Wadatacce
- Shin zomo yana wanka?
- Yadda Ake Tsabtace Zomo
- Yadda ake shirya wanka na zomo
- Abin da za a yi yayin shawa
- yadda ake bushe zomo
- Ƙarin bayani game da zomaye
- Wataƙila ku ma kuna sha'awar sanin ...
Mutane da yawa suna tambaya ko zomo zai iya wanka. Shakka tana da abubuwan da suka gabata, tunda, ban da kasancewa mai tsafta da tsaftace kansu koyaushe, kamar kuliyoyi, yi kariya mai kariya akan fata ana iya cire su da wanka kuma suna da matukar damuwa, don haka jiƙa su cikin ruwa na iya haifar da damuwa da damuwa.
Koyaya, wasu mutane sun yi imani cewa, akasin haka, yana da kyau a yi wanka da zomaye, kamar yadda wannan ke taimakawa kawar da gashin gashi da cire fitsari da najasa da za su iya taruwa a kasan mayafin, kamar yadda suke a wurin hutawarsu.
A PeritoAnimal, mun yi imani cewa ɓangarorin biyu suna da maki a cikin fa'idar su, kuma daidaita zaɓuɓɓuka biyu shine shawarwarin mu. Haka ne, za ku iya wanka zomon ku, amma kuna buƙatar yin la’akari da wasu mahimman mahimman bayanai kuma kuyi shi sau ɗaya kawai a shekara, ko kuma idan kun lura cewa dabbar ku yayi datti sosai. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, za mu koya muku duka game da shi.
Shin zomo yana wanka?
Gabaɗaya, ba a so a yi wa zomaye wanka, sai dai idan yana da datti sosai. Kamar yadda muka fada, zomaye, kamar kuliyoyi, dabbobi ne da ke ci gaba da tsaftace kansu.
Yin wanka da zomo na iya zama cutarwa, saboda yana iya firgita da girgiza cikin ruwa kuma a ƙarshe yana cutar da kansa da haɗari. Bugu da ƙari, gashin kansa yana da kyau sosai yana ɗaukar lokaci mai tsawo don bushewa, yana sa dabbar ta kasance cikin haɗarin samun sanyi da wahala daga wasu matsaloli kamar hypothermia, ciwon huhu da cututtukan numfashi.[1]
Yakamata kuyi wanka da dabbar kawai lokacin da a bayyane yake a gogaggen likitan dabbobi na musamman a cikin zomaye. Don haka, ana ba da shawarar kimanta yuwuwar yin wanka da zomo a cikin waɗannan lamuran:
- Idan zomo yayi datti sosai.
- Idan kun canza launi.
- Idan yana da gashi da yawa kuma yana da tsayi (yana fadowa cikin sauƙi).
Idan ba ku da tabbacin ko za ku wanke zomo ɗinku, zai fi kyau ku nemi likitan dabbobi.
Yadda Ake Tsabtace Zomo
Idan kuna son tsabtace bunny ɗin ku, ku sani cewa akwai hanyoyi daban -daban don yin wannan. Yana da mahimmanci ku sani yadda ake sarrafa shi, koyaushe tare da taka tsantsan kuma ba tare da motsi kwatsam ba.
Wanke shi yakamata ya zama aikin yau da kullun, saboda wannan yana taimakawa wajen kula da tsabtar ku ta hana tarin gashi da datti. Don wannan zaka iya amfani goge tare da bristles masu taushi - wanda yakamata a wanke bayan kowane amfani.
Wani zaɓi don tsaftace zomo shine amfani da rigar auduga. A cikin kofi ko kwano, haɗa ruwan tare da sabulu mai tsaka tsaki ko shamfu, waɗanda suka dace da jarirai, jiƙa da auduga kuma sanya shi a wuraren datti na gashin. Hana ruwa daga shiga fatarsa.
Yanzu, idan da gaske ya zama dole a yiwa zomo wanka, zamuyi bayanin yadda yakamata kuyi a ƙasa.
Yadda ake shirya wanka na zomo
Wankan dole ne a lokacin annashuwa don zomon ku kuma bai kamata ya sanya damuwa ga dabba ba. Zaɓi lokacin da kuke da lokaci da haƙuri. Shirya kwano, kwanon wanki ko ma kwanon da ba shi da zurfi. Kada ku tilasta shi, ku ƙaunace shi da ƙauna da yawa kuma ku yi magana da shi a hankali don guje wa ɓarna da shi.
Wankan zomo ba abin jin daɗi bane, a kiyaye kar a nutsar da dabbar gaba ɗaya cikin ruwa, Zomaye da yawa sun mutu daga irin wannan raunin ruwa. Don haka, yi komai a hankali. matakin ruwa kada ya kasance sama da matakin ciki.
Yawan zafin ruwan bai kamata yayi sanyi sosai ba kuma yayi zafi sosai, amma ruwan dumi mai kyau, kamar ga jariri. Ba a yi wa zomo wanka a lokacin sanyi, an fi so a yi lokacin da zafi. Guji hulɗa da ruwa tare da fata kamar yadda zai yiwu.
Hakanan bai kamata ku yi amfani da abubuwa don “shakata” zomo ba, kamar gishirin wanka, kumfa, ko abubuwan da za su iya zama guba. Ka tuna cewa zomaye suna da fata sosai.
Abin da za a yi yayin shawa
zaka iya amfani da a sabulu tare da pH na musamman don zomaye, sabulu mai tsaka tsaki ko shamfu ga jarirai (wannan zai taimaka rage ja ko haushi a idanun idan kuka sauke shi), to, kamar yadda aka saba, wanke da ruwa kaɗan tare da hannayenku zuwa kowane yanki na dabbar. jiki.
Kada ku jika fuskar ku kai tsaye kuma ƙasa da kunnuwan ku. Yi wannan don hana cutar sabulu yana shiga hanci da baki. Babu amfani da sabulun kanku ko shamfu, koda kuwa na halitta ne!
Wani muhimmin batu da yakamata ku sani game da yiwa zomo wanka shine shine ku bai kamata a more ba wannan lokacin wanka don yanke farce, gashi ko don goge shi. Lokacin wanka kawai don wanka ne kuma guje wa ƙarin damuwa yana da mahimmanci.
Wataƙila kuna iya sha'awar wannan labarin na PeritoAnimal inda muke bayanin bambance -bambance tsakanin zomo da zomo.
yadda ake bushe zomo
Ci gaba da umarninmu na mataki-mataki kan yadda ake wanka da zomaye, bayan an gama wankewa, cire duk sabulu ko shamfu, sami busasshen tawul a kusa.
Takeauki zomo kuma kunsa shi cikin tawul, rungume da furry na mintuna kaɗan. Da wannan, za ku ba shi aminci kuma zai taimaka muku kada ku yi sanyi.
Sannan a bar shi ya bushe ta halitta. Kuma kar a yi amfani da na'urar bushewar gashi, saboda na'urar na iya zama mai ɓarna, tsorata shi da kona shi. Ka sake tuna cewa fatar jikinka tana da matukar damuwa. Kafin ɗaukar zomo zuwa keji ko sararin da yake zaune, tabbatar da cewa ya bushe gaba ɗaya.
Kamar yadda kuka gani, zomo na iya yin wanka, amma sai idan likitan dabbobi ya bada shawarar. ko a yanayi na musamman. Kuma idan kuna da zomo a matsayin aboki mafi kyawun fuska, yaya game da kallon bidiyon da ke ƙasa don alamun zomon ku na son ku?
Ƙarin bayani game da zomaye
Wataƙila ku ma kuna sha'awar sanin ...
- alluran zomo
- Ciwon Zomo - Alamomi 15 na Ciwo a cikin Zomaye
- Yadda ake kayan wasan zomo
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Za ku iya wanka zomo?, muna ba da shawarar ku shiga sashin Kula da Skin mu.