian zuwa ga masu aristocrats da attajirai. Masu zanen kaya sun fara gwaji da ƙirƙirar salon yanke na nahiyar da na Biritaniya. A cikin waɗannan ƙarni na ƙarshe, an ƙetare ƙananan don samun ƙaramin poodle, dwarf poodle, galibi a cikin Faransa, Jamus da Rasha.

Halayen Doodf Poodle

Dwarf poodles karnuka ne karami, amma ya fi girma fiye da ƙaramin nau'in poodle, abin wasa. Yi tsawo tsakanin 28 da 35 cm zuwa ga bushewa da nauyi wanda dole ne a daidaita shi zuwa tsayi.


Babban halayen doodf poodles sune:

  • Kwatankwacin kai, tare da tsawa mai siriri da siriri.
  • Manyan idanu masu siffar almond, masu launin duhu.
  • Dogayen kunnuwa masu faduwa.
  • Ƙafafu masu ƙarfi na matsakaicin tsayi.
  • Tail ya ɗaga zuwa matsakaicin tsayi.

Tufafin dwarf poodles iri ɗaya ne da sauran masu girma dabam. Zai iya kasancewa a cikin tufts da aka kafa ta madaurin har zuwa 20 cm ko karkacewar gashi m, na bakin ciki da ulu.

Dwarf Poodle Launuka

Mafi yawan launuka masu launi a cikin dwarf poodles sune kamar haka:

  • baki
  • Fari
  • launin ruwan kasa da inuwar sa
  • Grey
  • fawa

Dwarf Poodle Mutum

Halin dwarf poodle bai bambanta da na sauran poodles ba. karnuka ne mai aminci, mai hankali, mai ƙauna da rai. Suna son haɗin gwiwar mai koyar da su, wanda ba zai yi jinkirin bin ku a kusa da gidan ba. su ma karnuka ne mai wasa, mai lura da fara'a da kyau masu tsaron gida.

Suna son ayyuka, don haka sun dace da kowane iyali da ke yin tsare -tsare iri -iri waɗanda suka haɗa da su. A saboda wannan dalili, suna iya yanke kauna daga kasancewa su kaɗai kuma galibi ana tuhumarsu tare da baki.

Dwarf Poodle Kulawa

Lokacin kula da dwarf poodle, yakamata ku mai da hankali don ba shi kulawa, ƙarfafawa, da ayyukan da yake buƙata a kullun. Karnuka masu kuzari da annashuwa ne waɗanda ba za su iya tsayawa da kwanciyar hankali na dogon lokaci ba. Yana iya zama kyakkyawan ra'ayin sanya shi cikin wasu ayyukan da ke taimaka masa kiyaye kuhankali mai aiki ko fita don yawo da wasa na dogon lokaci kullum.

O kula da gashi wani abu ne mai mahimmanci a kiyaye kuma yakamata a goge shi akai -akai. Wanka zai zama dole lokacin da rigar ta yi datti ko kuma ya zama dole a yi amfani da wasu shamfu na magani don yanayin fata.

Tsaftar tashar kunne da hakora ma yana da mahimmanci don hana kamuwa da cututtukan baki, haƙora da na gani. Gwajin dabbobi yana da mahimmanci don rigakafin da farkon gano matsalolin lafiya. A cikin rigakafin, yana da mahimmanci su kula da daidaiton alluran rigakafi da tsutsotsi don rage haɗarin kamuwa da cututtukan da ke iya shafar wannan nau'in.

Dole ne a daidaita abincin gwargwadon takamaiman halaye na dwarf poodle, amma koyaushe dole ne ya zama cikakke kuma ya ƙaddara ga nau'in canine, don samun damar gamsar da duk abubuwan da ake buƙata na yau da kullun daidai gwargwado.

Ilimin Doodf Poodle

Poodles suna da biyayya da karnuka masu hankali, don haka suna da saukin haihuwa don koyo umarni da dabaru. Hakanan, suna son samun nasu zuga zukata a cikin ayyukan ci gaba kuma da wuya a shagala.

Ilimi yakamata ya dogara da nau'in kwandishan da ake kira ingantaccen ƙarfafawa, wanda ke da niyyar koyarwa cikin sauri da inganci ba tare da ɓacin rai ga kare ba. A cikin ilimi, dole ne a ba da kulawa ta musamman ga a daidai zamantakewa a farkon makonni na rayuwa da kuma sarrafa wannan damuwar lokacin da aka raba su da mai kula da su.

Dwarf Poodle Lafiya

Dwarf poodles suna da kyakkyawan tsammanin rayuwa kuma suna iya kaiwa ga Shekaru 16. Yana da ƙarfi da ƙoshin lafiya, amma yana iya samun takamaiman abubuwan da ke gaba ido da cututtukan fata wanda za a iya sarrafawa da bi da shi tare da duba lafiyar dabbobi:

  • Glaucoma: cutar da ake samun karuwar matsin lamba a cikin ido saboda rashin malalewar abin ban dariya, ruwa mai wanka a cikin ido wanda a hankali yana ƙarewa da fibers na jijiyar gani, wanda ke aika siginar haske zuwa ga kwakwalwa don ba da damar gani.
  • entropion: Yana faruwa idan idon ido ya koma cikin ido, wanda ke sa fata da ƙananan lashes su goge a saman idon, wanda ke bakanta ido, yana haifar da rashin jin daɗi, ulcers kuma yana iya haifar da makanta idan ba a kula da shi ba.
  • Ciwon ido: yana faruwa lokacin da gajimare ya faru a cikin ruwan tabarau, wanda shine ruwan tabarau na ido, yana sanya wahalar gani.
  • Otitis: halayen kunnuwa da canal na dwarf poodles suna haifar da kumburin tashar kunne, wanda ke haifar da yanayi mai ɗumi da ɗumi wanda ke fifita ci gaban ƙwayoyin cuta kuma yana haifar da alamu kamar zafi, raɗaɗi, girgiza kai, wari mara kyau, ja , ƙaiƙayi da ɓoyewa.
  • adenitis na sebaceous: cututtukan fata wanda a cikinsa gland ɗin da ke samar da kitse, ƙwayoyin sebaceous. Wannan mai ko sebum yana da kaddarorin antimicrobial kuma yana shafawa kuma yana shayar da fata, yana rage wannan ɓoyayyen ɓoyayyen, yana haifar da ƙwanƙwasawa, ɓarna gashi, jifar follicular, hyperkeratosis da toshewar follicular.

Sauran matsalolin dermatological waɗanda zasu iya sha wahala sune cututtukan fungal, kamar ringworm, Malassezia ko sporotrichosis, pyoderma ko matsalolin rashin lafiyan.

Inda za a ɗauki poodle dwarf

Doodf poodles, da sauran masu girma dabam, sun riga sun bazu ko'ina cikin duniya kuma ba zai yi wahala a samu ɗaya don tallafi ba. Idan kuna tunanin zaku iya kula da dwarf poodle da kyau, tsarin tallafi yakamata ya fara ta hanyar tambayar mafaka da masu kula da gida, neman bayanai, ko bincike da tuntuɓar ƙungiyoyin ceton poodle.