pomsky

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 18 Nuwamba 2024
Anonim
Pomsky Dog Breed Guide | Dogs 101 - Pomeranian Husky Mix
Video: Pomsky Dog Breed Guide | Dogs 101 - Pomeranian Husky Mix

Wadatacce

Hakanan ana kiranta Mini Husky ko Miniature Husky, the karnukan posmky sun kasance ainihin beed-nama na jini, ainihin kyawawan ƙwallan ƙwallan fur ɗin da ba sa barin kowa ba ruwansa. Daidai saboda bayyanar sa, Posmky ya sami babban shahara a cikin 'yan shekarun nan. Don haka, a ƙasa, za mu yi cikakken bayani dalla -dalla manyan halaye na wannan sabon salo mai ban mamaki wanda ya zo yana burgewa kuma yayi alƙawarin lashe zukata da yawa tare da wannan tausar da ke ɓarna ko'ina. Ci gaba da karantawa da ganowa a cikin PeritoAnimal a pomsky fasali, kulawarku da ƙari.

Source
  • Amurka
  • Amurka
Halayen jiki
  • bayar
  • gajerun kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Mai ƙarfi
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
Manufa don
  • benaye
  • Gidaje
irin fur
  • Matsakaici
  • Doguwa
  • Santsi

Asalin Pomsky irin

Wannan nau'in kare yana daya daga cikin sabo a wanzu. pomskys ne karnuka masu kaifi ko giciye, musamman musamman sakamakon -mix tsakanin shahararrun nau'ikan Nordic guda biyu: o Siberian Husky shi ne Lulu-da-Pomerania. Don haka, sunansa ya samo asali ne ta hanyar haɗuwa da sunayen ƙabilu biyu na farko, yana ɗaukar haruffa ukun farko na "Pomeranian" da uku na "husky", hanya mai ban sha'awa don girmama asalin halittar sa.


A bisa al'ada, madatsar ruwan Pomsky nau'in Husky ne kuma mahaifin Loms na Pomsky ne, don haka uwa "babba" ta haifi jariran da suka fi ta ƙanƙanta, waɗanda ke guje wa matsalolin haihuwa. Koyaya, wannan ba ainihin kimiyya bane, saboda asalin halittar iyaye ba shine kawai ke yin tasiri ba, har ma da na dangi na baya kamar kakanni.

Pomsky shine irin kare na kwanan nan wanda har yanzu yana nan Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya ba ta lissafa ta ba, kamar yadda yake haɓaka iri wanda zai buƙaci ɗan lokaci don haɓakawa. A saboda wannan dalili, kwikwiyoyin Pomsky ba su da asali. tseren ya samo asali a Amurka kuma, kodayake har yanzu ba a amince da shi a hukumance a matsayin irin ƙungiyoyin da abin ya shafa ba, yana da matuƙar buƙata a cikin Amurka da sauran duniya, kuma tuni akwai ƙungiyoyin jinsi da yawa a cikin ƙasar, kamar Pomsky Club na Amurka.


Halaye na pomsky kare

Wannan nau'in kare yawanci yana auna daga 7 zuwa 14 kg, ana rarrabasu azaman matsakaiciyar tsere. A cikin wannan kewayon, ana iya rarrabe nau'ikan biyu ko nau'ikan Pomsky:

  • A gefe ɗaya waɗanda ake ɗauka su ne ƙarni na farko, waɗanda su ne samfuran da ke da daidaitaccen adadin kwayoyin halitta tsakanin Husky da Lulu-da-Pomerania, wato rabi zuwa rabi. Saboda haka, za su auna tsakanin kilo 9 zuwa 14.
  • A gefe guda, muna da waɗanda ƙarni na biyu, inda ake kara jaddada kasancewar Lulu-da-Pomerania, saboda haka girmanta karami ne, tsakanin kilo 7 zuwa 9.

Na karshen su ne aka fi nema, saboda ƙaramin girman su da bayyanar su ta har abada a matsayin 'yan kwikwiyo. A cikin wannan ma'anar, ya kamata a lura cewa abin da ake kira "teacup pomsky" ba su cika halayen da aka ambata ba, wanda ke nufin cewa an shayar da su da wani zaɓi na musamman wanda zai iya haɗawa da iyaye kuma, sabili da haka, waɗannan kwiyakwiyi suna da ƙarin samun ƙarin. matsalolin lafiya ..


Bayyanar Pomsky yayi kama da dada husky, ya gada daga gare shi faffadan repertoire na launuka a cikin fur da kyawawan idanuwansa shuɗi. Koyaya, akwai wasu sifofi waɗanda suka bambanta shi da Husky, kamar ƙaramin siririn jiki da gajerun kafafu, waɗanda ke ba shi kamannin yara. Kan Pomsky, kamar jikinsa, yana zagaye, tare da gajeriyar hancinsa da idanu kusa-kusa kamar na Pomeranian. Wannan yana ba da kyan gani, yafi son yara fiye da na Husky.

kare pomsky hali

Saboda babban bambanci tsakanin misalai daban -daban na Pomsky, yana da wuya a kafa tsarin ɗabi'a wannan ya kewaye su duka. Halayyarsu za ta dogara ne kan yawan kwayoyin halittar da suka gada daga kowane mahaifa. Ta wannan hanyar, idan ta yi kama da Lulu-da-Pomerania, za ta zama ƙaramin yanki kuma za a haɗe da mai kula da ita, kuma tana iya gabatar da matsaloli idan ana batun yara da sauran dabbobin gida, amma wannan yawanci warware tare da horo da ya dace da zamantakewa na kwiyakwiyi. Sabanin haka, lokacin da mafi yawan kwayoyin halittar su ne na Husky, ƙwararrun Pomsky ba za su sami wahalar daidaitawa da rayuwar iyali ba, kodayake horarwar da ta dace da buƙatun su na iya zama dole ko shawarar.

Gaba ɗaya, suna game karnuka masu aiki da wasa, waɗanda ke buƙatar sa'o'i da yawa na wasa da aiki. Idan kun ba da horo da ya dace, kyakkyawar zamantakewa, kuma ku kula da shi cikin kulawa da kulawa, kamar yadda ake yi da yawancin nau'ikan, babu shakka Pomsky ko Miniature Husky kare za su yi abokin zama mara misaltuwa.

Pomsky kare kare

Pomskys gaba ɗaya karnuka masu lafiya ne, duk da haka, yana da mahimmanci a gudanar da gwaje -gwaje na dabbobi akai -akai don hana ko gano cututtukan da ke faruwa da wuri. Kamar yadda ya kasance nau'in da ke da tsayi mai tsayi da yawa, ya zama dole a aiwatar da kammala buroshi na yau da kullun don kawar da gashin da ya wuce kima kuma a guji tarwatsewa, ban da, ba shakka, barin shi da haske, santsi da daɗi ga taɓawa.

Baya ga abin da ke sama, kwikwiyo na Pomsky zai buƙaci kulawa iri ɗaya kamar kowane nau'in, wato, dole ne ku mai da hankali ga tsabtar sa, madaidaicin abinci mai gina jiki da tafiya kullum don kiyaye abokin ku mai ƙoshin lafiya da daidaitawa.Hakanan, kasancewa daga zuriyar tsere mai hankali kamar Husky, zaman wasan zai zama mahimmanci don kiyaye hankalin ku da jikin ku yadda yakamata. Kuna iya haɗawa da hankali da wasannin sa ido don ƙara haɓaka ƙwarewar ku.

Pomsky kare horo

Yana da a tseren hankali da biyayya, wanda zai sauƙaƙa horon ku da ilimin ku gaba ɗaya cikin sauƙi da inganci. Posmky yana buƙatar isasshen motsa jiki don hana shi zama kare mai damuwa don haka ya guji haifar da fitina kamar lalacewar gidan. Idan ba ku taimaka masa ya saki duk kuzarin da yake da shi ba, Pomsky na iya haɓaka matsalolin halayen da ke da alaƙa da damuwa. Da yawan motsa jiki, Pomsky ɗin sa zai daidaita, kuma zai kasance mai nutsuwa da abokantaka, gami da farin ciki!

Horon zai zama dole, sama da duka, ga 'yan kwikwiyo waɗanda ke da rinjaye na Lulu-da-Pomerania, don sauƙaƙe zamantakewar su da tabbatar da kyakkyawar alaƙa idan suna cikin dangi da yara. Hakanan zai taimaka hana su kasancewa yankin da ya wuce iyaka. A wannan ma'anar, don ilmantar da Pomsky, amfani da canine da tabbataccen horo, koyaushe yana ƙarfafa kyawawan halaye da motsa dabba don son ci gaba da koyo.

Pomsky kare lafiyar

Gabaɗaya, Pomsky shine a lafiya da kare kare. Saboda nau'in yana ƙanana, har yanzu ba a san tabbas waɗanne cututtuka Pomskys suka fi saurin kamuwa da su ba, duk da haka yana da mahimmanci a kai su wurin likitan dabbobi akai -akai kamar yadda ake ɗaukar nau'in matsalolin zuciya, ido da haɗin gwiwa. Ƙarshen suna saboda ƙarfin su mai ƙarfi idan aka kwatanta da ƙaramin girman su, wanda ke haifar da wuce kima akan gidajen. Kamar yadda kuke gani, duk waɗannan cututtukan sun saba da Lulu-da-Pomerania, don haka likitan dabbobi na iya ba da shawarar yin amfani da chondroprotectors.

Bugu da kari, karen Posmky shima yana gado daga Lulu-da-Pomerania a hali don yin hakoran hakora, sabili da haka, zai zama da kyau a yi amfani da samfuran da ke taimakawa don gujewa hakan kuma, kamar yadda ya cancanta, yi tsabtace baki a wurin likitan dabbobi duk lokacin da ya ɗauki mafi kyawun shawara ga kowane mutum. Hakanan yana iya fama da matsalolin numfashi, kamar rushewar tracheal.